Thảo luận Có nên mua Suzuki Grand Vitara không?

libertyievn

Xe buýt
mua con này còn good gấp 2 lần con inova ấy....em có lúa là em cung chơi em này hoặc ford everrest...cơ mà em này thì gọn hơn em everrest

libertyievn

Xe buýt
mua bản số tự động ,ghế da....khỏi lăn tăng

taixenghean

Đi bộ
Em này với em Pajero Sport máy dầu, 2.5AT thì cưới em nào hơn các cụ, em còn băn khoăn giữa 02 còn này quá. Máy dầu của PS thì ồn, em VIT thì lại ngốn nhiều xăng. Cụ nào chỉ bảo cho em với!!!

ar3a

Xe container
mua con này còn good gấp 2 lần con inova ấy....em có lúa là em cung chơi em này hoặc ford everrest...cơ mà em này thì gọn hơn em everrest
Cụ mua giúp hãng 1 con đi. Tháng 2 vừa rồi toàn quốc chỉ bán được 1 chiếc GV thôi. Cụ cố mua trong tháng 3 kẻo để bảo đảm tháng này cũng duy trì được 1 chiếc.

CSLT30P

Xe buýt
Truoc khi em mua GV, cũng tham khảo rất nhiều, nhung cuoi cung em quyet dinh lay GV, sau gan 1,5 năm sử dụng thấy sự lựa chọn của mình là chính xác. Cung đuong thì em cung da co cơ hội thử rồi từ Lũng cũ đến hanoi ngập lụt, chỉ có Bus hnoi đi qua đc thì GV cũng chẳng ngán...

Cụ nào muốn tranh luận với em ... thì em xin đc hầu các cụ. Tất cả các tieu chí, em chiều hết...

Thanks!

ar3a

Xe container
Truoc khi em mua GV, cũng tham khảo rất nhiều, nhung cuoi cung em quyet dinh lay GV, sau gan 1,5 năm sử dụng thấy sự lựa chọn của mình là chính xác. Cung đuong thì em cung da co cơ hội thử rồi từ Lũng cũ đến hanoi ngập lụt, chỉ có Bus hnoi đi qua đc thì GV cũng chẳng ngán...

Cụ nào muốn tranh luận với em ... thì em xin đc hầu các cụ. Tất cả các tieu chí, em chiều hết...

Thanks!
Tiếc là ở VN có quá ít người như cụ.

Em giống cụ ở điểm này nhưng trong một lĩnh vực khác là âm thanh. Cụ có thấy cái mâm điã than trên avatar của em không? Đó là thiết kế của một hãng nhỏ ở Mỹ sx đồ high-end hiện đã "CHẾT" vì không bán được hàng. Số lượng mâm than sx ra chắc đếm bằng đầu ngón tay + chân là đủ. Khi em quyết định đặt mua thì cũng biết là sp bán không chạy, nhưng cân nhắc các yếu tố thì nó hoàn toàn phù hợp với em. Em thực sự "đồng cảm" với triết lý thiết jế, sản xuất của hãng đó; và có rất nhiều trao đổi qua lại với người đồng sáng lập hãng trước khi mua. Nhưng mà em chỉ là một số rất nhỏ trên thế giới này!!!

Dài dòng như vậy để chứng minh với cụ một điều là sản phẩm tốt không hẳn đã bán chạy. Và khi sp tốt mà bán không chạy thì hãng phải tự hỏi chính mình về mọi mặt; đừng đợi khách đến với mình như trường hợp của bác mà phải có cách tiếp cận phù hợp hơn.

TueLinh

Xe máy
Trước khi mua em cũng phân vân; nhưng bằng niềm tin em vẫn quyết tâm!
Hy vọng, 1,5 nữa, em giống cụ bây giờ.
Ngoài ra, có một điều em cũng rất thích thú đó là ít bị đụng hàng.

Thanks!

CSLT30P

Xe buýt
Tiếc là ở VN có quá ít người như cụ.

Em giống cụ ở điểm này nhưng trong một lĩnh vực khác là âm thanh. Cụ có thấy cái mâm điã than trên avatar của em không? Đó là thiết kế của một hãng nhỏ ở Mỹ sx đồ high-end hiện đã "CHẾT" vì không bán được hàng. Số lượng mâm than sx ra chắc đếm bằng đầu ngón tay + chân là đủ. Khi em quyết định đặt mua thì cũng biết là sp bán không chạy, nhưng cân nhắc các yếu tố thì nó hoàn toàn phù hợp với em. Em thực sự "đồng cảm" với triết lý thiết jế, sản xuất của hãng đó; và có rất nhiều trao đổi qua lại với người đồng sáng lập hãng trước khi mua. Nhưng mà em chỉ là một số rất nhỏ trên thế giới này!!!

