Có ý định làm em ANF hatback 2.0

Trạng thái
Thớt đang đóng

ThanhTrung

Xe điện
Báo cáo các cụ, vừa rồi em tính làm em mazda 6 2.5 rồi nhưng mà đến phút trót lại dính kế hoạch thay đổi của phụ huynh nên khoản đầu tư cho xe bị cắt giảm.
Giờ e đang ngắm e ANF hatback 2.0. Kính phiền các cụ cho em hỏi vài điều ( có lẽ đã là những điều nói nhiều rồi nhưng e ko đủ thời gian để đọc hết tất, e có đọc ít rồi nhưng ko giải đáp được )
- Ford đồ thay thế sửa chữa khó mua, giá cao, có đúng ko ạ? Các cụ có thể cho e biết cụ thể nó cao tương đương với đồ hãng xe nào ko ạ? ( toy, bim, merc...)
- ANF hatback 2.0 hiện tại thường hay gặp hư hỏng gì? Xe có lỗi gì không ạ? có hay hư hỏng, lỗi vặt ko?
- Xe đi có ồn không? E thấy mọi người nói FF bản cũ đi lúc đầu thì không thấy ồn, càng về sau càng ồn. Vậy ko biết ANF có bị vậy ko?
- ....( các cụ có thông tin gì thêm chia sẻ, e xin cảm ơn ạ )
Còn vụ về thuế, e ko hiểu lắm. Thấy bảo năm tới ( 2014 ) thuế gì đó còn 50%
E đọc qua và đang hiểu là thế này : ( có thể sai, nhờ các cụ chỉ e hiểu đúng )
- Các xe dưới 2.0L ( có bao gồm 2.0L không? ) và có tỷ lệ nội địa hóa trên 40% thì sẽ được giảm thuế gì đó
- Các xe 2.0L trở lên thì không được giảm, thậm chí còn có thể tăng vài loại thuế khác để bù lại ngân sách cho phần bị giảm.
Vậy những xe được giảm là những xe công suất thấp, nội địa hóa cao
Những xe trên 2.0L và đồ nhập ngoại chủ yếu thì vẫn thế hoặc tăng lên tí
Đúng ko ạ? e quan tâm vấn đề này vì nếu sang 2014 được giảm nhiều thì e ráng chờ vài tháng nữa mua cũng được ạ. Còn nếu đúng như e nghĩ thì mua luôn :x

Và cuối cùng như bao nhiêu người mua xe, e muốn xin cái giá ưu đãi và khuyến mãi nhiều nhất cho em ANF hatback 2.0 màu trắng vào inbox ạ.
E ở Việt trì - Phú thọ nên các sales đừng mời e tới show làm việc nha, cho em giá trước vào tin nhắn, ok e qua cụ thể hơn ạ.

Cảm ơn các cụ nhiều!!! Chúc các cụ vui khỏe, hạnh phúc, thành công! :x

Zodiac_87

Xe máy
Vụ giảm thuế theo mình biết chỉ áp dụng cho những xe nhập khẩu asean dưới 2.0. Thuế giảm từ 60% còn 50% từ 1.1.2014. Ví dụ 1 xe yaris ở Thái 15000$ thì bây giờ về VN sẽ giảm khoảng 1500$. Còn như xe ford focus là xe lắp trong nước sẽ chưa thay đổi ngay đâu vì nó ko chịu tác động trực tiếp từ chính sách thuế này. Chỉ có mấy xe liên doanh thấy xe nhập giảm giá thì cũng sẽ giảm theo nhưng cũng chưa chắc vì giá xe nhập và liên doanh vẫn hơn nhau nhiều mà cũng chẳng ai nhập những xe đang lắp trong nước.

tiger_beer

Xe hơi
Nếu mua đồ trong hãng thì giá cả tương đương với các hãng toyota, honda thôi. Ko đắt như xe đức. Mua bên ngoài thì hiếm hơn, ko bằng toyota được. Còn vụ ồn thì trong cùng phân khúc ko ai hơn đc em focus về cách âm đâu. Các hỏng hóc thì mới thấy 2 bác bị chảy nhớt gì đó, còn lại ko thấy ai kêu ca gì cả.

vankhoaktvt

Xe máy
em vẫn luôn ao ước cưới 1 cô vợ như thế.Tiếc rằng chỉ là ước ao =))

Ciao80

Xe tải
Em xem ANF thì quá mê luôn. Có điều với ngần đấy tiền thì em sẽ chọn phương án khác :)

Ciao80

Xe tải
mua xe cũ thì rủi ro nếu ko biết nguồn gốc. Nếu mua xe mới thì giá này em nào hơn dc focus
Em thích đi SUV nên sẽ chọn Rav4 hoặc CRV chạy lướt. Thích nhất là Escape, nhưng tại thời điểm này thì Escape đã đi cuối vòng đời rồi nên có lẽ hóng model mới thì hơn.

Huyphucru

Xe tải
ANF hatback 2.0 luôn đi cụ ạ...em mới kí hợp đồng 1 con xong.
Xe mới chắc 3 năm đầu thay dầu với đổ xăng thôi cụ ạ.
Xe mới, form mới luôn và ngay đi cụ ạ.

tiger_beer

Xe hơi
Em thích đi SUV nên sẽ chọn Rav4 hoặc CRV chạy lướt. Thích nhất là Escape, nhưng tại thời điểm này thì Escape đã đi cuối vòng đời rồi nên có lẽ hóng model mới thì hơn.
2 em này chạy lướt mà kiếm thì khó đấy.

Ciao80

Xe tải
2 em này chạy lướt mà kiếm thì khó đấy.
Đấy là nói chuyện so sánh lựa chọn để là người tiêu dùng "thông thái" thôi bác ạ, chứ em không đủ xèng nên đã quyết định làm bạn với em FFi hatchback 2013 rồi. Trong vòng 5 năm nữa chắc cũng sẽ không có thay đổi gì. :D

Giang Nam QN

Xe điện
Website
www.facebook.com
Trong năm 2014 sẽ có rất nhiều mẫu xe mới không hcir của riêng ford mà còn các hãng khác.. cụ chủ cứ bình tĩnh nếu ko cần xe đi tết.

ThanhTrung

Xe điện
Em xin chân thành cảm ơn các cụ đã tư vấn, nhắn tin cho em!
Vừa rồi em có qua Ford Thăng Long để xem FF2.0 Về mọi điều e đều ưng, chỉ có điều xe hơi nhỏ. Mà em và gia đình lại muốn 1 chiếc xe to hơn cho nhu cầu sử dụng của gia đình. Vậy nên e đã lựa chọn và làm hợp đồng lấy CX5.
Một lần nữa cám ơn các cụ!!!

Trạng thái
Thớt đang đóng