có nên mua vios taxi thanh lý chạy 4 năm tầm 220 không các cụ ?

hùngauto

Xe tăng
em tự nhủ với lòng là không bao giờ mua xe hoàn lương về để sử dụng cả thà đi xe máy còn hơn, chả có con taxi nào ngon lành cả, em là xưởng dịch vụ đã tiếp xúc thấy nhiều con hoàn lương vào làm đồng sơn, thân vỏ phải nói là như cái tổ ong mục gỉ thủng lỗ chỗ,có con innova riêng tiền chi phí hàn và căn chỉnh sơn sửa lại đã mất gần 100tr mà vẫn chẳng đâu vào đâu cả, em phát khiếp luôn, mấy cái xe hoàn lương này chẳng có gì gọi là ngon bổ rẻ cả, em thề

DucLinhLinhChi

Xe hơi
Bác yêu cầu ng ta bụng máy làm lại cho bác đi rồi mua. Kiểu như cave đi vá màng xxx đó cụ. :))

longthien2408

Đi bộ
Lấy cái mã để kinh doanh thì dc, mua để đi thì không nên.
Taxi nó đã thải hồi đi rạo rễu lọc cọc lắm, hết hỏng cái lọ hỏng cái chai sửa vặt suốt này, không cớ gì mà taxi nó lại thanh lý, lý do là thời gian sửa chiếm mất quá nhiều, đi cái xe mà sửa suốt thì như ôm cục nợ, nặng người lắm.
Tầm tiền đó làm em kia morning cũ chưa sống đời cave đi chắc chắn êm ái hơn nhiệu.
Cụ ơi, cũng tùy thôi ạ, taxi của hãng nó phải thanh lý là do nó hết hạn phù hiệu và sở gtvt nó ko cấp nên nó thanh lý thôi, nếu cụ chịu khó săn thì cũng đc em tương đối, đầy xe taxi ở Hà Nội thanh lý về các tỉnh các bác ý vẫn xin đc phù hiệu nên vẫn kinh doanh vài năm như thường,

incvn

Xe tải
Tiền nào của đấy thôi các cụ ạ, con này mà taxi chắc cũng tã quá rồi

manhnhonglc

Xe máy
Xe ít sử dụng
1 quá trình bảo dưỡng không liên tục,hay dùng dầu rẻ tiền lại ít thay động cơ ít được nổ khởi động.Phần lớn chạy kiểu nổ máy là đi chứ không chờ cho dầu lên đầy đủ cho nóng máy loãng dầu đã chạy nên động cơ nhanh xuống
2 một xe dù ít đi thì trung bình 1 năm cũng phải 1 vạn,nếu xe nào 5 năm mà chỉ có 2 3 vạn thì chỉ có tua lại cây số.Nên mấy ông đăng báo bán Zace 10 tuổi mà bảo chạy ít chỉ có mấy vạn là láo.Còn nếu thực theo kiểu xe công ty vứt kho thì xem lại cái 1
e vừa bán con corrola 2015 .đký t1 . odd 3526km cụ ạ

Chọn được con ngon sưa sang lại đi cũng lành, tiền ít mà

manhlevn

Xe máy
Em dự là hoàn lương thì chả còn gì nữa cụ ạ

binhsu7273

Xe cút kít
Gặp mấy em hoàn lương thì xác định khổ cả đời:D

thelars

Xe hơi
Về động cơ:Nếu xe dùng dầu tổng hợp còn tạm được.Dùng dầu khoáng thì thôi.Xe là phải vận hành,không vận hành khoảng 1 tháng là nhớt đã trôi kiệt xuống đáy các te.Khi khỏi động nhiều người cứ theo hướng dẫn 1 phút hoặc 30 giây là xe đi được.Sai lầm đấy,dầu lâu không dùng nó đặc lại,khi nổ máy xe không có dầu mấy sẽ mài mòn động cơ.Rồi để nhanh nhiều người còn đạp thêm ga.Lý do tại sao cứ 5 ngày hay 1 tuần thì nổ máy vì sau thời gian đó dầu máy không còn bám lên các chi tiết động cơ làm máy kêu.Em từng thấy 2 con Everet máy xăng nổ máy hơn 20 phút máy mới êm vì để xe công ty chưa đăng ký ở bãi xe gần 3 tháng.Đấy là về động cơ

