[Funland] Có nhẽ đây là thứ hiếm hoi không tăng giá trong hơn 10 năm qua các cụ nhỉ

tuctuc2010

Xe điện
Bẩm các cụ, dạo này thấy xăng tăng kinh quá, kéo theo nhiều thứ tăng giá chóng mặt. Chợt nghĩ lại 10 năm trước thì thấy giá các mặt hàng đều tăng gấp 2, 3, 4 lần. Từ những thứ nhỏ như cốc trà đá, vé gửi xe máy, vé xe buýt ... đến cái giá trị lớn như vàng, đất đều tăng giá gấp mấy lần, vé TDH với Đồ Sơn cũng tăng gấp đôi gấp 3 kkk :D . Thế mà có một thứ e ngẫm lại thì hơn 10 năm nay nó vẫn giữ nguyên giá mà ko thấy tăng.
Chả là sáng nay cuối tuần em rảnh rỗi nên rón rén đi lên phố cổ thưởng thức bát phở. Ngồi bàn bên có ông tầm 6 chục đầu keo vuốt ngược bóng bẩy, mặc áo chim cò đang mắng thằng bé con. Lúc sau nghe thủng câu chuyện thì hóa ra ông kia chửi nó là tao đánh giày toàn 10k thế méo nào mày lấy 15k đắt thế rồi chỉ nhất định đưa nó 10k. Thằng bé mặt ngắn tũn quay đi lẩm bẩm (chắc chửi thầm).
Và thế là em cũng lấy làm ngạc nhiên là giá oánh giày 10 năm nay vẫn thế nhỉ, vẫn 10k 1 đôi mà không thấy tăng giá hi hi
Có câu chuyện nhạt mang hầu các cụ, chúc các cụ có buổi tối cuối tuần vui vẻ

Chỉnh sửa cuối:
Chẳng lq.
Cave nó không bỏ sức phục vụ à cụ?
Ăn bát phở 100k là việc của tôi.
Còn đánh giày đáng 10k tôi trả 10k, thích thì cho thêm không thì thôi. Đúng công sức lao động thôi.
Bắt chẹt cái gì? Ơ kìa.

chẳng có tên

Xe tăng
Bẩm các cụ, dạo này thấy xăng tăng kinh quá, kéo theo nhiều thứ tăng giá chóng mặt. Chợt nghĩ lại 10 năm trước thì thấy giá các mặt hàng đều tăng gấp 2, 3, 4 lần. Từ những thứ nhỏ như cốc trà đá, vé gửi xe máy, vé xe buýt ... đến cái giá trị lớn như vàng, đất đều tăng giá gấp mấy lần, vé TDH với Đồ Sơn cũng tăng gấp đôi gấp 3 kkk :D . Thế mà có một thứ e ngẫm lại thì hơn 10 năm nay nó vẫn giữ nguyên giá mà ko thấy tăng.
Chả là sáng nay cuối tuần em rảnh rỗi nên rón rén đi lên phố cổ thưởng thức bát phở. Ngồi bàn bên có ông tầm 6 chục đầu keo vuốt ngược bóng bẩy, mặc áo chim cò đang mắng thằng bé con. Lúc sau nghe thủng câu chuyện thì hóa ra ông kia chửi nó là tao đánh giày toàn 10k thế méo nào mày lấy 15k đắt thế rồi chỉ nhất định đưa nó 10k. Thằng bé mặt ngắn tũn quay đi lẩm bẩm (chắc chửi thầm). Hài vãi, lắm ông ăn bữa sáng bằng thu nhập cả ngày của người ta, sẵn sàng bo cho mấy em cave cả vài trăm đến tiền triệu, nhưng lại đi kỳ kèo bắt chẹt 1 thằng bé con kể cũng lạ.
Và thế là em cũng lấy làm ngạc nhiên là giá oánh giày 10 năm nay vẫn thế nhỉ, vẫn 10k 1 đôi mà không thấy tăng giá hi hi
Cụ đánh ở đâu thế mà có giá 10k. Quê em 15 k từ lâu rồi ạ

chẳng có tên

Xe tăng

Mợ Yến

Xe lăn
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Người OF
Tour du lịch không thấy tăng còn giảm nhẹ ạ.

hitle888

Xe điện
Chả là sáng nay cuối tuần em rảnh rỗi nên rón rén đi lên phố cổ thưởng thức bát phở. Ngồi bàn bên có ông tầm 6 chục đầu keo vuốt ngược bóng bẩy, mặc áo chim cò đang mắng thằng bé con. Lúc sau nghe thủng câu chuyện thì hóa ra ông kia chửi nó là tao đánh giày toàn 10k thế méo nào mày lấy 15k đắt thế rồi chỉ nhất định đưa nó 10k. Thằng bé mặt ngắn tũn quay đi lẩm bẩm (chắc chửi thầm). Hài vãi, lắm ông ăn bữa sáng bằng thu nhập cả ngày của người ta, sẵn sàng bo cho mấy em cave cả vài trăm đến tiền triệu, nhưng lại đi kỳ kèo bắt chẹt 1 thằng bé con kể cũng lạ.
Có cái vấn đề ăn bữa sáng cả trăm k, bo cave .. em không đồng ý với cụ. Cụ đừng dạy người có tiền tiêu tiền (của họ)

tuctuc2010

Xe điện
Có cái vấn đề ăn bữa sáng cả trăm k, bo cave .. em không đồng ý với cụ. Cụ đừng dạy người có tiền tiêu tiền (của họ)
À em có dám dạy ai đâu mà cụ quá lời, em chỉ ngẫm đời nó chớ trêu vậy thôi

MrSpy

Xe điện
Trước có 2k mà nhỉ? E ít khi đánh giày ở ngoài vì toàn xi kém với bôi màu linh tinh làm hỏng màu giày của mình. Về nhà lôi Saphire ra bôi 5 phút là xong.

Chỉnh sửa cuối:

Trục

Xe ba gác
Người OF
Cùng mặt hàng, Gái nhà hàng, giá 15$ và cũng loại hàng đó giá 25k$
Nên giá cả phụ thuộc phân khúc và điểm bán cụ ạ.
Cụ có bao nhiêu tiền thì cũng không thể thuê em đánh giày cho cụ, em thề!

tuctuc2010

Xe điện
Cùng mặt hàng, Gái nhà hàng, giá 15$ và cũng loại hàng đó giá 25k$
Nên giá cả phụ thuộc phân khúc và điểm bán cụ ạ.
Cụ có bao nhiêu tiền thì cũng không thể thuê em đánh giày cho cụ, em thề!
Em nói mặt bằng chung thôi cụ

Trục

Xe ba gác
Người OF
Em nói mặt bằng chung thôi cụ
Mặt bằng chung thì nó lại phụ thuộc vị trí cụ đánh, 15k bằng tiền em rửa xe máy đấy, cụ nghĩ công đánh giày và công rửa xe, cái nào mệt hơn.

TU160M2

Xe tăng
Em thì hay tặc lưỡi, cùng lắm em nói thêm câu tăng giá lúc nào thế, nhưng tiền em vẫn trả đủ, vì em nghĩ em đã gọi dịch vụ mà không hỏi giá, đồng nghĩa là em đã chấp nhận giá do người ta báo, em vẫn nên lịch sự trả tiền. Em toàn bị nói là dễ tính, nhưng mà xét cho cùng, đi đánh giầy cũng vất vả, có giầy da đi làm như em thì đã dễ dàng hơn rất nhiều rồi, 5k đâu phải là cái gì quá kinh khủng đâu.