[Funland] Có nên mua z fold 2 của Samsung không?

UFA

Xe điện
Đọc báo, lướt youtube như tab, để vuông góc trên gường xem tiện lợi khg phải cầm. khi gập thì thao tác nghe gọi rất vừa bàn tay thao tác, không to uỳnh như note hay pro max. đút túi không bị kệnh túi. Giá ở VN rất chát, em gửi mua bên Hàn giá = 60%. Nhược là khg có ốp bảo vệ nên rơi rất xót. ngoài ra tính năng, cấu hình e đêck quan tâm. :)
Em xài đc ngót nghét 1 năm cách đây đôi tháng cái màn hình nó bị mấy vết rạn mờ mờ, mí lại e đúng để rơi mấy lần he he, móp cái vỏ ngoài, đem qua hãng bh, ok thay 1 loạt free hết ko care lỗi ai làm, vợ e cũng có con zflip, cũng bị rơi vỡ màn hình, đem qua hãng cũng đc thay free, chắc hãng nó cũng dư linh kiện thay thế mà ít người thay nên nó cho ko luôn, khỏi tính tiền :D

Go on

Xe điện
Em xài đc ngót nghét 1 năm cách đây đôi tháng cái màn hình nó bị mấy vết rạn mờ mờ, mí lại e đúng để rơi mấy lần he he, móp cái vỏ ngoài, đem qua hãng bh, ok thay 1 loạt free hết ko care lỗi ai làm, vợ e cũng có con zflip, cũng bị rơi vỡ màn hình, đem qua hãng cũng đc thay free, chắc hãng nó cũng dư linh kiện thay thế mà ít người thay nên nó cho ko luôn, khỏi tính tiền :D
Chắc cụ khách vip, chứ món link kiện của mấy con này mắc lắm

UFA

Xe điện
Chắc cụ khách vip, chứ món link kiện của mấy con này mắc lắm
E mua bt thôi cụ chứ vip gì đâu, cái rạn màn hình thì lỗi sx cụ ah, ko phải em, he he, đc bo cái ốp phía ngoài thôi

ngoibet

Xe điện
Website
facebook.com
Fold em đã test, ko dùng cluth thì hơi bất tiện khi ?mang vác chứ dùng như em chỉ email, zalo, fb và đọc báo thì Fold đc của nó ạ!

Patriots

Xe lăn
Cụ nên chờ bản sau, sẽ rất ngon, em không dám post hình ảnh và bản vẽ ra do là đối tác của Samsung. Bản sau đây rất khác biệt luôn, thực sự "stand out from the crowd".

Bản Z Fold 2 trải nghiệm hơn bản 1 chứ không phải xuất sắc đâu, phục vụ công việc chưa nuột như dòng Note.

Cụ cứ dùng Iphone cũ tạm đi, mua điện thoại gì mới tầm này cũng không hợp lý do vòng đời sản phẩm gần hết rồi.
Cảm ơn sự tư vấn của cụ, đúng đợt này cháu đang định nâng cấp toàn bộ thiết bị xách tay, máy tính thì cháu chốt Dell rồi. Còn điện thoại và máy ảnh nữa

Go on

Xe điện
E mua bt thôi cụ chứ vip gì đâu, cái rạn màn hình thì lỗi sx cụ ah, ko phải em, he he, đc bo cái ốp phía ngoài thôi
Bị rơi vỡ màn hình mà cụ, vậy lỗi do người dùng rồi, nó bảo hành cho cụ free vậy là dịch vụ quá tốt ngoài sức tưởng tượng của em :D

• Vodka
Reactions: UFA

Patriots

Xe lăn
Bị rơi vỡ màn hình mà cụ, vậy lỗi do người dùng rồi, nó bảo hành cho cụ free vậy là dịch vụ quá tốt ngoài sức tưởng tượng của em :D
À cái này nó trong gói Care+ của Samsung, nếu mua cháu cũng được tặng kèm gói này một năm, nó bao gồm rơi vỡ, rơi xuống nước vẫn được bảo hành, chỉ không bảo hành xước xát về thẩm mỹ thôi

trinhpcl

Xe tăng

dalink

Xe điện
Thường nếu cụ k quá thích công nghệ thì sẽ ngại đổi hệ điều hành đấy.

