[Funland] Có phải BDS cũng sắp toang không các cụ

kvboto

Xe container
Cụ ơi ! Cụ phân tích thế thì không chuẩn đâu ạ !
Ở VN mình đầu tư vào BĐS vẫn là kênh đầu tư ngon ăn nhất đấy Cụ ! Quan trọng là chọn thời điểm và chọn đúng BĐS đầu tư thôi ! Chứ gó tiền mà quăng vô nhà băng lâu ngày Cụ sẽ thấy tiền mình như bị mất cắp ý ! :)
Đồng tiền ở VN mình bị trựơt giá theo thời gian nên cái lãi NH đôi khi chả bù đc cho sự trượt giá đó đâu Cụ. Nên Cụ hãy bỏ ngay cái tư tưởng là Lãi suất NH ngon hơn đầu tư BĐS đi Cụ nhé ! Từ ngàn xưa ông bà mình đã có câu : "mua vàng thì lỗ, mua thổ thì lời " mà ông bà nói thì cấm sai :)
Hiện tại thì giá BĐS đang đung đưa trên đỉnh và có nhiều yếu tố dẫn đến nguy cơ "toang" nên anh em đang khuyên bảo nhau nằm vùng và tạm thời quăng tiền vào cho nhà băng giữ giùm thôi.
Nói thật với Cụ, nếu cách đây khoảng 3 năm Cụ bỏ ra 1 tỷ mua đất ở thì giờ ít nhất lô đất của Cụ bán chí ít cũng phải đc 1.5 tỷ, lợi nhuận phải gần gấp đôi tiền lãi NH ở lãi suất cao nhất nhé Cụ.

Và BĐS lúc này cái câu châm ngôn nổi tiếng nhất của Warrent Buffet dành cho dân chơi chứng khoán liệu có áp dụng được không các Cụ ?: "Hãy biết sợ khi người khác đang tham lamtham lam khi mọi người đang sợ hãi".

Thôi, hết giờ nghỉ trưa cháu phải vào để kéo cày kiếm lúa nuôi vợ con ! Chào Cụ Kvboto và Các Cụ đang nghía thớt 1 ngày vui vẻ, hạnh phúc ! :)
Vâng, ngon ăn lắm, đúng quá,... và ai cũng nghĩ nó ngon, ngon với mọi người, với mọi thời gian, đem lại lợi nhuận lớn nhất, thành đại gia nhanh nhất, nhiều nhất,... nên nó mới đạt được giá mua bán/giá trị,... có thành tích như hiện nay, giá cái bđs 5-10 tỷ ngoại thành,... để 10 năm không ai ở, còn hỏng bét cả,... mà vẫn hô giá 5 - 10 tỷ,... và bẩu tiền túi của mình, không mất, đầu tư bằng tiền tự có, không lo lỗ,... lúc nào cũng thắng,... để 10 năm sau bán = giá mua vẫn thắng,...

Cụ chuẩn lắm ạ, trích, và chắc là học và làm, được như Warrent Buffet rồi.

Và em thấy, ai cũng chém được và chốt 1 câu như cụ nêu "Quan trọng là chọn thời điểm và chọn đúng BĐS đầu tư thôi ! "

Và không chỉ có BĐS còn có Chứng khoán, BítCoin,.... đều có thể thắng ăn ra 50% đến 100% /năm, quan trọng là chọn thời điểm và đúng hàng,... nhỉ

Chỉnh sửa cuối:

kvboto

Xe container
Thì cũng phải có kiến thức chứ cụ, cứ ngơ ngơ ngáo ngáo kiếm làm sao được tiền hả cụ :(
Em nghic cụ đã học, áp dụng rồi, thắng ăn ra lớn rồi,... nên định theo cụ học và làm theo để kiếm cơm,... làm giàu

Justforfuntoo

Xe container
Vâng, ngon ăn lắm, đúng quá,... và ai cũng nghĩ nó ngon, ngon với với mọi thời gian, đem lại lợi nhuận lớn nhất, nhanh nhất, nhiều nhất,... nên nó mới đạt được giá mua bán/giá trị,... có thành tích như hiện nay, giá cái bđs 5-10 tỷ ngoại thành,... để 10 năm không ai ở, còn hỏng bét cả,... mà vẫn hô giá 5 - 10 tỷ,...

Cụ chuẩn lắm ạ, trích, và chắc là học và làm, được như Warrent Buffet rồi.

Và em thấy, ai cũng chém được và chốt 1 câu như cụ nêu "Quan trọng là chọn thời điểm và chọn đúng BĐS đầu tư thôi ! "

Và không chỉ có BĐS còn có Chứng khoán, BítCoin,.... đều có thể thắng ăn ra 50% đến 100% /năm, quan trọng là chọn thời điểm và đúng hàng,... nhỉ
Em thấy quan trọng nhất là lấy được con vợ giàu, nhà mặt phố, bố làm to :))
Quan trọng là chọn đúng được cô vợ và đúng ông bố tại thời điểm mình lấy vợ =))

Trumpet

Xe tải
Em đang có bộ Video full rất nhiều khóa học về đầu tư Coin , chứng khoán ,forex , bất động sản.... từ cơ bản đến nâng cao trước mua trên unica hơn chục triệu về học , giờ học xong rồi cụ nào thích học ko em share cho
Cụ học xong đã tốt nghiệp chưa? Mấy cái món forex, coin... bập vào ham như đánh bạc nhỉ.
Nếu được thì cụ share tài liệu nhé.
Tk cụ

kvboto

Xe container
Em thấy quan trọng nhất là lấy được con vợ giàu, nhà mặt phố, bố làm to :))
Quan trọng là chọn đúng được cô vợ và đúng ông bố tại thời điểm mình lấy vợ =))
Quá chuẩn nữa cụ ạ, chả phải học theo mấy lời Warrent Buffet hay Bill gate, hay shark nọ, shark chai, thánh này, thần nọ,...

