Thảo luận Có vẻ dòng xe Toyota Innova mới toang rồi nhỉ ?

Xe ít.. khan hàng... trước đó có thông tin hãng chỉ bảo doanh số tháng mong sao bán tầm 300... giờ ko nổi 300. Chắc ế thật sao :)

Xe đặt giao sau, không có xe sẵn.
Không hiểu thế nào.
Có khi lại đổ vấy cho nguyên nhân chiến tranh dịch bệnh như thời 2021 dẫn đến nguyên liệu đầu vào không mua được nên không có để sản xuất cũng nên =)) vd nhôm, đất hiếm, thép, carbon, titan gì đấy

formen

Xe lăn
hôm nay em nhìn thấy ỉn cross trắng 30L đi ngoài đường rồi, trông dáng highlander, khá đẹp ợ,

ThinhGiun

Xe đạp
Con này em thấy có mấy nguyên nhân khiến nó bán kém.
1- Fan của Ỉn: Rõ ràng việc Ỉn có đắp vào đó công nghệ hybrid + Toyota safety sense + bộ gầm bệ TNGA- C nhưng cầu trước thay cho "gầm rời, máy dọc, cầu sau" là điểm trừ.
2- Với cùng phân khúc: xe tầm trung ở VN là khúc kén khách. Khách hoặc chọn rẻ hẳn cho kinh tế hoặc đắt hẳn cho dễ phông bạt chứ ít ai chọn tầm trung. Nhưng trong cùng phân khúc với tầm tiền như thế với con xe mang danh mpv thì cửa lùa của Custin lại là lợi thế!
3- Cùng tầm tiền: Thì rõ ràng tầm tiền đó sẽ mua CX5 hay CUV C khác ở bản thấp (trừ CRV) nếu đó là người thích vận hành với hệ treo độc lập!
Cụ cứ chém ltinh, cụ ra đại lý Toyota đặt thử con Ỉn Cross xem là biết ngay lý do vì sao doanh số kém

Bopbun

Xe điện
Toy ế đúng thôi. Giá hãng khác đang thấp. Giảm giá kịch sàn.

uhmhello1807

Đi bộ
2 cái chê của cụ:
1. Hộp số mượt vl
2. Tiết kiệm xăng, cao tốc báo 5L/100km
Cũ nhìn thấy chắc khóc thét
Mượt nhưng mà nó yếu, đi nhàm chán, em cũng đang đi cvt đây, sau đổi xe ko bh chọn lại cvt, đc mỗi cái mượt với tiết kiệm nhiên liệu, độ bền kém

ThinhGiun

Xe đạp
Mượt nhưng mà nó yếu, đi nhàm chán, em cũng đang đi cvt đây, sau đổi xe ko bh chọn lại cvt, đc mỗi cái mượt với tiết kiệm nhiên liệu, độ bền kém
Cụ chê độ bền, vậy con của cụ bị lỗi hộp số hay sao ạ

_MQ_

Xe tăng
Xe này e thấy các tỉnh mua nhiều phết, trên tiktok sale quay clip giao nhiều xe lắm

Huthasa

Xe container
trừ xe bim mẹc ra ở phân khúc sang ra
còn xe bình dân chả xe nào ăn dc Toi
15 năm mà cụ xơi mười mấy con xe thì chả nói lên điều gì vì thời gian sd quá ngắn. Nhưng dù sao Toy vẫn có tiếng nồi đồng cối đá vì chả có méo gì để hỏng cả 🤣🤣🤣

Trungvn78

Xe đạp
Dẫn động cầu trước là không còn hấp dẫn nữa rồi …

Bopbun

Xe điện
Dẫn động cầu trước là không còn hấp dẫn nữa rồi …
Tùy người. Người nào hay đi địa hình, phượt, khỏe thì chọn xe cầu sau. Người hay đi đường nhựa, rẻ, tiết kiệm, êm chọn cầu trước. Về doanh số thì số lượng xe cầu sau chỉ bằng 1 góc xe cầu trước.

hungkienpham

Xe điện
Cụ chắc cấp đại tá chém gió bàn phím. Chẳng có cái hộp số nào bền khi người sử dụng k đúng cách. Cụ bảo CVT không bền thì cụ có dẫn chứng k hay chỉ nghe nói nó dùng dây đai nên nghĩ nó kém hơn bánh răng?

Bopbun

Xe điện
Yếu và nhàm chán thật không hay nghe đồn đại? Thế cụ đổi sang CX5 chạy AT đi cho phấn khích.

nguyenhaiha

Xe buýt
Bác giống e, mua hộp số CVT đi chẳng cảm xúc qué gì, chán chết, đạp ga mạnh chỉ sợ nó đứt dây đai, vậy lên vừa rồi đổi xe cũng định táng con Innova nhưng nghe thấy bảo hộp số CVT liền quay xe sang lấy con Custin 2.0 hộp số 8 cấp. Chạy mạnh và mượt chẳng khác hộp số CVT, đạp ga thoải mái không lo toi hộp số.

Bopbun

Xe điện
Bác giống e, mua hộp số CVT đi chẳng cảm xúc qué gì, chán chết, đạp ga mạnh chỉ sợ nó đứt dây đai, vậy lên vừa rồi đổi xe cũng định táng con Innova nhưng nghe thấy bảo hộp số CVT liền quay xe sang lấy con Custin 2.0 hộp số 8 cấp. Chạy mạnh và mượt chẳng khác hộp số CVT, đạp ga thoải mái không lo toi hộp số.
Xe Tàu không xe nào không ngon bổ rẻ cả. Từ MG, Beijing X7, Zotye Z8 Tàu xịn đến các loại Tàu lai như Territory, Custin. Tầm như con Custin mà hãng khác làm đảm bảo không dưới 2 tỏi, cụ không khen mới lạ. Con này mới thực sự là phê.

Nhưng vẫn cần những người tiên phong như cụ, 5-7 năm nữa cụ vẫn còn khen nức nở thế này thì Nhật, Hàn, Mỹ bật hết.