Đánh giá Có tí không hài lòng với chất lượng dịch vụ của Mazda Nguyễn Trãi.

Hung Soa

Xe tải
Xe mới sao chẳng thấy lên sóng nhể

Hoàng Học

Xe buýt
Cụ qua bên em, Mazda Giải Phóng sẽ làm cụ hài lòng!

lai thue

Xe điện
Em thấy Mazda Nguyễn Trãi ở HP ok cụ à, làm xong có rửa sạch sẽ mà, năm 2013, ngày đó mới có, em đi bảo dưỡng 5k con Mazda 3S, các bạn đó làm chậm mà em thì vội, cuối cùng lãnh đạo ở đó cho em mượn luôn con xe chạy thử CX5 đi giải quyết xong việc, bây giờ Mazda bán được nhiều rồi nên các sale, showroom chảnh lắm :)). Lúc đó em khẳng định là nó hơn đứt Toy nhưng bây giờ thì em chịu

nhung-HN

Xe đạp
Đúng là dịch vụ sau bán hàng của Mazda không được ổn lắm, nhất là dịch vụ của đại lý Mazda ở các tỉnh lẻ. Hum trước E bị một A BMW X6 hun vào sườn xe bị xước sơn và móp 2 cánh cửa bên trái, mà đưa xe vào xưởng của Mazda Quảng Ninh thì báo giá "trên giời" để nắn và sơn lại 2 cánh cửa so với giá của đại lý Mazda GP đã báo cho E trước đó (E bị ở đường GP nên chạy qua Mazda GP để làm luôn nhưng phải mất mấy ngày nên E phải mang về tỉnh làm vì E ở QN nên không chờ được). Dù không muốn nhưng phải nói là dịch vụ sau bán hàng ..... quá nản, chỉ trực chờ để "thịt" khách hàng!

hanhpn

Xe tải
Cụ mà cải tiến được chất lượng ở Mazda Nguyễn Trãi thì báo em nhé. Em đang chuẩn bị đi bảo dưỡng 1.5 vạn ở đó.

Toyota Cresta

Xe hơi
Mazda NT thì từ xưa tới giờ ko vá lốp, em quen rồi. Còn rửa xe thì lần nào bảo dưỡng xong cũng có mà cụ, duy nhất có lần xưởng đang nâng cấp thì tư vấn KT nói anh thông cảm, nên em cũng cảm thông.
Với cả Mazda NT có 1 nữ sale trông rất là hợp nhãn nên em quen mùi toàn vào đấy :D . Nói chung là ổn cụ ạ.
Cuối cùng em cũng xin chia buồn với cụ vì chưa được sướng cái thằng người.

chantamtam86

Xe tăng
Bẩm các cụ, từ lúc quyết định dây dưa với em CX5 thì em bắt đầu phải lượn lờ qua 3S của Madza, cụ thể là Mazda Nguyễn Trãi vì em khiêng CX5 ở đấy.

Về chất lượng của Sales thì em không có ý kiến gì vì tư vấn khá ổn, ký kết hợp đồng nghiêm túc, không kèo nhèo làm giá, lắp đồ, giao xe đúng hẹn và công tác hỗ trợ đăng ký khá tốt. Ổn!

Về chất lượng DV sau bán hàng thì em có 1 số ý kiến về các bạn Service sau khi BD mức 5.000 Km hôm Thứ 7, 25/02/2017 như sau:

Ổn:

1. Xưởng mới rộng rãi hơn chỗ cũ, có phòng chờ riêng. Có 1 bạn nhân viên trực phòng, phục vụ kịp thời.

2. Xe có hẹn lịch BD đều được nhận diện từ cổng, ưu tiên tiếp đón và nhận xe.

Chưa ổn:

1. Trong quá trình bảo dưỡng khi phát hiện ra các vấn đề bất thường không trao đổi với chủ xe. Cụ thể là phát hiện lốp sau bên lái dính đinh, có ghi vào phiếu nhưng ko báo với em, dĩ nhiên là cũng không vá. Tờ phiếu có ghi việc lốp dính định này Mazda giữ lại, tờ in cho em ko ghi việc này. Bạn tư vấn beo béo có tên Bách đổ lỗi cho 1 bạn gầy, phân trần quyền là bạn kia mới làm nên chưa thạo.
Ngay cả việc khi oánh hết lái trái nghe tiếng lục cục nhưng khi BD, kiểm tra hệ thống lái các bạn thợ cũng không phát hiện ra. Hay là ko kiểm tra các cụ nhỉ?

