[Funland] Có nên thuê nhà sát nghĩa trang không?

ceconam

Xe điện
E nghĩ người ta mua, xây ở còn đc chứ mình thuê miễn sao hợp lí thôi, tránh tranh chấp, chỉ giới lằng nhằng là đc

Mợ Yến

Xe lăn
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Người OF
Nếu mọi việc đều thuận thì cứ ở đi cụ. Thỉnh thoảng rằm, mùng 1 qua thắp cho người ta mấy nén nhang, vừa để tâm thư thái vừa biết đâu người âm người ta quý lại phù hộ cho ăn nên làm ra. Cụ tìm đến thuê khu vực đấy cũng có khi là cái duyên đấy,, có người dẫn đến đấy không phải tự dưng mà biết đâu :D

Hoàng Trang

Xe ngựa
Điểm xưởng là khu đất cuối của 1 phường , con đường ôm nghix địa khoảng mấy chục m , mặt tiền xưởng hướng thẳng ra nghĩa địa và cách chiều ngang con đường khoảng 4m đến chân tường nghĩa trang và dải xung quanh cũng có nhà và 2 ,3 xưởng nhỏ uốn theo con đường đó nhà thì phủ đc 1 nửa , hết chỗ đó thì lại vào khu đông đúc cụ ạ e quên mất ko chụp ảnh lại.
Nghe cụ tả giống 1 khu ở gần đường Nguyễn Xiển, mấy nhà đi chung cổng nghĩa trang luôn, làm xưởng in mà khách nườm nượp.

ngoc F430

Xe buýt
Nếu mọi việc đều thuận thì cứ ở đi cụ. Thỉnh thoảng rằm, mùng 1 qua thắp cho người ta mấy nén nhang, vừa để tâm thư thái vừa biết đâu người âm người ta quý lại phù hộ cho ăn nên làm ra. Cụ tìm đến thuê khu vực đấy cũng có khi là cái duyên đấy,, có người dẫn đến đấy không phải tự dưng mà biết đâu :D

Đến đoạn có người dẫn đến gê quá đấy mợ 🤣 mợ kể chuyện ma chắc hấp dẫn lắm

ngoc F430

Xe buýt
Cơ bản cụ định sx mặt hàng gì, ầm ĩ ồn ào không, ở còn được nữa là, cụ vào phố Vũ Ngọc Phan tham quan nghĩa trang Láng Hạ đi rồi sẽ rõ, đến như khu Ciputra cao cấp thế mà vẫn view nghĩa trang, hàng tháng ngày rằm mồng một thắp hương lễ lạt chu đáo là ổn...
Em sản xuất ko ồn ào gì cụ ạ em thì ko sợ ma quỷ gì cả mà hơi ngại khoản làm ăn cần kiêng kị ko thôi

Mợ Yến

Xe lăn
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Người OF
Đến đoạn có người dẫn đến gê quá đấy mợ 🤣 mợ kể chuyện ma chắc hấp dẫn lắm
Ô cơ duyên tại sao không nắm lấy :D
Em cũng sợ ma nhưng mà em ở quen rồi nên cũng thấy bt. Nhà em gần NT Văn Điển. Đất trước cửa nhà em quy hoạch xây chung cư, khu đấy nhìn sang nghĩa trang VĐ luôn, sau này tha hồ đông vui. Hi

Xolabaque

Xe tăng
Em sản xuất ko ồn ào gì cụ ạ em thì ko sợ ma quỷ gì cả mà hơi ngại khoản làm ăn cần kiêng kị ko thôi
Thế thì vô sờ tư đi cụ ơi, triển luôn, nhưng mà nhân viên của cụ có sợ không, điều này cụ phải tính đến, kẻo dở khóc dở cười 😂

Xechaybangcom

Xe điện
Trước mấy nhà hàng trong kđt Việt Hưng đều nằm cạnh nghĩa địa, đông vui lắm. Sau anh Chung lên bị đòi lại hết.

ngoc F430

Xe buýt
Ô cơ duyên tại sao không nắm lấy :D
Em cũng sợ ma nhưng mà em ở quen rồi nên cũng thấy bt. Nhà em gần NT Văn Điển. Đất trước cửa nhà em quy hoạch xây chung cư, khu đấy nhìn sang nghĩa trang VĐ luôn, sau này tha hồ đông vui. Hi

Mợ buôn bán kinh doanh theo góc duy tâm của mợ thì có ảnh hưởng gì ko ạ?

Xe nội lước

Xe container
Chả sao đâu.sinh hoạt có ý thức là đc. Em thấy có nơi còn mở cửa hàng nhìn thẳng vào hàng rào của xxx mà làm ăn vẫn tốt mà.