[Funland] Con đi học bị từ chối phục vụ ăn trưa vì bố mẹ ý kiến ý cò

Trục

Xe ba gác
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Người OF
May quá có Trục!

Mai em bảo sếp em kệ cmn bọn công nhân cho chúng nó ăn bẩn chết cmn bọn nó đê. ;))

Công nhân nào ý kiến đi mà gặp nhà bếp, đếu thích làm thì phắn. Công ty sếp em chỉ là cầu nối mà thôi. :))
Cụ có nhầm ko, khi làm h đ và đóng tiền là phụ huynh làm với trường. Khi có sự cố trường phải đứng ra để giải quyết cùng phụ huynh. Còn việc trường thuê người nấu hay đấu thầu cty a b c nấu là việc của trường với nhà thầu. Sao đánh tráo khái niệm ra nhà cung cấp có quyền từ chối học sinh. Nếu từ chối là nhà thầu từ chối nhà trường!
Vấn đề này nhà trường có trách nhiệm.
Khi “chào hàng” họ đưa ra dich vụ bán trú và ăn uống. (Bộ Sp bao gồm Dạy Học, Bán Trú....).
Cty kia là do trường thuê nên họ từ chối thì Trường phải phục vụ.
ôi cái đcm lũ lao và ngú
nó hợp đokngf với nhà trường chứ đâu hđ với phụ huynh mà dám ngưng, về luật là chít kụ chúng mài rùi

để đó, p/h kiện nhà trường vì p/h chỉ làm vc với trừng trên cơ sở hđ đóng phí dịch vụ, trường phải kiện bọn kia ngưng phục vụ sai hđ

đưa lên sở là toi cmn luôn
Nếu là hợp đồng ba bên thì vấn đề sẽ khác.
Giờ xem lúc đăng ký ăn bán trú, phụ huynh ký với ông nào là rõ vấn đề ngay.

thichuongbia

Xe buýt
Bếp trường học tiêu chuẩn phải giữ mẫu để xét nghiệm mà nhi? Nếu bếp k lưu mẫu, cũng k cho lấy mẫu thì đẩy ban an toàn thực phẩm Nn vào làm việc thôi.
Nghĩ lại e thấy mình cũng khá dễ tính, con đi học ăn k ngon như cơm nhà thì tối e cho ăn bù, lâu lâu ở trường về con có bị tiêu chảy hay ói 1 2 lần mà hỏi các bạn cùng lớp k ai bị giống vậy thì em cũng tự chăm. Lâu lâu ăn cơm nhà các bạn trẻ còn rối loạn dị ứng nọ kia thì ăn ở trường xác suất cũng thế thôi.
Nhưng, nếu em là phụ huynh, sau khi phản hồi với trường mà k đc giải quyết rốt ráo, cảm thấy cần p thay đổi bếp trường thì em sẽ đẩy đơn lên phòng giáo dục với ban an toàn thực phẩm, theo em đôi co với bếp và trường, đưa lên mạng... thấy mất thời gian quá. Nếu bếp k làm j sai thì đi mà giải trình với nhà nc, còn có tiền thì cứ chạy đi, đơn gửi miễn phí nên e cũng k ngại gửi mỗi 2 tuần 1 đơn ;))
E đồng quan điểm với cụ hơn nữa đây ko phải 1 mà là gần 40 người, thằng bếp ko có tật, làm ăn đàng hoàng thì sao phải thế

PI ZIN

[Tịch thu bằng lái]

chả bao giờ phụ huynh ký với nhà cung cấp đâu, kể cả biên bản ghi nhớ

trường ký thôi

jazzzzz

Xe lăn
Với trường cụ ạh, Tiền cũng do nhà trường thu.
Nó thể hiện rõ trong các thông váo và sổ tay dành cho PHHS.

Trục

Xe ba gác
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Người OF
Vậy trường mà không làm tới nơi để phụ huynh yên tâm thì cũng nhiều vấn đề đáng bàn rồi.
Trường công họ sợ phốt hơn trong vấn đề này nhiều.
Với trường cụ ạh, Tiền cũng do nhà trường thu.
Nó thể hiện rõ trong các thông váo và sổ tay dành cho PHHS.