Thắng_Sơn Tây

Xe cút kít
Cháu hỏi ở khía cạnh tiền không thành vấn đề, vì cháu mua thiết bị cũng để làm việc, mỗi lần thay đổi thiết bị rất chi là ngại, nhưng đến thời điểm thì phải nâng cấp vì nhỡ thiết bị hỏng ảnh hưởng công việc. Hiện tại IPhone cháu dùng cũng quen nhưng cũng có hạn chế nhất định và cháu không ngại trải nghiệm thiết bị mới
Theo em cụ mua Iphone 12 Pro max. Chờ loại fold lên đến số 6 công nghệ hoàn chỉnh rồi hãy mua.

tomtomchát

Xe container
Cảm ơn sự tư vấn của cụ, đúng đợt này cháu đang định nâng cấp toàn bộ thiết bị xách tay, máy tính thì cháu chốt Dell rồi. Còn điện thoại và máy ảnh nữa
Ủn máy ểnh cũ lên chợ e xiem lào. ;)) ;))

osmopure

Xe tải
Tiền k phải là vấn đề thì cứ trải nghiệm cụ ah. Em cũng đợi giá xuống tí để trải nghiệm thử xem sao.

Chĩm111

Xe điện
Theo em cụ mua Iphone 12 Pro max. Chờ loại fold lên đến số 6 công nghệ hoàn chỉnh rồi hãy mua.
Cụ chuẩn rồi! Hàng điện tử thì tránh mua f1, vì lỗi chắc chắn có và sẽ được sửa, nâng cấp cho hoàn chỉnh từ f2 trở đi. Còn vấn đề nữa là mua con dạng f1, đúng là mới tinh trên thị trường, trải nghiệm người dùng sướng, nhưng rất dễ rơi vào trường hợp sản phẩm bán ra thị trường không đủ lớn để hãng có kế hoạch sản xuất tiếp, thế là nó xếp vào dạng end - off.
Em dính con E90 của Nokia, rồi thằng Dell Streak, mua ngay khi nó vừa lên kệ ở VN. Giờ thì em chừa rồi.

coquay

Xe container
Đọc báo, lướt youtube như tab, để vuông góc trên gường xem tiện lợi khg phải cầm. khi gập thì thao tác nghe gọi rất vừa bàn tay thao tác, không to uỳnh như note hay pro max. đút túi không bị kệnh túi. Giá ở VN rất chát, em gửi mua bên Hàn giá = 60%. Nhược là khg có ốp bảo vệ nên rơi rất xót. ngoài ra tính năng, cấu hình e đêck quan tâm. :)
E thấy mấy hội nhóm trên FB bán máy hàn khoảng 35 thì có đắt ko cụ

Mr.Alo

Xe lăn
nếu chuyển qua android thì fold 2 đáng tiền mua
. nếu xác định qua fold lên mua hàng ssvn để có bảo hành (công nghệ mới chưa hoàn thiện lên rất dễ lỗi , có bảo hành được hãng trợ giá thay linh kiện khá rẻ ) , mua mới giá giờ chắc 40-45 , lướt tầm 30-35tr

Chay.Sa.Hinh

[Tịch thu bằng lái]
Cụ chuẩn rồi! Hàng điện tử thì tránh mua f1, vì lỗi chắc chắn có và sẽ được sửa, nâng cấp cho hoàn chỉnh từ f2 trở đi. Còn vấn đề nữa là mua con dạng f1, đúng là mới tinh trên thị trường, trải nghiệm người dùng sướng, nhưng rất dễ rơi vào trường hợp sản phẩm bán ra thị trường không đủ lớn để hãng có kế hoạch sản xuất tiếp, thế là nó xếp vào dạng end - off.
Em dính con E90 của Nokia, rồi thằng Dell Streak, mua ngay khi nó vừa lên kệ ở VN. Giờ thì em chừa rồi.
Dell streak là mở màn cho trào lưu áp dép vào tai. E nhớ mua 16 củ thì phải. Giờ xác máy em vẫn còn

BonBonTT

Xe điện
Cháu hỏi ở khía cạnh tiền không thành vấn đề, vì cháu mua thiết bị cũng để làm việc, mỗi lần thay đổi thiết bị rất chi là ngại, nhưng đến thời điểm thì phải nâng cấp vì nhỡ thiết bị hỏng ảnh hưởng công việc. Hiện tại IPhone cháu dùng cũng quen nhưng cũng có hạn chế nhất định và cháu không ngại trải nghiệm thiết bị mới
Trải nghiệm đi bác, trước em cũng dùng Ip sau chuyển sang dùng Sam thấy lại thích hơn vì nó nhiều phím tắt có thể dùng 1 tay tiện hơn

Dark_Man

Xe buýt
Nó hơn hẳn iphone rồi có gì mà nghĩ cụ :D, e chưa dùng ss bao h nhưng đợi nó ra gen 3,4,5 gì đấy thì sẽ dùng vì lúc đó chắc ổn định rồi :))), tiền nong qtrong gì cụ

buhogia01

Xe tải
Nhìn con này lại nhớ thời xa xưa dùng con 02 exec ai cũng bảo ốp dép vào mang tai. Dùng thì thick mỗi tội do gập nên không biết dùng lâu có vấn đề gì về cáp không thôi