Còi Morning bị thỉnh thoảng bị "tịt"!

MBrian

Xe tải
Website
www.sdt.com.vn
Morning nhà em dạo này thỉnh thoảng hay bị tịt còi, bấm kiểu gì cũng không kêu, đi một lúc bấm lại kêu. Em dùng còi nguyên bản, đã tháo ra thử thì vẫn tốt. Không biết có bác nào bị thế này chưa?
Các bác ném đá hộ em xem alo của em nó làm sao. Em xin cảm ơn và mời (b) các bác.

No13

Xe tải
Em đã từng bị như bác. Còi theo xe là còi đĩa nên bị dính. Lúc bác bấm vào, nó kêu rồi tịt luôn vì nó ko nhả ra. Em phải thay 2 cái còi sên vào là ngon lành ngay..

MBrian

Xe tải
Website
www.sdt.com.vn
Cám ơn bác, em cũng chưa biết tại còi hay tại mạch điện nên chưa thay còi. Mà hình như bác nào đi Buổi Sáng cũng phải thay còi nhể?
Em thích loại còi như xe Toy, không biết chỗ nào bán, giá bao nhiêu? Bác nào biết chỉ giúp em. Thx in advance

@No13: Em hết cô ta rượu cho bác, bác đợi em(l)

Chỉnh sửa cuối:

phaocoi

Xe điện
còi Buổi sáng kêu như muỗi :)) e chán...chẳng bao giờ bấm
thay đôi còi mới...bấm điên đảo luôn :21::))

MBrian

Xe tải
Website
www.sdt.com.vn
Thực ra nếu còi nguyên bản không hỏng thì em chả cần thay, em không có thói quen bấm còi nhưng nhiều khi không bấm không được vì 2b đi "hồn nhiên" quá.

phaocoi

Xe điện
Thực ra nếu còi nguyên bản không hỏng thì em chả cần thay, em không có thói quen bấm còi nhưng nhiều khi không bấm không được vì 2b đi "hồn nhiên" quá.
:21: e để còi nguyên bản đi...bấm để xin vượt 2b...toàn bị quay lại lườm...
từ ngày e thay đôi còi mới...đếch thấy bị lườm:))

Storm

Xe hơi
Morning nhà em dạo này thỉnh thoảng hay bị tịt còi, bấm kiểu gì cũng không kêu, đi một lúc bấm lại kêu. Em dùng còi nguyên bản, đã tháo ra thử thì vẫn tốt. Không biết có bác nào bị thế này chưa?
Các bác ném đá hộ em xem alo của em nó làm sao. Em xin cảm ơn và mời (b) các bác.
Đầu tiên là tớ thấy còi lởm nên thay còi sên, kêu quá ngon, sau đó là cái bảng mạch còi nó bị điên, bấm cứ kêu mãi ko nhả, mang vào gara Tien phong đấm đá một hồi thì nó hết.Công nhận cái bảng mạch còi trong cái volang lởm ko thể chịu được(hay là do mình tay to hay bấm còi nhỉ)

MBrian

Xe tải
Website
www.sdt.com.vn
Theo các bác thì đầu tiên là nên thay còi sên đúng không ạ

No13

Xe tải
Bác thay đi, trc em thay ở 87 đấy. Nhg nhớ bảo thợ lắp và đi dây cẩn thận. Em lắp ở đó, chạy mấy tháng thì đứt dây, tịt luôn, lại qua đó mấy chú lắp lại là lại ngon.

cobac

Xe máy
thay đôi còi tại Trường hải , giá còi 250k, công 100k, tổng thiệt hại 350k, bấm còi kêu to hơn và quan trọng hơn là ko bao giờ bị tịt nữa. ( trước em cũng sửa bảng mạch mà ** ăn thua, hic)

Minh_picanto

Xe máy
Bạn thay đôi còi khác đi là ngon ngay. Trước xe minh cũng bị tậm tịt như thế đi rất khó chịu. Lúc không cần bấm thì kêu nhưng tới lúc cần thì lại tịt. Thay đôi còi của Đức giá 350 ngàn ngon luôn không phải suy nghĩ nữa. Minh thấy rằng còi vậy mà thằng Kia vẫn lắp vào là thế nào nhỉ?

