[TVMBX] Có nên mua xe Honda brio

tuongvt

Xe buýt
Như 1 cụ bên trên nói nửa tỷ để mua 1 chiếc xe hạng A thì cá nhân e thấy hơi xót tiền

zigulivaz

Xe hơi
Thời xưa taxi giá cao mà còn ít, k có oto thì hầu hết fai đi xe máy, đi xa thì xe oto khách.
Chứ h e thấy mọi thứ quá đơn giản, taxi cước rẻ, grap gọi 1 cái đến tận nhà sau 2 phút, đi xa thuê hẳn 1 con tự lái thích xe gì cũng có, chưa kể còn có limousine đưa đón tận nhà
Nếu ai cũng tính như bạn thì cắc chả có xe cá nhân mà chỉ có xe taxi,xe buýt,nói thật biết mua xe là tiêu sản,lỗ nhưng xét cho cùng nó là phương tiện đi lại,khi xe của mình thì sẽ cảm thấy thoải mái hơn,còn thuê xe dù mất tiền vẫn phải giữ ý,chưa kể khi cả nhà cùng đi mà xe thuiê cũng ko có được ko gian riêng.

John Pham

Xe máy
Nếu xe đi chủ yếu trong nội đô thì cụ mua xe hạng A cho tiết kiệm, chứ thêm tiền mua hạng B cũng thích thật mà tài chính ko đủ phải đi vay cũng mệt. Mình thấy I10 mới cũng rất đáng để tham khảo.

Mrvx

Xe đạp
Nếu ai cũng tính như bạn thì cắc chả có xe cá nhân mà chỉ có xe taxi,xe buýt,nói thật biết mua xe là tiêu sản,lỗ nhưng xét cho cùng nó là phương tiện đi lại,khi xe của mình thì sẽ cảm thấy thoải mái hơn,còn thuê xe dù mất tiền vẫn phải giữ ý,chưa kể khi cả nhà cùng đi mà xe thuiê cũng ko có được ko gian riêng.
Thuê tự lái bác nhé, k fai thuê họ lái. Chắc nhiều bác chưa biết đến app Mioto, thuê xe tự lái rất rẻ, k fai xe dịch vụ mà toàn là xe của gia đình rảnh rỗi cho thuê. Trước khi mua xe m thường xuyên dùng app đó thuê, mỗi tuần thuê 1 chiếc đc trải nghiệm rất nhiều xe, hang a, hang b, vinfast lux a, mec, santafe, cx5, xe j cũng có. Còn đương nhiên vẫn có người mua xe nếu có điều kiện tốt, tiền dư dả khá.
Tôi chứng kiến rất nhiều ng k tính toán kỹ tài chính khi mua mua xong dc 1 năm lại bán, rồi cũng rất nhiều người có dk ở hn sg có xe nhưng vứt trong hầm k đi mà hàng ngày gọi grap vì chi phí gửi xe trên phố trung tâm còn đắt hơn grap

Chỉnh sửa cuối:

zigulivaz

Xe hơi
Thuê tự lái bác nhé, k fai thuê họ lái. Chắc nhiều bác chưa biết đến app Mioto, thuê xe tự lái rất rẻ, k fai xe dịch vụ mà toàn là xe của gia đình rảnh rỗi cho thuê. Trước khi mua xe m thường xuyên dùng app đó thuê, mỗi tuần thuê 1 chiếc đc trải nghiệm rất nhiều xe, hang a, hang b, vinfast lux a, mec, santafe, cx5, xe j cũng có. Còn đương nhiên vẫn có người mua xe nếu có điều kiện tốt, tiền dư dả khá.
Tôi chứng kiến rất nhiều ng k tính toán kỹ tài chính khi mua mua xong dc 1 năm lại bán, rồi cũng rất nhiều người có dk ở hn sg có xe nhưng vứt trong hầm k đi mà hàng ngày gọi grap vì chi phí gửi xe trên phố trung tâm còn đắt hơn grap
đấy là ở SG ,còn ở các tỉnh lẻ liệu có sẵn xe để thuê ko,chưa kể các trường hợp có xe ko chạy, gọi grap,rồi tính toán phí gửi xe ở SG chắc chỉ chiếm số nhỏ,chứ ra đường nườm nượp xe cá nhân thế ko lẽ toàn xe đi thuê.