Tôi, Bạn, Chúng ta,... hoàn toàn có thể đầu tư 100 ngàn,... ăn ngay trăm tỷ, sau 1 lần quay,...tay quan trọng là chọn đúng thời điểm và đúng số đầu tư thôi,...

P/S: đã học và phát huy tư tưởng, triết lý làm giàu của Hoàng Lộc 75 trên đây.

688690

Xe tải
Em đang có bộ Video full rất nhiều khóa học về đầu tư Coin , chứng khoán ,forex , bất động sản.... từ cơ bản đến nâng cao trước mua trên unica hơn chục triệu về học , giờ học xong rồi cụ nào thích học ko em share cho
Cụ share cho e đi. Đang bị mất dậy e ở nhà ủ mưu ạ.

thanhyk

Xe máy
Bác học xong rồi có áp dụng và kiếm khá không ạ. Mặc dù ai cũng đọc nhưng chỉ 10% thành công (thậm chí không xem bộ video đó).

kvboto

Xe container
Bác học xong rồi có áp dụng và kiếm khá không ạ. Mặc dù ai cũng đọc nhưng chỉ 10% thành công (thậm chí không xem bộ video đó).
Đa phần thành công là do họ có tư duy và lối đi riêng, chứ cả tá sách dạy học làm giàu,... 100, 1.000 thủ thuật làm giàu,... ai cũng mua được và đọc được,... áp dụng thành công cả thì giá trị đồng tiền hiện nay chắc 200 - 300 ngàn 1 bát phở nhỉ

kvboto

Xe container
Cái khó nhất, ít người làm được nhất,... trong đầu tư để sinh lời nói chung là sự chọn lựa được đúng thời điểm và đúng lĩnh vực/hàng hóa để đầu tư để tăng độ chắc chắn sinh lời lên cao nhất.

Nhưng, ở xứ ta, gặp các anh sale, em bán hàng, chị môi giới, bác cò, cô vạc,... thì lúc nào cũng là dễ nhất vì họ đã tư vấn, đã môi giới cho thì cái khó nhất, ít người làm được nhất nêu trên,... lại thành dễ và nhanh nhất,... lúc nào cũng hồng lung linh, chắc chắn,... giàu nhanh, giàu to,... úp gói mì tôm 3-5 ngàn trong gói,... lúc nào cũng lời ra là bát mì với 2-3 con tôm to ềnh oàng trong bát.

Chỉnh sửa cuối:

Airbus A350

Xe điện
Cụ cho em tham khảo với.

Me^4ba'nh

Xe tăng
Cái khó nhất, ít người làm được nhất,... trong đầu tư để sinh lời nói chung là sự chọn lựa được đúng thời điểm và đúng lĩnh vực/hàng hóa để đầu tư để tăng độ chắc chắn sinh lời lên cao nhất.

Nhưng, ở xứ ta, gặp các anh sale, anh bán hàng, chị môi giới, bác cò, cô vạc BĐS,... thì lúc nào cũng là dễ nhất vì họ đã tư vấn, đã môi giới cho thì cái khó nhất, ít người làm được nhất nếu trên,... lại thành dễ và nhanh nhất,... lúc nào cũng hồng lung linh, chắc chắn,... giàu nhanh, giàu to,...
Hết rượu mời cụ.
Đi mua gặp 10 sale thì 9 nói " bds chỉ có lên ko bao giờ xuống " :D . Bán thì " chậm lắm, thị trường đứng im, a có hạ giá cho khách quan tâm ..." . Phải vừa mua vừa bán mới hiểu lòng sale :D .

kimthanh_jsc

Xe tăng
Mây nhà đầu tư e quen đã bắt đầu xả hàng, chấp nhận giảm 5 giá để thu hồi vốn rồi

nhim bong

Xe tăng
Em thấy những năm 2009 đến 2011 là đất chững lâu nhất, không tăng mà giữ nguyên giá trong mấy năm liền!

Casper2710

Đi bộ
Qua vụ này có thể chung cư và nhà ngõ ngách sẽ có thêm 1 điểm trừ. Do không gian ngõ chật hẹp và sử dụng chung hành lang, thang bộ, thang máy là môi trường thuận lợi cho dịch bệnh. Các khu phân lô rộng rãi, thậm chí hơi xa trung tâm biết đâu lại là điểm mạnh.
Dù gì đi nữa thì cuối cùng chúng ta cũng nhận ra con người thật là mong manh yếu ớt, chỉ 1 con virus thôi cũng đủ làm xã hội hoảng hồn. trogn những năm tới, có lẽ chúng ta sẽ được thấy những thay đổi trong ứng xử với môi trường
Chung cư em ở, ngày nào đi vào cũng dí súng vào trán đo nhiệt độ, ra vào bắt buộc sát khuẩn tay, đeo khẩu trang,chưa biết nơi nào là an toàn nhất đâu cụ ạ

Justforfuntoo

Xe container
Chung cư em ở, ngày nào đi vào cũng dí súng vào trán đo nhiệt độ, ra vào bắt buộc sát khuẩn tay, đeo khẩu trang,chưa biết nơi nào là an toàn nhất đâu cụ ạ
Lại còn được Bql phun thuốc khử khuẩn đều đặn, không biết tổ dân phố xóm nhà đất có phun không :D
Vào TTTM được đo nhiệt độ và rửa tay kháng khuẩn, bắt phải đeo khẩu trang. Chợ cóc không biết có cấm đoán gì không :D