[Funland] Cơi nới nhà phố bằng thép tiền chế và bê tông khí chưng áp

XedapUpLand

Xe tải
Kính chào cccm. Đầu xuân năm mới, em xin kính chúc cccm luôn luôn vui khoẻ và gặt hái nhiều thành công.
Chả là em dự định cơi thêm 1 tầng (nhà em hiện 30m2 x 4 tầng) bằng thép tiền chế kết hợp bê tông khí chưng áp. Cụ mợ nào có kinh nghiệm tư vấn cho em với ạ (ưu nhược điểm, giá cả, đơn vị cung cấp dịch vụ…). Nhà em trong ngõ sâu khoảng 50m ở Hà Nội.
Em xin rót rượu sẵn mời các cụ ạ.

ly trà đá

[Tịch thu bằng lái]
Kính chào cccm. Đầu xuân năm mới, em xin kính chúc cccm luôn luôn vui khoẻ và gặt hái nhiều thành công.
Chả là em dự định cơi thêm 1 tầng (nhà em hiện 30m2 x 4 tầng) bằng thép tiền chế kết hợp bê tông khí chưng áp. Cụ mợ nào có kinh nghiệm tư vấn cho em với ạ (ưu nhược điểm, giá cả, đơn vị cung cấp dịch vụ…). Nhà em trong ngõ sâu khoảng 50m ở Hà Nội.
Em xin rót rượu sẵn mời các cụ ạ.
cái chính là cụ định cơi nới kiểu gì ? chứ cụ nói chung chung thế thì hơi khó tư vấn..nhưng em mạnh dạn gà cho cụ..vì tiền sử em từng cơi nới vài căn nhà .nên cũng có tý kinh nghiệm đối phó
- cơi nới thêm 1 tầng ? hay cới nới kiểu chuồng cọp ? cụ nói rõ thêm xem sao

QueViet

Xe tăng
Dùng khung thép tiền chế kết hợp bê tông chưng áp làm sàn sẽ thích hợp khi cơi nới nhà trong ngõ hẻm, cụ thỏa thuận giá cả nếu chấp nhận được thì triển được. Cũng cần hỏi rõ phương án bảo đảm kết cấu giữa nhà hiện hữu với phần cơi nới.

sieunhancutchan

Xe tăng
Cơi nới kiểu chuồng cọp giật cấp lùi về sau chỉ lên khoảng 1/2 hoặc 2/3 tầng thì còn nhẹ chứ cơi nới hẳn thêm 1 tầng đua ra full diện tích thì khá nặng đô tiền lót tay cho phường.
Giờ nói chung cũng ko khó, chỉ cần dựng các cột thép lên rồi dựng các miếng bê tông siêu nhẹ lên, bắn vít vào các cột thép là được. Mái thì làm tôn 3 lớp chống nóng là ok.
Quan trọng nhất là khoản đi đêm cho phường thôi, xong được khoản đó thì ok ngay vì mỗi khu vực nó có giá riêng.

Nếu bác có dư tiền mà phường làm khó quá thì em chỉ cho kiểu này, đầu tiên bác dựng khung thép tiền chế lên xong bắn tôn hoặc làm kính đen quây quanh tầng đó. Được 1 thời gian êm êm thì bác giá vờ xây sửa cái gì ở dưới tầng 1 rồi bác vận chuyển xi măng, bê tông, gạch lên rồi xây hẳn tường bê tông lên ở phía trong lớp kính/ tôn đó lên là ko ai biết được :D

Chỉnh sửa cuối:

quanfgv35

Xe điện
Website
tamthoikhongco.com
Nếu bác có dư tiền mà phường làm khó quá thì em chỉ cho kiểu này, đầu tiên bác dựng khung thép tiền chế lên xong bắn tôn hoặc làm kính đen quây quanh tầng đó. Được 1 thời gian êm êm thì bác giá vờ xây sửa cái gì ở dưới tầng 1 rồi bác vận chuyển xi măng, bê tông, gạch lên rồi xây hẳn tường bê tông lên ở phía trong lớp kính/ tôn đó lên là ko ai biết được :D
Đội qlxd Phường như tề thiên đại thánh , con kiến bò qua rào tôn họ biết ngay , họ cũng biến được con voi chui qua lỗ kim , nên phương án " Giả vờ" của Cụ là không khả thi ạ :)):)):))

