Có nên trải sàn xe, và nếu có thì nên làm ở đâu?

Truongvk

Xe tải
Các cụ cho em hỏi nhờ chút:

1. Có nên trải sàn xe (bằng da hoặc giả da không). Em mới chạy được 2 đời xe, cái nào em cũng trải sàn (bằng giả da thôi ạ). Nhưng có người lại khuyên em không nên trải vì sợ đọng ẩm sẽ làm hỏng lớp nỉ, hỏng sàn, rồi nấm mốc... gì gì đó, nói chung là hại nhiều hơn cái lợi dễ dọn dẹp. Giờ cái lớp trải sàn xe của em (mới được hơn 1 năm) đã bị rạn - rách rồi nên em xin các cụ cho cao kiến xem em nên trải lại hay là tháo béng nó ra ạ (ghế xe em bọc da rồi, nhưng sàn lại là nỉ:-L).

2. Nếu câu trả lời ở trên là nên trải lại, thì nên trải ở cửa hàng nào đảm bảo chất lượng ạ. Em đã làm ở của hàng gì trên đầu Hoàng Hoa Thám 1 lần, 1 lần bên Nguyễn Văn Cừ, nhưng đều bị chung 1 lỗi là lớp trải không thật sát với sàn xe, do đó chỉ sau 1 thời gian ngắn là tấm trải giả da đã bị rạn - rách chỗ để chân của hàng ghế sau. Vậy mong các cụ chỉ cho em biết có thể làm ở chỗ nào đảm bảo chất lượng, khắc phục được cái lỗi vừa nêu ạ.

Xin cảm ơn các cụ!

toanthangcs

Xe điện
Cụ Hội, thành viên OF: 0909978280

hoangnn

Xe container
Website
refacestudio.com
Trước em cũng tham khảo các cụ trong SFC xem có nên trải sàn da không, thì mấy cụ đều gặp vấn đề với trải sàn -> nên thôi em chả trải nữa.

Cụ thì khi trải sàn xong họ lắp lại ghế không chuẩn, cứ kêu rè rè nhè nhè ở ghế mà thao ra lắp lại ko hết đc. Cụ thì cũng chỉ đc 1 t/g.

matiz08

Xe điện
Cụ nên trải đi, vì để sàn nỉ, hôi lắm, trải sàn giả da thi cụ còn lau chùi được, nhất là trời mưa bẩn, để sàn nỉ thì kinh lắm.

Truongvk

Xe tải
Em đọc thớt này rồi cụ ạ, nhưng vẫn chưa trả lời được câu hỏi 1 của em.

Cảm ơn cụ đã quan tâm :-|

toanthangcs

Xe điện
Câu hỏi 1 của Cụ "Truongvk" là câu hỏi của mấy chục Cụ trên diễn đàn này, tựu chung lại, theo em:
1. Nếu xe Cụ là xe gia đình sử dụng, sàn còn mới: chưa nên bọc lại sàn. Vì để sàn nỉ: xe nguyên bản và đẹp hơn, sàn nỉ nghe nhạc hay hơn là đã bọc lại giả da (có Cụ trên diễn đàn nói thế), em nghĩ cũng có lý vì: loa thùng thường lót nỉ. Mặt khác, sàn bọc thêm lớp giả da sẽ không thoáng sàn, nỉ hút ẩm và mốc...
2. Nếu xe Cụ làm dịch vụ chở khách thì nên bọc để dễ thu dọn.
3. Sàn xe Cụ đã cũ và rạn rách: chả có lý do gì để không bọc lại cho sàn xe mới đẹp hơn là cái sàn đã bị rách.
Có đôi lời với Cụ!
P/S: Xe em Lacetti EX, em chỉ bổ sung đầu DVD 2din, loa: sub + treble, máy khử mùi life pro, camera lùi, dán film 3M...riêng ghế và sàn nỉ để nguyên, bao giờ cũ quá thì đầu tư ít tiền bọc lại bằng giả da (vừa ít tốn vừa dễ thay đổi).

KiaCD5numberone

Xe tăng
Xe em mua mới tình cũng để hơn 1 năm mới lót sàn giải da và bọc ghế da. Trải loại tốt và thợ tốt thì không bị lỗi. Em trải xong cũng tiện khi lau dọn. Để nỉ thì hơi bị bẩn và bụi vì nó bắt bụi lắm. Mình lên xuống kéo theo nhiều bụi bẩn vào theo. Em cũng thích để nỉ hơn nhưng hơn 1 năm nó bửn thì thấy khó chịu nên phải bọc. Nói chung giả da chất liêu tốt thì cũng khá đẹp và nhìn sang hơn nỉ.

