[Funland] Có tin được không các cụ nhỉ?

tôi yêu ô tô

Xe container
Về nguyên tắc thì ông CA phải chứng minh được có liên quan hay ko. Nếu không cm được thì nó cứ cãi bay thôi, éo ai dại đi nhận ngu vào người. Còn thực tế thì có thể ko biết thật, như tôi ít khi nói với vợ về công việc và ngược lại!

STElectrics

Xe lăn
Anh này không theo vợ ra toà kể cũng hơi phí. Em thì em tin ảnh tuyệt đối. Xxx tin hay không lại là chuyện khác rồi.

VW Golf

[Tịch thu bằng lái]
Có tin được không các cụ nhỉ? :-@
"Bản thân anh không hề biết việc vợ mình làm gì, cũng không tham gia hay tư vấn cho việc vợ mua bán hóa đơn hay thành lập công ty."
Cụ có tin được không?
Tin chứ 2 bác.
Mấy đồng chí Áo vàng ở Đồng Nai còn kiên quyết phủ nhận, Không nghe Không biết Không thấy, vụ Bảo kê xe quá tải kia kìa.
Cả không nhận hối lộ nữa.
Có vài chú bị xử tội Đưa hối lộ và Môi giới hối lộ.
Không ai bị xử tội Nhận cả.

Thế nên, tôi tuyệt đối tin tưởng cán bộ, nhất là Cán bộ thuế. Tuyệt đối của dân do dân vì dân.
Chưa có đồng chí nào vì lương thấp mà càm ràm cả.

Cũng chưa có đồng chí nào làu bàu về chuyện Thu nhập thấp.

thuysinh.tl

Xe container
Tin được chứ. Sao không tin. Bán chổi đót, chạy xe ôm còn xây được biệt phủ nữa là mấy cái này

VW Golf

[Tịch thu bằng lái]
Về nguyên tắc thì ông CA phải chứng minh được có liên quan hay ko. Nếu không cm được thì nó cứ cãi bay thôi, éo ai dại đi nhận ngu vào người. Còn thực tế thì có thể ko biết thật, như tôi ít khi nói với vợ về công việc và ngược lại!
Tôi vừa chỉ đạo đưa vụ này vô tỉnh Cầu Voi xử bác ạ.
Ở trỏng, họ khỏi cần "ông CA phải chứng minh được có liên quan hay ko".
Chỉ cần bản chất thôi.

xukthal

Xe lăn
Có tin được không các cụ nhỉ? :-@
"Bản thân anh không hề biết việc vợ mình làm gì, cũng không tham gia hay tư vấn cho việc vợ mua bán hóa đơn hay thành lập công ty."
Biết đâu đang LY THÂN...mà ko phải em VẼ ĐƯỜNG CHO HƯƠU CHẠY đâu nhé, sau đúng thế đừng trách em >:)

minhhai_police

Xe điện
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
=)) có thể chứ các cụ, nhiều nhà không quan tâm (theo kiểu soi mói, hỏi kỹ) là đối tác của mình đang làm ăn như nào, công việc đang thực thi cụ thể ra sao mà. (cụ mợ nào có vợ chồng không cùng ngành mà như vậy xác nhận em cái =)) ))

xukthal

Xe lăn
Về nguyên tắc thì ông CA phải chứng minh được có liên quan hay ko.
giấy chứng nhận YSL ko thể sh với vk đc trong nhiều năm qua cũng là 1 bằng chứng ngoại phạm nhá :)) Giống như thày giáo Tô :D

Chỉnh sửa cuối:

RAVA

Xe ba gác
-Ôi giời, ở VN thì chả có gì là ko thể nhé, nhiều chuyện còn khó tin hơn nhiều mà vẫn phải…tin đấy thây? :D

biển xanh06

Xe điện
Không có chống lưng và tư vấn của người có nghề thì làm sao nổi, cái này CQCN hiểu rất rõ nhưng bây giờ bắt làm luật hay xử lý theo pháp luật thì chỉ có người trong cuộc mới hiểu người trong kẹc.

ThanhLong69

Xe tăng
Em thì TIN là nếu ở vào hoàn cảnh đó thì ai cũng sẽ nói không nghe không biết không thấy cả thôi :)). Còn chuyện xảy ra thì khả năng nào cũng có thể cả chỉ khác nhau ở xác suất thôi chứ không tuyệt đối được.

ubisapro

Xe trâu
Thực ra nếu 2vc ko trao đổi công việc + làm ngành nghề khác nhau thì việc ko biết cũng ko lạ đâu.

