[CCCĐ] Cô Tô - Những ngày nắng sau bão!

dmdviet

Xe cút kít

Sontim

Xe hơi
Google maps mà cụ. Ra ngoài đấy thì nhỏ nên cũng không phải dùng dẫn đường gì đâu ạ. Em vẽ để mọi người dễ mường tượng vị trí như nào thôi ạ

CÓ cụ tàu chiến cũng không giám đi kìa cụ :D
Thank cụ chủ.

kien32

Xe đạp
Cũng là một trải nghiệm cụ ạ. Em đang tính đi Côt Logde đây không biết ở đây cụ nào thử chưa?

dmdviet

Xe cút kít

hero3169

Xe máy
Coto logde hình như ơ bãi vàn chải, bây giờ cũng đổi chủ rồi. Ở đấy cũng là một trải nghiệm hay, là ngôi nhà gỗ ở sát biển, hòa cùng thiên nhiên, không có điều hòa hay điện thì phải.

dmdviet

Xe cút kít
Coto logde hình như ơ bãi vàn chải, bây giờ cũng đổi chủ rồi. Ở đấy cũng là một trải nghiệm hay, là ngôi nhà gỗ ở sát biển, hòa cùng thiên nhiên, không có điều hòa hay điện thì phải.
Bác ít còm quá, lâu lắm không thấy xuất hiện. [@bimbim5656;143913] khôngkhông chịu còm thớt là không có chỗ mà rót đâu nhé, đi tìm mệt lắm :D

88H88888

Xe điện
Phim ô tô Sun-Gard 3M Crystalline, 0906-290102
Website
www.sun-gard.net
Bác ít còm quá, lâu lắm không thấy xuất hiện. [@bimbim5656;143913] khôngkhông chịu còm thớt là không có chỗ mà rót đâu nhé, đi tìm mệt lắm :D
giờ cứ phải nói rót phát say luôn nửa ngày :))

bimbim5656

Xe container
Mấy hn bận quá cứ để chủ tịch uốn một mình, lỗi quá lỗi quá :D

TabThehe

Xe tải
Bình minh và hoàng hôn ở Cô tô rất đẹp nha !!$

dmdviet

Xe cút kít
Bá cáo các cụ, nhà cháu đây ạ, vẫn nằm khểnh nghe mưa rơi gió hú, mỗi ngày dăm lần ra bờ biển ngóng bóng dáng những con tàu cứu tinh mà chửa thấy, cảnh xảy nhà ra thất nghiệp bội phần cám cảnh là đây hihi. Không reply được k phải vì mất điện, mà vì cơ nghiệp có con phone phải để F1 nó chơi game k nó khóc huhuhu
Cháu mượn cái link thay lời để tả thảm cảnh.
http://vnexpress.net/tin-tuc/thoi-su/du-khach-tu-nau-an-cam-cu-tren-dao-co-to-3255911.html
Ơn trời chắc cụ về được đất liền rồi :(

http://m.vietnamnet.vn/vn/xa-hoi/253864/du-khach-cuoi-cung-roi-co-to--quang-ninh-gui-thu-xin-loi.html

Hổ Nhà

Xe tải

dmdviet

Xe cút kít

Hổ Nhà

Xe tải
Vâng còn tùy thuộc vào thời tiết nữa cụ ạ

Cái này thì em không rõ, vì cung chưa nghe thông tin này!
Ngoài Người già và trẻ Em ra thì thanh niên với nhau sao phải bốc thăm. Bày ra cái chuyện bốc thăm để làm gì nữa hả Cụ....?

88H88888

Xe điện
Phim ô tô Sun-Gard 3M Crystalline, 0906-290102
Website
www.sun-gard.net
Vâng còn tùy thuộc vào thời tiết nữa cụ ạ

Cái này thì em không rõ, vì cung chưa nghe thông tin này!
2000 người hôm đầu đưa được có 200 người về rồi lên báo đài, tivi báo công trước, bạn e đi bảo hôm sao bốc thăm để về :(

cardreamer

Xe điện
Các cụ lớn rồi, nói cho công bằng khách quan đi. Em là nhân vật trong chuyện này, em biết rõ.

Không phải là bốc thăm, mà là phát cái ticket theo từng đoàn để quản lý việc lên tàu. Em ngồi dự cuộc họp bàn này, thấy cũng được. Khong phải số bé đi trươc số to đi sau đâu nhé, mà chỉ là để các đoàn lên khai báo số lượng, người cầm đầu, số máy liên lạc, để họ có dữ liệu đúng mà lập phương án...

Hỡi ôi, bao nhiêu công sức, bao nhiêu đêm đek được ngủ của mấy chục anh em cán bộ lính tráng, phá sản sạch chỉ vì cái thói vô tổ chức, ích kỷ, loạn cào cào của bà con ta. Cứ thấy bóng cán bộ trên cầu tàu, chưa thấy tàu bè đâu là đã ùn ùn đổ ra, vây chặt, hò hét, mạt sát... Cái ticket trở nên vô dụng vì vỡ trận. Nhìn chán lắm các cụ ạ, nhà mình mà bị động đất sóng thần như bên Nhật chắc là giết nhau ngay ngày đầu tiên...

Đừng nói câu nhũng nhiễu dân, tội người ta, phí hoài cái tình người ta dành cho du khách, nhũng nhiễu cái gì ở đây?

