Con đường 'Quốc Phòng" và chuyến đi 1200km của "Volanggo"

volanggo

Xe tăng
Tới nơi em ghé thác đầu tiên, và phải đi qua một thang máy (nếu ai ko mua vé trọn gói thì sẽ mua vé tại thang máy xuống thác)

volanggo

Xe tăng
Rời thác em đi xuống phía dưới của con thác, tại đây có một khoảnh rừng già còn khá nhiều cây to và rậm rạp.

Em học làm tặc zăng.

volanggo

Xe tăng
Về cuối con suối cũng là điểm cuối của máng trượt lúc này em cũng làm biếng đi bộ lên và vào máng trượt ngồi lên phía trên, phía trên có một cái hồ nước trong nhìn xuyên đáy.

Đạp vịt quoanh hồ cái nào.

Chỉnh sửa cuối:

volanggo

Xe tăng
Hết đạp vịt lại tới đạp xe quoanh hồ nằm nghỉ bãi cỏ ven hồ.

volanggo

Xe tăng
Rời khỏi hồ em lang thanh ngó quoanh xem còn gì ko.

Cây cầu treo bắc qua con suối

Rùa trả gươm nhưng cái ao hơi bé.

Dàn hoa rất lạ

Chùa một cột

volanggo

Xe tăng
Tới thị xã Bảo lộc em chưa về SG luôn mà ghé Thị xã thuê phòng nằm lại một đêm, sau khi ăn uống về phòng nằm nghỉ, 8h tối chạy ra bờ hồ trung tâm thị xã uống sữa nóng ngắm Bảo Lộc về đêm.

volanggo

Xe tăng
Sáng sớm thứ bảy sau khi ăn sáng chào Bảo Lộc chúng em thẳng tiến về Sg, tới đường đôi Long Thành thì bị bắn tốc độ và nhìn thấy XXX đang giăng thiên la địa võng, em liền cho xe chạy đường khác và về tới SG an toàn.

Tổng kết chuyến đi.

Qua tất cả 7 tỉnh thánh phố ( Tp. HCM, Đồng Nai, Bà Rịa - Vũng Tàu, Bình Thuận, Ninh Thuận, Khánh Hòa, Lâm Đồng)
Với quảng đường 1200km(700km đường đồng bằng và bờ biển + 500km đường đèo đồi núi, đồng bằng)
Tổng thời gian 5 ngày 4 đêm
Thiệt hại cho 3 anh em hết 5tr bao gồm ăn uống, xăng xe, nhà nghỉ + thay hai cái ruột xe.

Đến đây chuyến đi của em kết thúc, cảm ơn các cụ mợ đã bỏ thời gian theo dõi...em trở lại với công việc hàng ngày.

Catmatpat

Xe điện
Quang Vịnh Vĩnh Hy thì bên tê đèo nhìn hướng về phía Cam Ranh, lại phải dùng lại vì sự hùng vĩ và mênh mông của biển cả bên kia là đảo Bình Ba hay gì đó em cũng chưa rành vùng này.

Đây là đảo Bình Hưng ( một trong ba đảo Tam Bình thuộc Cam Ranh- Khánh Hoà) chứ ko phải Bình Ba cụ ah.
Em thích con đường từ Ninh Chữ ra Vĩnh Hy xuyên qua rừng quốc gia Núi Chúa và con đường ven biển sang Bình Hưng. Thật tuyệt vời (y)
Đảo này giống đảo Bình Ba là nuôi tôm hùm rất nhiều. Trên đảo có ngọn hải đăng Hòn Chút, lên đó ngắm biển trời thấy thật bao la.
Định góp với cụ chút ảnh ở đây mà chả hiểu sao e ko tải đc ảnh lên bằng đt.

volanggo

Xe tăng
Đây là đảo Bình Hưng ( một trong ba đảo Tam Bình thuộc Cam Ranh- Khánh Hoà) chứ ko phải Bình Ba cụ ah.
Em thích con đường từ Ninh Chữ ra Vĩnh Hy xuyên qua rừng quốc gia Núi Chúa và con đường ven biển sang Bình Hưng. Thật tuyệt vời (y)
Đảo này giống đảo Bình Ba là nuôi tôm hùm rất nhiều. Trên đảo có ngọn hải đăng Hòn Chút, lên đó ngắm biển trời thấy thật bao la.
Định góp với cụ chút ảnh ở đây mà chả hiểu sao e ko tải đc ảnh lên bằng đt.
Cảm ơn chỉ dẫn của cụ, em lần đầu đi qua đây nên chưa rành về địa danh, đất nước ta còn rất nhiều nhiều cảnh đẹp do chưa biết khai thác đúng và một phần tàn phá ko ý thức.

Hoàng Bảo

Xe hơi
Rong ruổi trên những cung đường đất nước mãi là ước mơ của em
Thanks Cụ

tuannbb

Xe điện
em nghe nói đường tuần tra biên giới này dài nhất VN là hơn 10 ngàn km và kéo dài trên 25 tình biên giới.