[Funland] Con Gái đã khiến em thay đổi... rất nhẹ nhàng

huyluong

Xe container
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Số 72 Đường Bờ Kênh, Xã Võng La, Đông Anh, Hà Nội
Website
thanglongglass.vn
tâm trạng và hoàn cảnh của cụ hơi giống em. nhiều khi chả buồn đi làm, ở nhà ôm con cũng thấy sướng

dtrung

Xe điện
Em cũng mới một gái như cụ chủ nhưng học mẫu giáo rồi, sáng toàn bắt bố đưa đi học, tối thì toàn bắt phải nằm cạnh nó mới ngủ, hôm xem tivi muộn bên ngoài lúc vào phòng vẫn thấy nó ngồi 1 xó không chịu ngủ, hỏi sao không ngủ thì nó bảo bố không vào ngủ thì con cũng không ngủ con cứ ngồi lỳ ra ở đây.

baoanhcmc

Xe buýt
nói đùa nói thật chứ Dép nhà mình có ị vào mẹt... cũng đc ;))
Nói đến chuyện này lại nhớ trước trên OF cũng có 01 cụ cuồng DÉP, lần đó DEP nhà cụ ý bị táo bón, ko ị được nhìn khổ lắm, cụ ý nói đaị khái là nếu bắt cụ ý ăn mứt của DÉP nhà cụ ý mà con gái cụ ý ị ngon lành cụ ý cũng chịu.

khoaquay

Xe điện
Người OF
Website
www.facebook.com
Em cũng mới một gái như cụ chủ nhưng học mẫu giáo rồi, sáng toàn bắt bố đưa đi học, tối thì toàn bắt phải nằm cạnh nó mới ngủ, hôm xem tivi muộn bên ngoài lúc vào phòng vẫn thấy nó ngồi 1 xó không chịu ngủ, hỏi sao không ngủ thì nó bảo bố không vào ngủ thì con cũng không ngủ con cứ ngồi lỳ ra ở đây.
Thế nên cụ muốn ngồi muộn thì ôm con gái cho cháu ngủ trước.. xong mình lại mò mẫm sang bên cạnh rồi làm gì thì làm ;))

Taplai_07

Xe container
Sự thay đổi lớn lao phỏng không kụ, những lời kủa kụ Quay quả thật là đầy tình yêu,,,phụ tử. Sướng mở tấm lòng kụ nhề.

luctayo

Xe buýt
Em cũng có 1 cậu ấm rồi, nhưng do hoàn cảnh mà phải gửi ông bà ở quê. đọc song bài của cụ làm em nhớ nhóc nhà em quá.

Hà Mít

Xe buýt
Đúng là có con rồi mới biết lòng cha mẹ, nhớ lại trước đây khi mới lớn có đôi lần vì cái tôi mà cãi lại cha mẹ jo nghĩ lại thấy muốn khóc, hiu hiu

khoaquay

Xe điện
Người OF
Website
www.facebook.com
Nói đến chuyện này lại nhớ trước trên OF cũng có 01 cụ cuồng DÉP, lần đó DEP nhà cụ ý bị táo bón, ko ị được nhìn khổ lắm, cụ ý nói đaị khái là nếu bắt cụ ý ăn mứt của DÉP nhà cụ ý mà con gái cụ ý ị ngon lành cụ ý cũng chịu.
Hì hì em còn biết bơm mật ong vào mít.. phun phè phè ngay :)

huyen kata

Xe hơi
Website
www.mecutom.com
e thấy các cụ nói chẳng sai, con gái hợp cha con zai hợp mẹ.
cũng cảm thấy xúc động vì những lời chân thành của cụ viết lên đây
chúc con gái hay ăn chóng lớn,mạnh khỏe ngoan ngoãn cụ nhé

Lavenders

Xe tăng
Chúc mừng kụ chủ, thật hạnh phúc khi kinh tế ổn định vợ ngoan, côg chúa kháu khỉnh, chúc mừng.

Em loại tảo hôn, có công chúa đầu thì làm quần quật kiếm sữa cho con... gầy rộc đi. Ơn trời, cón con có lộc... con nào cũng là con

Giờ chúng lớn thế này rồi đây

Em chuẩn bị chuyển sang nghề kén rể...:):):)

enter0280

Xe tăng
Cụ tập 2 làm đơn sẵn vào hội chúng em cho vui.

