[VHGT] Có phải vô ý thức hay vô học???

HaJolie

Xe buýt
Nhà iem ở Vũ Ngoc Phan cảm nhận thấy từ khi có cái cầu vượt ở Háng lạ giao thông ngon quá chẳng còn ùn tắc như xưa. Ơn **** ơn Chính phủ ơn anh #, sướng lắm lắm.Nhưng.........từ lúc đi qua câu cầu này iem lại điên ....dân đen. Cầu có 2 làn đường phân chia rõ , cấm quay đầu xe ở 2 bên đầu cầu thế mà nhiều chị có học đi xe ga mặc quần áo văn phòng đúng mốt, nhiều anh nom rõ chí thức kính cận dày cả *** chai ..v.v vẫn mặc nhiên quay đầu xe máy trên cầu làm cho những người lưu thông đương xuống dốc trên câu hẹp nguy hiểm vô cùng. Họ quay đầu xe thản nhiên như không mặc dù chỉ đi vài chục mét là có chỗ quay đầu thuận tiện vô cùng. Ôi ý thức giao thông kiểu này CP có bỏ tiền xây 1000 cái cầu vượt thì vẫn vậy thôi.Kụ nào hay đi qua đây ủn cho iam cái nhé:)):)):)):)):))
Cái cầu này ở chỗ nào thế cụ???X_X

Mr_vjnataba

Xe tải
Website
noithathathanh.vn
cậy xe nhỏ nên làm gì cng được

chim1non

Xe tải
Nhà B7 Khu tập thể vacvina đường lê văn thiêm
Website
www.otofun.net
Ở cái cầu vượt Láng Hạ này em đã từng có lần suýt gí vào đầu 1 thằng chó vô học khi nó cắt mặt lao sang làn ngược lại.x-(
Gí cái gì hả cụ? Hic, e tài mới mà gặp trường hợp này dễ thành xe điên lắm. Đi 1 đoạn đường mà mồ hôi như tắm.

tuandat911

Xe tải
Cái này gọi là vô ý thức hay vô văn hóa thôi chứ cái đám quay đầu trên cầu ấy nhiều khi bằng cấp đầy mình cụ ạ.

F_E

Xe máy
Trả lời câu hỏi của bác "có phải vô ý thức hay vô học?". Là vô ý thức bác ạ, đầy người có học vẫn vô ý thức. tâm lý đại tiện nó ăn sâu vào trong 1 số bộ phận rồi.

Phải gọi bọn này là đồ Vô ý thức, vô học, lũ phá hoại! Không phải cứ từng ngồi ghế nhà trường ra là được công nhận là có học đâu các cụ nhỉ! Xã hội kém văn minh vì những hành vi như này. Em cũng mới gặp 1 hành vi như này ở cầu vượt Thái Hà - Chùa Bộc trước cổn ĐH Thủy lợi, cũng định lên ép cho nó không được rẽ, nhưng không kiipj vì bị xe trước cản mất. (em đi 2b thôi)!

hanoi24h

Xe tải
Thật không phải nhưng bọn đấy cứ phải bị xxx phạt hoặc bị "hic" 1 phát mới thấy tính mạng ý nghĩa và biết tôn trọng mọi người. Mấy cây cầu vượt đó ông Nghị & ôngThảo phải cố dành kinh phí để hoàn tất đấy ạ

co-driver

Xe tải
em cũng cay cái bọn vô ý thức này lắm

cucaihn

Xe buýt
ĐM
Hôm trước em đi cũng có một con phi từ trong rạp chiếu phim ra,em chặn lại kéo kính lên : quay lại đi,thế là nó cắp mít quay lại,bao nhiêu người đi đường nhìn,chắc cũng biết nhưng cố tình vì khi ấy nhìn cái mặt nó nhục lắm

giftdeath

Xe hơi
Nhà iem ở Vũ Ngoc Phan cảm nhận thấy từ khi có cái cầu vượt ở Háng lạ giao thông ngon quá chẳng còn ùn tắc như xưa. Ơn **** ơn Chính phủ ơn anh #, sướng lắm lắm.Nhưng.........từ lúc đi qua câu cầu này iem lại điên ....dân đen. Cầu có 2 làn đường phân chia rõ , cấm quay đầu xe ở 2 bên đầu cầu thế mà nhiều chị có học đi xe ga mặc quần áo văn phòng đúng mốt, nhiều anh nom rõ chí thức kính cận dày cả *** chai ..v.v vẫn mặc nhiên quay đầu xe máy trên cầu làm cho những người lưu thông đương xuống dốc trên câu hẹp nguy hiểm vô cùng. Họ quay đầu xe thản nhiên như không mặc dù chỉ đi vài chục mét là có chỗ quay đầu thuận tiện vô cùng. Ôi ý thức giao thông kiểu này CP có bỏ tiền xây 1000 cái cầu vượt thì vẫn vậy thôi.Kụ nào hay đi qua đây ủn cho iam cái nhé:)):)):)):)):))
các cụ GTCC cũng giỏi, đã lường trước rồi nên trên cầu mới có biển giới hạn 25km/h đấy cụ ạ

Hổ Con

Xe tăng
Cái gì số đông làm thì xã hội sẽ coi đó là bình thường, nên em mong cụ chủ bớt buồn. Xã hội ló là vậy.
Em có 1 đè nghị nhỏ cụ nào làm lật sư, toà án, hay VKS mà máu phi 4 bánh ra đó chẹt cho các công dân gương mẫu quay đầu đó gãy giò >> đưa ra toà xử các cụ thắng kiện>>> đưa lên te-ve>>> Em dự có cho thêm $$$ cũng ứ chú LÀO dám quay đầu chỗ đó nữa. E fun tí....

blackpaint

Xe container
Cũng có thể gọi là VÔ LIÊM Sỉ vì chẳng còn biết trọng chính bản thân mình, không biết ngại là gì.

anhminhadv

Xe đạp
em thấy có khi các bác ofun nhà mình phát động phong trào "thấy thiếu VHGT là *** luôn"

hanoi beer

Xe điện
Trường hợp này em cũng gặp nhiều . Không thấy cụ xxx nào đưgs ra chặn lại phạt nhỉ..!

Uỳnh

Xe tải
Vô ý thức cụ ạ, ko nên gọi là vô học cụ ạ vì như thế nghe ko dc hay lắm, với lại ở trường có dạy vấn đề này đâu.
Thế thì phải là vưà vô ý thức vừa vô học.

Mà cái phố Vũ Ngọc Phan với Hoàng Ngọc Phách, thỉnh thoảng cũng có 4 bánh xịn đi ngược chiều rất láo toét.

cuonglinh

Xe hơi
nói chút là NÁT theo hệ thống

hellangel

Xe tăng
Có bằng cấp, chữ nghĩa chưa hẳn đã là người có học đâu cụ ah. Cái sự học nó không chỉ ở trong trường lớp, thày cô mà nó còn ở môi trường giao tiếp, ở trong cung cách ứng xử nữa cơ.
Vô ý thức cụ ạ, ko nên gọi là vô học cụ ạ vì như thế nghe ko dc hay lắm, với lại ở trường có dạy vấn đề này đâu.

RacerF1

Xe hơi
Cái này cũng tùy hoàn cảnh. Ở nước ta nhiều người vi phạm, nên trông cũng bình thường, gọi vô ý thức cũng đủ. Nhưng nếu ở một nước văn minh, người dân sẽ nhìn những người vi phạm luật GT như một người từ hành tinh khác tới, còn tệ hơn vô học.
Em đồng quan điểm với cụ này :D

Cái cầu này ở chỗ nào thế cụ???X_X
Hehe...nó ở cái chỗ mà mợ bôi đỏ ý :P