[Funland] Có những chuyện không ngờ...!

Marie Lee

Xe buýt
Chẳng phải public kụ trong câu chuyện đọc được thớt này chắc chắc giật mình. Đây cũng là gửi lời nhắn qua diễn đàn. Chắc là bai bai no see again ??!
Em tin là cụ kia chả có gì giật mình cả. Chủ đông đi chăn rau thì tuột em này lại chăn em khác. Mợ chủ ảo tưởng vào tình yêu đích thực nên mới cảm thấy tiếc nuối chứ các farmer chân chính thì lại đi chăn rau khác.

Marie Lee

Xe buýt
Điều kiện người ta như thế này với tầm tuổi đó, mấy ai chưa lập gia đình, có thì hoặc quá đặc biệt hoặc bị hâm! :P
Đúng thế nhỉ. Nên hôm trước em đi hóng hớt, 1 bà chị bảo muốn nhờ giới thiệu cho bạn thân của bà ấy 84, thành đạt chưa lấy chồng.Thế là có người bảo là để giới thiệu cho 1 đồng chỉ 76 cũng chưa lấy vợ. Em phải ngăn cản ngay vì 76 mà tuổi này chưa có gì thì hoặc là rất hâm cmn rồi. Thà làm máy bay bà già tuyển phi công còn hơn lấy mấy đồng chí dở ông dở thằng về phục vụ.

Mít tố nữ

Xe tăng
Vâng cám ơn mợ. Em cứ im lặng mà rời xa thôi, người như vậy k càn chửi bới xả xiếc gì mợ ạ. Mất hết giá trị của bản thân mình.
Dạ cái đó là tuỳ mợ.

Em thì tiền bạc phân minh, ái tình dứt khoát. Khi mình Nói với người ta lời chia tay nó có nhiều cái lợi. Thứ nhất, mình phải suy nghĩ mới viết và suy nghĩ cũng giúp mình hiểu về họ cũng như mình tường tận hơn. Một khi tâm trí mợ đã thông suốt thì việc chia tay với mợ sẽ rất nhẹ nhàng và dứt khoát chứ phụ nữ nặng về tình cảm, nay nói chia tay mai nghe nó ngọt nhạt nói vợ anh mất nết, em là tất cả hy vọng đời anh lại liêu xiêu, loay hoay mãi trong bụi rậm không thoát ra được ý. Thứ hai, là vạch rõ bộ mặt lừa tình. Mợ cứ thẳng mặt bảo tôi biết bài anh rồi, đừng tưởng lừa được tôi nữa nhé. Nhiều khi chửi mắng xong mợ đọc bài họ chửi lại có khi hết yêu và hận ngay tắp lự. Thứ ba là xả được nỗi ấm ức bản thân. Em nghĩ nhiều chị em biết bị lừa cứ im lặng rời đi thế là chàng họ Sở lại chả mừng quá.

Love Sweden

Xe máy
Dạ cái đó là tuỳ mợ.

Em thì tiền bạc phân minh, ái tình dứt khoát. Khi mình Nói với người ta lời chia tay nó có nhiều cái lợi. Thứ nhất, mình phải suy nghĩ mới viết và suy nghĩ cũng giúp mình hiểu về họ cũng như mình tường tận hơn. Một khi tâm trí mợ đã thông suốt thì việc chia tay với mợ sẽ rất nhẹ nhàng và dứt khoát chứ phụ nữ nặng về tình cảm, nay nói chia tay mai nghe nó ngọt nhạt nói vợ anh mất nết, em là tất cả hy vọng đời anh lại liêu xiêu, loay hoay mãi trong bụi rậm không thoát ra được ý. Thứ hai, là vạch rõ bộ mặt lừa tình. Mợ cứ thẳng mặt bảo tôi biết bài anh rồi, đừng tưởng lừa được tôi nữa nhé. Nhiều khi chửi mắng xong mợ đọc bài họ chửi lại có khi hết yêu và hận ngay tắp lự. Thứ ba là xả được nỗi ấm ức bản thân. Em nghĩ nhiều chị em biết bị lừa cứ im lặng rời đi thế là chàng họ Sở lại chả mừng quá.
Thanks mợ. Thôi mợ ạ. Cứ để nó bình lặng đỡ đau đầu. Em thì cũng chưa có gì sâu đậm chỉ là thấy buồn cho bản thân bằng tuổi này vẫn bị cú lừa ngoạn mục. Nghĩ nó chán.

