Đánh giá Có tí không hài lòng với chất lượng dịch vụ của Mazda Nguyễn Trãi.

Website
www.facebook.com
cái này hồi đầu (hoặc trong thời gian bảo hành) ai cũng nhận đc cụ, trừ khi địa chỉ ko chính xác do ko còn ở theo địa chỉ đăng ký thôi.
Qua những gì em đã trải nghiệm và nhận được phản hồi bằng 0 từ phía MZ NT thì có nên đến nữa ko cụ?

luyenok

Xì hơi lốp
Qua những gì em đã trải nghiệm và nhận được phản hồi bằng 0 từ phía MZ NT thì có nên đến nữa ko cụ?
ko cụ ơi, sau vụ hồi bảo dưỡng mốc 25K thì Em đang định tuần này qua Phạm Văn Đồng làm bảo dưỡng 30K đây :D, thấy đồn đại chỗ này mới nên ok hơn.

ThànhACI

Xe hơi
Em đang định yêu em m3 ở 497 mà nghe cụ nói vậy thấy buồn ghê gớm. Dự là em chuyển sang kv khác cho lành...

trinh0974746366

Xe container
{Salon Chợ xe}
Website
www.facebook.com
Em đang định yêu em m3 ở 497 mà nghe cụ nói vậy thấy buồn ghê gớm. Dự là em chuyển sang kv khác cho lành...
Bẩm cụ nếu cụ lấy em hỗ trợ cụ. Em sales già trên cái Of này cũng 5 năm rồi ạ!!

ThànhACI

Xe hơi

Fordmegaidep

Xe buýt
ơ, chính sách chăm sóc của Maz khác nhau à, mình làm ở max Đà Nẵng thấy vẫn ok mà, làm xong xe được rửa (tuy ko sạch bằng rửa ngoài tiệm), hút bụi...trong lục chờ bải dưỡng có tea, coffee và có e chân dài phục vụ nữa mà.

dalamaco

Xe buýt
Hehe tự nhiên đọc được bài này, máu của em lại sôi sôi lên, nên em nhai lại câu chuyện mới xảy ra cách đây độ 2 tuần.
Chả là nhà em lại gần Mazda Nguyễn Trãi, nhưng mấy năm trước toàn chạy qua Ngọc Hồi vì Mazda Nguyễn Trãi làm quá ẩu (đại loại là sơn gò kém, lại còn quên đánh bóng, các bộ phận nhựa bị gãy thì phang luôn cả keo silicon vào, mà không vệ sinh kĩ nên nó có ăn vào nhau đâu). Thế là sau bao nhiêu năm đoạn tuyệt, lần này em phi luôn vào Mazda Nguyễn Trãi cho tiện, phần vì thấy mới renovate, phần là do lười chạy xa nên em mới "thử phát nữa" xem có đắng không. Mới đầu vào thì khá đông xe, lối vào xưởng hơi chật nên lại phải đợi cho xe ở trong ra rồi mới được vào, vào cái gặp ông anh quản đốc xếp lót và bảo vào cố vấn dịch vụ, nói chung là ổn. Tuy nhiên sau khi em đẩy cái cửa kính đi vào phòng cố vấn dịch vụ thì phải nói thật là nụ cười của em vụt tắt :)) các cụ có tin là em ngồi ở ghế trước mặt cố vấn dịch vụ tầm hai phút mà không ai mang được cho em một cốc nước lọc và hỏi em là đến làm gì không ạ :)) cảm giác như mình vô hình, em mới ngồi nhìn chằm chằm vào bạn cố vấn dịch vụ, lúc này mới được hỏi làm gì. Sau một hồi trình bày thì ok, xe chỉ thay mỗi dầu, hẹn đến trưa lấy xe (khoảng 1 tiếng rưỡi), ok hôm nay đông xe nên em chấp nhận. Xong xuôi em cầm lệnh đi lượn lờ. Đến trưa thì cố vấn dịch vụ gọi em, bảo là xe xong rồi và hẹn em ra lấy luôn. Em xác nhận và sau đấy đúng 5 phút em có mặt ở phòng để thanh toán. Vào phòng thì thấy mỗi bạn thủ quỹ, và bạn này từ chối làm hoá đơn thanh toán cho em vì bảo do cố vấn dịch vụ chưa làm quyết toán :)) em bảo nội bộ tự giải quyết nhanh để em lấy xe thì có vẻ như là đôi bạn trẻ không ưa nhau lắm, cuối cùng là cố vấn dịch vụ gọi lại cho em, nguyên văn là "ANH ÊI ĐỢI ANH QUAY LẠI LÂU QUÁ, BỘ HỒ SƠ CUẢ ANH EM ĐỂ TRÊN BÀN Ế, ANH RA TÌM CHO EM CÁI, ĐỢI ANH THÌ ĐẾN CHIỀU EM MỚI ĐƯỢC ĂN À", em thì hơi shock, cũng không nói gì nhiều, em chỉ nói ngắn gọn ok và hình như nó cúp luôn cả máy từ lúc nào rồi :)) cuối cùng thì bạn thủ quỹ lại phải tự làm hết mọi thứ, và thanh toán xong em ra xe thì xe vẫn bẩn nguyên, đến cả cái biển ghi "xe đang chờ giao" cũng dính trên nóc xe chả ai ra lấy, nói chung là shock. Thôi, lần sau em ứ lười nữa, mất vui :))
Tóm gọn lại lần nữa các cụ mua xe ở đâu vào xưởng nào cũng được, các cụ mua N.Trai cũng có thể ra PVD hay GP và ngược lại :))

