Có nên tin vào Ford Việt Nam hay không?

TIRAMESU

Xe đạp
thì chủ thót bảo xl thì bà ý nói xl lại cho có lệ thôi, chắc cũng đang chửi cha chửi mẹ ngoài ta lên ý chứ, gặp phải thằng dở hơi. :D>:D<
Ờ thì đến cái tối thiểu mà còn không làm được thì kém quá [-(

jeep_iraq

Xe buýt
Em đang đi EcoSport , em thấy ngon trong tầm tiền và dịch vụ cũng ổn .

Su82

Xe tải
Ặc ặc, em định mua ford mà các cụ làm em mất hết tinh thần và nhiệt huyết. Nói thật với các cụ là em đang bối rối lắm khi đọc các bức xúc của các cụ.

Su82

Xe tải
Các cụ sale vào đỡ giúp em vụ này cái!

Ni no Kuni

[Tịch thu bằng lái]
Hãng nào cũng phốt cả thôi vì mặt bằng chung cho các dịch vụ ở Vn nó là thế. Cụ chủ có vẻ như hơi nóng và ford hn thì không nắm đc kỹ thuật thì phải.
Xe update xong nổ máy tầm nửa tiếng là ngon mà.
Cụ su82 không nên vì mấy cái này mà làm ảnh hưởng đến việc cụ mua xe, vid bản thân ford là hãng rất tôn trọng người dùng việc, nhìn cái xe họ làm là biết, chắc chắn và an toàn, xe nào cũng có cân bằng điện tử và 6 túi khí.
Nên nhìn vào các thứ đấy mà đánh giá một hãng xe. Còn việc dịch vụ thì do mình chọn thôi, kinh nghiệm là vào đại lý chỉ mua xe không, chả lắp thêm cái gì cả, để thế mà đi vài tháng, sau thích lắp gì thì lắp.

Su82

Xe tải
Hãng nào cũng phốt cả thôi vì mặt bằng chung cho các dịch vụ ở Vn nó là thế. Cụ chủ có vẻ như hơi nóng và ford hn thì không nắm đc kỹ thuật thì phải.
Xe update xong nổ máy tầm nửa tiếng là ngon mà.
Cụ su82 không nên vì mấy cái này mà làm ảnh hưởng đến việc cụ mua xe, vid bản thân ford là hãng rất tôn trọng người dùng việc, nhìn cái xe họ làm là biết, chắc chắn và an toàn, xe nào cũng có cân bằng điện tử và 6 túi khí.
Nên nhìn vào các thứ đấy mà đánh giá một hãng xe. Còn việc dịch vụ thì do mình chọn thôi, kinh nghiệm là vào đại lý chỉ mua xe không, chả lắp thêm cái gì cả, để thế mà đi vài tháng, sau thích lắp gì thì lắp.
Vâng, cảm ơn cụ Ni no Kuni đã quan tâm và chia sẻ! Em cũng nghĩ là về kỹ thuật có thể không đồng đều, làm ở đâu cũng phải có lúc có lỗi và không thể làm hài lòng được tất cả, nhưng quan trọng các hãng phải làm cho khách hàng của mình thấy khi họ đã bỏ tiền ra mua sản phẩm, khi họ đã tin tưởng ở hãng thì họ cũng phải được tôn trọng. Đôi khi sản phẩm lỗi, kỹ thuật viên non, nhưng nếu mình quan tâm và tôn trọng khách hàng thì dù có làm phiền nhưng khách hàng vẫn có thể cảm thông và chia sẻ chứ không phải bức xúc. :)

TIRAMESU

Xe đạp
Update cho các cụ:
Hôm qua em đi xe khác về, vứt em Eco lại qua đêm (niêm phong) để test xem cái nguyên lý mà anh Ford Việt Nam bảo "đợi con cảm biến nó nguội qua đêm là điều hoà sẽ chạy bình thường" xem nó có đúng không (nghe hơi nông dân tý)
Sáng nay quay lại xe niêm phong em cùng hai anh kỹ sư mà Ford Viet Nam cử từ Hải Dương lên đây để test lại (self test) xem có error nào nữa không
IDS không báo lỗi, và điều hoà chạy đúng theo chức năng của nó!
Hoá ra để qua đêm thì ok! Vi diệu!
Tuy nhiên qua trao đổi với hai anh kỹ sư thì em cũng share lại cho các cụ ở đây là:
Các anh có nhận khuyết điểm đó là trong nội dung thư gửi khách hàng không nêu rõ và cảnh báo khách hàng về những triệu chứng lạ có thể xảy ra khi update TCM, các nhân viên thao tác và tư vấn của Đại lý cũng không cảnh báo khách hàng đầy đủ và chuyển tải thông tin cụ thể!
Các cụ chú ý nhé, update TCM sẽ có thể xảy ra:
1. Cảm biến điều hoà nhận sai nhiệt độ ngoài trời nên phân bổ gió và nhiệt độ trong xe không đồng đều, sai (thổi toàn bộ gió lên kính xe, thổi hơi nóng, auto bị disable)
2. Xe đi 1000-1600km sau khi update có thể rung lắc, giật, có cảm giác mạnh hơn khi đi nhanh nhưng lại giật và trễ khi lên số khi đi chậm
3. Phải reset lại chế độ vòng quay rpm phải càng nhỏ và vận tốc càng lớn thì xe ăn xăng ít đi! (Chạy trên đường cao tốc ý các cụ)
4. Một số xe sau khi update TCM ăn xăng kinh tởm luôn nhưng phải chịu lại cứ từ từ sẽ hết!

