Thảo luận Có nên mua VF Fadil tháng 3/2022

nguyentoan.uct

Xe điện
fadil ăn xăng như ngửi thì chắc đi tỉnh thôi chứ đi nội thành HN ku em em kêu cũng 8-9l/100km.
Nội thành thì chật chội tắc k có chỗ gửi, ít đi chơi xa mà chỉ loanh quanh nội thành thì mua xe cũng phí thật. Grab vừa sẵn rẻ, có ng lái cho, k quan tâm va chạm, phạt,...
Em mới đi, nhưng thấy xe nó ăn uống thế nào nó tùy vào người lái đấy cụ ah. E lấy xe lướt mới đi chưa đến 1000km, lúc lấy thấy báo xăng trung bình 12l/100km cơ, em đi thời gian nó tụt dần. Em reset lại đi, cũng nội thành, cũng tắc đường nhưng chỉ khoảng 7l/100km thôi. Lúc đi để ý, thì cách mình dùng chân ga và phanh ảnh hưởng rất nhiều tới độ ăn xăng.

Idemitsu

Xe tăng
Các cụ ở tỉnh nuôi xe sướng thật. E tháng 3tr gửi 2 đầu, xăng 3tr. Chưa tính tiền sửa chữa bảo dưỡng nọ kia.

Bacocaaa

Xe đạp
Các cụ ở tỉnh nuôi xe sướng thật. E tháng 3tr gửi 2 đầu, xăng 3tr. Chưa tính tiền sửa chữa bảo dưỡng nọ kia.
Vâng. E tính ngoài chi phí sửa chữa bảo dưỡng chỉ mất thêm tiền xăng xe thôi 😁😁
Mọi loại thuế phí đều rẻ hơn nữa 😁😁

Tung Promise

Xe tải
Tiền của mình thích thì cứ mua thôi cụ. Nghe thiên hạ nói ngược nói xuôi họ cũng giúp mình sướng hơn hay khổ hơn được đâu. Tiền em cũng có nhỉnh hơn cụ tí nhưng quất ngay con 500 củ đây cụ. Tiền của mình cuộc sống của mình mà cụ. Nếu mua xong thấy không nuôi nổi thì cụ bán lại vẫn được mà. Có lỗ thì cũng coi như là bỏ học phí thôi mà. Hãy coi cái xe nó chỉ là phương tiện phục vụ mình thôi cụ ạ. Nếu tính bài toán kinh tế chắc chả ai dám mua xe.

E đi xe ô tô đc 5 năm, xe máy đc hơn 20 năm; theo ngu ý của e ntn. Ô tô ko phải là cái quá quan trọng đến mức phải cố mua trả góp, vay mượn nặng nề gì đó để đi. Khi nào có đủ tiền, vay nhẹ thì hãy mua. Đơn giản vì đi xe máy nó cũng có cái lợi, đó là cơ thể thích nghi với thời tiết tốt hơn, đỡ đau đầu. Mua xe nợ nần rồi phải lcus bí bách còn khổ hơn thằng ăn mày. Cơ bản các cụ nói "Bệnh sỹ chết trước bệnh tim" cũng ko fai là điều hư cấu. Đến khi nào cụ mua ô tô, coi nó như con wave thì cụ đi mới thoải mái con người được và đó mới là hưởng thụ.

