[Funland] Có nên ốp đá thạch anh vicostone trước cửa nhà k các cụ?

vietp910i

Xe hơi
Từ lúc em dở ra sửa cái nhà mà thấy tóc bạc đi nhiều các cụ ạ. Cứ cái nọ đẻ ra cái kia, mỗi ngày làm việc với vài toán thợ đã nhức hết cả đầu rồi mà gấu nhà lại cứ thích chen vào chỉ đạo, thành ra nhiều khi trống đánh xuôi, kèn thổi ngược. Ok sửa đến cái bếp thì gấu muốn thế nào em đều gật đầu hết. Gấu thích bàn bếp, nhà tắm phải ốp đá trắng vicostone thì em duyệt luôn nhưng mấy cái cột mái hiên trước nhà em tính ốp đá granite đen xen lẫn tone sơn tường nhà trắng mà gấu k chịu, đòi phải ốp luôn đá vicostone trắng cho tông xẹc tông. Xẹc gì cái kiểu đá trắng với sơn trắng như thế, nhìn nó k nổi bật căn nhà theo lối kiến trúc tương phản tối giản 1 tí nào cả. Giờ thấy ức chế quá, nhưng muốn cho êm cửa êm nhà nên xin nghe theo ý kiến tư vấn của các cụ cho khách quan ạ!

minhjoker

Xe đạp
Cụ thử lườm rách con ngươi xem gấu nhà cụ có chịu lùi k? Nếu k thì thôi cụ xếp chiếu dưới rồi.
Mà gớm, ngân quỹ nhà cụ cũng phải xả láng thì gấu nhà cụ mới máu thế chứ ốp vicostone thì k ít xèng đâu. loại này tàng tàng cũng vài 3 củ/m2 k thì cỡ chục củ/m2 chứ ít gì?

vietp910i

Xe hơi
Cụ thử lườm rách con ngươi xem gấu nhà cụ có chịu lùi k? Nếu k thì thôi cụ xếp chiếu dưới rồi.
Mà gớm, ngân quỹ nhà cụ cũng phải xả láng thì gấu nhà cụ mới máu thế chứ ốp vicostone thì k ít xèng đâu. loại này tàng tàng cũng vài 3 củ/m2 k thì cỡ chục củ/m2 chứ ít gì?
Lườm thôi hả cụ? nếu mà phải trả về nơi sx e cũng làm tới luôn ý. chẳng qua muốn yên cửa yên nhà thôi cụ.
Còn cái vụ ngân quỹ xả láng thì k có, lúc đầu e tưởng gấu nhà em nó ham đc tặng cái phiếu mua hàng 5 củ ở điện máy xanh nên mới rồ lên đòi ốp cả hiên nhà như thế, ai ngờ bày đặt phong thủy, tông xẹc tông này nọ, đã trăm thứ hỗn độn mà còn điên đầu, nằm nhắm mắt cả tiếng rồi k ngủ đc lại bật dậy đây cụ

minhjoker

Xe đạp
Thôi cụ nghĩ nhiều làm gì. Tào Tháo nói rồi.
Phàm những chuyện đại sự trong thiên hạ, cứ về nhà hỏi vợ, vợ bảo sao thì làm ngược lại, ắt sẽ thành đại sự.

Mr Táo

Xe máy
Đá vicostone thích hợp với nội thất thôi cụ, ko dùng đc ngoại thất đâu, dùng ở ngoài 3 bữa lại bay hết cả màu đấy.

Mr. Toàn

Xe điện
Từ lúc em dở ra sửa cái nhà mà thấy tóc bạc đi nhiều các cụ ạ. Cứ cái nọ đẻ ra cái kia, mỗi ngày làm việc với vài toán thợ đã nhức hết cả đầu rồi mà gấu nhà lại cứ thích chen vào chỉ đạo, thành ra nhiều khi trống đánh xuôi, kèn thổi ngược. Ok sửa đến cái bếp thì gấu muốn thế nào em đều gật đầu hết. Gấu thích bàn bếp, nhà tắm phải ốp đá trắng vicostone thì em duyệt luôn nhưng mấy cái cột mái hiên trước nhà em tính ốp đá granite đen xen lẫn tone sơn tường nhà trắng mà gấu k chịu, đòi phải ốp luôn đá vicostone trắng cho tông xẹc tông. Xẹc gì cái kiểu đá trắng với sơn trắng như thế, nhìn nó k nổi bật căn nhà theo lối kiến trúc tương phản tối giản 1 tí nào cả. Giờ thấy ức chế quá, nhưng muốn cho êm cửa êm nhà nên xin nghe theo ý kiến tư vấn của các cụ cho khách quan ạ!
Vicostone chỉ nên làm phòng bếp với nhà tắm thôi. Ở ngoài trời thì 2-3 năm sẽ phải thay đó

tolai80

[Tịch thu bằng lái]
Đúng là về mặt phong thủy thì đá thạch anh hay đá cốt thạch anh có ý nghĩa tốt.
Nó thu hút đc nguồn năng lượng dương cực mạnh, mang đến sự may mắn trong công việc việc, chống lại tà khí.
Đồng thời, đá thạch anh còn là đá của tình yêu, sự ấm áp, đem lại vẻ đẹp sang trọng, tinh thần tích cực, tươi mới cho gia đình.
Tuy nhiên, gì thì gì cũng phải tính đến việc đá này chỉ phù hợp cho nội thất trong nhà thôi cụ ạ.

