Có nên thay ga điều hòa cho xe không?

hoanghoanghon

Xe máy
Xe em là FF AT đời 2010 (lấy giữa năm 2010), hôm nọ đứa em đi ké nhờ xe, lên xe nó kêu như vạc, đúng hôm trời nóng nó bảo sao xe nóng thế, điều hòa chả thấy mát gì cả, em cũng thấy thế thật, nhưng nghĩ nhà nó đi BMW đời cao vào cái mát ngay, xe mình thì ngồi 1 lúc mới mát, nhưng hôm đi con Toy của bác cùng cơ quan, thấy lên cái mát ngay, hỏi ra bác ấy bảo là bao lâu rồi chú chưa thay ga, thấy từ hồi mua xe đến giờ, chưa bao giờ e nghĩ đến vấn đề này, làm cái topic này xin ý kiến các cao nhân xem có nên thay ga không, hay nguyên nhân máy không mát là gì, em thì nói thật xe mình mình đi, lạnh nóng cũng ít để ý lắm, lên nó chưa mát thì chờ một lúc, hay mình cứ đi quen rồi nên không cảm nhận thấy nó thay đổi, bác nào có kinh nghiệm vụ điều hòa cho em tí kinh nghiệm với

langtulanhlung

Xe điện
Matiz nhà cháu mà lên xe bật điều hòa 5 p là lạnh sun c.him, bác kiểm tra bơm ga điều hòa đi, điều hòa yếu ga không đủ độ lạnh khiến cho lốc máy phải làm việc liên tục 100% công suất khiến máy kéo điều hòa làm tốn xăng và yếu máy.

Trungnv

Xe tải
Matiz nhà cháu mà lên xe bật điều hòa 5 p là lạnh sun c.him, bác kiểm tra bơm ga điều hòa đi, điều hòa yếu ga không đủ độ lạnh khiến cho lốc máy phải làm việc liên tục 100% công suất khiến máy kéo điều hòa làm tốn xăng và yếu máy.
Cháu thấy cụ này nói chuẩn.

hoanghoanghon

Xe máy
Thế để cuối tuần này e mang vào ga ra chích cái vậy

tuanthanhcenter

Xe tải
Nhiều nguyên nhân lắm cụ ạ, cụ kiểm tra cái lọc gió ca-bin nếu bẩn quá thì nó cũng làm..ca-bin nóng lên. Gas chỉ cần bổ xung chứ sao phải thay? Mùa này cụ cứ để lạnh hết cỡ, đừng vặn sang ấm 1 vạch nào cả.

Minh Tây

Xe tải
Cụ nên đi kiểm tra đi ạ ,cá nhân e thấy điều hoà For rất lạnh.

Ballantine

Xe hơi
Bác vào gara quen kiểm tra cho cẩn thận. Hồi trước lớ ngớ thấy điều hòa yếu vào gara Ngọc Khánh thợ phán ngay là phải bơm thêm ga mà chẳng thèm kiểm tra, kết quả là gặp hạn phải thay cả cái dàn lạnh.

vanphiet

Xe buýt
con fiesta của em mới đi gần 3 vạn hôm rồi cũng phải đi thay ga mới,ông kĩ thuật bảo bị tắc ẩm,trong ga có bọt khí làm cho lốc chạy liên tục không ngắt được.may là thay cái lại chạy ngon lành rồi.điều hòa ford thường khá lạnh như con Fiesta bé thế mà cái giàn nóng nó to hơn cả con cruze.

Chỉnh sửa cuối:

kimithanh

Xe tăng
Xe em là FF AT đời 2010 (lấy giữa năm 2010), hôm nọ đứa em đi ké nhờ xe, lên xe nó kêu như vạc, đúng hôm trời nóng nó bảo sao xe nóng thế, điều hòa chả thấy mát gì cả, em cũng thấy thế thật, nhưng nghĩ nhà nó đi BMW đời cao vào cái mát ngay, xe mình thì ngồi 1 lúc mới mát, nhưng hôm đi con Toy của bác cùng cơ quan, thấy lên cái mát ngay, hỏi ra bác ấy bảo là bao lâu rồi chú chưa thay ga, thấy từ hồi mua xe đến giờ, chưa bao giờ e nghĩ đến vấn đề này, làm cái topic này xin ý kiến các cao nhân xem có nên thay ga không, hay nguyên nhân máy không mát là gì, em thì nói thật xe mình mình đi, lạnh nóng cũng ít để ý lắm, lên nó chưa mát thì chờ một lúc, hay mình cứ đi quen rồi nên không cảm nhận thấy nó thay đổi, bác nào có kinh nghiệm vụ điều hòa cho em tí kinh nghiệm với
nhà em đi mấy năm nay điều hòa vẫn mát chả phải thay ji cả cụ à. điều hòa mát nhanh hay ko thì còn rất nhiều yếu tố cụ à, cứ thấy ko mát mà thay ga chưa hẳn đã hay. ga này ko biến đổi tính chất trong nhiều năm cụ à. chỉ có thiếu hay máy nén có vấn đề mới ko mát nữa. khi xe đỗtại chỗ bao jo bật điều hòa cũng ko mát cụ à. xe nhà em đõ 1 chỗ bât đh lâu thì chỉ hơi mát mát thôi chứ đi thì lạnh vãi tồ cụ à. rồi nhiệt độ khoang xe lúc cụ vào xe nữa, nóng thì mất tg mới làm mát dc chứ ạ, rồi dàn lạnh có bị bụi bẩn ko bẩn thì quá trình trao đổi nhiệt kém đi rất nhiều ạ. nc ga ko phải yếu tố quyết định, mà phụ thuộc rất nhiều yếu tố ạ. cụ thấy gas cho tủ lạnh ý ạ. nhà em trước có tủ chạy 11 năm mới hỏng mới sạc lại ga cu a mà chạy suốt ngày

hoanghoanghon

Xe máy
em mang đi kiểm tra rồi, ty ô dầu bị dò, cu roa điều hòa chạy lâu nên hơi cũ, thay xong 2 cái đấy, bơm tí ga nữa, ok con dê không phải nghĩ, mẹ đốp nhà e cứ khăng khăng đòi vào hãng cho chắc củ, máy móc ngon lành không phải suy nghĩ gì nữa rồi, ngon các cụ ợ, cục vàng con mẹ đốp nhà e lên xe lạnh quá còn hắt hơi :))