[Funland] Cô vy đã ảnh hưởng đến mâm cơm nhà Em :)

buidoimiennui

Xe điện
Bên em ko những covid ảnh hưởng mà cả bác Trump cũng làm ảnh hưởng.

hanoi1971

Xe tải
Năm mới 2021 đang tới, mong các cụ bị ảnh hưởng trong năm 2020 sẽ sớm trở lại phong độ. Cười lên cái nào các cụ:)

holland

Xe tăng
Khá hơn chút thôi vì đc bạn rủ làm một dự án tạm trong 6 tháng hoặc 1 năm bắt đầu từ tháng sau hoặc sau Tết, lương lậu thì gọi là thôi. Cũng may,nhưng homeoffice là chủ yếu nên hơi buồn. Tạm thời qua cơn khủng hoảng, chờ hết dự án lại loay hoay nghĩ kế tiếp ( chị nghĩ chán rồi,lượn lờ,nói chuyện với bao người mà chưa tìm ra hướng đi).

holland

Xe tăng
TRời ơi, chị ko thấy mình là nguyên mẫu á, nó copy trên này đi xào lại tsb nó chứ :P
Ôi đừng chửi,biết đâu chính chủ viết thì sao 😃. Đọc comment của mọi người hay mà. Cái vụ hưu non thì không khả thi em ạ vì luật thay đổi khác với chị bạn em. Đành làm nhì nhằng chờ hưu em ạ.

Giodong2

Xe buýt
Ôi đừng chửi,biết đâu chính chủ viết thì sao 😃. Đọc comment của mọi người hay mà. Cái vụ hưu non thì không khả thi em ạ vì luật thay đổi khác với chị bạn em. Đành làm nhì nhằng chờ hưu em ạ.
A haha chị em mình đi lượm bài trên này về gửi báo cũng được kha khá chứ nhỉ =)))
Có 1 việc nhỏ nhỏ em mới lượm lặt được trên mạng, làm cũng đơn giản ko hối thúc time em đki về cho con bé con ở nhà làm, nó háo hức vì mong kiếm được ít tiền lúc rỗi. Thấy ngta chăm chỉ tháng cũng được 4-5trieu.
Chị thích làm thì em gửi ttin cho.

Em hay đọc cmt trên vnexpress, trên đó chia sẻ nghiêm túc & thực tình.

holland

Xe tăng
A haha chị em mình đi lượm bài trên này về gửi báo cũng được kha khá chứ nhỉ =)))
Có 1 việc nhỏ nhỏ em mới lượm lặt được trên mạng, làm cũng đơn giản ko hối thúc time em đki về cho con bé con ở nhà làm, nó háo hức vì mong kiếm được ít tiền lúc rỗi. Thấy ngta chăm chỉ tháng cũng được 4-5trieu.
Chị thích làm thì em gửi ttin cho.

Em hay đọc cmt trên vnexpress, trên đó chia sẻ nghiêm túc & thực tình.
Ôi có,cho chị thông tin việc đó nhé, hy vọng không phải mấy việc kiểu điền mã.
Có mấy comment chị rất ấn tượng ví dụ như mở tủ ra thấy những bộ đồ đi làm mà muốn khóc vì thất nghiệp 6 tháng rồi (mới 36 tuổi)...

Giodong2

Xe buýt
Ôi có,cho chị thông tin việc đó nhé, hy vọng không phải mấy việc kiểu điền mã.
Có mấy comment chị rất ấn tượng ví dụ như mở tủ ra thấy những bộ đồ đi làm mà muốn khóc vì thất nghiệp 6 tháng rồi (mới 36 tuổi)...
Dạ ko chị. Xưởng người thật việc thật chỉ cần mắt tinh tường chút thôi. tụi nhỏ rảnh nó làm được hết.
Em ib, chị vào face nó gửi ttin chi tiết cho.

Captain

[Tịch thu bằng lái]
Em mới đi Mũi Né về, mới thấy ảnh hưởng của Covid-19 thật khủng khiếp. Phần lớn hàng quán đóng cửa, nhiều resort cũng đóng cửa.:((

desiretobehappy

Xe tải
Dạ ko chị. Xưởng người thật việc thật chỉ cần mắt tinh tường chút thôi. tụi nhỏ rảnh nó làm được hết.
Em ib, chị vào face nó gửi ttin chi tiết cho.
Nếu k phiền cho mình xin thông tin được k bạn ơi?

Yellowtea

[Tịch thu bằng lái]
Khá hơn chút thôi vì đc bạn rủ làm một dự án tạm trong 6 tháng hoặc 1 năm bắt đầu từ tháng sau hoặc sau Tết, lương lậu thì gọi là thôi. Cũng may,nhưng homeoffice là chủ yếu nên hơi buồn. Tạm thời qua cơn khủng hoảng, chờ hết dự án lại loay hoay nghĩ kế tiếp ( chị nghĩ chán rồi,lượn lờ,nói chuyện với bao người mà chưa tìm ra hướng đi).
Chị ơi,làm gì cũng vui mà, chả bù cho em, chỉ mê làm ở nhà. Hiện giờ, mỗi tuần em vẫn tự trốn 2 ngày để enjoy việc làm tại nhà, mê lắm ý :) NV em cũng sướng, haha

Giodong2

Xe buýt
Tuần rồi đi đám cưới, gặp lại toàn bộ đồng nghiệp cty cũ. Tay bắt mặt mừng, đứa nào cũng rủ rê chị quay lại làm cùng cho vui.
Tự dưng thấy nhớ không khí công sở đồng nghiệp quá mn ạ.

Yeuxe82

Xe hơi
cty e cũng thế. Ko biết tèo lúc nào? Đã chuẩn bị tinh thần kiếm việc khác rồi