Thảo luận Có nên mua VinFast Lux SA ?

Arsephan

Xe tăng
Suy tính lại e cũng thấy full hợp lý vì giờ ngại vụ độ xe lắm, mà xe e thấy phần mềm hay báo lỗi ảo nhưng e lo nhất vụ báo lỗi động cơ làm xe ko nổ máy đc, có bác còn bị dừng xe đột ngột nên e còn lăn tăn quá, còn việc tráng lốp có thực sự ổn ko bác, bác làm ở đâu thế?
Vụ báo lỗi động cơ là do đạp phanh ko dứt khoát khi ấn nút đề nổ máy, mình biết nên chưa bao giờ bị. Còn tráng lốp mình làm ở Thi đen lốp, giờ xe nào mình cũng sẽ tráng lốp, 1 là đỡ ồn nhiều 2 là ko sợ đinh hay xì xoẹt xịt lốp nữa

Quang.nt

Xe hơi
Chính sách và thông tin của VF cứ gọi là chóng mặt, bác nào bệnh huyết áp thì cứ xe Nhật cho đỡ sốc ! Mua 1 thời gian, xe mới áp vâu chờ giảm còn 6xx thì các bác mua năm trước 1 tỏi thì tự nhiên quần không ai kéo vẫn bị tụt xuống gần đầu gối ! Con VF9 công bố mục tiêu đi 680km/lần sạc, đến giai đoạn SX chuẩn bị ký HĐ lại còn 400-428km/lần sạc, giảm gần 40% trong khi giá thuê lại tăng gấp 2, chưa kể thực tế mấy clip test đi được chỉ gần 300km!? Rồi cũng k sao cả, ở Mỹ thế tôi nghĩ chắc k ổn, bên đó nghề Luật sư được ưa chuộng và thịnh hành lắm (vì họ tin đi 680km lần sạc thì quá tối ưu nên mới cọc mua xe).

Được gửi từ Portable Device - Otofun

Chỉnh sửa cuối:

kien7782

Xe hơi
Em cũng đã hỏi như bác và mua rồi ạ