Có nên xuống tiền mua đất thời gian này?

Vitamin gogo

Xe buýt
Mua nhanh đi bạn...rồi lại tiếc hùi hụi

muabenem123

Xe container
Hà Nội, ta còn em hàng phố cũ rêu phong...
Bác Phúc ý kiến rồi. :D
E thật, đọc mấy bài ntn r. Ko biết các cụ ntn chứ e thấy sau dịch các hoạt động sxkd trở lại mạnh mẽ vãi nồi. Cafe cà pháo, bia hơi, nhậu, mua sắm...cũng đống đúc trở lại như trc dịch. E thấy nhà nc đang có các chính sách phục hồi và thu hút đầu tư, tăng trưởng tốt đấy. Nhiều cụ còn căn cứ chu kỳ rồi lộ trình vẽ ra kịch bản bds đi xuống năm 2020, 2021 rồi phục hồi ...abcxyz... Dự báo đc đã giàu r. =))
Tiền trong túi các cụ, các cụ phải tự cân nhắc là đúng r.
P/s: Các cụ cứ trong đầu nghĩ dịch ntn thì thị trường thế lọ thế chai. Chứ e thật, mấy nay đi mua củ gừng thôi mà 100k/kg cmnr. Xăng thì tăng chóng mặt. Thông tin trà đá e hóng là xăng lại sắp tăng. Cái nồi j cũng tăng.

wanting252

[Tịch thu bằng lái]
Bác Phúc ý kiến rồi. :D
E thật, đọc mấy bài ntn r. Ko biết các cụ ntn chứ e thấy sau dịch các hoạt động sxkd trở lại mạnh mẽ vãi nồi. Cafe cà pháo, bia hơi, nhậu, mua sắm...cũng đống đúc trở lại như trc dịch. E thấy nhà nc đang có các chính sách phục hồi và thu hút đầu tư, tăng trưởng tốt đấy. Nhiều cụ còn căn cứ chu kỳ rồi lộ trình vẽ ra kịch bản bds đi xuống năm 2020, 2021 rồi phục hồi ...abcxyz... Dự báo đc đã giàu r. =))
Tiền trong túi các cụ, các cụ phải tự cân nhắc là đúng r.
P/s: Các cụ cứ trong đầu nghĩ dịch ntn thì thị trường thế lọ thế chai. Chứ e thật, mấy nay đi mua củ gừng thôi mà 100k/kg cmnr. Xăng thì tăng chóng mặt. Thông tin trà đá e hóng là xăng lại sắp tăng. Cái nồi j cũng tăng.
Tôi xin lỗi nhưng đúng là tầm bạn chỉ nhìn dc củ gừng ngoài chợ với mấy hàng bia là hết, năm nay buôn bán thực sự kém, nhu cầu khách hàng giảm thấy rõ, chi phí tăng mà đơn hàng lại giảm. Năm nay kinh doanh thực sự khó khăn, ai cũng kêu.

nvht

Xe điện
Tôi xin lỗi nhưng đúng là tầm bạn chỉ nhìn dc củ gừng ngoài chợ với mấy hàng bia là hết, năm nay buôn bán thực sự kém, nhu cầu khách hàng giảm thấy rõ, chi phí tăng mà đơn hàng lại giảm. Năm nay kinh doanh thực sự khó khăn, ai cũng kêu.
GDP tăng rất thấp là minh chứng rõ ràng, nhiều cụ toàn lấy cái đơn lẻ để nhận định về cái chung

bona13

Xe tăng
Cụ cứ nói thẳng toẹt là Hoài Đức ngàn năm văn vật mà tâm lõi là Lideco cmnl cho nhanh :)):)):))
2012 em mua 2 mảnh, 1 mảnh Hoài Đức (chỗ vườn hồng, sát khu đô thị Lideoco), 1 mảnh Quận Long Biên (đường Đặng Vũ Hỷ), mảnh Hoài Đức giờ vẫn thế, mảnh Long Biên tăng có 6 lần thôi ạ

vinhkhang-arc

Xe buýt
2012 em mua 2 mảnh, 1 mảnh Hoài Đức (chỗ vườn hồng, sát khu đô thị Lideoco), 1 mảnh Quận Long Biên (đường Đặng Vũ Hỷ), mảnh Hoài Đức giờ vẫn thế, mảnh Long Biên tăng có 6 lần thôi ạ
ngon quá, vậy đã chốt lãi chưa cụ

muabenem123

Xe container
Dã man quá.

