[Funland] Có nhiều công dân quốc tế không biết VN là nước nào không nhỉ ?

Joker Tiger

Xe tăng
Như gấu em, 1 nhân viên văn phòng, hỏi: nước Liechtenstein, Moldova, là đã ko biết rồi, đó là các quốc gia thuộc Châu Âu chứ chưa đố sang Châu Phi :)
Trên này cụ đố Đông Lào là nước nào khối cụ không biết

VT Entertainment

Xe buýt
Em xin thừa nhận: em hoàn toàn bất ngờ với thông tin địa lý này!!! Vì cứ nghĩ kiểu đi 2 hướng ngược nhau, rõ ràng là "mỗi người một nơi" ưng hoàng phúc. Nay, mới có dịp hiểu đúng!
Vâng, cụ cũng chỉ là một trong số rất nhiều người không để ý thôi. Từ hồi cấp 2 em rất thích đọc địa lý và lịch sử, thế mà cũng ko biết điểm này. Mãi 2008 mới biết :D

VT Entertainment

Xe buýt
Cụ làm em nhớ đến chuyện trước đây tán cô bé người Lạng Sơn mà không biết nó giáp Bắc Giang và chỉ cách HN có hơn 130km :))
Ngày xưa ít người quan tâm môn địa lý cụ ạ, năm nào thi cấp 2 có môn đó mới học thôi :D

edc

Xe lăn
Nước VN 100 triệu dân là nước lớn rồi ạ. Còn ai không biết nước mình giáp đâu thì chấp làm gì, thế là lòi cái dốt chứ hay ho gì mà bận tâm ạ .
Cái này cụ chuẩn. Tiểu quốc thì không nói, chứ VN là quốc gia đông dân, diện tích trung bình, ở sát gần mà không biết thì gọi ng.u sử địa thì không sai :D

XPQ

Xe lăn
Nhân dân các nơi nếu không được tuyên truyền thì đa số cũng chả biết nước nào với nước nào. May ra có mấy cuốc gia vãi đị ảnh hưởng thế giới thì người ta biết, ví dụ Cô ca cô la hay Nét lê hay Áp le, Mạc xa đì hay Phọt. Hoặc sâu xa hơn mấy nước cựu thuộc địa thì nhân dân có biết đến cựu mẫu cuốc.

Ngay hồi xửa, em bên bển đi chơi chủ nhật vào cái thị trấn nhỏ mà có bà cụ già bảo mày người nước nào, Trung cuốc hay Nhật bản. Giả nhời rằng mình Việt Nam mà cụ còn chả biết là nước nào ở đâu mặc dù nước cụ cũng là một nước chiến hìu vào hàng thân thiết với Việt Nam thời thởi.

• Vodka
Reactions: WTA

VT Entertainment

Xe buýt
Úi giờ trước cũng chơi trò đoán tỉnh: nhiều người cty em nghĩ Bình Định giáp Bình Dương và Bình Phước là một huyện của BD
Đấy, cần gì xa xôi, cứ học hết địa lý VN là chém lia lịa với khối người cụ nhỉ :D

thichkhognthich

[Tịch thu bằng lái]
Muốn nhiều NC biết đến mình phải có 2 thứ : Hàng hoá hoạc văn hoá, có tính phổ quát ( xe cộ, áo quần phim ảnh, nghệ thuật, vv). Mình có gì nhiều đâu để người ta biết, mà biết để làm gì ngoài mong muốn bán hàng hoá, dịch vụ ? Đc cái thích đc người khác khen ,nên đi đâu cũng thích hỏi: bạn thấy việt nam thế nào ?

Xe gia đình

Xe điện
Em chả biết chủ thớt là ai, nước nào
Như thế nghĩa là làm sao nhỉ :)

Chun SUV

Xe buýt
Liệu có nhiều công dân quốc tế không biết VN là nước nào không nhỉ?

Thời sự đưa tin, hôm nay tổng thống nước Sierra Leone thăm VN, một quốc gia ở Tây Phi. Chắc 99.99% các cụ không biết và chưa từng nghe tới nước này.

Có chỉ số nào đo lường mức độ nhận biết của mỗi quốc gia không? Ví dụ Mỹ thứ 1, Pháp thứ 2,.....VN thứ 70....

Công dân Quốc tế hay Việt nam thì cũng đủ loại giỏi, dốt hay thoái hoá, xỏ xiên cụ ợ.
Việc những cái hạng kém cỏi suốt ngày nằm online Tích tốc, Fb, mxh… nó ko biết Vn là nước nào thì dĩ nhiên chả nên buồn.
Và loại người Việt nhưng quên mất nước mẹ Vn ta dũng cảm hào hùng tnao thì theo em mới nên buồn 1 tí.

