Có thể dùng Hộ chiếu thay thế CMND khi đăng kí Xe oto hoặc sang tên không ạ?

hathuloan

Xe điện
Website
www.anthinhauto.vn
Các cụ thương cho chót giúp e câu hỏi này nữa nhé, cụ thể E mua xe và đặt cọc 1 ít, người bán xe bán ở SG, nhưng người đứng tên xe là anh trai người bán, đang ở Phú Yên, Hiện giờ người bán xe đang gửi giấy tờ về quê rút hồ sơ gốc. Cho em hỏi là sau khi rút hồ sơ gốc xong em có sang tên đổi chủ làm lại biển số được k ạ?
E cảm thấy không được vì chủ xe ở Phú yên còn e ở HCM sao mà ký và công chứng được??
nhưng người bán kêu được, họ quen cò lái gì đó làm đc tất,. Các cụ thấy sao ạ?? cảm ơn các cụ nhé
P/s: Hồ sơ sang tên làm lại biển bao gồm???
1. Giấy CMND or Hộ chiếu+ Hộ khẩu
2. Giấy tờ xe
3. Phí trước bạ
4. Hồ sơ gốc của xe
5. Hợp đồng mua bán có công chứng ????
Cái số 5 có cần thiết không các cụ?
ng ta làm dịch vụ làm đc hết cụ ơi

vannd

Xe đạp
Các cụ cho em hỏi em đã chuyển hộ khẩu lên Hà Nội nhưng chưa thay CMND, vậy có cần phải thay CMND trước khi đi đăng kí xe oto không nhỉ? tuần sau em định lấy xe rồi mà làm lại CMND thì mất thời gian quá.
thank các cụ!

maiyeu512

Đi bộ
Các cụ cho em hỏi em đã chuyển hộ khẩu lên Hà Nội nhưng chưa thay CMND, vậy có cần phải thay CMND trước khi đi đăng kí xe oto không nhỉ? tuần sau em định lấy xe rồi mà làm lại CMND thì mất thời gian quá.
thank các cụ!
Theo mình cụ phải làm lại CMND rồi, mua oto cụ nên rõ ràng giấy tờ thì hơn, CMND sai hộ khẩu thì đâu còn ý nghĩa

Tôm boy

Xe hơi
Theo mình cụ phải làm lại CMND rồi, mua oto cụ nên rõ ràng giấy tờ thì hơn, CMND sai hộ khẩu thì đâu còn ý nghĩa
thank các cụ!
Làm Cm đi Cụ.. có Dv mà nhanh lắm 200k / 2 ngày xong

Tôm boy

Xe hơi
Có đầy đủ giấy tờ thì tự mình đi làm thì tiết kiệm đc chi phí. nhưng khuyên cụ nên thuê Dịch vụ ( cò ) mất thêm chút nhưng nhanh hơn vì vấn đề của cụ nó hơi loằng ngoằng. chúc cụ xong sớm

davisy

Xe tải
Bác gì ơi ơi, cho e hỏi e cũng trong tình trạng như bác, dám hỏi bác có làm được k? giờ mà làm CMND thì e cực quá, ở xa quê :(. cảm ơn bác và mọi người
Em dùng hộ chiếu đăng kí ngon lành bác ạ. Chúc bác thành công.

vannd

Xe đạp
Cảm ơn bác. Hôm nay em vừa đặt cọc rồi,t7 tuần sau lấy xe. Người quen em bảo làm phong bì 500 thì 1 tuần sau có Cmnd. Chắc em cứ cầm cmnd cũ đi đăng kí thôi :D

Tôm boy

Xe hơi
Cảm ơn bác. Hôm nay em vừa đặt cọc rồi,t7 tuần sau lấy xe. Người quen em bảo làm phong bì 500 thì 1 tuần sau có Cmnd. Chắc em cứ cầm cmnd cũ đi đăng kí thôi :D
eo làm CMT mà tận 500k cơ á. chỗ cụ mắc quá , chố nhà cháu tự đi làm 20k. lấy nhanh 200k/2 ngày xong

maiyeu512

Đi bộ
Chỗ cụ làm CMND mà chém vl thế :)