Thảo luận Có nên Nâng Phom xe?

pacman

Xe máy
-GX460 vẫn còn nâng đời kia bác, có 1 con phom đời cũ màu vàng hay đậu trên đg Nguyễn Công Trứ chỗ cắt ngã 3 với Đỗ Ngọc Du vừa nâng lên ca lăng con suốt và 1 mớ đồ xong? :))
Lên 2021 luôn cụ :))

UrGrandpa

Xe hơi
Để zin! Đồ zin nhìn thì cũ nhưng chắc chắn và bền hơn đồ lô. 160 củ có thể cho cụ thay thế dần đồ (thật sự cần thay như dàn gầm, dàn lạnh, lốp...vv..) khi nó hư mòn trong vòng 5-7 năm nữa vô tư.

Thay ba cái vỏ xong 1-2 năm nó xuống cấp toàn bộ lại khóc tiếng mán, chưa kể nhiều thứ không khớp thì nó ọp ẹp làm bực mình hơn.

Trừ khi cụ thích phông bạt??

Xe cụ ngay bây giờ nên thay cặp đèn bi led (cos), và cặp bi led gầm, dư dả thì chơi luôn cặp led pha luôn, ra đường đi đêm sáng rực, bao phê. Tổng thiệt hại tầm 10-12 củ nhưng rất đáng đồng tiền bát gạo, đi đêm cứ như xe mình làm trùm trên đường vậy, chả sợ bố con thằng nào.

Kiabuoisang

Xe container
Nếu mà có đồ dập sẵn về chỉ việc sơn thì ok. Nếu mà giờ vác ra gò, đồng sơn, bả chằng chịt thì thôi :)), nhôm nhựa lắm=))

Agera[S]

Xe tải
Để zin! Đồ zin nhìn thì cũ nhưng chắc chắn và bền hơn đồ lô. 160 củ có thể cho cụ thay thế dần đồ (thật sự cần thay như dàn gầm, dàn lạnh, lốp...vv..) khi nó hư mòn trong vòng 5-7 năm nữa vô tư.

Thay ba cái vỏ xong 1-2 năm nó xuống cấp toàn bộ lại khóc tiếng mán, chưa kể nhiều thứ không khớp thì nó ọp ẹp làm bực mình hơn.

Trừ khi cụ thích phông bạt??

Xe cụ ngay bây giờ nên thay cặp đèn bi led (cos), và cặp bi led gầm, dư dả thì chơi luôn cặp led pha luôn, ra đường đi đêm sáng rực, bao phê. Tổng thiệt hại tầm 10-12 củ nhưng rất đáng đồng tiền bát gạo, đi đêm cứ như xe mình làm trùm trên đường vậy, chả sợ bố con thằng nào.
Chuẩn luôn. Xe em cũng đang lên bi gầm, đèn zin cốt yếu chứ pha quá bá nên em giữ nguyên. Tiền kia để thay đồ linh tinh

mrchoi1982

Xe buýt
Xe cụ tuổi chắc cũng đã cao rồi. Theo mình với số tiền ý cụ bảo trì bảo dưỡng và thay thế những linh kiện đã xuống cấp theo thời gian và nâng cấp những thứ theo nhu cầu cần sử dụng