muabenem123

Xe container
Oh. Cái tầm của bạn chắc cao lắm tôi ko với đc. Tôi có nói là kinh doanh dễ dàng ko? Cụ cũng nên biết là vi mô đi liền với vĩ mô. Nhiều chính sách điều tiết của nhà nước ảnh hưởng đến cả người bán cá bán thịt đấy. Ko tác động trực tiếp đến ngay mà tác động dây chuyền qua nhiều mặt hàng và ngành nghề. Củ gừng, củ tỏi......mà cụ coi thường nó cũng là mặt hàng thiết yếu và nhu cầu luôn luôn cao đấy.
Tôi nói kinh doanh mạnh mẽ trở lại là thực tế. Nhiều người chết vì covid phải sang nhượng nhưng cũng vì covid mà người vó vốn đi sau mới đc nhượng miếng ngon mà kiếm lời. Chi phí tăng, đơn hàng giảm như cụ nói. Liệu có phải mặt hàng nào và lĩnh vực nào cũng vậy??? Kẻ khóc người cười và tiền từ túi ng này sang túi ng kia cả thôi.

FZ25492

Xe tải
e chả biết covid nó ảnh hưởng thế nào, vì e thất nghiệp ở nhà chơi hơn 1 năm rồi. Nhưng ông anh e làm xuất khẩu thì có vẻ ảnh hưởng nặng,từ tháng 6 không có đơn hàng, công nhân mỗi tháng được 4 công (x 275k/ công), kho thì phải trả 1 nửa, trước tết làm ăn kiếm lắm, định ra tết thuê thêm vài kho nữa. mà giờ ...

vietpq75hanes

Xe container
Cuối năm nay và sang năm 2021 mới ngấm đòn ah.

Lilak

Xe tải
Oh. Cái tầm của bạn chắc cao lắm tôi ko với đc. Tôi có nói là kinh doanh dễ dàng ko? Cụ cũng nên biết là vi mô đi liền với vĩ mô. Nhiều chính sách điều tiết của nhà nước ảnh hưởng đến cả người bán cá bán thịt đấy. Ko tác động trực tiếp đến ngay mà tác động dây chuyền qua nhiều mặt hàng và ngành nghề. Củ gừng, củ tỏi......mà cụ coi thường nó cũng là mặt hàng thiết yếu và nhu cầu luôn luôn cao đấy.
Tôi nói kinh doanh mạnh mẽ trở lại là thực tế. Nhiều người chết vì covid phải sang nhượng nhưng cũng vì covid mà người vó vốn đi sau mới đc nhượng miếng ngon mà kiếm lời. Chi phí tăng, đơn hàng giảm như cụ nói. Liệu có phải mặt hàng nào và lĩnh vực nào cũng vậy??? Kẻ khóc người cười và tiền từ túi ng này sang túi ng kia cả thôi.
Tiền từ túi này sang ng kia chỉ 1 phần nào thôi cụ ơi!

Khó khăn là có thật - và là khó khăn CHUNG cho rất nhiều ngành nghề

MonoMe

Xe hơi
em nghĩ cụ canh mua vàng vật chất ấy, hoặc đất thì mua ngoại thành hoặc vùng nào ko sốt lắm để đấy nếu thị trường có xuống thì cũng ko mất gì

muabenem123

Xe container
Tiền từ túi này sang ng kia chỉ 1 phần nào thôi cụ ơi!

Khó khăn là có thật - và là khó khăn CHUNG cho rất nhiều ngành nghề
Cụ đọc kỹ lại hộ e. E nói là sxkd đang mạnh mẽ trở lại chứ ko nói là dễ dàng và thắng lợi. Cái mà ai cũng thấy rõ là 6 tháng đầu năm 2020 ko bằng đc các năm trước r. Thế nên nhà nc mới đang họp bàn thúc đẩy trở lại.

VNTL-SEPRE.24

Xe buýt
Cụ nói thế nào mà Long Biên tăng 6 lần. Cũng năm 2012 em mua cái nhà trong hẻm đường Nguyễn Sơn ( phía khu Hàng Không) 2 xe tải chạy song song qua nhà được. Thế mà dự không biết bây giờ bán có được gấp đôi không.

0978617028

Xe hơi
Mấy bố cứ chém chứ biết đáy với đỉnh chẳng ngồi đây mà luyên thuyên. Có tiền ưng thì xúc, có khách hợp lý thì sang tên thế thôi

huythong91

Xe máy
Cũng nhu cầu thật tính mua cho F1 có cái nhà mà ở. Mà kinh tế khó khăn gặp đc cái ưng thì thằng chủ nhà nó hét giá lên trời chênh hẳn so với khu vực cứ như bán nhà phố. Chán hẳn. Lại cặm cụi đi kiếm chỗ khác.