[Funland] Con dâu đánh mẹ chồng

Cuongnh5256

Xe điện
Nhà em hai vc ra HN lập nhiệp thuê nhà trọ ở mà vợ đẻ em quyết thuê giúp việc ko nhờ nội ngoại gì hết. Con mình mình phải chăm, bà nào rảnh ra chơi vài hôm. Con dâu với mẹ chồng thì nhiều vấn đề lắm, tốt nhất nên tránh ở chung. Trộm vía chục năm nay em chưa phải giải quyết chuyện mẹ chồng nàng dâu và em biết vk em vẫn ko thích mẹ chồng lắm nhưng thôi kệ vì năm gặp nhau đc vài lần.

biahoihanoi

Xe lăn

humxam75

Xe điện
Đúng là vả ko trượt phát nào :D

Dodge Ram

Xe điện
Bà này mà hiền? Chả hay ho gì con dâu nhưng bà này thì quá ghê gớm. Sau vụ này không biết có bớt không.

https://m.vietnamnet.vn/vn/doi-song/gia-dinh/con-dau-danh-me-chong-o-binh-phuoc-bi-phat-2-trieu-tiet-lo-them-cau-chuyen-547052.html
Nhìn hai con mắt đều như gấu trúc+tiểu sử như cô con dâu kể... em nghĩ bà này bị đánh là có. Nhưng phần nặng nhất, dễ thấy nhất, ấn tượng nhất là do cào L ăn vạ.:D

Puppet

Xe buýt
Nếu là hành vi tự vệ thì đánh cũng được :) .

thuynguyen.gt

Xe tải
Stress sau sinh sợ lắm. Bản thân cháu là người có tinh thần lạc quan vô cùng lớn, vậy mà mấy tháng đầu sau sinh đứa thứ 2, những lúc con quấy khóc cháu ngồi nhìn con 1 cách vô hồn, ko thấy xót con cũng ko có nhu cầu dỗ dành, thậm chí có lúc còn muốn lấy cái gì bịt miệng con lại. Rất may mắn là cháu đã đủ tỉnh táo để vượt qua giai đoạn đó 1 cách êm thấm. Giờ thi thoảng nghĩ lại vẫn còn sợ!

tqtuan

Xe tăng
Khổ nỗi nhiều mẹ cũng quái thai lắm, con đẻ còn éo chịu nổi nữa là con dâu.

Hà Diệp

Xe đạp
Bà này mà hiền? Chả hay ho gì con dâu nhưng bà này thì quá ghê gớm. Sau vụ này không biết có bớt không.
https://m.vietnamnet.vn/vn/doi-song/gia-dinh/con-dau-danh-me-chong-o-binh-phuoc-bi-phat-2-trieu-tiet-lo-them-cau-chuyen-547052.html
Trời đất , hành xử và ăn nói như bà này thì có đáng mặt làm mẹ không. Con dâu nén lâu quá nên không làm chủ được hành vi chứ nhiều lần thế nó mà láo thì nó đánh cho lâu rồi đợi để bà hành lâu vậy.

fightstinger

Xe tăng
Nhìn hai con mắt đều như gấu trúc+tiểu sử như cô con dâu kể... em nghĩ bà này bị đánh là có. Nhưng phần nặng nhất, dễ thấy nhất, ấn tượng nhất là do cào L ăn vạ.:D
Em cho là cụ đúng. Vết ở 2 mắt bà này cân ko tưởng, chỉ thấy trên phim chưởng. Trên người còn nhiều vết bầm. Cứ cho là con dâu mới đẻ nó oánh nhưng chẳng nhẽ bà giơ mặt cho nó oánh.

