[CCCĐ] Cô tô đảo ngọc, lần thứ 4 trở lại

Phi Bich Hoa

Đi bộ
e đi trùng đợt nhà cụ luôn
hình như bơi cạnh 2 f1 nhà cụ luôn, nhớ quả bóng chuyền..
Cô tô giờ quá tải, cung ko đủ cầu lên chặt chém ác. các cụ đi lưu ý vài điều:
1. nhà nghỉ, vé tàu book trước là tốt nhất
vrs tàu thì cuối tuần khách ra nhiều, tàu chạy liên tục.., nhưng mua vé chiều về ngay khi có thể
nhà nghỉ ko book trc đc thì ra bờ biển bãi hồng vàn, vàn chảy cũng có thể ở đc.
xem phòng ốc, check điều hòa, quạt.. r hãy thuê
tránh xa nhà Huyền Huy
e dính trái đắng ở đây, đi chơi nghỉ mà tức lòi mắt, mất cả vui
2. ăn uống nhà Úy thanh ở thị trấn e thấy ok, bnh năm vẫn uy tín. nhưg khách đông lắm, nên đặt trc càng tốt.
theo e tránh xa bãi vàm chảy ra, chặt chém ngang sầm sơn, mặc dù giá có niêm yết nhưng vẫn chém, 250k/ đĩa mực tươi nướng chắc đc 2 con=150g/đĩa
bãi Hồng Vàm e ăn thấy ok
3. đi lại, cả đảo bk 7-8km
e up cái giá xe điện các cụ xem
e nhẩm giá đắt chắc gấp 10 lần đất liền..
nhà e đi tắm 2 lượt mất cmn 2tr
các cụ đi xe oto rẻ hơn tí, rẻ nữa thuẻ xe máy chạy..
nói chung Coto quá tải
các cụ đi lên cbi cẩn thận, lên p/án chi tiết đỡ mất tiền oan, mua bực mình, lỡ dỡ kh
Cụ cho e hỏi, nhà nghỉ Huyền Huy có vấn đề gì?

1088_gha

Xe tải
Em oánh dấu để lấy kinh nghiệm, Năm ngoái cả nhà em cũng định đi Coto nhưng đến phút chót thì dính mưa bão nên hoãn.

Tóc Xoăn

Xe tăng
Em vào ngó Cô Tô xem giờ ra sao

tungst

Xe buýt
E đi Cô Tô lần đầu 2014, bãi Vàn Chải đẹp mê hồn, sáng 2015 đi lại thấy limits kios -> chán lại chạy sang Thanh Lân, cảm xúc lặp lại khi phải băng lau sậy để ra được bãi biển, giờ muốn đi lại mà khó quá hu hu!

tuan281085

Xe cút kít
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Website
www.otofun.net
Cô Tô cháu mới ra hôm cuối T5, giờ họ đang xây dựng nhiều nên một số chỗ bụi bặm.
Nếu thích sóng to thì tắm bãi Vàn Chảy, sóng vừa vừa thì Hồng Vàn.
T6 là mùa cao điểm nên mọi thứ sẽ cao: Phòng nghỉ, dịch vụ ăn uống, thuê xe điện, ...
Tàu thì nên mua vé của Quang Minh vì tàu to và sạch sẽ, vé thì đồng giá 250K.

TrungPhong.

Xe tăng
Sau bao ngày cuồng cẳng vì không dc đi đâu chơi, cuối cùng cả ngố cũng dc nghỉ hè, thế là chương trình rong ruổi nhà em lại tiếp tục. Lịch đầu tiên là đi Sapa, ks đã đặt từ trước cho 3 ngày 25,26,27/5. Cu bé rất háo hức được đi “cable car”, cứ liên miệng nhắc. Rủi cái là gần đến ngày đi, nghe ngóng thời tiết thấy Sapa mưa và mù quá, gọi cho ông bạn trên đó thì khuyên không nên đi, đi giờ này nên chỉ nằm ks thì chán lắm. Đành chuyển hướng đi Coto, Coto với em thì không lạ gì vì đã đi 3 lần, nguyên do là có ông cậu họ làm chủ KS Green Coto ngoài đó. Thứ 7 gọi điện ra hỏi còn phòng không, ông cậu bảo báo gấp thế này thì làm gì còn phòng, nhưng cứ ra đi, vẫn còn cả phòng Karaoke to đùng cùng lắm chui vào đấy ngủ. Thế là sáng CN, nhà em lên đường, 1 bố và 2 con trai, qua đón con ông cậu nữa, cả nhà xuất phát lúc 7h30, đi theo đường 18 (sau này em mới biết là đi đường 5 mới cũng dc), 11h30 có mặt tại cảng Cái Rồng. Trời siêu nóng, ghé quán Lâm Tâm, phía bên trái gần cầu cảng để ăn cơm và gửi xe luôn. Gửi xe ở đây mất 100K/đêm

Tranh thủ ăn trưa đơn sơ (để bụng chiều ăn hải sản :D ), nhà em đi ra phòng mua vé. Ông cậu cẩn thận dặn người giữ lại vé của tàu Nguyên Việt, tàu to nên đi đỡ bị lắc do sóng, có điều hòa trung tâm nên rất mát.

Báo giờ tàu chạy là 1h30 chiều, nhưng do là chủ nhật lại mùa cao điểm nên tàu quay mấy chuyến liền vì vậy giờ chạy phải lùi đến tận 2h30. Giá vé là 180K/người, trẻ em dưới 1t miễn phí J

Ku bé chờ sốt ruột chứ lát lại chạy ra hỏi cô bán vé “cô ơi tàu về chưa?”

Cuối cùng 2h30 tàu cũng cập bến, mọi người đều háo hức lên tàu.