ThànhACI

Xe hơi
Hehe tự nhiên đọc được bài này, máu của em lại sôi sôi lên, nên em nhai lại câu chuyện mới xảy ra cách đây độ 2 tuần.
Chả là nhà em lại gần Mazda Nguyễn Trãi, nhưng mấy năm trước toàn chạy qua Ngọc Hồi vì Mazda Nguyễn Trãi làm quá ẩu (đại loại là sơn gò kém, lại còn quên đánh bóng, các bộ phận nhựa bị gãy thì phang luôn cả keo silicon vào, mà không vệ sinh kĩ nên nó có ăn vào nhau đâu). Thế là sau bao nhiêu năm đoạn tuyệt, lần này em phi luôn vào Mazda Nguyễn Trãi cho tiện, phần vì thấy mới renovate, phần là do lười chạy xa nên em mới "thử phát nữa" xem có đắng không. Mới đầu vào thì khá đông xe, lối vào xưởng hơi chật nên lại phải đợi cho xe ở trong ra rồi mới được vào, vào cái gặp ông anh quản đốc xếp lót và bảo vào cố vấn dịch vụ, nói chung là ổn. Tuy nhiên sau khi em đẩy cái cửa kính đi vào phòng cố vấn dịch vụ thì phải nói thật là nụ cười của em vụt tắt :)) các cụ có tin là em ngồi ở ghế trước mặt cố vấn dịch vụ tầm hai phút mà không ai mang được cho em một cốc nước lọc và hỏi em là đến làm gì không ạ :)) cảm giác như mình vô hình, em mới ngồi nhìn chằm chằm vào bạn cố vấn dịch vụ, lúc này mới được hỏi làm gì. Sau một hồi trình bày thì ok, xe chỉ thay mỗi dầu, hẹn đến trưa lấy xe (khoảng 1 tiếng rưỡi), ok hôm nay đông xe nên em chấp nhận. Xong xuôi em cầm lệnh đi lượn lờ. Đến trưa thì cố vấn dịch vụ gọi em, bảo là xe xong rồi và hẹn em ra lấy luôn. Em xác nhận và sau đấy đúng 5 phút em có mặt ở phòng để thanh toán. Vào phòng thì thấy mỗi bạn thủ quỹ, và bạn này từ chối làm hoá đơn thanh toán cho em vì bảo do cố vấn dịch vụ chưa làm quyết toán :)) em bảo nội bộ tự giải quyết nhanh để em lấy xe thì có vẻ như là đôi bạn trẻ không ưa nhau lắm, cuối cùng là cố vấn dịch vụ gọi lại cho em, nguyên văn là "ANH ÊI ĐỢI ANH QUAY LẠI LÂU QUÁ, BỘ HỒ SƠ CUẢ ANH EM ĐỂ TRÊN BÀN Ế, ANH RA TÌM CHO EM CÁI, ĐỢI ANH THÌ ĐẾN CHIỀU EM MỚI ĐƯỢC ĂN À", em thì hơi shock, cũng không nói gì nhiều, em chỉ nói ngắn gọn ok và hình như nó cúp luôn cả máy từ lúc nào rồi :)) cuối cùng thì bạn thủ quỹ lại phải tự làm hết mọi thứ, và thanh toán xong em ra xe thì xe vẫn bẩn nguyên, đến cả cái biển ghi "xe đang chờ giao" cũng dính trên nóc xe chả ai ra lấy, nói chung là shock. Thôi, lần sau em ứ lười nữa, mất vui :))
Tóm gọn lại lần nữa các cụ mua xe ở đâu vào xưởng nào cũng được, các cụ mua N.Trai cũng có thể ra PVD hay GP và ngược lại :))
Cái này cụ đã nói hộ em, mấy hôm nữa em sang Giải Phóng xem thế nào vậy...