2ndFACE

Xe tăng
Cuối năm em cũng làm bố, chắc hẳn thời gian ở nhà sẽ dài hơn nhiều..chúc nhà cụ hạnh phúc, cháu khỏe mạnh nhé

B&O

Xe tăng
Đấy là ông mới có 1 đứa và...chưa đủ để ngấm đâu mà nhận xét. Giờ cứ tưởng tượng ra là 10 năm sau có 3G rồi viết cũng chưa muộn,quay nhá :)).
Trên Hồ Tây dạo này cá to ế nhiều lắm đấy vì chả có ai mua về nhậu đâu. Điêu quá :))

duongcua03

Xe tăng
Em là thế hệ 7x.. tuy ở trung tâm thành phố lại dính thời bao cấp, tuổi thơ tự nhận là khá dữ dội so với bạn bè cùng trang lứa.. thiếu thốn tình cảm từ bé, sống khổ sở.. và hạnh phúc giờ đây của em.

Chỉ biết rằng cách đây 1 năm trở về trước, ngoài công việc ra thì thế giới của em muôn màu muôn vẻ, tự mình sống theo ý mình.. sống chết mặc bay, tứ hải giao huynh đệ, bốn bể là nhà.. thích thì nay đây mai đó, một mình một ngựa khắp nơi tung hoành, từ khi còn bé em đã chẳng lo âu, chẳng sợ sệt khi dấn thán vào những con đường mới lạ mà trước đây chưa bao giờ bước chân đến.

Kể cả khi yêu, rồi lấy Gấu.. dường như chỉ thay đổi chút ít, chứ về phong cách ko suy chuyển mấy.. anh em gọi nếu ko vướng công việc là lao đến như tên, sống hết mình vì bạn bè.. tin yêu, chân thành nhất với bạn bè.. đoi khi nghĩ lại thấy mình có lỗi với những người cận kề bên mình là gia đình, tự nhận bản thân còn nhiều thiếu sót.

Tháng Tư vừa rồi em có lập 1 topic chia vui với các cụ, các mợ ở đây, lí do vì con gái em chào đời, topic rất vui, rất xôm tụ, em nhận được rất nhiều lời chúc mừng ở đây và cả trên Facebook.. hạnh phúc lẫn xúc động và cảm ơn anh em, bạn bè và cả những người chưa quen biết... rất rất nhiều.

Giờ đây, em vừa ru con gái ngủ.. mới hơn 6 tháng nhưng trộm vía cháu rất kháu khỉnh, cứng cáp.. đã biết ngồi, biết bò.. và đứng vịn đi men rồi.. hạnh phúc là khi con gái chìa đôi cánh tay trắng ngần.. đôi mắt tròn to với cặp lông mi cong dài mướt nhìn bố.. mỗi lần em cười là con gái cười với cái miệng nhỏ xinh, đôi môi mọng đỏ toe toét nhìn mình cười thật tươi...

Khi con gái ngủ.. em ngắm nhìn ko biết chán.. khuôn mặt thơ ngây ấy đôi khi nhoẻn miệng cười trong mơ.. làm em như ngơ ngẩn rồi quên hết mọi lo toan muộn phiền trong cuộc sống hiện tại.

Trước đây, em đi sớm về khuya, vui bạn vui bè rồi chẳng cần về nhà... vì nghĩ ở nhà chẳng có gì cần kíp mà phải về, vui đã... hồi còn yêu thì khi đêm xuống là lúc tự do, lấy Gấu rồi thì lôi đi lang thang cùng anh em, bè bạn.. đó cũng là lí do tại sao anh em bạn bè đến giờ ai cũng quý Gấu, ko thì cũng rất tôn trọng, và em chỉ thấy khen chứ chưa thấy ai phàn nàn.

Bây giờ, em có thể ở nhà cả ngày ko bước ra đường vì con gái ở nhà, chẳng thấy buồn, chẳng thấy bức bí tí nào.. anh em bạn bè rủ đi nhậu, cũng thích.. và em chọn phương án là mời tất cả về nhà mình.. tự đi chợ, tự nấu nướng tự mua bia, mua đá sạch về tưng bừng ở nhà.. Ghita bập bùng rồi cùng hát nghêu ngao đâu có sao! Đi công việc đâu đâu.. là nhớ con gái.. mong lại về sớm ôm con gái vào lòng..

Con gái khóc, hờn là em lao ra bế, nựng rồi dỗ dành.. con gái đang khóc.. em ôm ấp vỗ về là nín ngay.. cảm giác hạnh phúc, ấm áp.. cảm thấy sức chở che, bao bọc, bảo vệ con gái lớn mãi.. lớn mãi.. đôi mắt ướt long lanh vì khóc nhè.. khăn mèm nhẹ nhàng thấm khô cho con gái, cảm giác khi con gái ngả đầu vào vai mình bình yên... Ô!i sao mà yêu đến thế..