VT Entertainment

Xe buýt
Nhân dân các nơi nếu không được tuyên truyền thì đa số cũng chả biết nước nào với nước nào. May ra có mấy cuốc gia vãi đị ảnh hưởng thế giới thì người ta biết, ví dụ Cô ca cô la hay Nét lê hay Áp le, Mạc xa đì hay Phọt. Hoặc sâu xa hơn mấy nước cựu thuộc địa thì nhân dân có biết đến cựu mẫu cuốc.

Ngay hồi xửa, em bên bển đi chơi chủ nhật vào cái thị trấn nhỏ mà có bà cụ già bảo mày người nước nào, Trung cuốc hay Nhật bản. Giả nhời rằng mình Việt Nam mà cụ còn chả biết là nước nào ở đâu mặc dù nước cụ cũng là một nước chiến hìu vào hàng thân thiết với Việt Nam thời thởi.
Đi ra nước ngoài, ng VN auto thành Chai nờ hết cụ ạ.
Mấy năm trước em sang ngay Bali chứ đâu. Đi xem đồ họ cứ Ní Hảo, em hơi cau mày bảo, Am ơ VNese, not CNese. Chả biết họ có biết VN ở đâu không :))

Chỉnh sửa cuối:
  • Vodka
Reactions: XPQ

whitewood

Xe buýt
Đâu cho xa, có lần em đi Đại Liên hỏi VN nhiều người còn chả biết VN là cái nc chi chi.

Red Skull

Xe đạp
Em biết hết, xưa xem bản đồ suốt :D

leeagle75

Xe tải
Em đi Nhựt nhiều cụ bán hàng cụng không biết Việt Nam là nước nào. Có cụ biết thì hỏi chúng mày còn đánh nhau với Huê Kỳ không.

MEC V6

Xe điện
Liệu có nhiều công dân quốc tế không biết VN là nước nào không nhỉ?

Thời sự đưa tin, hôm nay tổng thống nước Sierra Leone thăm VN, một quốc gia ở Tây Phi. Chắc 99.99% các cụ không biết và chưa từng nghe tới nước này.

Có chỉ số nào đo lường mức độ nhận biết của mỗi quốc gia không? Ví dụ Mỹ thứ 1, Pháp thứ 2,.....VN thứ 70....

Món này em cũng ngu lắm

TÀU NGẦM NỔI

Xe container
Kể tên 10 nước ĐNA thì đến 50% dân số VN k kể đủ là chắc.
Thế hệ già thì còn biết VN vì hay oánh nhau.
Chứ đội trẻ thì em nghĩ đến 75% dân số thế giới k biết VN.

emphailamsao

Xe tăng
Bọn Mẽo giãy chết giới trẻ còn ko biết nước nó nằm đâu trên bản đồ nữa cơ. Càng về sau kiến thức chung nó càng kém đi. Nhiều đứa nó bảo biết chả để làm gì. Cũng đúng. Nhưng tri thức và văn minh thì chả tiền nào mua nổi, đó là sự khác nhau giữa người han hiểu biết và người “biết để làm gì”.

meotamthe

Xe cút kít
Mấy năm trước em dẫn trẻ con đi mua bản đồ thế giới có thông tin quốc kỳ dán trong phòng bọn nó, mua một bản đồ động vật đặc trưng của thế giới nữa, học một cách tự nhiên, rồi bản đồ Việt Nam nữa để biết có tỉnh thành và địa hình như thế nào. Ngày xưa được mua quả địa cầu còn tranh nhau xem :)

doccocuukiem

Xe điện
Biết làm cái gì, người ta gọi là tiếng xấu đồn xa. Ví dụ hỏi cccm miền nam là có biết đường Trần Duy Hưng ở HN không thì chắc nhiều người gật lia lịa nói biết :)) , biết bà Tân vlog với Tam mao tv không chắc các cháu lại chả nhẵn mặt, biết Q Hải, Công Phượng ko thì gần như toàn bộ đọc vanh vách tiểu sử

Lara

Xe buýt
Hỏi mấy quốc gia ở châu đại dương sát đông nam á có khi em cũng không biết phải tra google map.
Vn thì chắc nhiều người biết đó cụ vì dù gì chiến tranh vietnam war trong chiến tranh lạnh chắc dân các nước tg cũng được học qua lịch sử.
Không chắc đâu cụ.
2007 e sang Mẽo. Gặp khối người không biết VN ở đâu, bảo Asean tao chỉ biết mỗi Thái Lan.
Đối thủ của Vn trong VN war đấy, đừng nói nước khác.

edc

Xe lăn
Kể tên 10 nước ĐNA thì đến 50% dân số VN k kể đủ là chắc.
Thế hệ già thì còn biết VN vì hay oánh nhau.
Chứ đội trẻ thì em nghĩ đến 75% dân số thế giới k biết VN.
Bọn trẻ cấp 2 các cháu được học hết đấy cụ. Các cháu nó học để mà quên thì chịu :D