[Funland] Có những cuộc hôn nhân sau vài chục năm lúc nào cũng ở giai đoạn trăng mật

Vinhuser

[Tịch thu bằng lái]
Đời không như mơ, nhất là đời người khác đọc trên fakebook.
Sống với nhau đến tận cuối đời vẫn tình tứ, vẫn say đắm là có, không phải hiểm. Nhưng lúc nào cũng trăng mật thì chỉ có thể là nói phét thôi.
Xác định đúng thì mới hạnh phúc được, ảo tưởng thì chỉ vài ngày là vỡ mật thôi.

hamcuare!

Xe container
Vậy tốt. Chúc mừng gđ mợ.

Tương lai là tương không nguyên chất ...
Do mình nghĩ cái khái niệm Trăng Mật nó đơn giản nên quy nạp nó thế thôi #:-s

Dream River

Đi bộ
Em chả tin vợ chồng đồng thuận với nhau hết mọi vấn đề, thường ông chồng lành đến mức không chính kiến thì yên. Chứ giải quyết việc chung vc, ngược quan điểm mà vẫ happy cả đời thì lạ đấy

Mợ toét 2710

Xe ngựa
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Website
www.gach3ddep.net
E gặp có ông về nhà lúc nào cũng rất tình cảm vs vợ thế mà vẫn có bồ nhí, lại có cả con riêng vs bồ
Chuẩn luôn cụ ạ, e đã chứng kiến rồi nên nhìn vậy mà k phải vậy rất nhiều

HoaMaudon

Xe tăng
Theo nghiên cứu và theo dõi thì trên 70% các couple khoe hạnh phúc trên Fb thường là có vấn đề trong ... hạnh phúc

meotamthe

Xe cút kít
Em gặp trên FB đến cả chục người, từng tháng trước post ảnh tình tứ, cảm ơn tình cảm của nhau, mấy tháng sau ai đi đường nấy, thậm chí xếch mé nhau chả ra cái thể thống gì, FB nó giúp người ta khoe ra cái đẹp đẽ mà người ta mong muốn và che đi cái hiện thực phũ phàng mà người ta đối mặt.

ocean1

Xe tăng
Em gặp trên FB đến cả chục người, từng tháng trước post ảnh tình tứ, cảm ơn tình cảm của nhau, mấy tháng sau ai đi đường nấy, thậm chí xếch mé nhau chả ra cái thể thống gì, FB nó giúp người ta khoe ra cái đẹp đẽ mà người ta mong muốn và che đi cái hiện thực phũ phàng mà người ta đối mặt.
Những người nầy, do họ quen sống ảo như thế rồi mợ ạ

cairong_2011

Xe container
TH như thế này ko phải ko có nhưng các cụ phải là những người rất tình cảm + sự lãng mạn nữa. Đa phần bố mẹ chúng ta tình cảm VC thì có nhưng đều là cán bộ thời bao cấp nên sự lãng mạn giảm đi phần nào, thậm chí không có. Do đó khi về già với SK yếu, tính khí người già khó tính, rồi hoàn cảnh gia đình có thể ko thoải mái .... nên thường khó tính hay cáu bẳn (đấy là các cụ còn minh mẫn nhé). Suy từ các cụ nhà em ra thì thấy. Ông bà yêu nhau theo nghĩa tình thầy trò, lấy nhau đến này cũng đã hơn 50 năm có lẻ. Hồi trước cụ ông luôn lo cho cụ bà, cụ bà thì chăm sóc quan tâm từng thứ li ty đến cụ ông và thuần phục tuyệt đối. Bây giờ các cụ chẳng phải lo thứ gì vì con cái đều đã lớn và có chút điều kiện. Nay bảo cụ bà chăm sóc cụ ông, động viên cụ ông ... thì nhận được câu trả lời: Tao nói rồi nhưng bố mày khó tính, tao chịu, tao ko chăm sóc được. Cụ ông thi thoảng lại bảo: Bà nói vừa thôi, nói lắm thế, tưởng tôi ko cố gắng à .... Nói chung trong 1 tuần lại có vài cuộc cãi cọ, tất nhiên kiểu của người già thôi.

MercS450L

[Tịch thu bằng lái]
Có nhiều thớt linh tinh share đủ thứ nhưng có những nội dung như dưới đây em nghĩ cũng cần nên share, để chúng ta thấy quý trọng và tận tâm với người bạn đời của mình hơn. Cụ nào thấy nhảm quá thì em xin lỗi nhé :D
--

Bố em không dùng mạng xã hội, cũng ít khi thể hiện tình cảm bằng lời nói. Chỉ là làm con gái bố hơn 30 năm, chưa 1 lần thấy bố mẹ to tiếng với nhau. Lúc nào cũng là “vợ bố đâu?”. Đi làm về việc đầu tiên của bố là đi tìm “vợ bố”.