Xưa, công việc là vì công việc, là kiếm tiền phục vụ bản thân.. vui vẻ thì làm, ko vui thì giải tán làm công việc khác, đói khổ cũng thừa sức chịu vì quen rồ, nay vì con gái thì có khổ, có vất vả vẫn vui vẻ vì con gái.. bố mẹ có thể khổ, có thể thiếu thốn, nhưng con gái phải đầy đủ, phải hạnh phúc.. nhất quyết như thế.

Chẳng biết các cụ thế nào.. cứ em thấy topic Đội Bay của cụ Giang Trọc chê hết cụ này mạng 2G, cụ kia 3G.. riêng em.. kể cả em 4G em cũng và càng mãn nguyện.. dù sau này con gái lớn rồi trưởng thành rồi xa mình.. nhưng em tin với tình yêu lớn của 1 người Cha.. con cái nào cũng ở bên mình thôi.. thỉnh thoảng em vẫn bảo Gấu.. nếu sinh đứa nữa.. anh vẫn muốn mình sinh con gái cho anh :)

Biết nhiều cụ mợ sinh con gái, yêu con gái như em, hơn em.. và tâm sự do em cảm nhận, chả biết viết vào đâu, thôi thả vào đây.. dù sao cũng được thổ lộ.. Mod xóa em vẫn vui :)
Em cảm ơn các cụ mợ đã ngại đọc mà vẫn chịu khó đọc đến dòng này :)
Yêu quá cụ ơi!;;) Nhà cháu cũng 7X đời đầu dưng có 2 thèng tướng cướp nghịch, phá dã man đọc bài của cụ nỗi thèm con gái lại sục sôi trở lại mất rùi!!=P~:-ss:((:((:((

thientamnt

Xe điện
E cũng đang thèm đứa con Gái đới anh Quay ơi :)

Lai xe tai chuc

Xe hơi
Đúng là có con gái yêu thật, em mà đi vắng vài ngày về nhà thì ông con chỉ giương mắt lên hỏi mỗi câu lấy lệ " Bố đã về đấy à?" còn cô con gái thì chạy bổ xoắn quẩy ra nhảy lên ôm chầm lấy bố. Em cũng 7x như cụ chủ nên rất đồng cảm với cụ chủ, em XD gia đình muộn nên con còn nhỏ lắm nhiều lúc mọi người hay trách cứ là vợ chồng em chiều con quá làm nó sinh hư em chỉ cười trừ rồi hỏi lại là " Giả sử như anh, chị đến ngần ấy tuổi mới có con thì liệu anh có ghét chúng nó không?" :xChúc cụ chủ hạnh phúc với cô công chúa bé bỏng của mình nhé!

Lavenders

Xe tăng
Đấy là ông mới có 1 đứa và...chưa đủ để ngấm đâu mà nhận xét. Giờ cứ tưởng tượng ra là 10 năm sau có 3G rồi viết cũng chưa muộn,quay nhá :)).
Trên Hồ Tây dạo này cá to ế nhiều lắm đấy vì chả có ai mua về nhậu đâu. Điêu quá :))
Ông này ném đá hội nghị, kệ ổng mình cứ xướng đi đã cụ chủ ạ... 6 năm sau thì làm gì còn cái thớt này nhể...

Tổ tiên mình nói, ba tuổi thì báu, sáu tuổi thì.... (các bác tự điền vế sau)

Lavenders

Xe tăng
Đúng là có con gái yêu thật, em mà đi vắng vài ngày về nhà thì ông con chỉ giương mắt lên hỏi mỗi câu lấy lệ " Bố đã về đấy à?" còn cô con gái thì chạy bổ xoắn quẩy ra nhảy lên ôm chầm lấy bố. Em cũng 7x như cụ chủ nên rất đồng cảm với cụ chủ, em XD gia đình muộn nên con còn nhỏ lắm nhiều lúc mọi người hay trách cứ là vợ chồng em chiều con quá làm nó sinh hư em chỉ cười trừ rồi hỏi lại là " Giả sử như anh, chị đến ngần ấy tuổi mới có con thì liệu anh có ghét chúng nó không?" :xChúc cụ chủ hạnh phúc với cô công chúa bé bỏng của mình nhé!
Chiều và ghét là hai khái niệm khác hẳn nhau đấy... chắc kụ viết nhầm.

Yêu thương đến mấy cũng không chiều được.... sau này, khi qua giai đoạn lên tiên, các F1 lớn các tật xấu của nó bộc phát ra (nhất là con gái) thì khó chịu lắm, uốn nắn lại mất quá nhiều công sức và thời gian.

Em kinh nghiệm đầy mình rồi