L.C.D

Xe container
Em có 2 zai. Sau này cho ở riêng hết dù nhà thuê hay khổ. Ở chung lắm chuyện rồi có khi lại bị đánh thì uất lắm
Sai đúng tính sau nhưng oánh Mẹ là ko có được ạ
Em cũng có 2 zai. Quan điểm cũng là riêng riêng riêng thôi chứ chả dại ở chung mà làm osin ko công cho chúng nó, lớ ngớ lại ăn đòn thì đau lòng lắm!
Em đi làm dâu, nhà chồng có nhõn lão chồng em là con trai, dưng mười mấy năm nay vẫn ở riêng. Em xung phong về ở chung, lão í toàn ậm ừ “khi nào ông bà yếu thì về, chứ về bây giờ phiền ... ông bà” :))
2 quả chị chồng em mới chuối, suốt ngày bảo “mợ cứ ở riêng cho sướng, ông bà khó tính bỏ xừ, ai mà ở chung đc” :))

Vệt sáng

[Tịch thu bằng lái]
Chắc nết ăn nết ở khác nhau, gây ức chế, lại gặp đúng lúc con dâu nó stress mới sinh chuyện.

Thôi nó ko cần bà trông thì bà mặc mẹ con nhà nó, thỉnh thoảng qua chơi là dc rồi. Khổ nỗi con đầu cháu sớm, đến lại chỉ đạo đủ thứ nữa thì nó chẳng phát điên.

E hồi sinh đứa đầu e cũng nhức đầu vs nhà vợ, hết sức thông cảm cho chị con dâu.
Em cũng thông cảm cho chị kia, vào hoàn cảnh đấy mới ức chế. Em vừa đi làm, vừa rủa bát vừa nấu cơm, vừa chạy đôn chạy đáo mua đồ tẩm bổ cho vợ... Thế mà cứ Ông già Vợ về, lại đến bà già Vợ, đến con Em vợ nó sang chém về nghị quyết gia đình liên tọi, đùa chứ... Đang rửa bát bỏ mẹ ra, Ông Bơ Vơ chỉ lên trần nhà... Con Lười Quá, mạc nhện đầy ko quét, Em ngó lên thì có vài sợi thật. Chưa kể Ông/ Bà cứ ra rả con phải thế lọ, thế chai... Em ức chế phi về nhà Nội nghỉ 1-2 ngày thì kêu um lên: Nó cứ biền biệt, chẳng bao giờ thấy ở nhà. DCM, nhiều lúc cũng muốn đấm lắm, nhưng chưa đủ bản lĩnh

_AHA_

Xe điện
E hỏi các cụ chút, như báo viết thì sai quá rồi, thậm chí còn tạm giam

Nhưng mẹ chồng đi tiểu vào bô , để dành sáng mai mới đổ thì thanh niên hiện đại ngày nay hiếm ai quen lắm
Nhất là đàn bà đang chăm con cho bú ưa sạch sẽ, sợ vi khuẩn nhiễm trùng sau sinh
Lại thêm ai đẻ chả stress mà bắt ngày nào cũng nồng nặc nuớc đái thế thì chịu sao đc các cụ nhỉ
Như báo nói thì con dâu phản đối và mẹ chồng cũng ko vừa nói lại gây ức chế

Ko hợp việc này thì còn nhiều cái lệch pha nhau về cuộc sống nữa, ko giết nhau là may các cụ nhỉ

Chốt lại kinh nghiệm là hạn chế tối đa mẹ chồng con dâu sống với nhau

Em phân tích theo ý hiểu của em cho công bằng thôi, các cụ thấy sao ah?

Ai có vợ đẻ mới hiểu nỗi khổ này :))

http://m.kenh14.vn/phan-no-con-dau-moi-sinh-3-thang-danh-me-chong-tham-tim-mat-roi-khoc-loc-xin-dung-noi-voi-ai-20190701151454999.chn

Chuyện gì cũng có thể trao đổi với gia đình đc. Trước là nói chuyện với mẹ sau nói với ck. Chứ ko thể vì những điều như vậy mà đánh đc. Ko chấp nhận đc kiểu dâu như vậy.

