Con đường hành lang ven biển Bình Thuận - Ninh Thuận

Russian Pearl

Xe đạp
Hi các Cụ,
Các Cụ chỉ dẫn giúp em con đường hành lang ven biển Bình Thuận - Ninh Thuận mới khánh thành hôm 20/4/2015 .
Lễ 30/4 này gia đình em đi xe nhà từ Sài Gòn - Nha Trang. Nếu muốn đi qua con đường ven biển mới này thì đi theo lộ trình nào?

volanggo

Xe tăng
Hi các Cụ,
Các Cụ chỉ dẫn giúp em con đường hành lang ven biển Bình Thuận - Ninh Thuận mới khánh thành hôm 20/4/2015 .
Lễ 30/4 này gia đình em đi xe nhà từ Sài Gòn - Nha Trang. Nếu muốn đi qua con đường ven biển mới này thì đi theo lộ trình nào?
Chào cụ, em cũng vào đây hóng xem lịch trình các cụ.

Em dự định 28/4 bắt đầu xuất hành từ SG- Nha Trang với lái chính là em+ một ôm và đi bằng 2B, theo cung đường ven biển, bắt đầu từ Ngã Tư Hàng Xanh > Cát Lái > Nhơn Trạch > Quốc Lộ 51> Bà Rịa > rẽ hướng biển Long Hải > Bình Châu> cứ đường ven biển đi > Mũi Kê Gà > Phan Thiết > Muic Né> Bàu Trắng > Bãi Cổ Thạch> Biển Cà Ná > Hải Đăng Mũi Dinh > Phan Rang Tháp Chàm > Biển Vĩnh Hy > Cam Ranh > Nha Trang> Đà Lạt > Bảo Lộc > Sài Gòn....dụ kiến 4 ngày và 3 đêm....em cũng chưa có kinh nghiệm lắm. nên hóng các cao nhân ah.

Năm ngoài em mới đi từ SG - Mũi Né, năm nay em dự định kéo dài thêm hành trình.

Chỉnh sửa cuối:

Russian Pearl

Xe đạp
Chào cụ, em cũng vào đây hóng xem lịch trình các cụ.

Em dự định 28/4 bắt đầu xuất hành từ SG- Nha Trang với lái chính là em+ một ôm và đi bằng 2B, theo cung đường ven biển, bắt đầu từ Ngã Tư Hàng Xanh > Cát Lái > Nhơn Trạch > Quốc Lộ 51> Bà Rịa > rẽ hướng biển Long Hải > Bình Châu> cứ đường ven biển đi > Mũi Kê Gà > Phan Thiết > Muic Né> Bàu Trắng > Bãi Cổ Thạch> Biển Cà Ná > Hải Đăng Mũi Dinh > Phan Rang Tháp Chàm > Biển Vĩnh Hy > Cam Ranh > Nha Trang> Đà Lạt > Bảo Lộc > Sài Gòn....dụ kiến 4 ngày và 3 đêm....em cũng chưa có kinh nghiệm lắm. nên hóng các cao nhân ah.

Năm ngoài em mới đi từ SG - Mũi Né, năm nay em dự định kéo dài thêm hành trình.
Cám ơn Cụ nhiều.
Vậy đường QL1 từ SG đi NT đã ok hết chưa? Năm ngoái cũng dịp lễ này, đi đường QL1 mà ngao ngán quá:|

volanggo

Xe tăng
Quốc lộ 1 thì em thì em thấy nói chưa xong, nếu cụ ko vội thì cứ cung ven biển nhè nhẹ chân gàla ổn áp nhất.

gl1600

Xe điện
Cám ơn Cụ nhiều.
Vậy đường QL1 từ SG đi NT đã ok hết chưa? Năm ngoái cũng dịp lễ này, đi đường QL1 mà ngao ngán quá:|
Sài Gòn - Bình Thuận : tốt rồi cụ ạ
Bình Thuận - Ninh Thuận : từ Phan THiết ra tới Lương Sơn ( bắc Bình) ngon
Từ Lương Sơn tới Cà Ná : tương đối xấu đang làm
Từ Cà Ná tới Ninh Thuận: ngon
Ninh Thuận - Nha Trang: cực xấu và hẹp. CỤ đi tới đèn đỏ Mỹ Ca rẽ vào đường sân bay Cam Ranh về Nha Trang nhé

Đường ven biển từ Cà Ná vào em ko biết nhưng từ Ninh Thuận cụ rẽ vào đường bờ biển thành phố chạy tới mấy Resort Anise/ Đen Giòn rồi thẳng đường là qua Bình Hưng rồi lại ra QL1A o

Chỉnh sửa cuối:

VietHung12776

Xe điện
Con đường ven biển Bình Thuận đoạn từ Kê Gà (Hàm Thuận Nam) về Lagi (Hàm Tân). Đường đã sửa gần đây, khá đẹp, đi vắng. Giải pháp thay thế cho Quốc lộ 1A ngày càng đông xe