Còi xe Kia morning trục trặc

oto16ahn

Xe điện

boychinakm

Xe buýt
còi j mà 600 cụ.denso ngon choét choèn choẹt có 350k cụ ợ
Xe em là KM2010 TH A/T, mấy hôm nay cũng tự dưng dở chứng, ban đầu em cứ ngờ ngợ chỗ tiếp xúc ở vô-lăng, nhưng theo lời các cụ mách, em sẽ kiểm tra lại dây nối, vì em thấy dưới capo rất nóng.

Bác cho em địa chỉ mua còi denso ngon choet nhé?

nguyenduong109

Xe tải
Khi còi không kêu (Hoặc chập chờn).
Các cụ phải thử điện trước. Theo em cụ cứ tìm cái còi nào 12 v (Xe máy cũng ok-Tất nhiên tiếng nó nhỏ hơn) lắp vào đi thử. Nếu thấy kêu bình thường (tuy hơi nhỏ) nhưng tiếng đều là >>>> không phải do điện >>>> do còi. >>>> Tháo còi ra >>>> Kiểm tra bề ngoài xem có rạn nứt gì không. Rạn nứt thì cho bà đồng nát (*). Nếu không thấy vết rạn nứt hoặc điều gi bất thường >>>> Xem mặt sau còi có cái ốc (điều chỉnh) không (một bên ốc cố định còi). Nếu có nới ốc hãm > vừa bấm thử > vừa chỉnh (theo 2 chiều) xem có kêu không. Nếu không kêu làm như (*). Nếu kêu chỉnh đến khi đạt độ kêu như ý muốn. Giữ và siết đai hãm.
Nếu khi thay còi khác vẫn có hiện tượng như còi cũ >>>> do điện (dây hoặc chỗ ta bim bim) >>>> kiểm tra >>>> Nếu không được đi thợ >>>>

Chỉnh sửa cuối:

MrChilly

Xe hơi
Có món này nhờ bác nào kinh nghiệm tư vấn cho em cái, chả là dạo này cái còi xe kiamorning nhà em không hiểu sao lúc được lúc không. Lắm lúc đang đi đường tự dưng thấy tịt ngóm, đi một lúc lại được. Các bác xem có thuốc nào chữa nhanh không, em nghi là còi hỏng hoặc chập chờn dây nối điện ra còi.
Thanks các bác.
Khí hậu nóng ẩm cộng với bị oxy hóa nên còi chập chờn...sửa thì em cũng chả biết...bác nên thay cái còi mới đi, cũng rẻ thôi, khoảng vài trăm ngàn lại ngon choét ngay

boychinakm

Xe buýt
Khi còi không kêu (Hoặc chập chờn).
Các cụ phải thử điện trước. Theo em cụ cứ tìm cái còi nào 12 v (Xe máy cũng ok-Tất nhiên tiếng nó nhỏ hơn) lắp vào đi thử. Nếu thấy kêu bình thường (tuy hơi nhỏ) nhưng tiếng đều là >>>> không phải do điện >>>> do còi. >>>> Tháo còi ra >>>> Kiểm tra bề ngoài xem có rạn nứt gì không. Rạn nứt thì cho bà đồng nát (*). Nếu không thấy vết rạn nứt hoặc điều gi bất thường >>>> Xem mặt sau còi có cái ốc (điều chỉnh) không (một bên ốc cố định còi). Nếu có nới ốc hãm > vừa bấm thử > vừa chỉnh (theo 2 chiều) xem có kêu không. Nếu không kêu làm như (*). Nếu kêu chỉnh đến khi đạt độ kêu như ý muốn. Giữ và siết đai hãm.
Nếu khi thay còi khác vẫn có hiện tượng như còi cũ >>>> do điện (dây hoặc chỗ ta bim bim) >>>> kiểm tra >>>> Nếu không được đi thợ >>>>
Hi cụ,
Morning 2010 của em vừa mở ra kiểm tra cả chỗ cầu chì và rơ le dưới nắp ca-pô rồi. Có tráo đổi rơ le bên cạnh (cùng trị số) cũng không được. Khi bấm còi vẫn nghe tiếng 'tạch, tạch' bình thường.
Giờ chắc chỉ còn cách kiếm 1 chiếc còi khác để thử. Hiện đang bị trục trặc là còi đôi, của hãng Western gì đó của Germany, cụ nào đã dùng thì giúp em với.
Còi hãng thì em vẫn giữ nguyên chỗ cũ, trị số là 12V 3.5A thì phải. Xe em mua lại nên ko rõ còi hãng còn xài được không.

Còi Denso ngon choét cụ nào biết chỗ bán giá tốt mách em với ạ, em Vodka các cụ ạ !

Truong Nam

Xe hơi
em đi KM thấy cũng bị bệnh này. Mấy lần định thay còi, nhưng sợ nó tăng công suất, đấu nối lằng nhằng nên thôi. Em vốn không có hiểu biết mà, đi mãi đâm cũng quen rồi.

mr Tuấn QN

Đi bộ
Cụ ơi xe e cũng bị vậy, mới kiểm tra họ báo hỏng cáp còi, giá mua 600k, công thay 200k, ngon hẳn, các cụ xem có đắt ko ạ

matiz08

Xe điện
Cụ ơi xe e cũng bị vậy, mới kiểm tra họ báo hỏng cáp còi, giá mua 600k, công thay 200k, ngon hẳn, các cụ xem có đắt ko ạ
Quá đắt ý chứ, mua xừ còi mới cho xong,:)). Em còi KM bé tí, em thay đôi denso sên nghe hay hơn hẳn, mà có 400k cả công thay,:)