[Funland] Có thuốc tiên nào giúp giảm đau dạ dày chỉ trong vài phút không?

chu minh giang

Xe đạp
Em còn có một cách mà các bác phải siêng, sáng thức dậy uống 1 cốc nước lọc đầy để tráng dạ dày rồi lát sau hãy ăn sáng. Đơn giản vậy thôi mà hiệu quả lắm:))
Em cũng bị đau dạ dày, dùng cả thuốc tây và 1 số thuốc bắc cũng k thấy đỡ nhiều, hồi trc thấy ăn cả nghệ đen cũng k ăn thua mấy.. Hình như những loại thuốc như này có ng hợp có ng k thì phải, để em thử làm cho bó theo cách này xem sao..., cảm ơn chủ top đã chia sẻ nhé

nguyenquangduc

[Tịch thu bằng lái]
mình nghĩ rượu thịt chó là hết đâu

hungphong

Xe đạp
Em cũng bị đau dạ dày, dùng cả thuốc tây và 1 số thuốc bắc cũng k thấy đỡ nhiều, hồi trc thấy ăn cả nghệ đen cũng k ăn thua mấy.. Hình như những loại thuốc như này có ng hợp có ng k thì phải, để em thử làm cho bó theo cách này xem sao..., cảm ơn chủ top đã chia sẻ nhé
Em cũng từng bị đau dạ dày cấp, đau co quắp cả bụng , đêm ko thể ngủ được. Em phải chuyển sang ăn cháo muối trắng 1 thời gian, loại gạo xay còn cám ý, sau đó ăn thêm rau nhưng chưa ăn thịt vội dần dần khi cảm thấy dạ dày khôi phục hoàn toàn và thèm ăn thịt trở lại mình mới ăn. Nhưng tuyệt đối ko ăn nhiều đồ cay, chiên rán, đồ sống. Nhớ nghỉ ngơi hợp lí nữa, năm nay em chưa bị đau trở lại. Để đau là mệt lắm vô bv khám có nhiều ông nặng quá phải cắt đi luôn.

VBT

Xe máy
Nói chứ khuyên mấy bác nên đi bác sĩ khám để biết giai đoạn nào, uống thuốc theo toa chứ không uống thuốc linh tinh ở ngoài làm gì
Cụ này nói chuẩn gặp bác sĩ trước rồi liệu uống thuốc đông tây y theo đơn.

totut

Xe máy
Website
www.manulife.com.vn
oánh dấu, thỉnh thoảng em cũng bị món này hành hạ, xác định sống chung với lũ

Hà Tiến

Xe máy
em cũng bị ra hiệu thuốc tây nó bán cho 1 vốc thuốc uống khỏi cho tới zờ nè

hiieu

Xe hơi
uống viên dạ dày VIO-s nhé

Namanana

Xe đạp
Bữa trước em nghe chị đồng nghiệp nói có loại gì mà gọi là thuốc tráng dạ dày ấy ạ! Nó có tác dụng trung hòa axit tức thì, giảm đau nhanh mà lại vô cùng an toàn. Có bán sẵn thành từng gói như gói Nestle ấy ạ. Em quên béng mất tên rồi :'(