XedapUpLand

Xe tải
cái chính là cụ định cơi nới kiểu gì ? chứ cụ nói chung chung thế thì hơi khó tư vấn..nhưng em mạnh dạn gà cho cụ..vì tiền sử em từng cơi nới vài căn nhà .nên cũng có tý kinh nghiệm đối phó
- cơi nới thêm 1 tầng ? hay cới nới kiểu chuồng cọp ? cụ nói rõ thêm xem sao
Em đang 4 tầng, giờ muốn làm tầng 5 full diện tích. Nhưng nếu vấn đề xin phép xd khó thì em làm 1/2 thôi, coi như làm tum. 1/2 còn lại thấy êm thì tạm mái tôn để làm sân phơi rồi tính sau a.

ly trà đá

[Tịch thu bằng lái]
Em đang 4 tầng, giờ muốn làm tầng 5 full diện tích. Nhưng nếu vấn đề xin phép xd khó thì em làm 1/2 thôi, coi như làm tum. 1/2 còn lại thấy êm thì tạm mái tôn để làm sân phơi rồi tính sau a.
cụ ra phường lót ổ trước đi là xong . gặp chính hoặc phó nhé... đừng gặp mấy thằng ất ơ làm gì

Dirtbike01

Xe máy
Nhà em 5 tầng 1 tum, S sàn 120m2, trước cụ nhà em làm móng 7 tầng rồi. Giờ em muốn cơi nới thêm 1 tầng 1 tum. PA chắc cũng như cụ chủ, khung thép tiền chế và bê tông nhẹ. Quận Đống Đa, các cụ có kinh nghiệm ib cho em xem phí lót tay phường khoảng bao nhiêu với ạ?

tieunhilang

Xe điện
cụ ra phường lót ổ trước đi là xong . gặp chính hoặc phó nhé... đừng gặp mấy thằng ất ơ làm gì
"Chính + Phó " nó cầm tiền của cụ để nó ... đi tù à? Nó sẽ nói " xây nhà à, ừ, an cư mới lạc nghiệp, anh ủng hộ... nhưng mà anh không có thời gian, để anh bảo thằng em nó hướng dẫn chú" sau đó nó chỉ ra đúng "thằng ất ơ" để làm việc.

ly trà đá

[Tịch thu bằng lái]
"Chính + Phó " nó cầm tiền của cụ để nó ... đi tù à? Nó sẽ nói " xây nhà à, ừ, an cư mới lạc nghiệp, anh ủng hộ... nhưng mà anh không có thời gian, để anh bảo thằng em nó hướng dẫn chú" sau đó nó chỉ ra đúng "thằng ất ơ" để làm việc.
cụ thật là.. chánh phó nó chỉ nói chung chung thế này : ừ về đi để mai tôi qua xem sao ..
nó nói thế là coi như đã bật đèn xanh rồi..về làm đi ..tất nhiên chánh phó sẽ kg ra mặt nữa mà sai thằng ất ơ kia đến làm việc với mình..thằng đó chỉ là đầu sai nhận phím của 2 bên thôi chứ nó kg có thẩm quyền gì hết..đây là em nói khúc đầu cần gặp ai. và kg cần gặp ai thôi..chứ tự nhiên gặp thằng ất ơ trước làm gì ..nó chả có quyền gì hết

Akaymikata

Xe tải
Ca như này thì các cụ cứ ra phường vào việc thẳng chứ chẳng việc gì cần đao to búa lớn vì việc nó cũng như cái móng tay. Ưu điểm là tải nhẹ, làm nhanh còn nhược điểm là nứt ghép nối và độ rung sàn nhiều hơn btct truyền thống. Về chi phí nếu làm trên cao và ngõ nhỏ thì chỉ có bằng hoặc cao hơn chứ cũng không rẻ hơn đâu ạ

poiuy

Xe cút kít
Biện pháp này có thể làm chồng thêm 2 tầng được không các cụ?