Minhst

Xe đạp
em đang định xem xe ở đây các cụ ạ, hay tại 497 "Tử Mãi Thất" zzz

Prelax

Xe tăng
Mazda dịch vụ chán nhỉ

tienbamboo

Xe container
Từ khi em làm thử dịch vụ ở Mazda PVĐ cách đây nửa năm , 3 lần gần đây em toàn mang vào PVĐ làm dịch vụ.
Em thấy rất hài lòng luôn.
Kể cả em mang vào kiểm tra xe, chỉnh tý đèn hơi cao, các bạn ý cũng làm bằng máy móc đàng hoàng và mang xe đi rửa trả lại sạch sẽ cho em.

GentraVN

Xe tải
Lần đầu em vào mazda NT vào thứ 7 vừa rồi cũng sốc như cụ Dalamaco. 15h em đến nơi, vào phg tư vấn có d/c dg ngồi, em hỏi thì bảo em hết ca, anh ngồi đợi tý có ng khác tiếp. Em ngồi bơ vơ 5 phút, sau đó có cậu vào ngồi ghế tư vấn, cũng ko hỏi em luôn. Em phải lên tiếng là anh cần thay dầu, thay lọc. Và em nhận dc câu trả lời là muộn rồi ko nhận nữa.
Chán...ko bao giờ đến nữa.

taolacck

Đi bộ
Em mới mua hồi tháng 06/2017 ở GP. Chưa thử những chỗ khác vì nói chung là thấy ổn.
- Before sale thì chắc là bên nào cũng nhiệt tình như nhau
- After sale thì nhắn tin cho bạn sale hỏi thắc mắc mà 10pm b ý vẫn trả lời nhiệt tình (sau khi đã mua vài tháng).
- Lịch hẹn bảo dưỡng nhắn tin cho bạn sale 1 cái tin nhắn ngày giờ là ngon luôn.
- Đến nơi thì đưa sổ và ngồi uống nước (cơ bản xe cũng mới, chỉ bảo dưỡng bình thường). Cuối tuần đông xe nên e ra quán trà đá bên cạnh làm điếu thuốc. 1 tiếng sau có b gọi bảo vào lấy xe. Trả tiền xong ngồi chờ 15ph mà xe vẫn đang chờ rửa, bạn sale hỗ trợ bd chạy vào đánh xe tự tay rửa luôn.
- Sau khi ra cổng còn được bonus thêm thông tin là đang có nhiều xe có dấu hiệu bị xăng bẩn, nghe thấy tiêngs động lạ nên là chỉ đổ xăng ở 1,2 nơi tin tưởng được.

Nói chung là service vẫn đủ tốt nên không có lý do để thử chỗ khác

tlgod

Xe buýt
Dịch vụ sau bán hàng, kéo lên.

Hiện lvl ~ pvd ~ GP > NT

22067

Đi bộ
mazda nguyễn trãi là bọn làm ăn lởm khởm nhất mà e từng gặp ,mặc dù e mua xe ở đây nhưng ko hài lòng với dịch vụ của họ

spince

Xe máy
Cũng đang bực cụ ạ, nhưng về vấn đề sales :(