dalink

Xe điện
Cụ k thuê thiết kế à?

vietp910i

Xe hơi
Cụ k thuê thiết kế à?
Lúc đầu có thuê hẳn hoi cụ ạ. Vẽ vời xong hết rồi. Lúc thực hiện, đc đâu tuần k chịu nổi gấu nhà em bỏ của chạy lấy người mất rồi

matitbk1456

[Tịch thu bằng lái]
Tưởng bọn đá thạch anh vicostone này nó chống thấm nước tuyệt đối. Còn đá granite bề mặt vẫn có những lỗ nhỏ liti dễ bị ngấm nước thì ốp đá vicostone ngoài trời cũng ổn áp hơn chứ???

dalink

Xe điện
Lúc đầu có thuê hẳn hoi cụ ạ. Vẽ vời xong hết rồi. Lúc thực hiện, đc đâu tuần k chịu nổi gấu nhà em bỏ của chạy lấy người mất rồi
Thế thì thôi cụ ạ. Đã nhịn thì nhịn 1 thể. Chứ em làm nhà nhiều rồi thường thuê kts rồi họ tư vấn vẽ vời mình làm theo thôi. Sửa trên giấy thì dễ chứ sửa trên thực tế thì nhục lắm :). Cụ lấy được bà vợ lo hết thế thì chả nên lo gì nữa.

vietp910i

Xe hơi
Đúng là về mặt phong thủy thì đá thạch anh hay đá cốt thạch anh có ý nghĩa tốt.
Nó thu hút đc nguồn năng lượng dương cực mạnh, mang đến sự may mắn trong công việc việc, chống lại tà khí.
Đồng thời, đá thạch anh còn là đá của tình yêu, sự ấm áp, đem lại vẻ đẹp sang trọng, tinh thần tích cực, tươi mới cho gia đình.
Tuy nhiên, gì thì gì cũng phải tính đến việc đá này chỉ phù hợp cho nội thất trong nhà thôi cụ ạ.
E hỏi khí k phải, cái khoản đá phong thủy này cụ nói là chuẩn luôn hả?
Em thì chỉ nghĩ gấu nhà e nó 1 phần là ham ưu đãi, 1 phần là tính tình ngang ngược, cái gì cũng thích làm theo ý mình thôi chứ k nghĩ sâu xa đến phong thủy như cụ đâu
mà qtrong không hợp là không hợp.

vietp910i

Xe hơi
Thế thì thôi cụ ạ. Đã nhịn thì nhịn 1 thể. Chứ em làm nhà nhiều rồi thường thuê kts rồi họ tư vấn vẽ vời mình làm theo thôi. Sửa trên giấy thì dễ chứ sửa trên thực tế thì nhục lắm :). Cụ lấy được bà vợ lo hết thế thì chả nên lo gì nữa.
Nói thật cụ, vợ mình em chả thấy nhục, chỉ thấy ong não muốn tát cho vài phát mà chả lẽ lại đến mức oánh nhau thì bao giờ cái nhà mới sửa xong, ngổn ngang, bụi bặm, còn làng xóm láng giềng nữa

Sao E chưa nghe nói đá bên ngoài là vicos nhỉ? Cụ tham khảo thêm chỗ làm đá nên đá tự nhiên hay sao í!

dalink

Xe điện
Nói thật cụ, vợ mình em chả thấy nhục, chỉ thấy ong não muốn tát cho vài phát mà chả lẽ lại đến mức oánh nhau thì bao giờ cái nhà mới sửa xong, ngổn ngang, bụi bặm, còn làng xóm láng giềng nữa
Em bảo sửa thì mệt thôi chứ vợ thì có gì mà nhục :). Có điều nếu phi logic quá thì cụ hãy tham gia còn k để thợ nó tư véo cho mợ ấy vậy. Cãi nhau làm gì cho mệt người. Nhà em nếu vợ ý kiến em phân tích k nghe thì em theo thôi =))

TÀU NGẦM NỔI

Xe container
Chậc. Làm nhà đúng là điên đầu với gấu.
Phần điện máy em lo hết. Tạm ổn vì em táng toàn loại xịn vì dân kỹ thuật nên tìm hiểu dễ.
Nội thất bảo gấu: em chọn kiểu thiết kế, a chọn chất liệu. Gấu giãy nãy bảo anh cứ làm ntn cũng được, em k biết gì đâu. Ok
Chọn xong đưa ra xem. Ờ, chỗ này phải thế này, chỗ này phải kia chứ k được như này. Haizzz.

Thằng hề 06

Xe tăng
Cụ đọc thớt gần 100 lý do bị xiên chết chưa mà đòi tát :)) :)):))

CuChuoi12g

Xe điện
Thôi cụ nghĩ nhiều làm gì. Tào Tháo nói rồi.
Phàm những chuyện đại sự trong thiên hạ, cứ về nhà hỏi vợ, vợ bảo sao thì làm ngược lại, ắt sẽ thành đại sự.
voka cuj kakakakakka