[CCCĐ] Con đường đi mười năm

dennoithat

Xe tăng
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Càng đọc em càng thèm, và ám ảnh đến nỗi đi vào giấc mơ. Em mơ xã em mua được con xe cũ với hơn 100 củ, xe chỉ chạy có vài trăm cây số, rồi em mơ thấy tụi trẻ con nhà em được chơi đùa trên bãi cỏ và dưới những bóng cây râm mát. Ôi giấc mơ của em!:(

xe zom

Xe tăng
Trên bậc thang trước nhà hát con sò, bỗng nghe tiếng cười hơi lớn sau đó là là giọng nói nữ Việt. Em cũng muốn hét lên , mừng lắm các Bác a, muốn lại bắt chuyện nhưng em đã lớn, già và xấu môn men đến làm cho 2 cô hết vui.

Trời xui, đất khiến làm sao mà em thấy 2 cô đứng dậy đi về phía em, chết rồi chắc là thấy em chụp lén rồi. " Chú chụp cho chúng con tấm ảnh với." _ " Được, nhưng sao 2 cháu biết bác là người Việt ?"_ " Cái mū trên đầu chú đấy. " a thì ra cái mū có hàng chứ Việt. Hai cháu sang du học được 2 năm rồi, người Nghệ An các Bác a.

sacsophone12

Xe đạp
Vì vật liệu xây dựng bằng đá nên những chi tiết hoa văn có phần sắc xảo hơn gạch chăng.

Cấu trúc trần nhà

Tuy cao lớn nhưng bên trong nhà Thờ hơi tối

Những tranh ghép kính bảo bọc xung quanh nhà Thờ.

Nhưng điểm giá trị tạo điểm nhấn là 14 bức tranh về 14 chặng đàng Thánh Giá. Đã có ý kiến nên cất 14 bức tranh này đi và trung vào đó các bức tranh copy. Nhưng ý kiến này đã bị bõ, thay vào đó là hệ thống camera và chíp dinh vị.
Trần nhà thờ này có mái vòm làm bằng gỗ ah cụ, nếu vậy là lần đầu em thấy!

xe zom

Xe tăng
Có một hạt sạn trong chuyển đi của em, trên đường đi ra ga về nhà, trước mặt em có một gđ 6 người nhìn thì không khó đoán ra là người Việt. ( một góp ý nhỏ, nước Úc rất bình dị, nếu ai chưa quen mặc áo vét thì quần tây áo sợi là được rồi, lạnh thì thêm áo khoác ngoài là được, xin lỗi nếu em nói không phải) trong gđ này có một bé gái khoảng 4_6 tuổi, không hiểu vì lý do gì mà cô bé khóc rất tô. Chuyện bắt đầu từ đây, 2 ông bà cụ đỗ cháu, người me khoảng trên dưới 30 tuổi cách đó khoảng 2 m chạy nhanh tới giang tay táng một cái vào má cô bé và nắm tay kéo em bé đi. Ngay lập tức em thấy 2 vợ chồng người Úc , người chồng chạy tới can bà mẹ, người vợ lấy đt ra gọi, em nghĩ là gọi cs. Em không ở lại coi phần cuối nhưng em nghĩ là cs sẽ đến, nếu người mę bị xác định là đánh con thì gặp rác rối rồi.

Chỉnh sửa cuối:

xe zom

Xe tăng
Càng đọc em càng thèm, và ám ảnh đến nỗi đi vào giấc mơ. Em mơ xã em mua được con xe cũ với hơn 100 củ, xe chỉ chạy có vài trăm cây số, rồi em mơ thấy tụi trẻ con nhà em được chơi đùa trên bãi cỏ và dưới những bóng cây râm mát. Ôi giấc mơ của em!:(
Có mơ là tốt rồi Bác, có người còn không giám mơ Bác a. Cảm ơn giấc mơ đẹp của Bác.

xe zom

Xe tăng
Trần nhà thờ này có mái vòm làm bằng gỗ ah cụ, nếu vậy là lần đầu em thấy!
Cảm ơn Cụ. Cái này em không để ý đến, Cụ cho em thời gian tìm hiểu rồi em sẽ trả lời Cụ. Cụ chắc đó liên quan gì đến kiến trúc không ?