Về ắc quy,dù không đi bình điện cũng suy hao.Nhiều người cứ nghĩ đi ít thì ắc quy ít hỏng.Không,càng đi ít ắc quy cành nhanh đi vì xe chưa kịp nạp điện cho bình đã nghỉ nhất là xe chay cứ 1 ngày dăm bảy đến chục km.Xe chưa kịp nóng máy đã nghỉ rồi

Về lốp,xe không đi lốp vẫn chai lỳ hơn là vận hành.Đừng nghĩ lốp sơ cua không bao giờ hạ mà nghĩ nó ngon hơn lốp đang đi

Về khoang máy,xe càng ít đi,nơi dừng đỗ 1 nơi càng lâu dài càng làm ổ cho chuột

Về chi phí,dù đi ít hay nhiều cùng phải nôn tiền ra nuôi nó với những khoản phí mà không sử dụng cũng phải nôn như phí đường bộ,đăng kiểm,bảo hiểm v.v...

Về tài chính,nếu cụ đi ít như vậy,lời khuyên của em là bán xe nhanh và khẩn trương.Tiền đó gửi ngân hàng lấy lãi.Cụ muốn đi đâu thuê xe có lái hay tự lái,lúc nào cũng có xe mới để đi việc quái gì cứ phải nuôi nó làm gì
Em mới laí mà nghe lời phân tích của cụ cũng xuôi lòng phết rồi :D
Có khi phải chăm chỉ đi hơn mới được :) Cám ơn cụ!!

zippo111983

Xe buýt
Xe giá đó quá ngon, em ko nghĩ là với giá đó mà bạn cụ lại để cho cụ đâu, sao bạn cụ ko xơi đi chứ nhỉ? Nếu thực sự giá đó múc ko phải nghĩ, mua về đổ vào khoang 30-40tr cả sửa chữa cả sang tên, bảo đảm vịt hoá thiên nga luôn đẹp long lanh, đem bán 320tr sau một nốt nhạc bay mất tích!

zippo111983

Xe buýt

phucloc8899

Xe container
em tự nhủ với lòng là không bao giờ mua xe hoàn lương về để sử dụng cả thà đi xe máy còn hơn, chả có con taxi nào ngon lành cả, em là xưởng dịch vụ đã tiếp xúc thấy nhiều con hoàn lương vào làm đồng sơn, thân vỏ phải nói là như cái tổ ong mục gỉ thủng lỗ chỗ,có con innova riêng tiền chi phí hàn và căn chỉnh sơn sửa lại đã mất gần 100tr mà vẫn chẳng đâu vào đâu cả, em phát khiếp luôn, mấy cái xe hoàn lương này chẳng có gì gọi là ngon bổ rẻ cả, em thề
Chả biết bác sơn và căn chỉnh gì mà gần 100tr thế :D

hùngauto

Xe tăng
Chả biết bác sơn và căn chỉnh gì mà gần 100tr thế :D
xe làm đã khá lâu rồi ko còn nhớ chính xác biển số nữa ko thì em úp luôn hình ảnh cùng báo giá cho mọi ng cùng xem, xe nát thôi rồi sàn xe mục mọt mấy con xe đời tống gọi bằng cụ

phucloc8899

Xe container
xe làm đã khá lâu rồi ko còn nhớ chính xác biển số nữa ko thì em úp luôn hình ảnh cùng báo giá cho mọi ng cùng xem, xe nát thôi rồi sàn xe mục mọt mấy con xe đời tống gọi bằng cụ
Nếu cả tiền làm gầm+máy+ Sơn vỏ thì em thấy bình thường nếu xe nát, ko thì em thấy quá đắt nếu chỉ làm vỏ :D

