Tin tức Có nên tráng lốp?

Duc Hoang Minh

Xe tăng
Website
www.baca-bank.vn
Cụ chỉ được cái nói đúng thôi kaka. Nhưng tùy hạng xe mà cụ, Vì vậy kể cả Mỹ vẫn có những hãng độ xe mà
độ ác liệt luôn cụ ạ, e ở HN còn thấy ae độ ít chứ SG ăn chơi tiền độ còn hơn tiền xe =))

Arsephan

Xe tăng
Bữa trước em có ngồi với một người AE được chia sẻ nên đi tráng lốp để tránh đinh tặc, bạn e thì tráng được 5 năm và trvia đi không có vấn đề gì cả, theo các cụ thì có nên đi tráng lốp không? em thì đi lòng vòng trong phố thôi :-D
Cụ đi Lux SA? Hay đi xe nào, nếu lốp bè ồn do lốp nhiều thì nên tráng. Chống đinh chống xì là tác dụng chính nhưng giảm ồn bồ mặt lốp và bảo vệ giảm chấn larang nếu lốp mỏng. Như Lux SA full tráng lốp đi rất êm chống ồn lốp rất tốt.
Lốp tráng keo nhé, chứ ko phải đổ keo lỏng.

Duc Hoang Minh

Xe tăng
Website
www.baca-bank.vn
Cụ đi Lux SA? Hay đi xe nào, nếu lốp bè ồn do lốp nhiều thì nên tráng. Chống đinh chống xì là tác dụng chính nhưng giảm ồn bồ mặt lốp và bảo vệ giảm chấn larang nếu lốp mỏng. Như Lux SA full tráng lốp đi rất êm chống ồn lốp rất tốt.
Lốp tráng keo nhé, chứ ko phải đổ keo lỏng.
e đi Fadil cụ à :-D

hoang1987

Xe tải
vâng về phần lốp thì e thấy lắp cảm biến trong là được, còn cái phủ gầm e cũng phân vân
phủ gầm không làm giảm độ ồn, cụ tìm video trên youtube có cả 1 quy trình gara phủ gầm xe, đo độ ồn trc và sau khi phủ ở cùng 1 điều kiện, kết quả là độ ồn không thay đổi, cái đó chỉ có tác dụng là 1 lớp sơn gầm thôi

Arsephan

Xe tăng
e đi Fadil cụ à :-D
Có điều kiện thì tráng, đi cho yên tâm, Fadil thì tráng cũng không tốn kém quá, đi khỏi nghĩ việc xì xoẹt :D
Thực tế nếu Fadil nghe tiếng ồn lốp nhiều, thì tráng lốp cũng giảm ồn khá nhiều.
Phủ gầm chỉ giảm tiếng ồn khi gạch đá văng vào gầm thôi, tiếng ồn truyền từ trục bánh xe vào khoang lái, tráng gầm không xử lý được.

Duc Hoang Minh

Xe tăng
Website
www.baca-bank.vn
phủ gầm không làm giảm độ ồn, cụ tìm video trên youtube có cả 1 quy trình gara phủ gầm xe, đo độ ồn trc và sau khi phủ ở cùng 1 điều kiện, kết quả là độ ồn không thay đổi, cái đó chỉ có tác dụng là 1 lớp sơn gầm thôi
cảm ơn ý kiến của cụ, em tham khảo thêm rồi quyết định ạ :-D

Duc Hoang Minh

Xe tăng
Website
www.baca-bank.vn
Có điều kiện thì tráng, đi cho yên tâm, Fadil thì tráng cũng không tốn kém quá, đi khỏi nghĩ việc xì xoẹt :D
Thực tế nếu Fadil nghe tiếng ồn lốp nhiều, thì tráng lốp cũng giảm ồn khá nhiều.
Phủ gầm chỉ giảm tiếng ồn khi gạch đá văng vào gầm thôi, tiếng ồn truyền từ trục bánh xe vào khoang lái, tráng gầm không xử lý được.
em cảm nhận tiếng ồn từ cửa vọng vào nhiều hơn, chứ gầm thì em thấy khá êm :-D

hoang1987

Xe tải
em cảm nhận tiếng ồn từ cửa vọng vào nhiều hơn, chứ gầm thì em thấy khá êm :-D
cụ đi 1 thời gian thấy quen ấy mà, thấy mình dễ tính hơn. Giống như xước xe ấy, hồi mới mua xe hay để ý lắm, sau vài tháng thì cứ lên xe là đi thôi :)

tuctuc2010

Xe điện
Em trước cũng tráng lốp 1 lần, tổng thiệt hại 4 lốp cho con sonata là 2 củ (năm 2015) và đi ra đường khá là tự tin và yên tâm. Tuy nhiên gần đây em thấy bẩu tráng lốp có mặt hại là lỡ lốp bị thủng to thì không tự vá được và cũng không mang đi vá được nữa mà phải vứt quả lốp đấy đi. Thứ 2 là nếu xe đỗ lâu ngoài trời nắng thì khả năng nhựa nóng nó dồn xuống dưới và ảnh hưởng đến cân bằng động lốp xe

tuctuc2010

Xe điện
Cụ chủ đi Fadil vào đây xem tráng keo lốp nhé

Arsephan

Xe tăng
SA có bạn tráng keo lái rung tay lái k cân chỉnh lại dc, giờ đang phải tính thay lốp, giá tráng keo cũng không hề rẻ.
Tráng lốp ko gây rung tay lái, khi tráng có cân bằng động lốp nên giảm rung vô lăng, 2 con SA Full mình đi tráng đều hết rung (trước khi tráng có hơi rung nhẹ). Còn trường hợp đồng chí kia kêu trên nhóm là mấy đồng chí 3S nói, chứ chủ shop tráng lốp sẵn sàng cược thay bộ lốp mới nếu là do tráng lốp mà bị rung.

