[Funland] Có nên về quê sống k các cụ

Hilux76

Xe hơi
E quê Hoà Bình, xuống HN học r làm ở HN luôn, cũng đc hơn chục năm r, học xong ra trường làm nn, sau mấy năm nghỉ giờ thuộc dạng lao động tự do kinh doanh linh tinh, hôm vừa rồi về quê chơi thằng bạn rủ lên chỗ này ăn nhậu, trên lòng hồ chỗ này cách nhà em có chục km mà e mới lên lần đầu, cảm nhận không khí ở đây tốt quá, trong đầu e này sinh ý định làm cái homestay ở đây....rồi bao nhiêu dự định nảy sinh, muốn về quê làm cái gì đấy!
Dạo này Thấy HN ô nhiễm bụi bặm quá
Có cụ nào có kinh nghiệm làm homestay k chỉ e ít với
E có hỏi giá đất ở đấy thì khá rẻ
Đường lên hơi khó đi

E

Gần 10 năm trc em làm dự án trên Hòa Bình cũng nhiều kỷ niêm trên đó. Ảnh cụ chụp trông như gần khu đền Thác Bờ, Thung Nai ah?

thienfurniture

Xe tăng
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Người OF
Liền kề 01, 96 Nguyễn Huy Tưởng, Thanh Xuân, HN
Website
thienfurniture.vn
Về đi cụ ơi, em cũng thích mô hình homstay lắm:x

MrPerter

Xe tải
Cuối tuần thư thái ntn là đủ, đi dl đâu xa cho mỏi chân?.
Nhà vườn đủ mọi trái cây nhiệt đới,Cách Sg 40km em tạo lập dc 3 năm rồi.

Cụ có mảnh vườn ngon thế. Nhìn thèm quá. Mít nhà em em mới trồng được 4 tháng, chắc tầm vài năm nữa sẻ có ảnh share cho các cụ :)):)):))

Mai Chien

Xe hơi
Đôi lúc em cũng thấy cảm giác mệt mỏi ở thành phố đông người, chật chội này quá. Chỉ muốn về quê ăn làm cs an nhàn yên tĩnh và không khí trong lành chút thôi

lamborghini_GT

Xe tăng
Đôi lúc em cũng thấy cảm giác mệt mỏi ở thành phố đông người, chật chội này quá. Chỉ muốn về quê ăn làm cs an nhàn yên tĩnh và không khí trong lành chút thôi
Cụ giống e nhưng vấn đề là về quê làm gì để kiếm tiền cụ ạ

santafe2003

Xe buýt
E cũng giống cụ chủ. Khổ nỗi Gấu nhà e lại đang ổn định trên này rồi nên cũng đang cân nhắc đắn đo

babeo

Xe điện
Điều kiện gì đâu cụ
Bỏ về quê sống giờ 2 bàn tay trắng
E ở ngay ngõ rượu cần
Muốn về quê lâu r nhưng môi trường sống thay đổi, công việc thay đổi nên chưa dám quyết
Nhà cháu không phải quê HB mà cũng về HB đây nài, nhận vơ là dân HB giờ cũng quen mồm rồi ;)).

Musketeer

Xe buýt
Cụ hỏi trên này chắc chưa có định hướng cụ thể , tham khảo ae là chính, e góp ý đôi lời.
Về con cái : học ở trên quê cũng dc, có điều kiện thuê thêm gia sư, TP chỗ cụ phát triển kém gì HN đâu.
Về công việc của cụ: làm tự do thì ko ngại lắm, có vốn, có đất cát đặt ngân hàng , là ngưòi nhanh nhậy với việc làm kinh tế là cũng Ok luôn rồi.
Về thu nhập: nếu mức thu nhập hàng tháng bằng nửa hoặc hơn nửa ở HN là vẫn duyệt ở quê do tận dụng dc nhiều thứ , giảm chi nhiều.
Về các mối quan hệ : bớt ae bạn bè ở HN cụ lại có thêm AE ở quê, có thời gian cho ông bà , không mất đi đâu cả.
Về vợ cụ, các công việc liên quan: Đây mới là trở ngại lớn nhất mà cụ phải tính , vợ cụ có thuận với kế hoạch bên trên hay ko , còn chồng một nơi vợ một nơi là khó thành công.
Ý kiến của cụ đáng để suy ngẫm lắm, về vợ cụ thớt, việc mỗi người một nơi là rất mệt mỏi, em từng như vậy nên em rất rõ.

tranduc15032017

Xe hơi
em cũng suy nghĩ và đang khăn gói về quê đây,ở hà nội gần 15 năm ko có gì tiêu biểu,ko khá hơn được,nên về quê gần bố mẹ thôi

tungqv

Xe máy
Website
www.duanquangninh.com
Quê nhà cụ đẹp quá. Làm Homestay thì hết ý. Nhưng làm thêm nhà hàng, đặc sản nữa mới ổn. Trước em làm bên homestay, chỉ kiếm ăn chủ yếu lễ tết, du lịch. Không ăn thua.
Mà cụ xem thế nào, chứ nói về là về ngay được đâu, còn vợ con, gia đình, tài chính...

diboduoimua

Xe tăng
Có 1 đặc điểm ở phụ nữ là đã lên thành phố rồi thì ko chịu về quê
Cụ phiến diện quá, em phải nghe vợ về quê đây (vì sợ em hư hỏng) mặc dù ở HN vợ em thừa sức là công chức của Bộ đàng hoàng nhé. Nhưng đc cái em thấy CS ở quê giờ dễ chịu hơn HN :D

MrPerter

Xe tải
Cái thớt này hóa ra cũng rất đông các cụ các mợ follow gớm. Có khi lập thành hội những người đã đang và sẽ bỏ HN về quê lập nghiệp ấy nhỉ =D>=D>