Tóm lại em đã lấy lại xe, và vẫn một cảm giác Ford cần phải "tự lớn" không thể trẻ con mãi được!

Su82

Xe tải
V
Update cho các cụ:
Hôm qua em đi xe khác về, vứt em Eco lại qua đêm (niêm phong) để test xem cái nguyên lý mà anh Ford Việt Nam bảo "đợi con cảm biến nó nguội qua đêm là điều hoà sẽ chạy bình thường" xem nó có đúng không (nghe hơi nông dân tý)
Sáng nay quay lại xe niêm phong em cùng hai anh kỹ sư mà Ford Viet Nam cử từ Hải Dương lên đây để test lại (self test) xem có error nào nữa không
Tuy nhiên qua trao đổi với hai anh kỹ sư thì em cũng share lại cho các cụ ở đây là:
Các anh có nhận khuyết điểm đó là trong nội dung thư gửi khách hàng không nêu rõ và cảnh báo khách hàng về những triệu chứng lạ có thể xảy ra khi update TCM, các nhân viên thao tác và tư vấn của Đại lý cũng không cảnh báo khách hàng đầy đủ và chuyển tải thông tin cụ thể!
1. Cảm biến điều hoà nhận sai nhiệt độ ngoài trời nên phân bổ gió và nhiệt độ trong xe không đồng đều, sai (thổi toàn bộ gió lên kính xe, thổi hơi nóng, auto bị disable)
2. Xe đi 1000-1600km sau khi update có thể rung lắc, giật, có cảm giác mạnh hơn khi đi nhanh nhưng lại giật và trễ khi lên số khi đi chậm
3. Phải reset lại chế độ vòng quay rpm phải càng nhỏ và vận tốc càng lớn thì xe ăn xăng ít đi! (Chạy trên đường cao tốc ý các cụ)
4. Một số xe sau khi update TCM ăn xăng kinh tởm luôn nhưng phải chịu lại cứ từ từ sẽ hết!

Tóm lại em đã lấy lại xe, và vẫn một cảm giác Ford cần phải "tự lớn" không thể trẻ con mãi được!
Vậy là kỹ thuật cụ có thể yên tâm rồi, nhưng không biết sau vụ này bên ford có rút kinh nghiệm sâu sắc không nhỉ? Em vẫn quan ngại sâu sắc. :D.

cafedang0890

Xe đạp
Vậy là kỹ thuật cụ có thể yên tâm rồi, nhưng không biết sau vụ này bên ford có rút kinh nghiệm sâu sắc không nhỉ? Em vẫn quan ngại sâu sắc. :D.
em nói thật, là mấy ông Việt là làm ăn bố láo. Trên bảo 1 đường dưới làm 1 nẻo (người Việt luôn vậy) cho nên là xe tốt nhưng vào người ko biết thì nó cũng thành đống sắt vụn thoy.

cn39c2001

Xe tăng
V

Đấy, em đã nói với cụ trong thớt so sánh giữa City & FFi là dịch vụ của Honda ngon hơn rồi
Dưng mà em vẫn giữ quan điểm là an toàn là hàng đầu nhé

Su82

Xe tải
Đấy, em đã nói với cụ trong thớt so sánh giữa City & FFi là dịch vụ của Honda ngon hơn rồi
Dưng mà em vẫn giữ quan điểm là an toàn là hàng đầu nhé
Vâng, em vẫn nhớ cụ mà. :), vì quan tâm đến 4 nên những thớt dư này em đọc kỹ lắm. Hiii

economics

Đi bộ
Update cho các cụ:

Đọc xong của cụ thấy yên tâm hơn. Đọc 3 trang ko thấy 1 sale nào vào phân trần giải thích @@.

xich_lo_29Y

Xe tải
Nhìn chung em vẫn còn quan ngại lắm, trong khi em cũng đang tìm FFi.

QuangBB

Xe tải
Thế là kết thúc có hậu rồi. Mà em thấy ford rất có chách nhiệm đấy chứ, cử ngay 2 ks lên khám xe cho cụ :D

kienvinh

Tháo bánh
Mấy cái lỗn lên kính kiếc cũng tháo ắc quy ra là khắc phục được. Đúng do ECU.

Cụ gì nói đúng đó. Không thích Ford thì mua Vios mà đi.