Quy Lão

Xe tăng
Thế thì được tự chuẩn bị bữa ăn cho con từ nhà thì mừng quá.
Nếu là em em sẽ viết thư cảm ơn.
Chuẩn cụ ạ.
Nhà em muốn cho con mang cơm đến trường mà không được đây.
Học bán trú phải dùng suất ăn của nhà trường, hoặc không ở bán trú thì phải về nhà.
Chứ nếu vẫn ở bán trú mà lại được cho con mang cơm nhà đi thì em sướng quá :))

Nhưng dù sao, trường cư xử kiểu sổ toẹt cái thông báo như này với phụ huynh là đíu ổn rồi.
Phụ huynh ký và nộp tiền cho trường, giờ trường phải đứng ra là pháp nhân làm việc và thông báo với phụ huynh chứ phụ huynh quan tâm đếch gì thằng Thành là thằng nào.

Hoàng Gia Thành

[Tịch thu bằng lái]
Không rõ nó khác gì với trg công. Về thủ tục đ ký ăn bán trú......😂. Mối quan hệ giữa nhà trg, bếp ăn và phụ huynh thể hiện ntn.
Em nghĩ nó cũng như trường công thôi. Tuy nhiên ở trường tư thì ý thức về trả tiền và dịch vụ của phụ huynh cao hơn, trách nhiệm của nhà trường cũng lớn hơn.
Nhà trường xử lý để phụ huynh đối chất với công ty cung cấp dịch vụ ăn uống là rất dở, nếu không nói là sai. Thực chất nhà trường là người cung cấp dịch vụ tổng thể, còn công ty cung cấp suất ăn chỉ là nhà thầu phụ của nhà trường mà thôi. Công ty này ký hợp đồng với nhà trường chứ có ký với phụ huynh đâu mà đòi từ chối cung cấp dịch vụ. Cái này tương tự như ta bay máy bay mà ăn bị kém chất lượng chẳng hạn, thì ta kiện hãng hàng không chứ không kiện công ty cung cấp suất ăn hàng không.

vitngoc

Xe điện
Em nghĩ nó cũng như trường công thôi. Tuy nhiên ở trường tư thì ý thức về trả tiền và dịch vụ của phụ huynh cao hơn, trách nhiệm của nhà trường cũng lớn hơn.
Nhà trường xử lý để phụ huynh đối chất với công ty cung cấp dịch vụ ăn uống là rất dở, nếu không nói là sai. Thực chất nhà trường là người cung cấp dịch vụ tổng thể, còn công ty cung cấp suất ăn chỉ là nhà thầu phụ của nhà trường mà thôi. Công ty này ký hợp đồng với nhà trường chứ có ký với phụ huynh đâu mà đòi từ chối cung cấp dịch vụ. Cái này tương tự như ta bay máy bay mà ăn bị kém chất lượng chẳng hạn, thì ta kiện hãng hàng không chứ không kiện công ty cung cấp suất ăn hàng không.
Rung nhau thôi chứ trường đã ra văn bản đâu cụ :))

nuocnga173018

Xe tải
Ơ....thế trách nhiệm của nhà trường là gì nhỉ? Ai đứng ra ký hợp đồng với bọn cấp đồ ăn???
Loạn mệ rồi.
Vưng, em cũng đang lấn cấn giống cụ.
Hợp đồng cung cấp và bữa ăn tại trường cho các cháu do phụ huynh học sinh ký trực tiếp với nhà bếp (bên cung cấp bữa ăn cho các cháu) hay phụ huynh ký với nhà trường, cũng như thế hay nhà trường ký với Công ty TNHH Hải thành ạ?