theanh fe AT

Xe tải
Bài của cụ hay quá! Cụ xa quê lâu rồi nhưng viết bài dùng từ vẫn chuẩn, cảm ơn cụ cho bọn em biết đc con người và vh nước Úc và đc đi du lịch qua hình ảnh. Chúc cụ và gia đình cùng bà con Việt kiều bên đó luôn mạnh khoẻ và nnớ về quê hương VN

xe zom

Xe tăng
Bài của cụ hay quá! Cụ xa quê lâu rồi nhưng viết bài dùng từ vẫn chuẩn, cảm ơn cụ cho bọn em biết đc con người và vh nước Úc và đc đi du lịch qua hình ảnh. Chúc cụ và gia đình cùng bà con Việt kiều bên đó luôn mạnh khoẻ và nnớ về quê hương VN
Cảm ơn Cụ, thiệt tình mà nói bài viết của em chỉ được có cái lą thôi( Cụ chưa đến đây) còn hay là Cụ khen em quá rồi. Em mong rằng em và các Cụ tiếp thu được văn minh xứ người, em nghĩ cái gì hay đã được thế giới chấp nhận rồi thì ta học theo thôi. Còn không cứ mày mò, sai lại sửa, sửa càn sai là như thế nào?

Nhận là cường quốc thứ hai trên thế giới mà ngay cả dân mình còn ghét, thì vênh váo để làm gì?

xe zom

Xe tăng
I

Thế là kết thúc một buổi sáng Chúa Nhật, em trên đường về với " Gấu mẹ vī đại" của em

Gấu nhà ai không giữ lại vậy?

Chỉ cầm theo nė này là có thể sử dụng được xe điện, xe buýt và phà

Qua cổng đặt thẻ lên cái cục tròn này là nó tự động trừ tiền.

vphuc161

Xe buýt
Cụ vphuc161 chắc em nói gì không phải, cụ chỉ cho em đươc không ? Em vẫn thích rau, thích cá và thích thịt chứ đâu muốn khổ a. Hy vọng em hiểu sai ý của Cụ.
Em cũng thích như cụ nhưng nhìn sg bây giờ so với trước thì quả là buồn dù mang danh là phát triển năng động

xe zom

Xe tăng

Em giải thích một chút về chỉ dẫn đi xe điện, hàng chữ trắng là tên các nhà ga, tàu sẽ chạy qua các ga từ trên xuống dưới. 12:27 là giờ hiện hành, platform 2 là đường tàu số 2, due out 8 min là còn 8 phút nữa tàu tới, 12min nữa là chuyến tàu về Reverby, 24 min nữa là chuyến về Lidcombe,

tientaninfotech

Xe tăng
Cụ vphuc161 chắc em nói gì không phải, cụ chỉ cho em đươc không ? Em vẫn thích rau, thích cá và thích thịt chứ đâu muốn khổ a. Hy vọng em hiểu sai ý của Cụ.
Nhà cháu biết rõ cụ biết Cụ vphuc161 muốn nói gì, chẳng qua cụ xe zom cố tình ko muốn nói. Và cũng chả cần nói ở đây thì ai cũng hiểu Cụ xe zom ạ. Chúc cụ một ngày tốt lành. Theo thông lệ là nhà cháu lại nghía topic này ạ.

vinh khanh

Xe tải
Cha thành lập giáo đoàn Cộng Đồng Người Việt Hornsby cách đây 3 năm là cha Nguyễn Văn Quang, hiện Ngài đang du học tại Ý. Còn Cha hiện tại là Cha Đổ Hoàng Trung, Ngài từ địa phận Xuân Lộc sang đây chịu chức và ở lại phục vụ tại Úc luôn.
Giáo phận Xuân Lộc, ngày trước (khoảng 5 năm). Có Cha Hưng, em cứ nghĩ là cha qua bên Hornby. Vì cha giảng đạo hay lắm, khi cha đi Úc Chánh toà Giáo phận Xuân Lộc bùn ghê, /
Cám ơn Cụ

buonnon

Xe buýt
Lại lôi tại em nữa rồi, thiệt tình không phải người trong nước nên thông tin sai bét, xin lỗi Cụ nha. Nhưng gì thì gì người phương Tây ho đưa tin với những con số có thể tin được Cụ a.
E chém tý cho vui thôi cụ ạ nhưng mà thật đấy.

phuonghuongngoc

Xe container
Thế là những con bò sữa, những cő máy kiểm tiền đươc đưa ra với lý do " thoái vốn ".....thôi chuyện kể tới đây thôi các Cụ thông cảm cho em nha.
Em gái con Chú Dượng nhà Em vừa mua một mớ cổ phần bò sữa,còn ông anh con bác Bốn nhà em vừa mua lại mấy con đường liên xã và mấy khu nhà để không hai chục năm nay..=))=))

yummy99

Xe đạp
Đọc xong bài của cụ e cũng thấy buồn buồn, thấy cuộc sống bên Úc sao mà nó xa vời với cs ở đây nhiều quá, haiixxx suốt ngày hít 1 tấn khói bụi, e thasy ngột ngạt quá :(