Bopbun

Xe điện
Chào các cụ.
Em đang có nhu cầu mua xe phục vụ đi làm và gia đình lượn lờ thư giãn.
Sáng nay nhận được thông tin Fadil giảm giá tiếp bản base tuần trước em hỏi thì lăn bánh là 40x, tuần này sale báo lại 36x.
Em muốn hỏi các cụ 1 chút về :
1. Với việc khai tử dòng xe xăng Fadil còn có xứng đáng để lựa chọn?
2. Với mức thu nhập của em rơi vào khoảng 13tr/tháng có nên trả góp 1 chiếc xe để đi lại không ạ?!
3. Chi phí nuôi xe 1 tháng ở quê trung bình khoảng bao nhiêu tiền với mức di chuyển khoảng 15-20km/ngày ạ. ( không cầu đường, không kẹt xe, không gửi xe 😁)
Cảm ơn các cụ nhiều 🥰🥰
update thêm cho các cụ dễ hình dung: thu nhập 2 vợ chồng khoảng trên 2 chục chút xíu, sau khi trừ chi phí sinh hoạt gđ e vẫn dư ra đc khoảng 6-8tr/tháng ạ ☺
Chiến đi cho sướng cụ ợ. 13 triệu xài tốt. Cụ chỉ mất mỗi tiền xăng, mỗi ngày đi 20 km thì khỏi lăn tăn. Rồi sau này thu nhập cụ còn lên chứ sao phải tính dậm chân tại chỗ.

Tuananh13102022

Xe máy
Cái gì cũng có mặt lợi mặt hại cả thôi cụ,cân nhắc cái nào hơn thôi

Bopbun

Xe điện
E đi xe ô tô đc 5 năm, xe máy đc hơn 20 năm; theo ngu ý của e ntn. Ô tô ko phải là cái quá quan trọng đến mức phải cố mua trả góp, vay mượn nặng nề gì đó để đi. Khi nào có đủ tiền, vay nhẹ thì hãy mua. Đơn giản vì đi xe máy nó cũng có cái lợi, đó là cơ thể thích nghi với thời tiết tốt hơn, đỡ đau đầu. Mua xe nợ nần rồi phải lcus bí bách còn khổ hơn thằng ăn mày. Cơ bản các cụ nói "Bệnh sỹ chết trước bệnh tim" cũng ko fai là điều hư cấu. Đến khi nào cụ mua ô tô, coi nó như con wave thì cụ đi mới thoải mái con người được và đó mới là hưởng thụ.
Do cụ có ô tô rồi, nên cụ thấy nó thường. Thật ra thì sướng là do tâm lý con người cả thôi. Ngày xưa đi bộ ngày mấy km rồi có cái xe đạp thấy sướng như tiên. Rồi đang đi xe đạp có con cub 81 lại cũng sướng như tiên. Đang đi xe máy mà có ô tô thì cũng sướng như tiên. Tất cả cái sướng đó đều chỉ kéo dài một thời gian rồi thành bình thường. Thêm nữa, cái sướng của người sở hữu xe nó khác hẳn cái sướng của người đi thuê xe với cùng một loại xe. Biết là tâm lý sướng nó diễn biến theo kiểu như vậy, nên hãy để cho bác ấy rồi gia đình vợ con bác ấy hưởng cho biết cụ ợ.

qckm

[Tịch thu bằng lái]
Dạo này chính sách đang ngon cụ ạ

Bopbun

Xe điện
Xe xăng Vinfast dừng sản xuất rồi. Cụ nào dư tiền nhà rộng làm con Fadil đi. Không đi mà đóng ni lông để đó. 10-20 năm nữa giá nó sẽ là 5 tỷ. Lãi hơn mua đất mua vàng.

Junying1607

Xe tải
Xe xăng Vinfast dừng sản xuất rồi. Cụ nào dư tiền nhà rộng làm con Fadil đi. Không đi mà đóng ni lông để đó. 10-20 năm nữa giá nó sẽ là 5 tỷ. Lãi hơn mua đất mua vàng.
Fadil bán top tất cả các xe ô tô tại Vn tháng vừa rồi đó. Nó bảo hàng tận 10 năm. Các hãng khác cụ có chắc 5 năm nữa ko khai tử xe xăng không :)))))))

