[HĐCĐ] Cô Tô, Quan Lạn đầu tuần?

patuana76

Xe điện
cụ check ib để em báo giá các dịch vụ cụ nhé.
P/s: Chi phí gửi xe bên em thì từ 100k - 120k/ 24h tùy vào bãi không mái che hay bãi có mái che lưới như ảnh dưới:

Bai trong xe gan cang Cai Rong - he 2022.jpg
Giá đắt gấp đôi dịch vụ trông xe sân bay Nội Bài mà xuất hiện quảng cáo nhan nhản trên OF, bác nhể ;)

nvht

Xe điện
Giá đắt gấp đôi dịch vụ trông xe sân bay Nội Bài mà xuất hiện quảng cáo nhan nhản trên OF, bác nhể ;)
Vâng, so với gửi xe trong nội thành Hà Nội thì có đắt gấp đôi không cụ?

3077

Xe container
Hôm em đi là 150K/ đêm. Được cái trong nhà mái tôn.
Bữa em đi Nam Du gửi xe ngoài cảng là 50k/ngày, thêm 1h là 5k nhưng tối đa không quá 50k. Đi miền Bắc chi phí gấp 2 từ miền trong đổ lại. Cảm giác ngoài Bắc chỉ khai thác du lịch được 3 tháng hè nên cứ phải chém thật lực

nvht

Xe điện
Chừng nào khu Cái Rồng có đủ thứ như trong nội thành Hà Nội thì hẵng so. Giờ so với vùng ven Hà Nội đã chứ.
Thế hả cụ, em cũng không hiểu sao mà khách vẫn gửi ô tô ngày càng nhiều ở cảng Cái Rồng cụ ah.

nvht

Xe điện
Bữa em đi Nam Du gửi xe ngoài cảng là 50k/ngày, thêm 1h là 5k nhưng tối đa không quá 50k. Đi miền Bắc chi phí gấp 2 từ miền trong đổ lại. Cảm giác ngoài Bắc chỉ khai thác du lịch được 3 tháng hè nên cứ phải chém thật lực
Vâng, nếu cụ có giải pháp để hạ giá dịch vụ ở miền Bắc thì tốt.

patuana76

Xe điện
Em nghĩ phải gấp 14 lần
Đùa vui với bác chút.
Thấy bác cũng rất chịu khó quảng bá cho du lịch địa phương tại Cô Tô (thông qua cả những bài viết ở CCCĐ từ lâu rồi) nên cũng muốn góp ý chút về các mức giá dịch vụ sao cho hài hòa với mặt bằng chung của cả nước cũng như xứng đáng với tiện ích của chính dịch vụ đó sinh ra.
Đừng để các điểm du lịch này trở thành giống như Sầm Sơn cách đây 15-20 năm (về tính thời vụ, chặt chém, nâng giá tùy tiện).

Chỉnh sửa cuối:

isak

Xe tăng
Nhà em vừa đi tuần trước, trong tuần nói chung không đông quá, 7h xuất phát ở đường trên cao thì trưa đã ăn cơm ở Minh Châu rồi. Nói chung dịch vụ ngoài đảo không có gì đặc sắc, nhà nào đi kiểu khám phá cho biết thì được chứ có trẻ nhỏ đi kiểu nghỉ dưỡng thì thôi, cứ resort ven bờ là ổn nhất. Đoàn nào đông thuê chỗ Robinson nghỉ cũng ok phết, bãi vắng.

nvht

Xe điện
Đùa vui với bác chút.
Thấy bác cũng rất chịu khó quảng bá cho du lịch địa phương tại Cô Tô (thông qua cả những bài viết ở CCCĐ từ lâu rồi) nên cũng muốn góp ý chút về các mức giá dịch vụ sao cho hài hòa với mặt bằng chung của cả nước cũng như xứng đáng với tiện ích của chính dịch vụ đó sinh ra.
Đừng để các điểm du lịch này trở thành giống như Sầm Sơn cách đây 15-20 năm (về tính thời vụ, chặt chém, nâng giá tùy tiện).
Vâng, cảm ơn cụ đã góp ý, giá thì có mặt bằng chung nên bên em cũng khó phá giá được. Em chỉ có thể lách giảm giá nếu các cụ sử dụng thêm các dịch vụ khác bên em hoặc sử dụng nhiều lần dịch vụ gửi xe bên em.

