Có nên vào hãng làm bảo dưỡng không?

fansmda29

Xe hơi
Các cụ cho em hỏi là có nên vào hãng bảo dưỡng không? Mấy lần vào hãng thấy chẳng được gì, chỉ có thay dầu, rồi mấy ông tháo bánh vần đi vần lại mà mất bao nhiêu xiền. Ở bên ngoài chỉ thay dầu thì rẻ hơn nhiều.

hanhpn

Xe tải
Em làm 1 lần đầu 1000km, phiếu thay dầu của hãng khuyễn mại. Lần sau mang sang Gara của ông anh để làm.

Phucyenxanh

Xe điện
Theo cháu, nhà có đk thì vẫn cứ nên vào hãng. còn nếu ko thì....

futureneodo

Xe buýt
Vẫn nên làm ở hãng, bảo dưỡng thay dầu nhớt thì bt, bên ngoài gara cũng có thể làm đc, nhưng hãng có máy check/xóa lỗi cho mình (nếu có) và dù sao thì nhìn vào sổ bảo dưỡng hãng đầy đủ sau này dễ bán hơn.

DuyThanhSNG

Xe tăng
Vẫn nên làm ở hãng, bảo dưỡng thay dầu nhớt thì bt, bên ngoài gara cũng có thể làm đc, nhưng hãng có máy check/xóa lỗi cho mình (nếu có) và dù sao thì nhìn vào sổ bảo dưỡng hãng đầy đủ sau này dễ bán hơn.
Quan trọng là chất lượng xe chứ ko phải cái sổ bảo dưỡng.

GIANGA_VIET

Xe hơi
nên vào hãng cho nó check, sau đó ra gara ruột làm

futureneodo

Xe buýt
Quan trọng là chất lượng xe chứ ko phải cái sổ bảo dưỡng.
Bác đã từng mua/bán xe cũ chưa? Bản thân e mua 2 em Hàn, coi giùm bạn hơn hai chục chiếc đủ loại Hàn, Nhật. Xin lỗi chứ e đi xem xe cũ mà không có cái sổ bảo dưỡng là miễn coi lun nhé. Dù là xe Audi hay Mẹc cũng vậy chứ đừng nói xe Hàn, Nhật. Cái sổ bd chính hãng nó nói lên nhiều thứ lắm bác à. Bạn e đã từng bị 1 vố khi mua chiếc Escape 2009 ODO 60k bảo mất sổ, cọc xong đc giao xe chạy thử vài ngày (vì bên bán quen) thì con vợ moi móc xó xỉnh trong xe lòi ra cái sổ odo 149k nhé. Té cmn ngửa lun ....

Chỉnh sửa cuối:

ltrphuc

Xe tăng
vào hãng, nếu không vào hãng thì biết vào đâu làm bảo dưỡng hả cụ :( dù sao xét về uy tín thì hãng nó còn phải tuân thủ các điều kiện nghiêm ngặt của HD VN đặt ra, chứ ra ngoài cũng đâu có gì bảo đảm hơn hãng, kể cả gara ruột. Vì là gara ruột thì cụ cũng chỉ là ruột của anh chủ gara đó, không ai kiểm soát được thợ của anh đó có lúc nào cũng làm tốt không

DuyThanhSNG

Xe tăng
Bác đã từng mua/bán xe cũ chưa? Bản thân e mua 2 em Hàn, coi giùm bạn hơn hai chục chiếc đủ loại Hàn, Nhật. Xin lỗi chứ e đi xem xe cũ mà không có cái sổ bảo dưỡng là miễn coi lun nhé. Dù là xe Audi hay Mẹc cũng vậy chứ đừng nói xe Hàn, Nhật. Cái sổ bd chính hãng nó nói lên nhiều thứ lắm bác à. Bạn e đã từng bị 1 vố khi mua chiếc Escape 2009 ODO 60k bảo mất sổ, cọc xong đc giao xe chạy thử vài ngày (vì bên bán quen) thì con vợ moi móc xó xỉnh trong xe lòi ra cái sổ odo 149k nhé. Té cmn ngửa lun ....
Đến ạ Cụ.Nếu đã sành xe thì lái cái xe 60 k và 149 k khác nhau nhiều lắm.

fansmda29

Xe hơi
Các cụ nói nhiều quá, theo như ngu ý các cụ thì vào gara làm bảo dưỡng để sau này bán xe dễ dàng hơn, có giá hơn...cái này em hiểu rồi. Cảm ơn các cụ nhiều.

thuyphongthanh

Xe lăn
Xe mới còn trong thời hạn bảo hành thì nên vào hãng. Làm ở ngoài sau có vấn đề gì nó có cớ để từ chối.
Hết hạn thì tiện đâu làm đấy...

futureneodo

Xe buýt
Đến ạ Cụ.Nếu đã sành xe thì lái cái xe 60 k và 149 k khác nhau nhiều lắm.
Sành xe thì nói làm gì, bạn em mua con xe đầu tự đi coi tự mua thì biết gì nếu không dựa vào tiêu chí đầu tiên là sổ bd ? Nó kêu em lên chạy thử sau khi đã cọc rồi.
E chỉ vãi cụ nhất là khi cụ nói rằng cái sổ bảo dưỡng xe chính hãng không là gì ...thế thì thua cmnr...

Chỉnh sửa cuối:

DuyThanhSNG

Xe tăng
Sành xe thì nói làm gì, bạn em mua con xe đầu tự đi coi tự mua thì biết gì? Nó kêu em lên chạy thử sau khi đã cọc rồi.
E chỉ vãi cụ nhất là khi cụ nói rằng cái sổ bd không là gì ...thế thì thua...
Sổ bảo hành nhiều khi ko nói lên cái gì ngoài số km xe đã chạy.CÒn xe chạy như thế nào ? Thường xuyên chở nặng hay tổ lái thì xe cũng nát.Nhiều xe không thay đồ trong hãng thì sao có trong sổ..Xe đâm đụng,ngập có ai muốn nghi trong sổ không ?hay sửa ngoài gara có nghi trong sổ không?Mua xe CŨ nếu không biết thì phải nhờ thợ hay vào gara chính hãng kiểm tra chất lượng còn theo sổ bảo hành nhiều khi chết oan.

futureneodo

Xe buýt
Sổ bảo hành nhiều khi ko nói lên cái gì ngoài số km xe đã chạy.CÒn xe chạy như thế nào ? Thường xuyên chở nặng hay tổ lái thì xe cũng nát.Nhiều xe không thay đồ trong hãng thì sao có trong sổ..Xe đâm đụng,ngập có ai muốn nghi trong sổ không ?hay sửa ngoài gara có nghi trong sổ không?Mua xe CŨ nếu không biết thì phải nhờ thợ hay vào gara chính hãng kiểm tra chất lượng còn theo sổ bảo hành nhiều khi chết oan.
Vậy nếu không có sổ bd thì trừ phi cụ là thợ xe chứ nếu 1 chiếc chạy 10k bình thường với 20k chạy kỹ thì khỏi biết nhé cụ. Em đã nói sổ bd là cái đầu tiên khi mua xe cũ cần phải xem chứ có nói nó là đk đủ để mua xe đâu ?

thanhung

Xe đạp
theo em cứ vào hãng bảo dưỡng, vì trong đó có đầy đủ dụng cụ phát hiện ra các lỗi! tuy nhiên việc sửa hay thay thế phụ tùng do mình quyết định vì bao giờ trong hãng cũng đắt hơn, mình có thể kiểm tra rồi nhưng không sửa, thay thế phụ tùng tại hãng mà mang ra các gara quen làm cho rẻ! Còn về mua bán xe đã qua sử dụng em không có ý kiến gì!

trandat198x

Xe hơi
Em bảo dưỡng được 4 lần,lần nào cũng phi từ Thái Bình lên Hà Nội,chui vào HĐ MĐ. Nhờ các bác ấy chọc ngoáy xong lại phi về,vất vả tốn kém nhưng bù lại yên tâm,thoải mái đầu óc :D
Xác định gắn bó lâu dài với e ấy,nên cũng chăm sóc e ấy đàng hoàng :))

jonidontcry

Xe tăng
Em bảo dưỡng được 4 lần,lần nào cũng phi từ Thái Bình lên Hà Nội,chui vào HĐ MĐ. Nhờ các bác ấy chọc ngoáy xong lại phi về,vất vả tốn kém nhưng bù lại yên tâm,thoải mái đầu óc :D
Xác định gắn bó lâu dài với e ấy,nên cũng chăm sóc e ấy đàng hoàng :))
Các cụ cho em hỏi là bảo dưỡng (không phải là thay thế linh kiện) thì trong hãng với bên ngoài có chênh lệch giá nhiều không ạ?

Muon_biet

Xe cút kít
E toàn bảo dưỡng trong hãng theo các chỉ số km: 5, 10, 15.....và đến nay là 125000km rồi: đã thay lọc xăng 2 lần, bu gi 1 lần còn lọc gió thì 2k thay lần, lọc dầu 1k thay lần cùng đảo lốp... E làm nhiều đến nỗi thuộc hơn cả thợ, hì hì hì. Công nhận bảo dưỡng đều đặn đi xe cực ngon, có cụ trên of từng ngồi xe E khi hỏi E bảo đời 2006 mà ứ thèm tin vì thấy máy chạy ngon quá và nội thất như gái 18 vậy.

trandat198x

Xe hơi
Các cụ cho em hỏi là bảo dưỡng (không phải là thay thế linh kiện) thì trong hãng với bên ngoài có chênh lệch giá nhiều không ạ?
Theo em được biết thì bác ra gara ngoài thì người ta chủ yếu thay dầu thôi,mất khoảng 500k.còn bác cảm thấy ko yên tâm chỗ nào thì người ta kiểm tra chỗ đấy.
Con vào hãng thì nó check đầy đủ hết,có 1 bảng báo cáo cho bác nó check những gì,chỗ nào. Phí khoảng 150k
Lần gần nhất em vào hãng, thay dầu - thay cao su gạt nước mưa + kiểm tra toàn bộ hết 700k e thấy cũng hợp lý :D

Girl Mazda82

Xe máy
Theo em được biết thì bác ra gara ngoài thì người ta chủ yếu thay dầu thôi,mất khoảng 500k.còn bác cảm thấy ko yên tâm chỗ nào thì người ta kiểm tra chỗ đấy.
Con vào hãng thì nó check đầy đủ hết,có 1 bảng báo cáo cho bác nó check những gì,chỗ nào. Phí khoảng 150k
Lần gần nhất em vào hãng, thay dầu - thay cao su gạt nước mưa + kiểm tra toàn bộ hết 700k e thấy cũng hợp lý :D
Bác cho vào hãng ok mà