glare

Xe điện
Thưa cụ,cái đồ mua về là phải sử dụng.Xe 5 năm mà không dùng nhiều chỉ được 2 vạn thì ắc quy là cái dễ hỏng đầu tiên,động cơ là cái dễ hỏng thứ 2 vì không được bôi trơn và khi nổ máy xe không có dầu bôi trơn dễ xước lòng.Thứ 3 là dễ bị chuột cắn và làm ổ trong động cơ
Như cụ nói thì những xe quân đội niêm cất nó nát bét tè lè nhè ạ ??? Người ta ít đi tuần đi vài lần loanh quanh mươi km thì làm qué có chuyện xuống dầu róc máy, trừ khi để cả năm ko đụng đến. Cụ bôi luyn vào cái nồi để kín xem bao lâu thì khô. Trong khi xéc măng vs bạc thì vật liệu và kết cấu của nó đã có mục đích giữ dầu thì càng khó khô cụ ạ. Mấy cái máy nổ dự phòng cả tháng mới nổ bảo dưỡng mươi phút thì vài năm chắc lột biên thay hơi hết ạ ? Còn chuyện chuột thì để xe lâu ngày nếu biết xử chả vấn đề gì. Nhưng mùa đông nhà xe nhiều chuột thì chỉ qua đêm đã có chuột vào nằm cmnr.

WHITE TIGER

Xe container
Như cụ nói thì những xe quân đội niêm cất nó nát bét tè lè nhè ạ ??? Người ta ít đi tuần đi vài lần loanh quanh mươi km thì làm qué có chuyện xuống dầu róc máy, trừ khi để cả năm ko đụng đến. Cụ bôi luyn vào cái nồi để kín xem bao lâu thì khô. Trong khi xéc măng vs bạc thì vật liệu và kết cấu của nó đã có mục đích giữ dầu thì càng khó khô cụ ạ. Mấy cái máy nổ dự phòng cả tháng mới nổ bảo dưỡng mươi phút thì vài năm chắc lột biên thay hơi hết ạ ? Còn chuyện chuột thì để xe lâu ngày nếu biết xử chả vấn đề gì. Nhưng mùa đông nhà xe nhiều chuột thì chỉ qua đêm đã có chuột vào nằm cmnr.
Trước em chứng kiến 2 xe EVERET máy xăng chưa đăng ký để bãi mấy tháng tháng.Khi nổ máy đến hơn 30 phút sau đông cơ mới êm cụ nhé.Trước đó kêu không khác gì máy dầu đang nổ.Còn em không nói nó lột biên hay phải làm hơi.Mà em nó với thời gian dài như thế nó dễ bị xước lòng xilanh.Còn thử nghiệm thì tụi Castrol đã thử nghiệm rồi,trên youtube có các clip về các loại dầu và thử nghiệm bôi dầu nhớt xem loại nào còn bám trên bề mặt kim loại lâu nhất.Còn cụ bảo bôi dầu luyn thì em đến chịu cụ,bởi dầu luyn không phải dầu bôi trơn động cơ.Cụ thử đổ dầu luyn vào động cơ xem nó có chạy nổi không.Mỗi loại dầu chỉ dành cho từng thiết bị vận hành,sao cụ không hỏi tại sao không đổ chung dầu động cơ cho dầu hộp số hay dầu cầu cho nó tiện mà cứ phải phân ra nhiều loại cho xe hơi làm cái gì

Chỉnh sửa cuối:

hienvinh

Xe đạp
Xe em đi ghần 4 năm có 2.5 vạn thay dầu mỗi lần 5000km hoặc sau 6 tháng tùy điều kiện nào đến trước, em toàn vào hãng bảo dưỡng họ thay gì làm gì đã có quy trình được cái xe Toy bảo dưỡng trong hãng yên tâm giá cũng không quá đắt.

phucnsgd

Xe tăng
Website
www.sachtbthdaklak.vn
Xe ít sử dụng
1 quá trình bảo dưỡng không liên tục,hay dùng dầu rẻ tiền lại ít thay động cơ ít được nổ khởi động.Phần lớn chạy kiểu nổ máy là đi chứ không chờ cho dầu lên đầy đủ cho nóng máy loãng dầu đã chạy nên động cơ nhanh xuống
2 một xe dù ít đi thì trung bình 1 năm cũng phải 1 vạn,nếu xe nào 5 năm mà chỉ có 2 3 vạn thì chỉ có tua lại cây số.Nên mấy ông đăng báo bán Zace 10 tuổi mà bảo chạy ít chỉ có mấy vạn là láo.Còn nếu thực theo kiểu xe công ty vứt kho thì xem lại cái 1
Con ỉn em đi cực ít mà 10 năm đã hiwn 15 vạn rồi đớ.