DaewooBC212MA

[Tịch thu bằng lái]
đấy là ở SG ,còn ở các tỉnh lẻ liệu có sẵn xe để thuê ko,chưa kể các trường hợp có xe ko chạy, gọi grap,rồi tính toán phí gửi xe ở SG chắc chỉ chiếm số nhỏ,chứ ra đường nườm nượp xe cá nhân thế ko lẽ toàn xe đi thuê.
Cả 2 cụ đều nói có lí dưới 2 góc độ khác nhau, và em thấy 2 cụ nên dừng việc tranh luận lại ạ. Em đọc em cảm thấy cả 2 cụ sắp sửa áp đặt hệ qui chiếu của mình cho cụ khác. Còn cá nhân em, mọi vấn đề đều có tính 2 mặt của nó. Mua xe thì chắc chắn rồi, phải đánh đổi yếu tố “kinh tế” (chi phí, mất giá, khấu hao)- đặc biệt đối với những người đi lại ít- nhưng đổi lại, mình có được sự chủ động, tự do. Còn thuê xe, rõ ràng tiết kiệm được mớ tiền nhưng phải đánh đổi lấy bất tiện khi phải phụ thuộc (lễ tết, cuối tuần, thời tiết xấu thì nhu cầu tăng đột biến). Quyết định mua hay không mua xe em thấy nó tuỳ vào việc mình chấp nhận mặt trái của nó hay không mà thôi!
PS: Ngoài lề tí, con Dream lùn của nhà em, 15 năm mà đi có...3 vạn cây (chưa bằng con City nhà em đi 1 năm) kia kìa! Biết là phí nhưng có lúc lại cần!
Chủ thớt: Xe nào cũng có nhược điểm. Cụ hãy khảo sát tất cả các xe, các hạng mục xem cụ chấp nhận nhược điểm xe nào thì lấy xe đó.

Chỉnh sửa cuối:

Vunamth

Đi bộ
Em đang chạy Brio G gần 2 năm, lăn bánh ở HN chưa đến 500tr (đã bao gồm thay màn hình android, cam lùi, cảm biến lùi, cam hành trình, áp suất lốp...). Bản thân em thấy quá ổn so với các em cùng phân khúc bác ạ, rộng nhất trong mớ xe nhỏ, tiết kiệm. Xe hạng A thì chi phí vận hành cũng A.
Cứ bảo cố tí, cố tí khi mua xe, em nghĩ không nên, mệt lắm. đứng núi này trông núi nọ càng không nên, mọi lựa chọn đều có lý cả (giữa một chiếc xe mới hạng A và một xe lướt hạng B...).

Kara1102

Xe đạp
Em đang chạy Brio G gần 2 năm, lăn bánh ở HN chưa đến 500tr (đã bao gồm thay màn hình android, cam lùi, cảm biến lùi, cam hành trình, áp suất lốp...). Bản thân em thấy quá ổn so với các em cùng phân khúc bác ạ, rộng nhất trong mớ xe nhỏ, tiết kiệm. Xe hạng A thì chi phí vận hành cũng A.
Cứ bảo cố tí, cố tí khi mua xe, em nghĩ không nên, mệt lắm. đứng núi này trông núi nọ càng không nên, mọi lựa chọn đều có lý cả (giữa một chiếc xe mới hạng A và một xe lướt hạng B...).
Bác cho em hỏi cái số ko có đèn mình đem lắp ở đâu đc ạ

harman_kardon2020

[Tịch thu bằng lái]
Cá nhân em thì xe bỏ mẫu ở việt nam rồi nên chọn model khác để được hỗ trợ ngon nhất trong quá trình dùng

Eurostone.top

Đi bộ
Tìm city mà đi cụ

xemaymoi

Xe hơi
E nghiên cứu mà đau đầu thật

Minh Thanh Le

Xe hơi
Mua được đấy cụ ạ, xe honda nhìn con này ko bị nhỏ, hình thức đẹp và nhìn chắc chắn đấy cụ! Xác định đi lâu dài mua xe mới được là tốt

paprika

Xe tải
Các Cụ trong hoàn cảnh Cụ chủ sẽ thấy mỗi gia đình một khác, cấp thiết cần xe nhưng tiền lại có vậy không muốn vay mượn ảnh hưởng đến cuộc sống v.v.

Cụ chủ cũng giống em thời còn sức ( em đi spack 0.8 2009 ) tiền chỉ có chút , con thì vẫn nhỏ , nhu cầu đi lại dành cho vợ con cao ( em có xe đưa đón đi làm) . Chứ hồi đấy có tiền em cũng hạng B,C,D cho sướng vợ con và bản thân chứ.