Lần mò xoá từng bức ảnh linh tinh đi. Vô tình lướt vào ảnh này...tự dưng phải dừng lại 1 lúc để nhìn và ngẫm nghĩ. Có người nói rằng cuộc hôn nhân gồm 5 giai đoạn: trăng mặt- vỡ mộng- thay đổi- chấp nhận nhau- chung sống đến hết đời. Không phải ai cũng may mắn đi đến được hết giai đoạn cuối. Nhưng cũng có cuộc hôn nhân ở với nhau hơn 30 năm mà lúc nào cũng ở giai đoạn TRĂNG MẬT.

Đó là cuộc hôn nhân của bố mẹ em. Ảnh này chụp lúc mẹ mổ xong. 5 năm liên tiếp là 5 lần đi mổ. Lần nào cũng có mặt bố, bận đến mấy bố cũng sẽ ở bên mẹ. Trước khi vào phòng mổ bố còn trực tiếp vào tận nơi dặn dò bác sĩ. Mẹ vào bên trong mổ thì bố ngồi ngoài đợi, đứng ngồi không yên, nước mắt còn rơi nữa.

Bố ít thể hiện tình cảm bằng lời nói lắm, nhưng ngày nào đi làm về câu đầu tiên bố sẽ hỏi là “Mẹ đâu rồi?”. Ngồi ăn cơm mà chưa thấy mẹ xuống thì sẽ gọi điện hoặc lên tầng bảo mẹ xuống ăn cùng cho vui. Mấy năm trước mẹ còn phải đợi bằng được bố về mới ăn cơm. Tối bố đi thể thao về muộn mẹ cũng đợi, 9-10h tối vẫn đợi bên mâm cơm. Mấy năm nay thì bận với lũ trẻ con nên nhiều khi mẹ ăn trước. Nhưng đến khi bố về ăn mẹ vẫn xuống ngồi cạnh, trò chuyện đủ thứ trên đời. Ăn cơm xong bố mẹ cùng nhau lên phòng.

Dạo gần đây mẹ theo chuyển hoá nên có giảm cân, giảm mỡ. Bố bảo với mẹ là “em cứ phải 70kg mới đẹp”. Với bố, dù mẹ béo hay gầy, dù lúc ốm đau nằm trên giường bệnh, hay lúc cơ thể mẹ bị tích nước sau mổ do truyền quá nhiều thuốc thì mẹ vẫn cứ là đẹp nhất. Nhà có mấy cô công chúa, chẳng đứa nào được bố khen đẹp. Bố khen mỗi “vợ bố” thôi . Em cũng mong sao cuộc hôn nhân của mình sẽ hạnh phúc 30-40-50 năm như bố mẹ mình.

Mặc dù nhiều lúc khắc khẩu, nhìn thấy nhau là muốn chán nhưng cứ học cách hài lòng với những thứ mình đang có thì sẽ thấy TRÂN TRỌNG nhau hơn.

Nguồn: Mai Hương

Nhiều lúc thấy vậy nhưng ko phải vậy đâu :))

MercS450L

[Tịch thu bằng lái]
Chuẩn luôn cụ ạ, e đã chứng kiến rồi nên nhìn vậy mà k phải vậy rất nhiều
Đàn ông khổ lắm, ra ngoài sểnh cái gái 2k thơm như múi mít nó leo tót lên lòng, ko làm gì thì nó dỗi anh gay à, ysl à? Vậy phải làm sao?
Ý trời :(

Harry Brown

Xe máy
TH như thế này ko phải ko có nhưng các cụ phải là những người rất tình cảm + sự lãng mạn nữa. Đa phần bố mẹ chúng ta tình cảm VC thì có nhưng đều là cán bộ thời bao cấp nên sự lãng mạn giảm đi phần nào, thậm chí không có. Do đó khi về già với SK yếu, tính khí người già khó tính, rồi hoàn cảnh gia đình có thể ko thoải mái .... nên thường khó tính hay cáu bẳn (đấy là các cụ còn minh mẫn nhé). Suy từ các cụ nhà em ra thì thấy. Ông bà yêu nhau theo nghĩa tình thầy trò, lấy nhau đến này cũng đã hơn 50 năm có lẻ. Hồi trước cụ ông luôn lo cho cụ bà, cụ bà thì chăm sóc quan tâm từng thứ li ty đến cụ ông và thuần phục tuyệt đối. Bây giờ các cụ chẳng phải lo thứ gì vì con cái đều đã lớn và có chút điều kiện. Nay bảo cụ bà chăm sóc cụ ông, động viên cụ ông ... thì nhận được câu trả lời: Tao nói rồi nhưng bố mày khó tính, tao chịu, tao ko chăm sóc được. Cụ ông thi thoảng lại bảo: Bà nói vừa thôi, nói lắm thế, tưởng tôi ko cố gắng à .... Nói chung trong 1 tuần lại có vài cuộc cãi cọ, tất nhiên kiểu của người già thôi.
Bố mẹ em giống y hệt bố mẹ cụ. Nhiều lúc mấy anh em nhà em cứ hỏi nhau, vì sao mà các cụ ấy khác trước nhiều thế?