Arsephan

Xe tăng
Em trước cũng tráng lốp 1 lần, tổng thiệt hại 4 lốp cho con sonata là 2 củ (năm 2015) và đi ra đường khá là tự tin và yên tâm. Tuy nhiên gần đây em thấy bẩu tráng lốp có mặt hại là lỡ lốp bị thủng to thì không tự vá được và cũng không mang đi vá được nữa mà phải vứt quả lốp đấy đi. Thứ 2 là nếu xe đỗ lâu ngoài trời nắng thì khả năng nhựa nóng nó dồn xuống dưới và ảnh hưởng đến cân bằng động lốp xe
Tráng lốp thường dùng keo có nhiệt độ nóng chảy cao, đi bình thường hay trời nắng ko chảy ra được đâu, chảy ra như vậy lốp mất cân bằng sao đi đc.

tuctuc2010

Xe điện
Tráng lốp thường dùng keo có nhiệt độ nóng chảy cao, đi bình thường hay trời nắng ko chảy ra được đâu, chảy ra như vậy lốp mất cân bằng sao đi đc.
Đấy là em xem trên youtube của 1 trang kỹ thuật. Hơn nữa cái keo này nó cũng dẻo như kẹo gôm ấy, đỗ 1 lúc không sao, nhưng đỗ lâu độ 1 tuần trở lên trong trời nắng nóng thì chưa biết dư lào đâu ạ. Cái đấy thì cũng chả ảnh hưởng lắm, nhưng cái vụ bị thủng to >5mm thì phải bỏ lốp thay lốp mới là có thật ạ, tráng keo này rồi thì không vá được đâu cụ ơi

Arsephan

Xe tăng
Đấy là em xem trên youtube của 1 trang kỹ thuật. Hơn nữa cái keo này nó cũng dẻo như kẹo gôm ấy, đỗ 1 lúc không sao, nhưng đỗ lâu độ 1 tuần trở lên trong trời nắng nóng thì chưa biết dư lào đâu ạ. Cái đấy thì cũng chả ảnh hưởng lắm, nhưng cái vụ bị thủng to >5mm thì phải bỏ lốp thay lốp mới là có thật ạ, tráng keo này rồi thì không vá được đâu cụ ơi
Mấy vụ này mình cũng xem xét mãi, xem mọi công nghệ chống xì chống đinh rồi... Cụ vào đây mà xem.

Việc tráng keo trong lốp có Dunlop... làm, cũng như những hãng chuyên tráng keo cho xe công vụ ở một số nước phát triển...

Về vụ thủng lỗ to quá mà keo không tự vá được (trên 6mm), thì thôi cụ ạ, 1 là rủi ro vậy rất thấp, 2 là đã dính lỗ thủng đó thì nên bỏ lốp thay lốp mới cho lành. Vinfast xe nặng, lốp mỏng bản rộng, áp xuất lốp cao, nên nếu thủng lớn nên thay cho an toàn.
Với cụ chủ thớt, đi Phadin thì tráng hay không tùy thôi, chắc ko giảm ồn nhiều, ko lo phải giảm chấn chống dập lốp như mấy xe Lux A, SA full do lốp mỏng...

tuctuc2010

Xe điện
Mấy vụ này mình cũng xem xét mãi, xem mọi công nghệ chống xì chống đinh rồi... Cụ vào đây mà xem.

Việc tráng keo trong lốp có Dunlop... làm, cũng như những hãng chuyên tráng keo cho xe công vụ ở một số nước phát triển...

Về vụ thủng lỗ to quá mà keo không tự vá được (trên 6mm), thì thôi cụ ạ, 1 là rủi ro vậy rất thấp, 2 là đã dính lỗ thủng đó thì nên bỏ lốp thay lốp mới cho lành. Vinfast xe nặng, lốp mỏng bản rộng, áp xuất lốp cao, nên nếu thủng lớn nên thay cho an toàn.
Với cụ chủ thớt, đi Phadin thì tráng hay không tùy thôi, chắc ko giảm ồn nhiều, ko lo phải giảm chấn chống dập lốp như mấy xe Lux A, SA full do lốp mỏng...
Em làm từ năm 2015 lúc Thi đen còn chưa có công nghệ này cơ he he. Có 2 loại keo nhé các cụ, keo màu vàng chất lượng tốt hơn keo màu đen ạ. Để lúc nào e lục cái clip ngày trước em làm rồi bốt lên đây

caisua

Xe lăn
vâng cụ, e cũng có 1 cụ shop Cường Hà Thành giới thiệu qua làm, sắp xếp mấy bữa rồi xem tn, e cảm ơn cụ tư vấn nhé ạ
Cụ nên xem thật kỹ có nên làm không và đọc thêm các nhận xét về gara định làm

Duc Hoang Minh

Xe tăng
Website
www.baca-bank.vn
dạ, em cũng đang tìm hiểu, thấy các cụ khuyên như vậy thì cũng gật gù :-D

Duc Hoang Minh

Xe tăng
Website
www.baca-bank.vn