[Funland] Có nên nhờ dịch vụ làm giấy xác nhận tư pháp không?!

ruby_eagle

Xe điện
Nếu vậy Cụ cầm giấy hẹn vào thẳng phòng trả kq ở bên cạnh và trinhf bày với nv trả kq xem sao. E nghĩ chắc là dc thôi.
Cảm ơn cụ nhé, chắc phải thế thôi ạ. Cũng ko biết dịch vụ thì ntn nhỉ? Lỡ may dịch vụ lởm thì tiu

nissanafrica

Xe hơi
Như tiêu đề, em cần làm giấy xác nhận lý lịch tư pháp để đi nn mà hnay lên sở tư pháp thì họ cho cái giấy hẹn 15 ngày làm việc, tức 20 ngày nữa mới có.
Thời gian là quá lâu.. lên mạng tìm thì thấy vô vàn dịch vụ làm việc này chỉ từ vài ngày đến 1 tuần.
Cụ nào đã từng làm giấy này rồi hoặc có dùng đến dịch vụ thì cho em xin chút tư vấn ạ.
Đội ơn cc lắm lắm
Không biết cụ ở đâu. Em ở Hà Nội, làm đúng 2 tuần là có, đến là lấy được ngay cũng không phải chờ đợi nhiều.

ruby_eagle

Xe điện
Không biết cụ ở đâu. Em ở Hà Nội, làm đúng 2 tuần là có, đến là lấy được ngay cũng không phải chờ đợi nhiều.
Em ở tphcm, hẹn trả kết quả tới 3 tuần lận. Hic, chả hiểu sao lâu vậy nữa

polizia

Xe container
Giấy tờ lí lịch cụ cứ đặt v đề với cậu hộ tịch
Cụ toàn tư vấn lung tung, cái này sở tư pháp quản lý, thằng hộ tịch giờ chả có vẹo gì cả.
ngay cả làm khai sinh hộ khẩu các kiểu giờ đều dễ dàng, chả phải nhờ gì nó.

Bao0Cao0Lao

Xe tải
Cụ toàn tư vấn lung tung, cái này sở tư pháp quản lý, thằng hộ tịch giờ chả có vẹo gì cả.
ngay cả làm khai sinh hộ khẩu các kiểu giờ đều dễ dàng, chả phải nhờ gì nó.
Em thấy mấy cái giấy tờ cá nhân ca hộ tịch làm dịch vụ nhanh lắm. Bh ít thủ tục lằng nhằng nhưng hộ tịch nhận dịch vụ có khi giảm nửa thời gian hẹn ý cụ. Nhà em giờ cũng ổn định, trước cứ có việc giấy tờ, kể cả mua bán nhà đều hỏi cậu hộ tịch xem có làm d vụ không.

ruby_eagle

Xe điện
Cụ làm việc với bạn thu giấy tờ của cụ ở phòng tư pháp ấy. Chỗ em ở tỉnh e đưa 500k. HN chắc hơn tí.
Em ở tp.hcm mợ ơi, mà 1 ngày họ tiếp bao nhiêu người, giờ ko biết liên lạc ntn, vì đến làm việc phải lấy số tt rồi chờ đến lượt có khi lượt của mình lại ko trúng ông hôm trc nhận giấy tờ. Hic

DDuong

Xe hơi
làm dịch vụ nhanh mà, em toàn làm suốt cho học sinh em. Ai cần ib em nhé, giá rẻ

Broker11

Xe hơi
Cụ điền đơn ở đây, rồi in ra ký;
https://lltptructuyen.moj.gov.vn/thanhphohanoi
Xong mang đơn đi nộp kèm mã số đơn + bản photocopy CMND, sổ hộ khẩu (cần bản gốc đối chiếu).
Muốn nhanh thì lúc nộp đơn ở STP hỏi luôn trong quầy xem sao!

*Lưu ý: có thể upload hoặc không cần upload CMND, SHK...trong đơn khai trực tuyến, nếu upload thì chuẩn bị trước mỗi thứ 2 bản sao công chứng nộp khi nhận LLTP về.
Ơ cụ ơi, thế upload ảnh lên thì lại phiền hơn à? vì upload thì đến nộp bản sao công chứng, trong khi không upload thì lại cầm bản gốc đi đối chiếu?

Em đăng ký online 3 ngày rồi, giờ check vẫn thấy chờ tiếp nhận. Vậy là mình đăng ký xong vẫn phải đến quầy lấy số rồi nộp hồ sơ hả cụ?

hiepnongdan1988

Xe tải
qua bên em có gói 3 ngày, tuy nhiên em nghĩ cụ nên chờ thi đỡ mât nhiu tiên kaak

caisua

Xe lăn
Giờ có giấy hẹn rồi thì liệu có cách nào lấy nhanh hơn ko nhỉ? Mà cụ biết đấy Vn mình là cứ lắm quy trình thủ tục với lại hay thích làm khó dân lắm
2 tuần mà đã xác nhận đc cụ là người ngay hay kẻ gian còn bảo làm khó là sao, cụ đi làm muộn lại đổ tại họ

gunner2801

Xe tải
Đợt trc e định đkí chạy grab thấy cũng phải làm lý lịch này, nghe oải quá mãi chưa đkí