Có xe Bác nào bị lỗi như xe em không ?

ngoclan

Xe hơi
Tình hình là như vầy : em mới mua lại em Altis AT 2010 của thằng em ruột (nó lên Cam),nhưng có 1 điều làm cả 2 anh em đều bất ngờ ,từ khi nó mua mới đến nay cũng đôi lần cọ va sơ sơ nó vô hãng tút lại (có bảo hiểm 2 chiều) khi bán cho em , em coi rất kỹ ,chỗ nào tút lại nó đều nói ,nhìn chung là chấp nhận bởi xe đã chạy mà .Duy có một chỗ gần cửa tài xế ngay bánh trước có tút lại rất khéo quá khó để phát hiện , chính ngay nó cũng không biết ,từ trước đến giờ nó chưa bao giờ cho ai mượn xe , nên nó quả quyết rằng xe này tút lại trước khi mua ....dù mất zin 1 tí cũng không sao em vẫn mua ,nhưng cả nó và em đều thắc mắc ....không biết có xe bác nào giống xe em cũng bị tút tát lại tí tí sau khi mình nhận xe mới không , có thằng Bạn em nói xe Kia của nó cũng bị trường hợp như vậy ,nơi bán xe nói do vận chuyển bị trầy sơ sơ có làm lại bằng tay ,nhưng không đáng gì ???

thuysinh.tl

Xe container
Vụ này nhà cháu e rằng khó trả lời dù trên lý thuyết khả năng đó là có

now_what

Xe điện
Em nghĩ tút lại trước khi bán là bình thường, bởi vì trong quá trình vận chuyển từ nhà máy đến Salon không tránh khỏi xước xác, nhất là xe nhập.

taotau

Xe tải
Biết như vậy cũng bực mình thật, Nhưng quan trọng nhất là chúc mừng cụ có vợ đẹp(b)(b)

lmtuan

Xe tăng
Ôi dào, thường mà cụ. Em hú hồn tưởng cái gì :)) Vận chuyển xe lên xuống cũng có khả năng đó chớ. Nhưng e nghĩ họ đã tút lại đến mức cụ phải ghé sát mắt vô đó mới thấy thì có vứn đề gì đâu mà xoăn phải sáo? Đổ xăng mà chạy cho mát đê :))
Chúc mừng cụ có xe ngon nhá \:D/

hungkienpham

Xe điện
Chuyện nhỏ cụ ơi khi vận chuyển bằng xe tải, cho xe lên, xuống va chạm nên tút tát là chuyện thường mà cụ.

phuongtv_76

Xe container
Tôi nghĩ có khả năng này xảy ra, tuy nhiên đánh giá nó ko nguy hiểm gì cả, cụ cứ đi thôi

cls500_

Xe máy
trường hợp này hầu như bác nào nhập xe cũng có bị nhưng ko nghiêm trọng đâu cụ ạ

RAVA

Xe ba gác
Xe em hàng LD Bác ạ .
-Nhà cụ ở đâu ? Nếu ở quanh quanh Vĩnh Phúc (như HN) thì Toy cho lái xe chạy về tận showroom,còn xa hơn thì vận chuyển bằng xe chuyên dụng,cái này thì xước xát là chuyện bt.Hồi năm 2001 có xe chuyên dụng bị lật làm bẹp mấy em Land,Altis,Camry,hãng nó kéo về làm lại rồi bán rẻ,nó gạ em mua cái Land bị ngã ngửa bẹp nóc,thay cột B...nhưng giảm giá có 3-4k làm em bực cả mình,nó giảm 1/3 chưa chắc mình đã mua.Còn trường hợp nữa khi cụ mang xe đi sửa nhân viên tại hãng nó đánh ra đánh vào va quệt nó phải làm đền cụ.

coolpix8700

Xe ngựa
Xe em mua mới mà Tacho chỉ 107 km (nó tính theo miles-em quy đổi) đúng bằng từ cảng Hải Phòng về đến HN!

Jeep_34

Xe hơi
Em xin chia sẻ một chút về vấn đề này cho bác chủ thớt và tất cả các bác khác nữa ah!
Em tạm thời chia ra làm hai loại xe để cho nó dễ hiểu ah :
1> Xe lắp ráp trong nước :
- Ngay trong nhà máy : Đánh xe luân chuyển trong nhà máy -- > Va chạm ( Xước ) : đánh lại vào xưởng cho sơn lại bình thường như ngoài gara bác ah , Móp méo ( ví dụ như cửa xe chẳng hạn ---> Thay cửa mới ( Vấn đề này em đc mấy bác bên Ford chia sẻ )
- Trong quá trình chuyển xe đến các đại lý bằng xe chuyên chở : Khi nhận xe nếu đại lý phát hiện xe bị xước -->Lập biên bản,yêu cầu bên giao ký nhận,sau đó đại lý tự sửa chữa và đc bên hãng thanh toán khoản tiền đó!
2 > Xe nhập khẩu nguyên chiếc : Trong quá trình tháo xe ở công ra, vận chuyển từ cảng về bãi,rồi từ bãi đến Đại Lý chuyện xảy ra xước sát nhỏ là bình thường.Việc này đại lý cũng làm như gạch đầu dòng thứ 2 ở mục 1 em đã nói!
Ngoài ra còn một số vấn đề nhỏ nữa lúc nào rảnh em lại nói chuyện tiếp hầu các bác :) Giờ e bận tý :D