Có tỷ rưỡi nên mua nhà đất hay chung cư khu Hoàng Mai?

altis2013cvt

Xe hơi
Câu hỏi muôn thuở, nhưng với những người như mợ (mua để ở, nuôi con nhỏ, tầm tiền dưới 2 tỷ, thu nhập vừa phải và ổn định) thì nên chọn chung cư. Ở HN, SG muốn giữ giá phải mua nhà đất tầm 4 tỷ trở lên, ô-tô vào được, hoặc phải mua đất (không nhà) có đường rộng. Nên tránh nhà trong ngõ hẹp vì chúng đã lỗi thời, ngày càng khó bán.

VietAnh550

Xe máy
tầm tiền này khu Hoàng Mai em thấy chung cư Thông Tấn Xã khá ok

Hằng Trần DTT

Xe đạp
Website
tdvvietnam.vn
Cảm ơn tất cả các cụ mợ, em quyết định mua chung cư các cụ ạ. Hiện đại văn minh sạch sẽ, mỗi tội cứ cảm thấy rủi ro thế nào ấy

xauxi6868

Xe điện
e mà như cụ e vứt 500 vào bank tháng kiếm hơn 3 củ tiền lãi rồi bù thêm thuê cái cc mà ở cho sướng cuộc đời, đợi vài năm nữa tiền khớ chút có mua cũng chưa muộn, chứ cụ vay 1 tỏi tháng mất xừ 9 củ tiền lãi là ít, lại k đc 3 củ tiền 500tr gửi bank kia coi như cụ ở nhà cụ mua mất 12 củ 1 tháng, trong khi tầm 7 củ cụ thuê đc cái cc tương tự đấy rồi
cụ gửi bank nào mà cao thế cụ?

Mrman

Xe tải
Chào các cụ. Vợ chồng em hiện đang có nhu cầu mua nhà mà đang phân vân quá, tài chính tầm tỷ rưỡi quay đầu mà không biết nên mua nhà đất hay chung cư. Muốn mua khu quanh Times City như Tân Mai, Lĩnh Nam... mà mấy khu này thì giá thấy khá cao.

Hiện nay em đang thấy thế này:

- Nhà đất: Với tầm tiền đó thì chỉ mua được nhà tầm 20-22m2, có sổ đỏ, nhà cũ. Ngõ nhỏ. Những nhà kiểu chung sổ thì rẻ hơn nhưng bọn em chỉ muốn có sổ đỏ riêng.

- Chung cư: Bọn em đang phân vân Gelexia 885 Tam Trinh. Căn tầm gần 70m2 cả nội thất. Nói chung mới, hiện đại, thoáng mát.

Các bác có kinh nghiệm tư vấn giúp em với.
Để lấy vk cụ ạ

minhanhhoa

Xe đạp
cụ nào có căn nào 1,5t, diện tích 6x ới e nhé, bán kính cách hồ hoàn kiếm 5km

Thanhdung1128

Xe hơi
{Kinh doanh Bất động sản}
Chào các cụ. Vợ chồng em hiện đang có nhu cầu mua nhà mà đang phân vân quá, tài chính tầm tỷ rưỡi quay đầu mà không biết nên mua nhà đất hay chung cư. Muốn mua khu quanh Times City như Tân Mai, Lĩnh Nam... mà mấy khu này thì giá thấy khá cao.

Hiện nay em đang thấy thế này:

- Nhà đất: Với tầm tiền đó thì chỉ mua được nhà tầm 20-22m2, có sổ đỏ, nhà cũ. Ngõ nhỏ. Những nhà kiểu chung sổ thì rẻ hơn nhưng bọn em chỉ muốn có sổ đỏ riêng.

- Chung cư: Bọn em đang phân vân Gelexia 885 Tam Trinh. Căn tầm gần 70m2 cả nội thất. Nói chung mới, hiện đại, thoáng mát.

Các bác có kinh nghiệm tư vấn giúp em với.
Cái này còn tùy vào thói quen của 2 vợ chồng cụ mợ, nếu tâm lý muốn đất sổ đỏ cho yên tâm mà không ngại ngõ bé, chật chội thì nên chọn phương án thứ 1.diện tích mặt sàn bé thì không thành vấn đề lắm vì đất có thể xây nhiều tầng, về công năng phòng ngủ thì vẫn đáp ứng được nhu cầu gia đình mình. Còn vợ chồng cụ mợ thích nơi ở thoáng đãng, đường lớn, tiện ích thuận tiện thì suy nghĩ phương án mua 1 căn 2 ngủ chung cư cũng tốt. Nhưng chung cư thì sẽ nhanh bị xuống cấp, và mất giá hơn.

Lamborghini 1985

Xe tăng
Cảm ơn tất cả các cụ mợ, em quyết định mua chung cư các cụ ạ. Hiện đại văn minh sạch sẽ, mỗi tội cứ cảm thấy rủi ro thế nào ấy
Ý mợ là những rủi ro gì mợ cảm thấy lo lắng thì mợ liệt kê ra cho các cụ cùng bàn tán và góp ý cho mợ. Còn hạn chế rủi ro nhất thì mua dự án đã bàn giao nhà ở, không lo tình trạng dự án treo hay bánh vẽ, vì thực tế nó đã thành hình rồi, ưng là mua thôi. Và tất nhiệ là sẽ ít lựa chọn đi do mua nhà khi dự án đã bàn giao :)

hieu83bdsviet

Đi bộ
Cụ nào có mảnh ơ Hoàng Mai báo em nhé. Đang tính mua mảnh tầm hơn tỉ. Cám ơn cụ ah
E có mảnh 37m ở Giáp Bát, 2.1 tỷ, MT 4m, ngõ ô tô, có hợp ý cụ không ạ?

Hằng Trần DTT

Xe đạp
Website
tdvvietnam.vn
Ý mợ là những rủi ro gì mợ cảm thấy lo lắng thì mợ liệt kê ra cho các cụ cùng bàn tán và góp ý cho mợ. Còn hạn chế rủi ro nhất thì mua dự án đã bàn giao nhà ở, không lo tình trạng dự án treo hay bánh vẽ, vì thực tế nó đã thành hình rồi, ưng là mua thôi. Và tất nhiệ là sẽ ít lựa chọn đi do mua nhà khi dự án đã bàn giao :)
Cảm ơn cụ đã tư vấn nhiệt tình. Nhà em quyết mua chung cư rồi cụ ạ :). Đi xem mấy căn chung cư mà ưng quá. Đẹp, hiện đại, thoáng đãng, văn minh!

Lamborghini 1985

Xe tăng
Cảm ơn cụ đã tư vấn nhiệt tình. Nhà em quyết mua chung cư rồi cụ ạ :). Đi xem mấy căn chung cư mà ưng quá. Đẹp, hiện đại, thoáng đãng, văn minh!
Nhà đất hay chung cư đều có ưu nhược điểm riêng mà mợ. Với tầm tài chính ít tầm 1,5 tỏi thì chung cư vẫn là lựa chọn tốt nhất :D . E đi thuê nhà ở ngõ nghách nhiều năm rồi e thấy cực kỳ ớn, dân trí quá thấp ( E toàn thuê nhà riêng, không thuê trọ nhé ) . Ít nhiều ở chung cư chịu sự quản lý chung, có những quy định, quy tắc chung nên vẫn sẽ văn minh hơn :)