Có chuyện nhỏ, khi tàu hải quân về đến Cửa đối sang mạn tàu cao tốc, nhiều người đã mua vé khứ hồi từ khi đi nên xòe vé ra trình cho nhà tàu, người khác không hiểu nên cũng nhanh nhảu hỏi mua, mấy thằng nhà tàu lưu manh lẽ ra phải giải thích thì lại lấy vé bán cho họ, thành ra mang tiếng thu tiến của dân chạy loạn haizzz

dmdviet

Xe cút kít
Trước tiên chào mừng cụ [@cardreamer;147473] đã về đất liền an toàn!
Thứ hai là cảm ơn cụ về thông tin cụ chia sẻ. Hôm 30.7 em có xuống Vân Đồn, Cẩm Phả... và thực tế có nhiều cái khác với tin đồn thổi. Thực tế rất nhiều thông tin trái chiều, nhưng những thông tin của người thực, việc thực là chuẩn xác nhất./.

gocart

Xe cút kít
Chào mừng bác [@cardreamer;147473] trở về nhà.
Do là trước đây một số cụ có hỏi đi Cô tô Quan lạn như thế nào, em có trả lời nên khi lũ lụt xảy ra rất áy náy ngồi theo dõi.
Dù sao chiến dịch giải cứu thành công mà ko có thiệt hại nhân mạng.

cardreamer

Xe điện
Nói về cái sự áy náy thì có nhà cháu là điển hình#:-s

Vốn có ý định đưa cả nhà đi chơi đâu đó cuối tuần, lại thêm gấu cháu có vc bác đồng nghiệp ở HN ham phượt, cháu liền setup quả đi Cô Tô cuối tuần trước. Khi đi thì ổn lắm, do không còn khách sạn nên cháu vận dụng quan hệ nhờ người búc trước hộ cái nhà nghỉ không tên ở giữa thị trấn. Sau này thấy đó là cái may của mình.

VC bác phượt thủ kia thấy cảnh đẹp quá, cao hứng triệu tập thêm 2 cặp VC nữa từ HN xuống, tuyền dân ham chơi như cháu, nên các cụ ấy liền đêm hành trình, sớm sau có mặt ở Vân Đồn, trưa cùng ngày có mặt ở Cô Tô, tất cả đều có F1. Lúc đó trời đã bắt đầu mưa, nhưng chưa ai nghĩ gì...

Chuyện bắt đầu từ sáng CN 26/7, cháu là đầu têu nên tình nguyện ra cảng check vé cho cả đoàn về, đội mưa dầm dề nhưng chưa nhục bằng cái tin: Biển động, cấm tàu vô thời hạn.

Lúc đó còn nhởn như lắm, xơi nhà hàng, búc phòng hát ... nhởn nhơ đợi trời đẹp, k biết có thêm 1 tuấn trần ai trước mặt.

Sang hôm sau, thứ 2 ngày 27/7, úi dời mưa thôi là mưa, gió giật dữ dội, có quay được tí video mà k biết up cho các cụ xơi. Xem thời sự thấy đất liền lũ lụt, bắt đầu chết người, ôi sao lòng có ai đốt lửa. Nhà cháu ở giữa tâm lũ, k có ai ở nhà...

Mấy ông bạn ham chơi, mưa cũng lôi vợ ra làm mẫu chụp ảnh hichic, nhưng thực ra là giấu nỗi nóng ruột công chuyện ở HN, tuyền lãnh đạo đáng giá cả...

Thêm hôm sau, bắt đầu tổ chức lại cuộc sống. Các bà vợ cùng nhau đi chợ mua thức ăn, mượn bếp chủ nhà nấu cơm. Mọi thứ trông có vẻ bình thường, mọi người đều cố gắng giấu cải nóng ruột của mình vì sợ lây sang nhà khác. Anh chị chủ nhà cực tốt, cho mượn mọi thứ, còn ý tứ sang nhà ông anh bên canh ăn cơm để nhường cả nhà cho tụi cháu; sẵn lòng thế chân khi chiếu phỏm không đủ người hihi. Tổng cộng nhóm cháu xơi của bác chủ gần chục lit riệu ngâm dứa dại, uống rất ngon, hôm về giả tiền bác í chỉ lấy mấy chục tiền mua rượu đổ lại vào bình thôi.
4 ngày cuối giá phòng chỉ còn 50%. ***** cụ thằng nào nói mỳ tôm 50k, bố láo bố toét, chả có cái gì đắt lên đáng kể so với ngày thường.

Chiện đón tàu về nhiều người nói rồi, đọng lại trong nhà cháu là sự lộn xộn nhốn nháo của dân mình, sự nỗ lực nhiều khi trong vô vọng của lực lượng chức năng. Cơ khổ, ho đã bao giờ gặp việc khó thế này đâu, cầu cảng chưa bao giờ cặp loại tàu này, mọi người chưa bao giờ làm cái việc chuyển tải giữa hai con tàu cùng bập bà bập bềnh giữa sóng gió cấp 6 mà lại không được để ai rơi xuống biển, cũng chả ai biết một lượt chạy thì con HQ 634 cần mấy tiếng trong biển động... thế nên thông tin và thực tế nhiều cái không khớp, giữa thời buổi dịch auto chửi đã lên tầm cao mới... Và cuối cùng, alf cảm giác ấm lòng không hề nhẹ khi có anh tự xưng đại diện chính quyền tỉnh lên tàu có nhời với bà con khi tàu câp cảng, phát túi đồ ăn nhẹ, đưa cái phong bì 200k, mời bà con lên xe buýt miến phí về Bãi Cháy.

Thôi cùng đỡ áy này đôi phần với 3 cặp VC bạn bè bị nhà cháu đưa vào... lịch sử. Họ hiểu và thông cảm lắm, chả ai có thái độ gì như một vài ông thánh phán keyboard mà ta từng thấy đâu