Dài dòng như vậy để chứng minh với cụ một điều là sản phẩm tốt không hẳn đã bán chạy. Và khi sp tốt mà bán không chạy thì hãng phải tự hỏi chính mình về mọi mặt; đừng đợi khách đến với mình như trường hợp của bác mà phải có cách tiếp cận phù hợp hơn.
Cảm ơn cụ, nhưng cái oto no khác với high-end của cụ, 1 cái chỉ là phuong tien, 1 cai là luxury.

Suzuki nó có thị truong rieng cua no, bác thử ngó sang Euro hoac vi du Indo ma xem, Su no chạy đầy đường, hơn nữa cái GV chỉ là 1 model thoi, vì the ma bác ko phai lo cho Su VN làm gì, mỗi cty nó có chiến lc kinh doanh rieng, ko phai cứ chạy đầy đường lại tốt đâu. Em thì chỉ muốn Su GV nó bán đc it it thoi để mình còn đc chăm sóc tốt, va quan trong ko bị nhàm...

Ví dụ như Subaru, o VN bác thay co dc mấy con, nhưng theo như em hieu, Subaru với GV mới thuc su là chất địa hình, lịch sử của GV em tính ra hơn 20 năm, trong khi bác xem Ford escape, CRV, chăc dc 10 năm...

Ý kiến của em là như thế, các cụ cứ chém... :)

NoobDriver

Xe tải
Cụ mua giúp hãng 1 con đi. Tháng 2 vừa rồi toàn quốc chỉ bán được 1 chiếc GV thôi. Cụ cố mua trong tháng 3 kẻo để bảo đảm tháng này cũng duy trì được 1 chiếc.
Hôm nay em thây 1 con đeo biển xe đi đăng ký roài, GV có xe bán ra tháng 3 roài, xe mình đi doanh số bán như siêu xe :D

cerat

Xe container
Website
www.cerat.com.vn
Em đang đi cerato nhưng em mê tơi chiếc xe này, đang gom đủ đạn là bắn. xe này bản 2014 giảm giá thì phải..em thấy trên các trang show nó chào 899tr nhưng trên web của Su thì là 849. Em đang hóng có thêm khuyến mãi nữa là e vay mượn múc luôn. số lượng bán ít thì đỡ bị đụng hàng ;) tuy nhiên e đang lo bán ít quá hãng nó dừng nhập về và dừng support thì cũng nản.

BVTL

Xe điện
Người OF
Em thấy Vịt hay hơn Ếch chứ nhỉ? Mỗi tội đắt hơn thôi!

NoobDriver

Xe tải
Em đang đi cerato nhưng em mê tơi chiếc xe này, đang gom đủ đạn là bắn. xe này bản 2014 giảm giá thì phải..em thấy trên các trang show nó chào 899tr nhưng trên web của Su thì là 849. Em đang hóng có thêm khuyến mãi nữa là e vay mượn múc luôn. số lượng bán ít thì đỡ bị đụng hàng ;) tuy nhiên e đang lo bán ít quá hãng nó dừng nhập về và dừng support thì cũng nản.
Thích thì nhích thôi cụ, em cũng chuyển từ cerato sang GV, lái GV rồi quay lại chạy Cerato cảm giác như lái xe đụng khi đi chơi với F1:D, nhưng lái sedan - cerato cũng có cái hay khi đi phố

Vanlang

Xe buýt
Thằng em em mới tập lái, nhờ nó đi đổ xăng về kêu xe nặng như UAZ không xoa vô lăng được

Vit non

Đi bộ
Em đang chạy em Vita 2013 được 6000km thấy càng chạy càng ngon , êm ái , chắc chắn , leo trèo rấtok bác lúc nào rỗi qua bãi xe gần ngã 3 khách sạn thắng lợi mà ngắm vợ 2 của em , về chắc quyết luôn kg phải tròng trành gì nữa .

Kazashi

Xe tải
không hiểu các bác lấy đâu thông tin ấy, riêng chỗ em đã thấy đăng ký mới 2 em

AoV

Xe tải
Vitara em nghe nói nổi tiếng bền bỉ phải ko các cụ

thumb

Xe hơi
Vấn đề ở chỗ là cụ có thích hay không, em là em quất luôn