Sắt Vụn

Xe buýt
Chào các cụ.
Em đang có nhu cầu mua xe phục vụ đi làm và gia đình lượn lờ thư giãn.
Sáng nay nhận được thông tin Fadil giảm giá tiếp bản base tuần trước em hỏi thì lăn bánh là 40x, tuần này sale báo lại 36x.
Em muốn hỏi các cụ 1 chút về :
2. Với mức thu nhập của em rơi vào khoảng 13tr/tháng có nên trả góp 1 chiếc xe để đi lại không ạ?!
3. Chi phí nuôi xe 1 tháng ở quê trung bình khoảng bao nhiêu tiền với mức di chuyển khoảng 15-20km/ngày ạ. ( không cầu đường, không kẹt xe, không gửi xe 😁)
Cảm ơn các cụ nhiều 🥰🥰
update thêm cho các cụ dễ hình dung: thu nhập 2 vợ chồng khoảng trên 2 chục chút xíu, sau khi trừ chi phí sinh hoạt gđ e vẫn dư ra đc khoảng 6-8tr/tháng ạ ☺
Với mức đi lại như của cụ, đường thông thoáng mức tiêu hao trung bình chắc tầm 5.5-6l/100km.
Không mất tiền gửi, tự rửa xe.
Em tính sơ sơ : Bảo hiểm thân vỏ + phí đường bộ+ bảo dưỡng : cỡ 10-12tr/năm -> 1tr/tháng
Xăng chắc tầm : 1tr- 1tr5/tháng
=> Tổng cỡ 2tr5/tháng
Cụ căn cứ trên thu nhập của mình để cân đối thôi.

bqtien

Đi bộ
E thấy Fadil đang giảm giá đợt này thây bảo thêm 90tr nữa sao ạ

sắt con

Xe điện
Nên mua, mua ngay. Mua xong cho khoẻ thân

pisces_hn

Xe container
Do cụ có ô tô rồi, nên cụ thấy nó thường. Thật ra thì sướng là do tâm lý con người cả thôi. Ngày xưa đi bộ ngày mấy km rồi có cái xe đạp thấy sướng như tiên. Rồi đang đi xe đạp có con cub 81 lại cũng sướng như tiên. Đang đi xe máy mà có ô tô thì cũng sướng như tiên. Tất cả cái sướng đó đều chỉ kéo dài một thời gian rồi thành bình thường. Thêm nữa, cái sướng của người sở hữu xe nó khác hẳn cái sướng của người đi thuê xe với cùng một loại xe. Biết là tâm lý sướng nó diễn biến theo kiểu như vậy, nên hãy để cho bác ấy rồi gia đình vợ con bác ấy hưởng cho biết cụ ợ.
Theo em ý cụ kia là ngoài sướng về thể xác được ngồi trong xe đi đỡ nắng mưa thì mình phải có cái sướng về tình thần không quá lo lắng về tài chính khi sử dụng xe. Ví dụ vậy nhiều quá mỗi tháng tiền trả góp chiếm nhiều phần trong thu nhập thì chi tiêu nó bí bách, đi xe nó k sướng thà mua cái xe rẻ hơn mà k phải vay nhiều.

Jenny Ng

Đi bộ
Em chia sẻ các trải nghiệm của em vì hiện tại em cũng đang đi Fadil, bác tham khảo nha, hợp lý thì lưu tâm, ko thì bỏ qua hén"
=> Nước ngoài vẫn còn bán dòng xe này nên phụ tùng bao la, bác khỏi lo. Còn phụ tùng chính hãng thì giá hơi mắc.
Em toàn order linh phụ kiện về thôi.
2. Với mức thu nhập của em rơi vào khoảng 13tr/tháng có nên trả góp 1 chiếc xe để đi lại không ạ?
=> Quan trọng bác vay bao nhiêu, nếu số tiền phải trả chỉ bằng 1/4 thu nhập (trong điều kiện bác ko phải thuê nhà) thì gói gém chắc vẫn ổn
Em thì sợ nợ Ngân hàng lắm nên dù thu nhập em trừ hết chi phí còn dư tầm 20tr (có tháng hơn) nhưng để an toàn em vay mua xe chỉ phải trả gần 5tr/ tháng để tránh rủi ro.
=> Cái này vô chừng bác ơi, trung bình em chạy 7-8l/100km do em chạy ở Tp, có kẹt xe.