[Funland] Có nên sản xuất ống hút bằng giấy thay cho nhựa

alibaba40bandit

[Tịch thu bằng lái]
Sx giấy thì dùng khá nhiều loại hoá chất, chưa kể phải chặt cây phá rừng, trc pr dùng cửa nhựa để ko phá rừng làm cửa gỗ, giwof làm ngược lại hả các cụ. Chưa kể để sx đc cái ống hút sạch thì thêm nhiều loại phụ gia...giá thành châc gấp mấy lần nhựa. Mà đã ai so sánh tận gốc lợi ích mang lại cho môi trg hay chỉ tát nc theo mưa

hành_khất_đêm

Xe điện
Hôm qua em đi Festival Lagoon của Vinhomes, Almaz sử dụng 100% ống hút giấy, 50% cốc giấy

technovs

Xe tải
Bên em đang có ý tưởng sản xuất ống hút thay cho ống hút bằng nhựa, vừa là một hướng đi mới vừa là thể hiện ý thức bảo vệ môi trường. Các cụ thấy tiềm năng của sản phẩm này thế nào, các nhà bán trà sữa, sữa, càfe có sẵn sàng nhập không, và nếu một cốc trà sữa, một hộp sữa phải trả thêm 20-50đ các cụ có sẵn sàng không???
Em lên đây vừa là hỏi vừa là thăm dò ý kiến của mọi người.
Nhà em hay mua ống hút bằng giấy bán trong Eaon mall tính ra loại kích thước phổ thông là khoảng gần 1000 đồng/cái. Dùng không nhiều thì mua thôi. Giá như thế này còn lâu mới thay được ống nhựa vì các tiểu thương bán đồ uống chỉ nhằm mục đích tối đa hóa lợi nhuận. Trước có cụ trên này quảng cáo ống hút bằng tre, có thể tái sử dụng được cũng hay.

MinhLe153

Xe buýt
có phải phá rừng lấy gỗ làm giấy không cụ? :P:P:P
Cốc giấy...vẫn tráng nylon bên trong chống thấm nước đấy thôi
nói chung em thấy cứ hô từ nhựa sang giấy, nhưng để sản xuất giấy thì tiêu tốn bao nhiêu gỗ, nước.....

Tốt nhất là uống trực tiếp, ko dùng ống hút :D

kuok

Xe tải
Em nhắm vào thị trường các quán bán đồ uống và các hãng sữa cụ ạ, ví dụ như Vinamilk hoặc TH...
Cụ nên tính đến chuyện làm truyền thông để thêm giá trị gia tăng cho sp của cụ (như cụ đang hỏi ở đây cũng có tác dụng đó). Các cửa hàng, hãng đồ uống phải thêm 50 đ nhưng họ có thể tự tin in thêm là ống hút giấy bảo vệ môi trường thì được lợi vài trăm tiền quảng cáo là họ làm ngay.

haipvg

Xe tăng
Cái này đưa vào thị trường cũng khó vì nó đắt hơn ống hút nhựa khá nhiều. Sang thớt Asanzo thấy nhiều người vẫn sẵn sàng ủng hộ Asanzo dù biết nó thay nhãn mác, xuất xứ, chỉ cần rẻ, bền là được, không cần quan tâm vấn đề khác.

AVANZA

Xe tăng
Quab trọng giá thành thôi. Chứ ống hút tre bữa em định mua mà giá loanh quanh 50k , hơi mặn
Có DN còn tiếp thị đến trường học ống hút bằng Inox, kèm theo một cây chổi quấn sợi cước giống như chổi rửa xe máy, uống xong dùng để thông rửa. Sáng kiến tuyệt vời.

chaybo135

Xe hơi
Với việc chỉ đắt hơn 20 - 50 đ/cái em thấy ok đấy cụ ạ! Cụ làm mà cần người cho em góp 1 chân nhé!