_AHA_

Xe điện
Em cũng thông cảm cho chị kia, vào hoàn cảnh đấy mới ức chế. Em vừa đi làm, vừa rủa bát vừa nấu cơm, vừa chạy đôn chạy đáo mua đồ tẩm bổ cho vợ... Thế mà cứ Ông già Vợ về, lại đến bà già Vợ, đến con Em vợ nó sang chém về nghị quyết gia đình liên tọi, đùa chứ... Đang rửa bát bỏ mẹ ra, Ông Bơ Vơ chỉ lên trần nhà... Con Lười Quá, mạc nhện đầy ko quét, Em ngó lên thì có vài sợi thật. Chưa kể Ông/ Bà cứ ra rả con phải thế lọ, thế chai... Em ức chế phi về nhà Nội nghỉ 1-2 ngày thì kêu um lên: Nó cứ biền biệt, chẳng bao giờ thấy ở nhà. DCM, nhiều lúc cũng muốn đấm lắm, nhưng chưa đủ bản lĩnh
Cụ ở rể à?

_AHA_

Xe điện
Một lần làm tâm lý cho một bạn mới sinh con đầu.Bạn tâm sự mấy lần sém dìm con vô chậu nước vì con khóc nhiều,mới thấy cái stress sau sinh nó ghê thế nào!
Stress sau sinh hay gì nữa cũng bởi tính cách và hiểu biết mà ra.

Vệt sáng

[Tịch thu bằng lái]
Cũng đúng cũng không ạ, Em có 1 nhà cho thuê.. Bố Mẹ vợ thì cũng có điều kiện nên mua cho bọn Em miếng đất, xây nhà, còn tất tần tật nội thất Em lo, tiền mua đất khi đó cũng có 1 phần nhỏ của Em. Tuy nó không nhiều lắm nhưng đổi gia vàng thì giờ Em có 1 mớ, vì khi đó Em cũng mang vàng đi bán giá đâu có 19 thôi. Em bực bắt Gấu đi thuê nhà, nhưng nó ko nghe nên lục đục lắm rồi.

Poison

Xe tải
Ở với nhau và chạm là ko tránh khỏi. Tính em ko phải cố chấp bênh mẹ, nhiều lúc còn đỡ cho vợ, nhưng cái gì cũng có ranh giới đỏ, ko thể vượt quá. Ko cần biết là đứa nào,
đánh mẹ em là ko yên với em, ko có từ tha thứ.
Đấy là cụ đang nghĩ tới mẹ cụ, có thể mẹ cụ cũng k quá lắm với con dâu. Chứ e biết nhiều bà, có tới 8-9 đứa con cả trai cả gái mà k 1 đứa nào ở cùng đc, đến con mình còn tránh, k thể ở nổi thì dâu rể nào nó nhịn đc hả cụ ? Đến chơi tí thì nhịn, chứ ở cùng lâu ngày là có chuyện ngay.

_AHA_

Xe điện
Cũng đúng cũng không ạ, Em có 1 nhà cho thuê.. Bố Mẹ vợ thì cũng có điều kiện nên mua cho bọn Em miếng đất, xây nhà, còn tất tần tật nội thất Em lo, tiền mua đất khi đó cũng có 1 phần nhỏ của Em. Tuy nó không nhiều lắm nhưng đổi gia vàng thì giờ Em có 1 mớ, vì khi đó Em cũng mang vàng đi bán giá đâu có 19 thôi. Em bực bắt Gấu đi thuê nhà, nhưng nó ko nghe nên lục đục lắm rồi.
Đó là sai lầm của cụ. Cứ tiền của mình mua và xây. Cho cũng phải khéo và năn nỉ mới nhận. Nhận cũng chỉ để bán hoặc đầu tư để đó.
Chứ cho rồi hay kể lể lắm. Đôi khi chỉ là câu chuyện rồi ở cùng nữa thì phức lắm.
Như e là thuê đến khi có tiền mua đủ ở. Ko ở gần cạnh mà theo cv của mình và cũng đủ khoảng cách.

Mợ chân dài

Xe buýt
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Nghe chuyện này ông nào chả bênh mẹ, mẹ đẻ ra mình cơ mà!
E thì bênh con dâu, tuy hỗn láo nhưng phải xét vì sao con dâu ra nông nỗi đấy!
Tốt nhất ở riêng cho lành, vất vả thiếu thốn tí nhưng ko căng thẳng sợ khiếp đi đc!