Ku bé rất thích thú khi ngồi ngắm biển qua ô cửa kính

Cửa biển, từ đây tàu bắt đầu lắc hơn do đã ra khỏi vịnh

Mất 1h5p để ra đến đảo, gọi điện cho ông cậu mang xe diện ra đón về ks. Ku bé thấy xe điện khoái quá nhảy lên bắt bố chụp ảnh

Đây là ks nhà em ở, Green Coto Hotel

Rồi lũ trẻ lại hối hả giục bố cho ra tắm biển tại bãi biển tình yêu, ngay phía trước ks

Ngắm hoàng hôn dần về trên bãi biển tình yêu

Không gian bãi biển tình yêu phía trc ks Green Coto Hotel, tại đây có thể tổ chức BBQ, đốt lửa trại cho đoàn tầm 70 người
Ngồi ăn tối tại bãi biển, đón gió biển mát lạnh, nghe tiếng vỗ rì rào của biển, cảm giác hòa quyện cùng thiên nhiên

(To be continued...)

https://hieutcnd.wordpress.com/
Thank cụ chia sẻ, cụ cho em xin số ông cậu cụ nhé, gia đình em cũng chuẩn bị đi coto sẽ lưu trú chỗ ks của cậu cụ.

nvht

Xe điện
Thank cụ chia sẻ, cụ cho em xin số ông cậu cụ nhé, gia đình em cũng chuẩn bị đi coto sẽ lưu trú chỗ ks của cậu cụ.
Cụ nên đi càng sớm càng tốt để giảm nguy cơ bị cấm tàu

nvht

Xe điện
Vâng cảm ơn cụ, cấm tàu là do chuẩn bị đến mùa mưa bão à cụ, em khoảng 22/6 là xuất hành cụ ạ.
Vâng. khi có mưa gió to, chính quyền sợ tai nạn tàu nên sẽ cấm tàu để an toàn cho cả ngành du lịch cụ ah.
Từ 15/6:trở đi là sẽ bị cấm tàu nhiều dần

Chỉnh sửa cuối:

cbnu

Xe buýt
Góp vui với chủ thớt hình tớ chụp ở Cô tô hôm nay (12/6)

chaybo135

Xe hơi
Biển đẹp ạ! Em thấy nước trong và sạch đấy ạ! Em sẽ lưu lại thông tin năm tới đi sẽ alo cho Hottel Greencoto của cụ chủ! Cụ chủ bảo ông chủ ks Green hỗ chợ offer nhà mình nhé!

peace_park

Xe buýt
Cô tô em đi 3 lần rồi, lần đầu cách đây gần chục niên khi đó chưa có điện còn các lần sau thì đều chán hơn những lần trc.
Lần gần nhất là năm ngoái thì thấy CT giờ cũng xô bồ, nhốn nháo. Cảm giác cứ tiếc tiếc khung cảnh trc kia, nhưng thôi quy luật chung rồi, muốn phát triển thì đành phải đánh đổi nhiều thứ #.

nvht

Xe điện
Cô tô em đi 3 lần rồi, lần đầu cách đây gần chục niên khi đó chưa có điện còn các lần sau thì đều chán hơn những lần trc.
Lần gần nhất là năm ngoái thì thấy CT giờ cũng xô bồ, nhốn nháo. Cảm giác cứ tiếc tiếc khung cảnh trc kia, nhưng thôi quy luật chung rồi, muốn phát triển thì đành phải đánh đổi nhiều thứ #.
Rất nhiều cụ mợ lại hỏi em là sao Cô Tô ít dịch vụ thế, không có khách sạn cao cấp ...
Nói chung là em thấy du lịch Cô Tô có nhiều tiến bộ rồi đặc biệt là tàu bè, khách sạn

chaybo135

Xe hơi
e đi trùng đợt nhà cụ luôn
hình như bơi cạnh 2 f1 nhà cụ luôn, nhớ quả bóng chuyền..
Cô tô giờ quá tải, cung ko đủ cầu lên chặt chém ác. các cụ đi lưu ý vài điều:
1. nhà nghỉ, vé tàu book trước là tốt nhất
vrs tàu thì cuối tuần khách ra nhiều, tàu chạy liên tục.., nhưng mua vé chiều về ngay khi có thể
nhà nghỉ ko book trc đc thì ra bờ biển bãi hồng vàn, vàn chảy cũng có thể ở đc.
xem phòng ốc, check điều hòa, quạt.. r hãy thuê
tránh xa nhà Huyền Huy
e dính trái đắng ở đây, đi chơi nghỉ mà tức lòi mắt, mất cả vui
2. ăn uống nhà Úy thanh ở thị trấn e thấy ok, bnh năm vẫn uy tín. nhưg khách đông lắm, nên đặt trc càng tốt.
theo e tránh xa bãi vàm chảy ra, chặt chém ngang sầm sơn, mặc dù giá có niêm yết nhưng vẫn chém, 250k/ đĩa mực tươi nướng chắc đc 2 con=150g/đĩa
bãi Hồng Vàm e ăn thấy ok
3. đi lại, cả đảo bk 7-8km
e up cái giá xe điện các cụ xem
e nhẩm giá đắt chắc gấp 10 lần đất liền..
nhà e đi tắm 2 lượt mất cmn 2tr
các cụ đi xe oto rẻ hơn tí, rẻ nữa thuẻ xe máy chạy..
nói chung Coto quá tải
các cụ đi lên cbi cẩn thận, lên p/án chi tiết đỡ mất tiền oan, mua bực mình, lỡ dỡ kh
Thông tin của cụ rất đang quan tâm và quan ngại!
Cảm ơn cụ!

hieutcnd

Xe điện
Số của ông cậu em 0904099399 (sinh năm 81). Chúc cụ có chuyến đi vui vẻ