[Funland] Con Domino đầu tiên đã bắt đầu đổ ?

sskkb

Xe tăng
Sáng nay đọc bài này mà nhớ tới thớt này. Không biết domino ở Mẽo có đổ trước domino ở VN ko ;))

Bùi Liêm

Xe tải
Sáng nay đọc bài này mà nhớ tới thớt này. Không biết domino ở Mẽo có đổ trước domino ở VN ko ;))

Sau vụ SVB đến vụ SB này thì mỹ đã bắt đầu làm giống VN (Bộ Tài chính Mỹ và các cơ quan quản lý ngân hàng khác cho biết trong một tuyên bố chung ngày 12.3 rằng tất cả những người gửi tiền tại SB sẽ được chi trả toàn bộ và "người nộp thuế sẽ không phải chịu tổn thất nào" ). Không làm mạnh và nhanh thì khéo sập thật. Không biết có bàn tay của TQ nữa không.

CuliCoder

Xe hơi
Ngân hàng liên quan đến Novaland thì sao các cụ, thấy nhiều ông to phết

HLV0509

Xe máy
Ngân hàng liên quan đến Novaland thì sao các cụ, thấy nhiều ông to phết
Đợt này phát hành thêm 2 tỉ 9 cp nvl trong đó mấy bạn sẽ ôm vào để táu cơ cấu cho nova mà ko biết có ăn thua gì ko? Dự án nova pháp lý cùi quá nên khó thời buổi củi lò ko ai dám kí cả.

Pixel3XL

Xe tải
Tư vấn một là trình độ kém, thiếu hiểu biết, hai là cố tình giấu đi những điều khoản bất lợi cho khách hàng Mợ ạ.
Trước tiên phải xác định loại hình bọn nó gạ mình tham gia: tiết kiệm, bảo hiểm hay đầu tư (trái phiếu), cơ hội và rủi ro, sau đó xác định mục đích của mình và quyết định. Nhưng bọn nó cứ lập lờ thành tiền gửi tiết kiệm mới khổ những người không biết hoặc chủ quan như Mợ.
Mẹ em cũng bị bọn Tp bank nó cò quay. Mà trước đây em quen giám đốc chi nhánh đấy nên bảo mẹ em gửi tiền, khi giao dịch (đáo hạn) thì nhân viên nó làm theo "quy trình" thôi, tư vấn tư véo loạn hết cả lên.
Mợ không phải tự trách mình đâu. Em có kinh nghiệm pháp chế bank nên mới dẹp nhanh được bọn nó Mợ ạ.
Cụ có thể chia sẻ kĩ hơn vụ nắm đc pháp chế bank để dẹp vụ kia ko? E nghe để học hỏi ạ

Yeuaibaygio

Xe container
Cụ có thể chia sẻ kĩ hơn vụ nắm đc pháp chế bank để dẹp vụ kia ko? E nghe để học hỏi ạ
Về cơ bản chỉ cần hiểu bank đang mời mình tham gia cái gì, không phù hợp với mục đích của mình thì từ chối dứt khoát. Các em nhân viên bank cũng nhìn thái độ của khách để "chăm" Cụ ạ.

ngoc_phuong

Xe lăn
Vợ em mấy hôm rồi làu bàu. Ngân hàng đang tự nhiên yêu cầu đổi mật khẩu app. Đổi qua lại cái tự nhiên nó khoá mẹ nó app.
- E bảo là: phải ra trực tiếp, giờ lắm trò lắm.
Y như rằng hôm qua ra đổi lại mật khẩu. Rất nhanh. Các em đã bế sang phòng tư vấn mua Bảo hiểm nhân thọ và Trái phiếu..
Kkk

Húp sụp sụp

Xe điện
Vợ em mấy hôm rồi làu bàu. Ngân hàng đang tự nhiên yêu cầu đổi mật khẩu app. Đổi qua lại cái tự nhiên nó khoá mẹ nó app.
- E bảo là: phải ra trực tiếp, giờ lắm trò lắm.
Y như rằng hôm qua ra đổi lại mật khẩu. Rất nhanh. Các em đã bế sang phòng tư vấn mua Bảo hiểm nhân thọ và Trái phiếu..
Kkk
Nv ngân hàng được đào tạo đạo đức kinh doanh trước khi được sờ vào tiền, vậy mà trên dưới cùng nhau văn vở với khách quả là đạo đức xuống cấp trầm trọng
Cụ nhà em năm nay gần trăm tuổi, trước có tí tiền tk con cháu cứ trêu đùa sau này cụ cho đứa này đứa kia, cũng nhẩm tính cụ có khoảng vài trăm triệu, giờ cụ lẫn rồi nên con cháu quyết định quản hộ thì chỉ thấy còn vài đồng tiền lẻ
Mấy năm trước cụ vẫn còn minh mẫn tự tay hòm chìa khóa tự đi giao dịch gửi tk với nh, giờ hết tiền con cháu thấy cứ ngờ ngợ, vì anh em trong nhà trước không ai dòm cái món tiền này nên chỉ ngợ với hội ngân hàng :)

Gagarose

Xe điện
Nv ngân hàng được đào tạo đạo đức kinh doanh trước khi được sờ vào tiền, vậy mà trên dưới cùng nhau văn vở với khách quả là đạo đức xuống cấp trầm trọng
Cụ nhà em năm nay gần trăm tuổi, trước có tí tiền tk con cháu cứ trêu đùa sau này cụ cho đứa này đứa kia, cũng nhẩm tính cụ có khoảng vài trăm triệu, giờ cụ lẫn rồi nên con cháu quyết định quản hộ thì chỉ thấy còn vài đồng tiền lẻ
Mấy năm trước cụ vẫn còn minh mẫn tự tay hòm chìa khóa tự đi giao dịch gửi tk với nh, giờ hết tiền con cháu thấy cứ ngờ ngợ, vì anh em trong nhà trước không ai dòm cái món tiền này nên chỉ ngợ với hội ngân hàng :)
Xin sao kê từ ngân hàng là ra thôi cụ

Gagarose

Xe điện
Có người mách gặp cụ ở nh cụ nhờ đọc số liệu do mắt mờ, cũng thông minh đến phút chót :)
Nếu bọn bất lương nó đưa cho ký linh tinh thì sao kê cũng chẳng giải quyết gì dc
Chủ yếu là xem nó đi đâu về đâu thôi

Amendaphat

Xe buýt
Không biết hạn mức đất phi nông nghiệp mới thì như nào, nhưng đất nông nghiệp hình như nhà nước tăng mức độ sở hữu với các hộ gia đình lên, theo hướng ưu tiên tăng mức độ tích tụ ruộng đất để sản xuất canh tác theo quy mô lớn, hiện đại hóa nông nghiệp.
Lại hình thành một thế hệ địa chủ mới ah, sau có cải cách chia lại ruộng đất không các cụ.

Gagarose

Xe điện
Toàn giao dịch sổ tk thì có sao kê dc không cụ?!
Giao dịch sổ nếu là không kỳ hạn thì sao kê như thường
có kỳ hạn thì nó in ở số luôn chứ cụ nhỉ. Nếu chi tiết có thể yêu cầu sao kê. Core bank nó lưu trữ hết lịch sử chi tiết giao dịch.

X0000

Xe tăng
Khiếp cụ, đạo đức với dân kinh doanh nó chỉ là tờ giấy WC, thậm chí còn kém hơn ấy
Dân kinh doanh mà nói đạo với đức gì

Tuoitan

Xe buýt
Tiền đi vay cả thôi. Voucher có khi còn mang ra cầm cố để vay