[Funland] Cơ quan chức năng vẫn đang nghỉ du xuân à

Thích ăn dưa

Xe tải
Các cụ nghĩ quản lí thị trường bao được hết tất cả người bán trên toàn lãnh thổ à? Lực lượng rất mỏng chứ không phải người ta không làm đâu các cụ ạ, không ở trong ngành nên mong các cụ không cảm thông được nhưng cũng đừng phán bừa.
Còn về free hay đội giá không, đó là do người bán, bán đội giá hay free là do mỗi người. Còn ví dụ có mấy cụ nào lại định chửi đổng cả xứ thì xin thưa là nước nào cũng có trò đội giá cả các cụ ạ! Các cụ cứ xem bên Nhật có vài ba chỗ phát free hay cửa hàng giữ nguyên giá mà thần tượng thì các cụ nhầm rồi, Amazon Nhật Bản đội giá 5 lần các loại khẩu trang nhớ!
cụ có cho em xin cái link với, có thể third party seller bán trên amazon tăng giá thôi.
chứ hàng sold by amazon Nhật thì mà cũng tăng thì em thấy hơi khó tin vì nếu làm thế ảnh hưởng reputation của amazon kinh khủng luôn. chỉ đứa ngu mới approve cho làm thế.

levuhoanglamvn

Xe hơi
Các cụ nào nhà chưa có khẩu trang đến ngay 70 Thái Hà(Đống Đa), 66 Chùa Láng(Đống Đa) và 266 Bà Triệu(Hai Bà Trưng) để được nhận khẩu trang miễn phí, yêu cầu mỗi cá nhân tự ý thức số lượng.

kyrros

Xe tải
Gấu em bán nước rửa tay khô Aqua. Vẫn giữ nguyên giá nhưng chỉ đăng tối đa có 20 chai, hết lại đăng. Cố giúp khách hàng là chính. :)
Gấu nhà em tối qua cháo hành em bắt phải đi mua mà không hoàn thành nhiệm vụ

Napolong

Xe tăng
Em nghĩ tuần tới mà căng như này, phải cho HS nghỉ các cụ nhỉ.

Các cháu mà lây lan thì rất nguy hiểm.

levuhoanglamvn

Xe hơi
cụ có cho em xin cái link với, có thể third party seller bán trên amazon tăng giá thôi.
chứ hàng sold by amazon Nhật thì mà cũng tăng thì em thấy hơi khó tin vì nếu làm thế ảnh hưởng reputation của amazon kinh khủng luôn. chỉ đứa ngu mới approve cho làm thế.
Ý em là third party cụ ạ, nghĩa là những người bán hàng trên Amazon, hay cả Rakuten,... Còn hàng do Amazon bán đã cháy được 1 tuần rồi.
Ở đây ý em muốn chỉ rõ là, Ở các cửa hàng hay siêu thị vật lí thì giá vẫn được niêm yết không đổi, nhưng ở những nơi thay đổi được như online thì người Nhật họ cũng đội giá gấp 3 gấp 5.

Grow Tech

Xe tải
Các cụ đừng đổ oan cho người bán hàng mà tội nghiệp.
Hiện các nhà máy tăng giá theo giờ và số lượng nhận đơn tối thiểu từ 100.000 chiếc với điều kiện đặt tiền mặt 100% trước mới nhận đơn nên thị trường hiện nay nó thế.

linkkaka

Xe buýt
Quê em trên núi cao, hẻo lánh ít người nên chả ai dùng, em vừa chạy ra tận trung tâm xã làm luôn 2 hộp 200 cái hết có hơn trăm để cuối tuần này về HN mang theo dùng dần ợ 😁😁😁