Love Sweden

Xe máy
Em tin là cụ kia chả có gì giật mình cả. Chủ đông đi chăn rau thì tuột em này lại chăn em khác. Mợ chủ ảo tưởng vào tình yêu đích thực nên mới cảm thấy tiếc nuối chứ các farmer chân chính thì lại đi chăn rau khác.
Hi chắc là thế cụ ạ. Dính ngay phải a nông dân số đen thật sự cụ ạ

Love Sweden

Xe máy
Em đâu dám nói thế ? Cụ đọc lại bài của Mợ ý đi , Mợ ý nói đang bị rơi vào hoàn cảnh như thế mà .
Chịch hay ko thì có liên quan gì đâu các cụ. Em chỉ thấy buồn cho bản thân em vì đặt niềm tin sai chỗ. Nchung là em ngu!

Linhtalinhtinh123

[Tịch thu bằng lái]
Hôm nay mình lại thấy cô đơn, cuộc sống với mình thật tẻ nhạt, mình nhớ tới câu nói của Napoleon, Death is nothing, but to live defeated and inglorious is to die daily. Vâng, mình đang chết dần chết mòn từng ngày. Đã mấy hôm rồi, anh, anh tên Phích, một cái tên hơi lạ tai,không nhắn cho mình, mình không cầm lòng được, mở zalo lên để ngắm ảnh anh., chờ tin nhắn của anh...anh Phích ơi, em nhớ anh...

Love Sweden

Xe máy
Hôm nay mình lại thấy cô đơn, cuộc sống với mình thật tẻ nhạt, mình nhớ tới câu nói của Napoleon, Death is nothing, but to live defeated and inglorious is to die daily. Vâng, mình đang chết dần chết mòn từng ngày. Đã mấy hôm rồi, anh, anh tên Phích, một cái tên hơi lạ tai,không nhắn cho mình, mình không cầm lòng được, mở zalo lên để ngắm ảnh anh., chờ tin nhắn của anh...anh Phích ơi, em nhớ anh...
E đâu có nói cuộc sống tẻ nhạt đâu cụ oi! Em bận từ sáng đến tối muộn lgi có time mà tẻ nhạt. Em ko hề chờ tin nhắn của ai cả. Cụ hiểu lầm tâm sự của em r

metalins

Xe tăng
Quá tệ nếu là câu chuyện thật. Các cụ mợ of, theo em, nên hỏi qua mod trước khi tiến tới, hehe. Chắc các chã cũng nắm được khá danh sách những chăn rau chăn cỏ.
Chã cũng là member, khéo đứng đầu danh sách thì sao cụ? Em còm này nếu ko phải các chã, các mod bỏ qua cho nhé :D

One-77

Xe cút kít
Mợ cảm tính và bồng bột quá dù đã 30.

Love Sweden

Xe máy
Quá tệ nếu là câu chuyện thật. Các cụ mợ of, theo em, nên hỏi qua mod trước khi tiến tới, hehe. Chắc các chã cũng nắm được khá danh sách những chăn rau chăn cỏ.
Đây là chuyện thật của em chứ ko có bịa. Còn tệ thì nó qá tệ thật

Chã cũng là member, khéo đứng đầu danh sách thì sao cụ? Em còm này nếu ko phải các chã, các mod bỏ qua cho nhé :D
Phần lớn các Mod đều lĩnh hai tạ thóc rồi các bác nhé và Mod mà lắm được danh sách thì chắc thành thánh hết :)

dalink

Xe điện
Vâng cụ ơi. Nhiều khi k nghĩ mình tự dưng biến thành tuesday phá hại hạnh phúc gđình. Nhưng thôi, đập đánh k giải quyết gì cũng chỉ làm mất giá trị bản thân thôi, coi như 1 bài hoc 1 trải nghiệm để mình cod thêm knghiem trong cuộc sống
Cũng phải cho vợ nó biết chứ.

langthangnoidau

Xe buýt
Thanks mợ. Thôi mợ ạ. Cứ để nó bình lặng đỡ đau đầu. Em thì cũng chưa có gì sâu đậm chỉ là thấy buồn cho bản thân bằng tuổi này vẫn bị cú lừa ngoạn mục. Nghĩ nó chán.
Ngược lại nên thẳng thắn với nhau, nói chuyện đàng hoàng một lần, bạn không chấp nhận được sự lừa dối như thế, và cắt đứt quan hệ hoàn toàn. Còn im im coi như không biết gì, cụ kia lại tiếp tục à ơi mới càng đau đầu.

Có thể bạn nghĩ rằng đang lãng phí 1 đoạn tình cảm, nh nghĩ lại, cũng chẳng phải ở đời gặp được nhiều người hợp mình, nói chuyện hiểu nhau, hãy cho rằng bạn có duyên với người ta, mà chưa có phận, vậy thôi, nếu còn trăn trở, còn tiếc nuối, sẽ thấy khó mà quên được hơn.

