[Thảo luận] Có thể sạc acquy trực tiếp tại xe không?

truongtientai

Xe hơi
cụ nổ máy, để máy nổ, tháo bình đang dùng ra, lắp bình hết điện vào. chạy vài ngày là đầy, tháo ra ok/
cách của cụ quá ngu hiểm, tại sao ko tháo ra trước lắp bình cũ vào, lấy dây lối bình mới vào hai cựu của bình cũ rồi mới lổ máy(làm như các trường hợp bình bị hết điện).

DuyThanhSNG

Xe tăng
Chả có cái oto nào mà tháo Acqui ra vẫn nổ máy cả, kể cả dân chủ hay XHCN
EM cũng chưa gặp cái xe nào đang nổ máy tháo ăc quy ra mà chết máy cả.Cụ cho thử vài cái xe để em kiểm tra lại xem?

DuyThanhSNG

Xe tăng
cách của cụ quá ngu hiểm, tại sao ko tháo ra trước lắp bình cũ vào, lấy dây lối bình mới vào hai cựu của bình cũ rồi mới lổ máy(làm như các trường hợp bình bị hết điện).
Cách của Cụ cũng không phải là hoàn hảo ,không cẩn thận lại tèo luôn không đề được máy vì bình cũ yếu quá hay cạn kiệt điện(Khi nối hai bình song song thì điện ở bình khỏe lại chạy sang nạp cho bình yếu luôn làm cả hai bình cùng yếu hoặc có thể dòng nạp lớn quá cháy dây ).Để đảm bảo an toàn cho xe vẫn nổ được máy thì chỉ có cách là nổ máy xe lên rồi thay bình cũ vào -Khi thay cẩn thận chập điện của hai đầu dây nối với ăc quy do có dòng từ máy phát xe lên.

anhtho

Xe ngựa
EM cũng chưa gặp cái xe nào đang nổ máy tháo ăc quy ra mà chết máy cả.Cụ cho thử vài cái xe để em kiểm tra lại xem?
Em can các cụ, xe đang nổ máy mà tháo acquy ra là có thể nhiều chuyện đấy. Cái acquy nó là nơi tích điện, nhưng nó còn là cái ổn áp cho các hệ thống điện trong xe nữa. Nếu đang nổ máy, cụ tháo acquy ra, điện cấp cho các bộ phận tăng lên và không ổn định (xung), sẽ có thể gây hỏng hoặc làm già một số thứ . Đó là em chưa nói tới loại xe xịn bây giờ thì mọi thứ đều phụ thuộc vào acquy. Xe máy của em mà đang nổ, dây acquy lỏng nó cũng chết ngay chứ đừng nói ô tô.
Ngày xưa, ông bạn em có con cub81. Acquy hỏng không chịu thay, nhưng cứ đi đêm về là cháy đèn pha hoặc đèn hậu. Sau phải cắn răng mua con acquy vì tiền bóng đắt quá !

kduc

Xe container
Em can các cụ, xe đang nổ máy mà tháo acquy ra là có thể nhiều chuyện đấy. Cái acquy nó là nơi tích điện, nhưng nó còn là cái ổn áp cho các hệ thống điện trong xe nữa. Nếu đang nổ máy, cụ tháo acquy ra, điện cấp cho các bộ phận tăng lên và không ổn định (xung), sẽ có thể gây hỏng hoặc làm già một số thứ . Đó là em chưa nói tới loại xe xịn bây giờ thì mọi thứ đều phụ thuộc vào acquy. Xe máy của em mà đang nổ, dây acquy lỏng nó cũng chết ngay chứ đừng nói ô tô.
Ngày xưa, ông bạn em có con cub81. Acquy hỏng không chịu thay, nhưng cứ đi đêm về là cháy đèn pha hoặc đèn hậu. Sau phải cắn răng mua con acquy vì tiền bóng đắt quá !
Nổ ga răng ty tháo thoải mái cụ ợ

Trinx

Xe hơi
Em k bít tải video thế nào.xe e chết bình.e mượn 1 xe khác kích nổ.xe e lại bỏ acquy r.xong e vẫn đi ra hầm gửi xe bt.vì e đi xa lâu.nổ cái bỏ acquy còn chạy dc ầm ầm.nhg e k thử bật điều hòa.🤣.xe ô tô hạng C ạ