Chẫu_Chuộc

[Tịch thu bằng lái]
Nhà nhà, người người tràn ngập từ facebook, zalo, otofun ... vân vân và mây mây đi bán khẩu trang, nước rửa tay ... với giá cắt cổ. Vừa đăng mấy giây đã edit "e hết rồi ạ". Alo thì e vừa hết khi đăng xong ngay, nhưng a cần ko, giá x y z e giao cho, mua số lượng bao nhiêu cũng có, a ko mua nhanh mai e tăng gấp đôi giá mà ko có ý chứ. Ra mấy cửa hàng thuốc cũng kiểu y hệt vậy... Vẫn biết cung - cầu cả thôi, nhưng thế này thì đúng quá đáng. Cơ quan chức năng như quản lý thị trường đi đâu rồi.
Mua cái bịt ngực của các mợ. Kín đáo. Thơm mùi sữa

NgaoDuThiênHạ

Xe tăng
Nhà nhà, người người tràn ngập từ facebook, zalo, otofun ... vân vân và mây mây đi bán khẩu trang, nước rửa tay ... với giá cắt cổ. Vừa đăng mấy giây đã edit "e hết rồi ạ". Alo thì e vừa hết khi đăng xong ngay, nhưng a cần ko, giá x y z e giao cho, mua số lượng bao nhiêu cũng có, a ko mua nhanh mai e tăng gấp đôi giá mà ko có ý chứ. Ra mấy cửa hàng thuốc cũng kiểu y hệt vậy... Vẫn biết cung - cầu cả thôi, nhưng thế này thì đúng quá đáng. Cơ quan chức năng như quản lý thị trường đi đâu rồi.
Vẫn đang nghỉ tết cụ nhé. Hết tết tụi em mới đi làm

Mr.Alo

Xe lăn
em thắc sao nhà nước không tuyên truyền mạnh hơn trên loa đài với tv , lễ hội sao ko huỷ đi ... ra đường thấy dân vẫn coi như chả sao hết sợ quá

Napolong

Xe tăng
em thắc sao nhà nước không tuyên truyền mạnh hơn trên loa đài với tv , lễ hội sao ko huỷ đi ... ra đường thấy dân vẫn coi như chả sao hết sợ quá
Đang cập nhật từng giờ mà cụ, làm ngay dựa trên cân nhắc, chứ không cũng loạn đấy.

muadem

Xe cút kít
Cầu đang vượt cung quá nhiều nên dễ hiểu, ai cũng mong mua nhanh nên đừng nói là ghìm giá giờ này hoặc trong vài ngày tới.

Mr.Alo

Xe lăn
Đang cập nhật từng giờ mà cụ, làm ngay dựa trên cân nhắc, chứ không cũng loạn đấy.
việc này phải đưa dần cả tuần nay rồi ý cụ , em ở hn mà thấy dân chả ai sợ gì nó , mỗi nay thấy nổi lên vụ khẩu trang tí thôi

kyrros

Xe tải
Quán trà đá gần nhà em điếu cày vẫn chuyền tay nay rung bần bật các cụ nhé

Henry 27

Xe tăng

Of.NguyenLinh

Xe ngựa
Người OF
Website
1z-vietnam.com

Moriarty

Xe container
Các cụ nghĩ quản lí thị trường bao được hết tất cả người bán trên toàn lãnh thổ à? Lực lượng rất mỏng chứ không phải người ta không làm đâu các cụ ạ, không ở trong ngành nên mong các cụ không cảm thông được nhưng cũng đừng phán bừa.
Còn về free hay đội giá không, đó là do người bán, bán đội giá hay free là do mỗi người. Còn ví dụ có mấy cụ nào lại định chửi đổng cả xứ thì xin thưa là nước nào cũng có trò đội giá cả các cụ ạ! Các cụ cứ xem bên Nhật có vài ba chỗ phát free hay cửa hàng giữ nguyên giá mà thần tượng thì các cụ nhầm rồi, Amazon Nhật Bản đội giá 5 lần các loại khẩu trang nhớ!
Nói chung là nếu chứng minh đc đội giá ko phải là do lỗi của mình thì ok, chứ còn không khi đội đỏ nó dí cho cái tội đầu cơ vào mồm thì ko lý sự cùn kiểu "Amazon nó cũng đội giá nên tôi cũng đội" được đâu.