Duyên_Phận

Đi bộ
Cụ phải cân đối với ống nhựa hiện tại là bao nhiêu tiền/cái, vì với tâm lý người dùng như em thì gần như ko bao giờ mua cái ống hút đó làm gì, nó chỉ bán cho các cửa hàng, vậy giá cụ đưa ra liệu có cạnh tranh được với ống hút nhựa.

Về ý tưởng thì thật tuyệt vời cho môi trường.
Ý tưởng thì tốt nhưng để cạnh tranh được với ống nhựa thì giá phải bằng hoặc thấp hơn thì mới có cửa.

ThangKhung

Xe tải
Ý tưởng là rất tốt.
Tuy nhiên, hiện nay người ta đã tiến một bước khá xa cho công nghệ này rồi.
Có một số nhà sản xuất sử dụng ống năn, bàng để làm ống hút cho hiệu quả cao.
Bí quyết là sấy và chế biến để các ống thực vật này trở nên dẻo dai.
Tôi tin rằng đây là sản phẩm phổ biến trong tương lai.

hoanptp

Xe điện
Ý tưởng là rất tốt.
Tuy nhiên, hiện nay người ta đã tiến một bước khá xa cho công nghệ này rồi.
Có một số nhà sản xuất sử dụng ống năn, bàng để làm ống hút cho hiệu quả cao.
Bí quyết là sấy và chế biến để các ống thực vật này trở nên dẻo dai.
Tôi tin rằng đây là sản phẩm phổ biến trong tương lai.
Em cảm ơn thông tin của cụ, thực sự nó rất hữu ích cho em trong quá trình làm dự án

SƠN CƯỚC

Xe điện
Bên em đang có ý tưởng sản xuất ống hút thay cho ống hút bằng nhựa, vừa là một hướng đi mới vừa là thể hiện ý thức bảo vệ môi trường. Các cụ thấy tiềm năng của sản phẩm này thế nào, các nhà bán trà sữa, sữa, càfe có sẵn sàng nhập không, và nếu một cốc trà sữa, một hộp sữa phải trả thêm 20-50đ các cụ có sẵn sàng không???
Em lên đây vừa là hỏi vừa là thăm dò ý kiến của mọi người.
Giấy ok , nhưng phải đảm bảo vs an toàn tp . dịch truyền cũng chưa dám làm = giấy

alibaba40bandit

[Tịch thu bằng lái]
Có DN còn tiếp thị đến trường học ống hút bằng Inox, kèm theo một cây chổi quấn sợi cước giống như chổi rửa xe máy, uống xong dùng để thông rửa. Sáng kiến tuyệt vời.
Ke ke, trường học còn đg thiếu wc, bẩn đến mức các cháu còn nhịn về nhà mố đi,thì rửa ống hút kiểu gì

Haotn85

Xe hơi
em nghĩ dùng tre tốt hơn giấy

sontranvu

Xe điện
Nhà em đang dùng cái ống hút giấy thấy hút lúc là nó đã hơi mủn ra rồi nên chắc mà u cf hay sinh tố ngâm 30 phút chắc là có hút bằng giấy lên thui. nếu khắc phục đc 1 số nhược điểm thì e thấy rất kh

Sangrila

Xe hơi
giống cài chò sx xe oto, xe máy điện để ko gây hại môi trường... thực ra, riêng phần ác quy thải ra của nó và chi phí xử lý cái đó thì nó gây ô nhiễm gấp nhiều lần cái xe chạy xăng
Cụ cho nhà cháu hỏi: vại xe xăng ko có ắc quy phỏng cụ?

Spkt03

Xe tải
Giờ xu hướng thế giới là bỏ nhựa trong hàng tiêu dùng, ban đầu là các loại dùng một lần, dần dần đến bao bì vì ô nhiễm quá rồi.
Nhưng e thắc mắc là ống hút giấy thì có phải tráng lớp gì chống thấm ko ?, chứ cắm cả tiếng trong cốc mà