Joker2k

Xe tải
Em cũng tìm hiểu QL để đi chơi mà không rõ có ks nào ngon lành không các cụ nhỉ
Quan Lạn cụ nên ở bãi Minh châu, ở đó có ks Minh Châu pearl khá hơn cả, đóng 4*, giá khá mắc, tầm 2-3tr/đêm. Cạnh đó cũng có mấy ks ổn ổn. Nhà e mới đi về, mỗi ng mỗi quan điểm, e là e kết Quan Lạn, đẹp, ko quá đông đúc, party nướng bãi biển rất vui.

• Vodka
Reactions: EPL

Chun SUV

Xe buýt
Cô tô có chỗ này hay phết, 2 bên là biển,

nvht

Xe điện
Nhà em vừa đi tuần trước, trong tuần nói chung không đông quá, 7h xuất phát ở đường trên cao thì trưa đã ăn cơm ở Minh Châu rồi. Nói chung dịch vụ ngoài đảo không có gì đặc sắc, nhà nào đi kiểu khám phá cho biết thì được chứ có trẻ nhỏ đi kiểu nghỉ dưỡng thì thôi, cứ resort ven bờ là ổn nhất. Đoàn nào đông thuê chỗ Robinson nghỉ cũng ok phết, bãi vắng.
Cụ gợi ý xem từ Nghệ An đổ ra thì chỗ nào nên đi hơn đảo Quan Lạn Minh Châu ah?

nvht

Xe điện
Quan Lạn cụ nên ở bãi Minh châu, ở đó có ks Minh Châu pearl khá hơn cả, đóng 4*, giá khá mắc, tầm 2-3tr/đêm. Cạnh đó cũng có mấy ks ổn ổn. Nhà e mới đi về, mỗi ng mỗi quan điểm, e là e kết Quan Lạn, đẹp, ko quá đông đúc, party nướng bãi biển rất vui.
Cụ có đặt chân đến hết các bãi biển: Quan Lạn, Sơn Hào, biển Ngọc, Robinson, bãi Tiên không cụ?

New car 2023

Xe điện
cụ đi giữa tuần và đoàn ít người thì không lo gì hết phòng , lỡ tàu đâu.
Ngày thường thì chắc chắn có tàu lúc 7gio30 và 13gio30 (nếu đông khách thì nhà tàu tăng cường chuyến 10gio). Cụ cứ ra cảng Cái Rồng và vào quầy mua vé rồi ra đảo Quan Lạn - Minh Châu thôi. Ra đến nơi thì chọn khách sạn nào phù hợp với nhu cầu thì hỏi giá phòng và thuê (bên em hay đặt phòng cho các đoàn 6 năm nay thì có mấy khách sạn này khá uy tín mà cụ có thể tham khảo: Yến Nhi; La Paloma; Huy Hoàng; Minh Châu Pearl)
P/s: Cụ đi xe riêng mà cần gửi xe ở cảng thì ib cho em ah.
Hồi xưa tôi có nhờ dịch vụ của bác này.
Tại La Paloma.
Dịch vụ ổn, cảm ơn bác.

Joker2k

Xe tải
Cụ có đặt chân đến hết các bãi biển: Quan Lạn, Sơn Hào, biển Ngọc, Robinson, bãi Tiên không cụ?
E chỉ ở bãi MC và sang bãi quan lạn chơi, mấy bãi kia e lười ko đi, phần vì team em nhậu nhiều nên quan tâm nhậu hơn đi chơi :D