Em cổ nên cứ Nhà , Cuộc sống tốt còn cái xe là phục vụ cuộc sống . Cuộc sống càng cao thì các thứ quanh nó sẽ cao lên theo. (không khoe mẽ thiên hạ ) Giờ đủ hết rồi thì em có xe dùng gia đình xe dùng thú vui cho mình .
Em cũng đang tính lấy con xe cho vợ đi lại, đón con cái che mưa nắng, em ở ngoại thành HN, em cũng đi xe cty đưa đón và đi lại ctac bằng thẻ Mailinh cũng của cty rồi. Theo cụ với 500tr nên lấy i10 hay morning hay Fadil, chủ yếu vợ em đi ạ

bigman95

Xe điện
Em cũng đang tính lấy con xe cho vợ đi lại, đón con cái che mưa nắng, em ở ngoại thành HN, em cũng đi xe cty đưa đón và đi lại ctac bằng thẻ Mailinh cũng của cty rồi. Theo cụ với 500tr nên lấy i10 hay morning hay Fadil, chủ yếu vợ em đi ạ
Em thì không thích xe Hàn ( cá nhân thôi) nên nếu trong 3 xe đấy thì Fadil . Lý do em đi họp ncc của vin thì không có hãng nào không tên tuổi cả ( đặc biệt không có tầu trong chuỗi cung ứng chính) Cụ nên đợi thêm chút thời gian nữa! Thế nào CP cũng giảm thuế chước bạ. Có mấy xe em thấy ổn Honda : Jazz. Toy : yaris. Mazda: mazda2. Còn giữa moning và i10 thì chọn moning đẹp hơn

DaewooBC212MA

[Tịch thu bằng lái]
Em thì không thích xe Hàn ( cá nhân thôi) nên nếu trong 3 xe đấy thì Fadil . Lý do em đi họp ncc của vin thì không có hãng nào không tên tuổi cả ( đặc biệt không có tầu trong chuỗi cung ứng chính) Cụ nên đợi thêm chút thời gian nữa! Thế nào CP cũng giảm thuế chước bạ. Có mấy xe em thấy ổn Honda : Jazz. Toy : yaris. Mazda: mazda2. Còn giữa moning và i10 thì chọn moning đẹp hơn
Honda loại bỏ Jazz/Fit khỏi dải sản phẩm bán tại Việt Nam rồi ạ. Xe hạng B ở Việt Nam ko bán chạy phiên bản cụt đuôi.

porsche gt

Xe điện
Em cũng đang tìm Brio cũ mà khó quá các bác ạ.

wind_nol0v3

Xe điện
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Khuyên cụ có 500 thì k nên mua hạng A, nếu cụ muốn bắt đầu từ hạng A thì mua xe lướt hạng A rồi đổi, hồi mới đi xe e cũng di hạng A nhưng sau đó thấy chật chội, xe yếu như cầu tăng dần lên và cũng phải đổi xe, 500tr cụ mua dc city tầm 2019 rồi

Kan long

Xe hơi
Tất cả so sánh đều khập khiễng, cái cảnh lễ tết mà thuê xe tự lái thì mới hiểu khổ thế nào, ko có gì đi thuê mà vui cả, chỉ ko có điều kiện mới phải thuê thôi, cuộc sống có sống được bao lâu đâu mà phải khổ nhỉ, trong cuộc đời thằng đàn ông chỉ có 4 cái việc lớn, lo sự nghiệp, lấy vợ, làm nhà, mua xe, sau đó thì xuống lỗ thôi, cụ chủ tự tin mua đi ko phải nghĩ nhiều, mua honda brio đi đẹp, bền, tiết kiệm, đặc biệt nó ko giống xe dịch vụ i10, moning, riêng con fadin là xe spack trá hình mua sau ôm hận

rongauto

Xe điện
Website
www.erp-ketoan.com
Em cũng đang định mua brio mà đắn đo nó giá hơi cao so với các e hạng A khác, không biết mức chệnh lệch đó có ngang với lợi ích nhận được không, e quan tâm về độ ồn, và êm ái so của hạng A thôi.

BBQN

Xe đạp
Em cũng đang định mua brio mà đắn đo nó giá hơi cao so với các e hạng A khác, không biết mức chệnh lệch đó có ngang với lợi ích nhận được không, e quan tâm về độ ồn, và êm ái so của hạng A thôi.
cụ xác định nhu cầu cần gì thôi cụ ơi:
* hạng A:
+ nhà cụ ít người
+ nhu cầu về quê xa ko nhiều (vì hạng A nó chở đồ được ít lắm: 258L so với 428L của cerato), nhu cầu đi thành phố là chủ yếu, đi làm, vợ cũng nhiều vì ae thì đơn giản chứ các mợ đi xe nhỏ này sẽ dễ xoay sở trong thành phố hơn.
+ tiết kiệm nhiên liệu hơn
* độ ồn: mục này thì thôi, mấy xe loanh quanh dưới 1 tỷ cụ đừng cân nhắc vụ độ ồn làm gì, cũng same nhau thôi cụ ạ, chả có xe nào cách âm tốt cả.