Cuối cùng, bạn mới có 30t, mà cứ như 50t rồi ý, làm gì mà đã sợ không yêu được nữa, không lấy đc ai nữa.Có thể tiêu chuẩn bạn quá cao, đặt nhiều kỳ vọng vào người đàn ông dành cho mình, nên mới khó khăn khi "nhìn lên thì chẳng bằng ai, nhìn xuống chẳng ai bằng mình".
Lời khuyên hơi ngược dành cho các bạn gái tuổi 3x chưa từng kết hôn, bạn vào voz có 1 top hàng chục trang, ném đá tơi bời gái 30 tuổi, đọc thì quá phũ và độc, nhưng nếu nhìn theo quan điểm nói vui, có nhiều cái hay ho, để ngẫm lại mình bạn ạ. Mình copy 1 ý kiến ưng ý, bạn đọc cho vui nhé, không phải để ám chỉ bất cứ ai, mình cũng là pn, nhưng thực sự có nhiều việc, hãy thử nhìn lại theo quan điểm đàn ông xem,

Trong chuyện lựa chọn bạn đời thì đàn ông nhìn xuống, còn đàn bà nhìn lên. Vì thế mà địa vị xã hội của thằng đàn ông càng cao thì càng có nhiều lựa chọn, còn phụ nữ lên càng cao thì càng khó có người vừa mắt.
Chuyện chỉ đơn giản thế thôi mà thím kéo đến 44 pages. Sợ thật :censored:

Thêm nữa là quan điểm chọn bạn đời giữa phụ nữ và đàn ông là khác nhau.
Các chị em không hiểu là đa phần đàn ông méo quan tâm chị em học cao hiểu rộng kiếm tiền tốt như thế nào đâu. Chúng tôi chỉ quan tâm đến nhan sắc và tính cách thôi. Chỉ cần nhan sắc tầm trung, bắt sóng được nhau, có chút hiền lành, có chút hiểu nhau là đã nhiều ông xin rước rồi. Thế nên là học cao hiểu rộng không phải là điểm cộng khi chọn bạn đời của nam giới.
Còn việc tại sao đàn ông không thích gái trên 30 đơn giản là vì gái 30 già dặn quá. Đến tuổi cái gì cũng muốn có nhưng không còn cái nhiệt tình, hăm hở của tuổi trẻ nữa. Chưa kể là nhìn bạn bè chồng con rồi thì bắt đầu hoảng nên muốn CHẠY NƯỚC RÚT, vì thế mà quen anh nào cũng phải hỏi thu nhập trước, để xem có thể bắt kịp để khoe và so bì chồng tương lai của mình với chồng người được không? Và nếu gặp người tương đối ổn về tính cách nhưng chưa ổn về sự nghiệp thì lại lên giọng dạy bảo hướng dẫn "Anh phải cố gắng nhiều hơn. Phải nghĩ về tương lai, phải lên chức sớm hơn" v.v... Cứ nói được 3 câu thì lại thúc ép sự nghiệp chín sớm.
XIN LỖI CHỨ CHÚNG TÔI KIẾM VỢ CHỨ KHÔNG KIẾM BÀ MẸ THỨ 2 8-)
Chả bù cho bé 22 mà tôi quen dù có dẩm, có ngây ngô nhưng nó vẫn sẵn sàng thay đổi từ cách ăn mặc đến hành xử vì tôi. Dù vẫn ngúng nguẩy giận dỗi các kiểu nhưng khi tôi nói đúng thì nó vẫn phải nghe. Nó muốn tôi tốt lên nhưng cũng chả thúc ép, tạo áp lực vớ vẩn gì, vì nó không hoảng, nó còn trẻ còn nhiều thời gian, còn nhiều thằng theo đuổi nó. Như con mèo vậy, lúc thì sán lại, lúc khác lại chạy biến.
Sự thật là rất nhiều chị em 30, xinh, giỏi, tài năng, tính tình cũng rất chơi được. Nhưng cứ gần 30 là lại hoảng, lại trở nên vội vì các chị em khác cưới hết rồi. Cái tính phụ nữ là cái gì đứa khác có thì mình cũng phải có, không có là bứt rứt. Thế là dính phải cái áp lực muốn bắt kịp, muốn được giống như các chị em khác (cái này do hormone thì phải) mà thành ra một con dẩm, tạo áp lực, đòi hỏi không đâu với bạn trai thì chúng nó chả chạy dài.

Cái gì cũng có giá của nó cả. Và "Thanh xuân hết mình" cũng có cái giá của nó.;)

Thế nên mình khuyên thật là các anh em mà không lesor đến 40 thì không nên cưới/yêu gái 30. Đỡ nhức đầu, để đầu óc lo việc khác. Sống trong cái xã hội đông phương này, áp lực xã hội nó lớn lắm, gái 30 chưa chồng dẩm là tất yếu, không dẩm mới là lạ.
Còn những thanh niên nào thấy gái 30 là tốt, có nhu cầu ôm gái 30 thì xin mời, của các bạn tất.

Chỉnh sửa cuối: