[Funland] Có phải Khán thính giả Việt Nam quá dễ dãi?!

mylam86

Xe tải
Kính các cụ, các mợ,
Cuối tuần được vk giao cho nhiệm vụ trông con học, rảnh quá e lướt fb (thực ra bình thường e ko nghe nhạc của mấy ng này vì không hợp gou).
Nhưng ngẫu nhiên xem qua clip này, nhớ đến các vụ khác trước đây nữa, thì trộm nghĩ có phải là khán thính giả Việt Nam mình dễ tính, dễ bỏ qua, hoặc là cũng không thèm để ý, cũng có thể giới ns họ quyền lực/truyền thông tốt nên sau tất cả họ vẫn có hàng chục nghìn/hàng triệu ng follow ủng hộ, họ vẫn kiếm tiền từ người dân VN (vì tây chắc họ ko nghe dc mấy bạn này hát),

NOTE:
- Vẫn như thường lệ, có vẻ nhiều cụ bận quá hay sao, đọc cũng ko kỹ, như em đã nói em up lên để cùng chia sẻ với cccm, hy vọng được chia sẻ, học hỏi thêm nhiều thông tin, các góc quan điểm khác nhau và hy vọng các ý kiến là lành mạnh, tích cực, ko tổ lái giúp e, hoan hỷ ạ!
- Tạm khoan bàn đến gou âm nhạc, vì mỗi người thích 1 kiểu, ko ai giống ai cả, cái này tùy mỗi người. Nhưng có những cái nếu mình ào ào, 1,2, thế hệ nữa có khi chúng nó mang luôn TS, HS, HN bảo là của tàu, của mỹ các cụ a. Tất nhiên, biết là những cái này, nhà nước sẽ lo, chẳng đến lượt chúng ta, Nhưng như ý trên em đã note, là đưa lên trao đổi, chia sẻ với mục tiêu là học được nhiều điều bổ ích.

Chỉnh sửa cuối:

Yaris_2009

Xe tăng
Cụ dưới giải thích giúp em với!
Ý là tại sao Đàm Vĩnh Hưng đã hết thời, bỏ sang Mỹ hát dạo, bị ngã chấn thương chân ko chữa bên đó mà về chữa ở Việt Nam, có quốc tịch Mỹ, vậy mà vẫn lắm người hâm mộ theo dõi không thôi.

Chắc cụ chủ thớt chạy hệ điều hành Windows XP, Đàm Vĩnh Hưng giờ ở Việt Nam đi hát hội chợ, hát cho các phạm nhân trong trại cải tạo nghe, hoặc hát phòng trà, chứ ai còn nghe Đàm Vĩnh Hưng hát nữa. Còn ai vẫn nghe thì đó là gu âm nhạc và sự hâm mộ của họ, cụ làm sao mà thay đổi được.

mylam86

Xe tải
Ý là tại sao Đàm Vĩnh Hưng đã hết thời, bỏ sang Mỹ hát dạo, bị ngã chấn thương chân ko chữa bên đó mà về chữa ở Việt Nam, có quốc tịch Mỹ, vậy mà vẫn lắm người hâm mộ theo dõi không thôi.

Chắc cụ chủ thớt chạy hệ điều hành Windows XP, Đàm Vĩnh Hưng giờ ở Việt Nam đi hát hội chợ, hát cho các phạm nhân trong trại cải tạo nghe, hoặc hát phòng trà, chứ ai còn nghe Đàm Vĩnh Hưng hát nữa. Còn ai vẫn nghe thì đó là gu âm nhạc và sự hâm mộ của họ, cụ làm sao mà thay đổi được.
Vâng, lâu rồi nhà cháu ko để ý mà.

Jôn sần

Xe lăn
Người OF
Đờm em ko thích. Ấm vào thân :-"

gacontaplaixe

Xe tải
Cái vụ này không phải nói về giọng hát hay dòng nhạc bò neo rào mà là đang chửi mấy thằng me tây me mỹ. Bọn nó cứ ca ngợi tư bản là nhất, ăn ở , học hành , y tế nhất thế giới. Lại 1 ca sĩ nổi tiếng giầu có thế mà có tí tai nạn không giám chữa trị tại mỹ mà phải mò về VN. Khi được hỏi về vấn đề này anh thợ hát anh chém câu : " như xát muối vào đít "

honda_cub79

Xe lăn
Anh Đờm này nhà cháu chả bao giờ nghe, hát như đấm vào tai.

danleduc

Xe điện
Mr. Đờm - ông hoàng (tự phong ) Nhạc Việt, đã chính thức hết thời từ lâu rồi.
Em thì cũng có nghe Đờm hát, nhưng chủ yếu là nghe kiểu bị động, tức là do người khác buộc mình phải nghe. :))

mitdac1819

Xe điện
Cái vụ này không phải nói về giọng hát hay dòng nhạc bò neo rào mà là đang chửi mấy thằng me tây me mỹ. Bọn nó cứ ca ngợi tư bản là nhất, ăn ở , học hành , y tế nhất thế giới. Lại 1 ca sĩ nổi tiếng giầu có thế mà có tí tai nạn không giám chữa trị tại mỹ mà phải mò về VN. Khi được hỏi về vấn đề này anh thợ hát anh chém câu : " như xát muối vào đít "
Y tế Mỹ không phải nhất thế giới đâu cụ nhé. Bên đấy mà không có bảo hiểm y tế, thì có mà ốm tiền :))

gacontaplaixe

Xe tải
Y tế Mỹ không phải nhất thế giới đâu cụ nhé. Bên đấy mà không có bảo hiểm y tế, thì có mà ốm tiền :))
Thì mấy thằng việt kiều "yêu nước" ấy, nó ca ngợi mỹ với tư bản cái gì cũng miễn phí mà . Giờ có những phốt như này mới rõ bản chất của tư bản. Mẹ nó toàn bọn giả tạo , đạo đức giả :D

Loe_hờ lú

Xe điện
Hồ Ngọc Hà, Đàm Vĩnh Hưng là 2 ca sĩ hát tệ nhất mà cháu từng nghe theo cái gu của cháu. Nhưng có vẻ giọng hát của họ hợp với nhiều người vì minh chứng là họ rất nổi tiếng.
Hồ Ngọc Hà cháu k bao giờ thẩm được về giọng hát.
Mà cô ta vẫn đứng vị trí sao hạng A trong tất cả các lĩnh vực từ ca sĩ, người mẫu lẫn diễn viên

Thèm khát

Xe điện
Nhìn thằng này nó hùng hổ tự xưng ông hoàng nhạc Việt thấy hài vl

mldinhanhinh

Xe hơi
Hồ Ngọc Hà cháu k bao giờ thẩm được về giọng hát.
Mà cô ta vẫn đứng vị trí sao hạng A trong tất cả các lĩnh vực từ ca sĩ, người mẫu lẫn diễn viên
Hồ Ngọc Hà còn dễ hiểu chứ em Lý Nhã Kỳ là nghệ sĩ showbiz cháu khó hiểu nhất á. Không hiểu làm gì mà thấy bảo giàu lắm. Cũng không thấy PR mấy, thi thoảng lên báo chỉ khoe kim cương, hột xoàn...

beSuSu

Xe điện
E thì nghĩ như này:
Ko thích ai đó thì nói tôi ko thích, cho tiền eo thèm nghe thì ok.
Còn ko thích nó, lại quay ra mỉa mai, tỉa những người thích nó thì lại ko ok.

Tự dưng chuyển vấn đề của mình với nó thành mình với những người thích nó. Lại còn tỉa tỉa nữa.

BAOVEVANLONG

Xe tăng
Các cụ chê a Đàm, chứ e thấy còn hơn vạn các loại ca sỹ mới hiện nay, cứ hát là phải có phụ đề mới biết họ hát gì, nghe còn mệt hơn vạn lần nhạc a Đàm.

Hồ Ngọc Hà còn dễ hiểu chứ em Lý Nhã Kỳ là nghệ sĩ showbiz cháu khó hiểu nhất á. Không hiểu làm gì mà thấy bảo giàu lắm. Cũng không thấy PR mấy, thi thoảng lên báo chỉ khoe kim cương, hột xoàn...
Công nhận, xem nó trên mấy chương trình gameshow cảm giác đơ đơ đao đao, chả hiểu sao lại là nghệ sĩ với tỷ phú bự :-??

datinh

Xe container

nói ra dễ bị ăn gạch. hy hy
dân ta. trừ đội học nhạc chuyên nghiệp thì toàn mù nhạc. nghe thấy vui vui hay hay chứ có phân biệt nốt gì với nốt gì. còn nhịp còn phách càng ú ớ.
nhạc sĩ sáng tác ca khúc ở ta. thời 6x 7x có cụ cố ns Nguyễn Tài Tuệ. cụ được bên ta cho sang Triều Tiên học
lúc trà dư tửu hậu . mấy cụ ấy nói họ đào tạo st theo kiểu phải dễ thuộc, dễ hát.. nhưng đảm bảo nghệ thuật. và cả đường lối nữa.
ví dụ ca khúc Xa Khơi. tách phần lời ra nghe vẫn rất hay.
mấy cụ ca sĩ thị trường này phải nói tốt số. hú hét dư cc mà kiếm đến là khẳm.

Yaris_2009

Xe tăng
nói ra dễ bị ăn gạch. hy hy
dân ta. trừ đội học nhạc chuyên nghiệp thì toàn mù nhạc. nghe thấy vui vui hay hay chứ có phân biệt nốt gì với nốt gì. còn nhịp còn phách càng ú ớ.
nhạc sĩ sáng tác ca khúc ở ta. thời 6x 7x có cụ cố ns Nguyễn Tài Tuệ. cụ được bên ta cho sang Triều Tiên học
lúc trà dư tửu hậu . mấy cụ ấy nói họ đào tạo st theo kiểu phải dễ thuộc, dễ hát.. nhưng đảm bảo nghệ thuật. và cả đường lối nữa.
ví dụ ca khúc Xa Khơi. tách phần lời ra nghe vẫn rất hay.
mấy cụ ca sĩ thị trường này phải nói tốt số. hú hét dư cc mà kiếm đến là khẳm.
Vậy ý của cụ là muốn nói điều gì ợ. Ý là mọi người đa số ko thích Đàm nữa, hay là nhièu người chả biết gì cứ nghe cho nó theo trào lưu hay như nào ợ.

Còn thì cụ nhìn bao nhiêu còm của mọi ngời đó, ý kiến chung phổ biến là thích hay ko thích thì chắc là cụ cũng tự nhận ra chứ ợ, còm của em mà cụ quote cũng có thể nhận ra quan điểm của em là như nào, cụ còm nhiều vậy làm chi.