XXeoMM

Xe điện
nơi có Biển và Em :c.............................:
Em đã từng bị như bác. Còi theo xe là còi đĩa nên bị dính. Lúc bác bấm vào, nó kêu rồi tịt luôn vì nó ko nhả ra. Em phải thay 2 cái còi sên vào là ngon lành ngay..
Em cũng làm đôi còi sên, chạy được hơn tháng teo cầu chì còi, thay cầu chì bấm được mấy phát teo cầu chì tiếp, tháo bớt 1 còi, cắm cầu chì mới chạy được mấy hôm rồi, định qua chỗ lão bán còi bắt đền dưng mà thấy lão bận nên để mấy hôm nữa. Hay là em lắp sub loa nó ảnh hưởng nhế :)

MBrian

Xe tải
Website
www.sdt.com.vn
Em cũng làm đôi còi sên, chạy được hơn tháng teo cầu chì còi, thay cầu chì bấm được mấy phát teo cầu chì tiếp, tháo bớt 1 còi, cắm cầu chì mới chạy được mấy hôm rồi, định qua chỗ lão bán còi bắt đền dưng mà thấy lão bận nên để mấy hôm nữa. Hay là em lắp sub loa nó ảnh hưởng nhế :)
Úi, tháo một còi ra thì kêu mất hay. Bác cho em địa chỉ để em tránh.

DangLH

Xe buýt
Em cũng nghe nói là còi của KM hay hỏng nên thay luôn từ lúc nó vẫn còn ngon.
Thay đôi còi sên ở Trường Hải hết 200k tiền còi (rẻ hơn bác gì ở trên được 50k) + 100k tiền công.
Từ hôm thay đến giờ được hơn tháng thấy vẫn kêu toe toe...

Cahtra2008

Xe tăng
Vợ 2 của em trước đây cũng bị giống như vậy,nhưng sau khi làm vệ sinh lại cầu chì thì kêu phe phé,không vấn đề gì(khoảng 8 tháng rồi):21::21::21:

vulcan2k10

Xe hơi
Website
vnnblog.com
các bác cho em hỏi, sửa mạch điện trên vôlăng thì có ảnh hưởng đến túi khí ko các bác ? *-)

Storm

Xe hơi
các bác cho em hỏi, sửa mạch điện trên vôlăng thì có ảnh hưởng đến túi khí ko các bác ? *-)
Xe tớ tháo volang ra xem mạch còi rồi nè, nhìn thấy tận mắt cái túi khí, cũng đơn giản thôi, màu cháo lòng chất liệu như vải bạt, được gấp gọn nhỏ như nửa viên gạch trong volang, thật sự là trông rất thô sơ, ko hiểu các loại xe khác thì ntn.Cái mạch điện còi thì nó gắn vào volang bằng 4 cái ốc nhựa tán, cắt ra thì chắc phải hàn nhiệt vào, thợ tháo bảng mạch ra xong thì chả biết xử lý ntn vì mạch nó bé và quá mỏng(ko như bảng mạch máy tính đâu).Đợt bị chập còi thợ tháo bảng mạch ra nhìn, ko biết làm thế nào gạ đấu một cái mạch còi khác, mình dek chịu bảo thợ lắp vào, chả hiểu ntn mà lắp lại thì nó ko bị chập nữa.Mang lại vào TruongHai cắm dây check thì ko thấy báo lỗi j, chắc túi khí ko sao:69:.
Còi sên tớ lắp ở Long Thịnh, hồi đó là 350k/đôi, kêu hay và vang hơn còi TruongHai ít nhất là 1.5 lần:P

MBrian

Xe tải
Website
www.sdt.com.vn
Các bác ợ, tình hình là từ hôm em mở thớt đến giờ lại ngon. Hôm nay đi Việt Trì may mà nó không giở chứng. Nó bị một lần nữa là em tiễn nó luôn.