2. Khi yêu cầu vá lốp thì xưởng ko đáp ứng được, lý do bạn Bách từ chối là máy móc có vấn đề, em đành phải ra chỗ Thi đen vá lốp, rất mất thời gian vì đường tắc. Cả cái xưởng to vật mà không vá nổi cái lốp xe. Voãi xưởng.

3. Sau khi các bạn ý đánh xe ra sân giao xe cho em xong là té luôn, không có ai hỗ trợ kiểm tra lốp, em phải tự kiểm tra bằng cách về N, ủn bằng cơm và tự soi lốp sau. Sân chật, xe đông nên nguy cơ va chạm khá cao. He he. Quả ấy nếu nhỡ có va vào các xe khác thì lại dở hơi.

4. Hình như Mazda không có động tác rửa xe sau khi BD. Em ko biết cái này có nằm trong gói BD định kỳ của Mazda hay ko nên tạm đưa vào chỗ chưa ổn. Trước đây em BD ở Toyota GP, Hyundai GP, Kia Long Biên, Kia GP đều có việc này. Nhỏ thôi nhưng nhận cái xe sạch sẽ cũng sướng cái thằng người.

5. Lối ra vào xưởng mới quá chật, lại không có người hướng dẫn nên việc 2 ông cùng cắm đầu vào, sau đó 1 ông phải lùi là bt. Em cứ thò đầu ra là lại phải lùi lại 2 lần bới ra khỏi xưởng. may mà biết lùi, khụ khụ.

6. Ngồi hóng chuyện trong phòng chờ thấy có vụ 1 bạn sales đưa khách vào BD bị đuổi ra, chả hiểu lý do tại sao nên cũng không dám ý kiến. :D

7. Có thêm tí vui vui là bạn Bách cầm sổ BH của em trong tay rồi nhưng vẫn hỏi xe anh biển bao nhiêu.:D Em bảo là không nhớ thì mới mở sổ ra xem để nhập thông tin vào máy.:D

Đại loại thế, các cụ biết 3S nào của Mazda ổn ổn không ạ? Chạy ra Mazda Nguyễn Trãi vừa xa vừa bực cái thằng người.
Cụ nói có tình có lí, nhưng mục 7 thì cụ nhắc lại hộ bạn ý thôi mà

Website
www.facebook.com
Cụ mà cải tiến được chất lượng ở Mazda Nguyễn Trãi thì báo em nhé. Em đang chuẩn bị đi bảo dưỡng 1.5 vạn ở đó.
Các banyj ý hứa là sẽ cải tiến, có điều em nghe quen quen.:D

SirDat

Xe buýt
Đúng em cũng không hài lòng về bên này, có mỗi cái đầu dvd bảo cập nhật qua đến 2 hôm ko xong chán !!!!
Hôm đầu thì file lỗi, hôm sau thẻ nhớ lỗi ..... Mà toàn không rửa xe cho mình nữa (2 lần toàn đi bảo dưỡng + thay đồ hẳn hoi)
Sang tuần phi sang Long Biên cho thoái mái . Mazda Nguyễn Trãi nên xem lại bản thân !

hanhpn

Xe tải
Có cụ nào tham khảo bên Mazda Phạm Văn Đồng chưa ạ. Chỗ đó gần nhà em hơn.

trinh0974746366

Xe container
{Salon Chợ xe}
Website
www.facebook.com
Đúng em cũng không hài lòng về bên này, có mỗi cái đầu dvd bảo cập nhật qua đến 2 hôm ko xong chán !!!!
Hôm đầu thì file lỗi, hôm sau thẻ nhớ lỗi ..... Mà toàn không rửa xe cho mình nữa (2 lần toàn đi bảo dưỡng + thay đồ hẳn hoi)
Sang tuần phi sang Long Biên cho thoái mái . Mazda Nguyễn Trãi nên xem lại bản thân !
Lâu ko gặp cụ rồi! Bữa nào sang với em cafe cái nhể! Mà cụ sắp lên đời xe chưa?

Litden

Xe tải
Mời cụ đến với Honda.

City 1.5 i-Vtec Đầu năm 2018 nhập khẩu từ Thái Lan về Viêt Nam với giá 499 triệu.
Civic 1.5 Turbo 699 triệu
CR-V 1.5 Turbo 899 triệu

hai1992

Xe đạp
e trước toàn bảo dưỡng con 3S ở Nguyễn Trãi đến mốc 2v5. Sau xưởng phải sửa bí quá lại chyaj sang Lê Văn Lương. Lại thấy bên Lê Văn Lương dịch vụ tốt hơn nên bây giờ cứ quen đến LVL, vừa nhanh mà thoải mái, chuẩn chỉ luôn các bác ạ