Truongvk

Xe tải
Xe em mua mới tình cũng để hơn 1 năm mới lót sàn giải da và bọc ghế da. Trải loại tốt và thợ tốt thì không bị lỗi. Em trải xong cũng tiện khi lau dọn. Để nỉ thì hơi bị bẩn và bụi vì nó bắt bụi lắm. Mình lên xuống kéo theo nhiều bụi bẩn vào theo. Em cũng thích để nỉ hơn nhưng hơn 1 năm nó bửn thì thấy khó chịu nên phải bọc. Nói chung giả da chất liêu tốt thì cũng khá đẹp và nhìn sang hơn nỉ.
Cụ trải sàn ở đâu mà không bị lỗi thế ạ, cho em xin cái địa chỉ và giá rổ đê (b)

huyntvn

Xe máy
chào các cụ, xe em Civic trải sàn được 1 tháng ở chỗ cụ Long Thịnh. Màu sắc sàn thì rất hợp với xe em. Duy chỉ có 1 chi tiết mà em rất khó chịu là: em để tấm lót sàn nguyên bản Civic lên trên lót sàn thì trơn trượt, lúc vào/ra xe rất dễ ngã. Gấu nhà em lại đang mang bầu nữa chứ.

Các cụ có cao kiến gì để khắc phục tình trạng này không?

minhlee

Xe đạp
Em mới lấy Sportage R Limited, sàn zin là bằng nỉ nhìn cũng ngon, nhưng em vẫn thích trải sàn, thu don lau chùi cũng dễ. Chỗ em làm cũng cẩn thận, ghế lắp lại cũng không vấn đề gì. Kiếm thêm bộ lót chân bằng nhựa cho những hôm trời mưa như mấy hôm nay hoặc vừa rửa xe xong cho đỡ bẩn.

haquocd

Xe tải
Nên chải sàn da bớt hôi và bẩn cụ ạ!!

hp650028

Xe buýt
Trải sàn ở đâu thì ổn mà ko bị rách như các Bác kêu thế

altis_oldman

Xe tăng
trải cho sạch các cụ à

Buratino

Xe hơi
Em mới lấy Sportage R Limited, sàn zin là bằng nỉ nhìn cũng ngon, nhưng em vẫn thích trải sàn, thu don lau chùi cũng dễ. Chỗ em làm cũng cẩn thận, ghế lắp lại cũng không vấn đề gì. Kiếm thêm bộ lót chân bằng nhựa cho những hôm trời mưa như mấy hôm nay hoặc vừa rửa xe xong cho đỡ bẩn.
Bác làm ở đâu cho em xin cái địa chỉ.

kukon

Xe tăng
trải đi các cụ ạ , ko phải lăn tăn nhiều .

couto_hung

Xe tăng
chào các cụ, xe em Civic trải sàn được 1 tháng ở chỗ cụ Long Thịnh. Màu sắc sàn thì rất hợp với xe em. Duy chỉ có 1 chi tiết mà em rất khó chịu là: em để tấm lót sàn nguyên bản Civic lên trên lót sàn thì trơn trượt, lúc vào/ra xe rất dễ ngã. Gấu nhà em lại đang mang bầu nữa chứ.

Các cụ có cao kiến gì để khắc phục tình trạng này không?
Xe em để sàn nỉ nguyên bản, nó có 2 cái cọc nhô lên bên tài và phụ, em lắp thảm lót sàn lên có cái lỗ vừa zin vơi cái cọc nên ko bị trượt ạ

heroesdaubu

Xe điện
Em thấy sàn nỉ bẩn và bụi, mất nhiều công để làm sạch. Trải sàn cụ nên dùng dả gia loại tốt, chắc chắn sẽ ko thể rạn được.
Ghế nỉ ngồi rất nóng, nếu lái lâu khoảng 4-5 h là thấy ngứa đùi vì mồ hôi đọng ở đùi. Thêm nữa nếu nhà có F1 thì nên bọc.

BALTIC

Xe container
Em cũng bị tình trạng sàn giả da loại dày sau 1 năm rạn hết chỗ hàng ghế sau, nếu không có cách nào khác chắc phải thay mới thôi các kụ nhỉ !

haivinh

Xe buýt
Theo em cụ nên trải đi cụ ạ.Để sàn nỉ đi bẩn lắm,phải vệ sinh xe thường xuyên nếu khg hôi rình à nhất là sau những ngày mưa.Nhà có F1 còn nhỏ lại càng nên trải vì chúng nó ăn lung tung trên xe rơi xuống sàn bẩn lắm.