Ông Ủn

[Tịch thu bằng lái]
E thì k tin chồng k biết gì :D
Tiện các cụ cho e hỏi, e có bán cái cty cũ của e, gọi là bán cho oai chứ k dc 10tr, nhưng ngại đóng cửa thủ tục phức tạp nên e cho/bán. Nếu chủ mới lại dùng mua bán hoá đơn thì e có bị sao k ạ? Cần thủ tục gì để mình hết liên đới ạ?
Mợ cứ chuẩn bị tinh thần đi.
Đội đi gom mua các công ty cũ thành lập vài năm giá vài triệu mà ko dùng để buôn bán hóa đơn thì e đi đầu xuống đất.
Mợ đừng nghĩ họ bảo ko sao là ko sao, nếu nó nằm trong đường dây lớn thì mợ giải trình mệt đấy bởi mợ bị vướng chỗ ko xử lý giải thể công ty được nên bán kiểu đẩy cái khó cho người khác. Nhưng đội mua nó cũng ko ngu, nó làm việc phạm pháp thì nó vỗ tay tiếp quản luôn.

vkthang

Xe container
Mợ cứ chuẩn bị tinh thần đi.
Đội đi gom mua các công ty cũ thành lập vài năm giá vài triệu mà ko dùng để buôn bán hóa đơn thì e đi đầu xuống đất.
Mợ đừng nghĩ họ bảo ko sao là ko sao, nếu nó nằm trong đường dây lớn thì mợ giải trình mệt đấy bởi mợ bị vướng chỗ ko xử lý giải thể công ty được nên bán kiểu đẩy cái khó cho người khác. Nhưng đội mua nó cũng ko ngu, nó làm việc phạm pháp thì nó vỗ tay tiếp quản luôn.
Tính từ lúc có quyết định chuyển nhượng và sang tên là chủ cũ không phải chịu trách nhiệm liên đới sau đó. Chủ cũ chỉ phải chịu trách nhiệm khi cơ quan thuế yêu cầu quyết toán thời gian chủ cũ còn sở hữu cty thôi cụ nhé. Nhưng e chưa nghe thấy có ai bị thuế gọi lên sau khi đã bán cty cả vì toàn nát mới phải bán.

Ông Ủn

[Tịch thu bằng lái]
Tính từ lúc có quyết định chuyển nhượng và sang tên là chủ cũ không phải chịu trách nhiệm liên đới sau đó. Chủ cũ chỉ phải chịu trách nhiệm khi cơ quan thuế yêu cầu quyết toán thời gian chủ cũ còn sở hữu cty thôi cụ nhé. Nhưng e chưa nghe thấy có ai bị thuế gọi lên sau khi đã bán cty cả vì toàn nát mới phải bán.
Thế thì cụ nhầm nhé, công ty bán đi thường do khó giải thể mà nguyên nhân chính khó giải thể lại nằm ở vấn đề thuế má, đầu vào đầu ra ko phù hợp. Nên mợ trên dù đã bán công ty nhưng nếu công ty đó bị tóm vì buôn hóa đơn khống trong đường dây lớn thì mợ ấy cũng sẽ phải giải trình mệt. Tuy nhiên đa phần nhỏ lẻ tẻ nên ko bị để ý thôi.

STElectrics

Xe lăn
Tin chứ 2 bác.
Mấy đồng chí Áo vàng ở Đồng Nai còn kiên quyết phủ nhận, Không nghe Không biết Không thấy, vụ Bảo kê xe quá tải kia kìa.
Cả không nhận hối lộ nữa.
Có vài chú bị xử tội Đưa hối lộ và Môi giới hối lộ.
Không ai bị xử tội Nhận cả.

Thế nên, tôi tuyệt đối tin tưởng cán bộ, nhất là Cán bộ thuế. Tuyệt đối của dân do dân vì dân.
Chưa có đồng chí nào vì lương thấp mà càm ràm cả.

Cũng chưa có đồng chí nào làu bàu về chuyện Thu nhập thấp.
Các quan bảo Đồ Sơn không có mại dâm mà con gấu nhà em nó vẫn cấm cửa em xuống đó. Có chế tài nào phạt nó vì tội không tin lời quan lớn không cụ nhỉ?

vkthang

Xe container
Thế thì cụ nhầm nhé, công ty bán đi thường do khó giải thể mà nguyên nhân chính khó giải thể lại nằm ở vấn đề thuế má, đầu vào đầu ra ko phù hợp. Nên mợ trên dù đã bán công ty nhưng nếu công ty đó bị tóm vì buôn hóa đơn khống trong đường dây lớn thì mợ ấy cũng sẽ phải giải trình mệt. Tuy nhiên đa phần nhỏ lẻ tẻ nên ko bị để ý thôi.
Đấy là cụ nói nguy cơ thôi, còn thực tế là con số 0 cụ nhé, vấn đề thuế của cơ quan thuế xử lý, mà thuế họ có nghiệp vụ để nắm bắt doanh nghiệp nào có tóc 😂. Vấn đề cụ nói lại do cơ quan ca phụ trách, mời cũng không đến lượt.

long.spc

Xe container
Hi sinh mấy năm về có một đống tiền.
Trong này nhiều trường hợp như thế