Dark_Man

Xe buýt
Học trường khác thôi :)))

toxic82

Xe tăng
Em được “ chiêm ngưỡng” suất ăn của NT rồi cụ. Quả thực là rất tệ! Một tuần 5 bữa trưa đc ăn thịt băm, mỗi phần dc khoảng 3 thìa con thịt, rau cũng chỉ có vài miếng... nói chung là không tưởng tượng được đó là suất ăn của trường quốc tế.
Cụ có chém quá ko? E ăn ở đó suốt, và thấy cụ tả hơi chém đấy ạ :)

vitngoc

Xe điện
Nhà trường không/chưa ra văn bản mới là dở. Để các bên cãi nhau tùm lum ngay trước mặt mình.
Chắc vẫn đang giải quyết, rung nốt quả cuối xem thế nào! Khéo các bác bộ Dục phải tham gia ko lại giống vụ xe đưa đón.

toxic82

Xe tăng
Mà chia buồn với các cụ mợ là bọn ban giám hiệu nó méo bao h thèm lên otofun nó lội từng thớt đâu. Cho nên cuộc đời nó vẫn đẹp làm sao. Ông trời vẫn phải bắt phụ huynh và mấy chục cháu học sinh đó lang thang kiếm chỗ ăn mỗi bữa trưa đấy thôi. Ông trời có bắt phạt bọn kia đâu. Vì sao lại thế?

Là vì do bố mẹ hết. Bố mẹ cho con đi học trường A, trường B là do bố mẹ trả thù cái quá khứ cơ cực của tuổi thơ bố mẹ đã trải qua. Bố mẹ ko muốn con khổ như mình. Mình càng thôi thúc và khát khao con mình nó đạt được những cái mà hồi xưa mình ko có. Em nói thế các cụ thử ngẫm mà xem.
Hehe BGH lội từng còm cơ cụ à ;)

Hoàng Gia Thành

[Tịch thu bằng lái]
Chắc vẫn đang giải quyết, rung nốt quả cuối xem thế nào! Khéo các bác bộ Dục phải tham gia ko lại giống vụ xe đưa đón.
Để xảy ra những việc như thế này thì thiệt hại đầu tiên là nhà trường, vì là trường tư nên họ phải giữ uy tín ngõ hầu cạnh tranh thu hút học sinh. Lãnh đạo trường nào mà nhanh nhạy và có năng lực thì họ sẽ tìm cách giải quyết ngay, thậm chí bưng bít nếu rò rì ra ngoài. Đằng này để tòe loe lên, mà lại chọn giải pháp im lặng không biết giải quyết thế nào. Mai đội báo chí thổi lên mấy phát nữa thì ai dám vào học.

LoveMy

Xe tải
Cụ có nhầm ko, khi làm h đ và đóng tiền là phụ huynh làm với trường. Khi có sự cố trường phải đứng ra để giải quyết cùng phụ huynh. Còn việc trường thuê người nấu hay đấu thầu cty a b c nấu là việc của trường với nhà thầu. Sao đánh tráo khái niệm ra nhà cung cấp có quyền từ chối học sinh. Nếu từ chối là nhà thầu từ chối nhà trường!
Chuẩn cụ. Điều hoà hỏng nhà trương thuê sửa rồi vẫn ko lạnh, PH khiếu nại thì trường đẩy sang lvc với bên sửa à :))

Thắng_Sơn Tây

Xe cút kít
Vậy trường mà không làm tới nơi để phụ huynh yên tâm thì cũng nhiều vấn đề đáng bàn rồi.
Trường công họ sợ phốt hơn trong vấn đề này nhiều.
Cụ Trục bình luận rất công tâm.
Em nghĩ là các phụ huynh khác xuê xoa hoặc núp sau lưng chiến sĩ nên chỉ có 40 phụ huynh lên tiếng. Đây cũng là một đặc điểm của người Việt :))

vitngoc

Xe điện
Để xảy ra những việc như thế này thì thiệt hại đầu tiên là nhà trường, vì là trường tư nên họ phải giữ uy tín ngõ hầu cạnh tranh thu hút học sinh. Lãnh đạo trường nào mà nhanh nhạy và có năng lực thì họ sẽ tìm cách giải quyết ngay, thậm chí bưng bít nếu rò rì ra ngoài. Đằng này để tòe loe lên, mà lại chọn giải pháp im lặng không biết giải quyết thế nào. Mai đội báo chí thổi lên mấy phát nữa thì ai dám vào học.
Nếu không giải quyết ngay chắc có gì khó lói .... :)) Mấy món này e thích bộ Dục và bộ Y vào làm mấy cái rà soát, kiểu nhùng nhằng là biết hổng chỗ nào rồi!
Ah mà giờ chưa vào dc, phải rùm beng nữa cơ!

Chỉnh sửa cuối: